Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 4499|Trả lời: 31
Thu gọn cột thông tin

Dàn diễn viên và đoàn làm phim "W" chia sẻ về tỉ suất người xem gần đây

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 29-7-2016 17:15:33 | Xem tất |Chế độ đọc

Bộ phim truyền hình tối thứ Tư, thứ Năm mới của MBC W gần đây đã tạo nên một làn sóng yêu thích mạnh mẽ với các mọt phim Hàn. Và mới đây bộ phim đã giành được vị trí số 1 về tỉ suất người xem với các bộ phim khác cùng khung giờ.
Dàn diễn viên và đoàn làm phim đã rất vui mừng và cám ơn với kết quả thành công này. Một người trong đoàn làm phim bình luận: "Chúng tôi rất cảm ơn với những người đã quan tâm theo dõi bộ phim. Kịch bản bộ phim rất thú vị và sự nhập vai vào nhân vật của các diễn viên cũng rất tròn trịa. Hơn tất cả, sự cẩn trọng đến từng chi tiết của đạo diễn cũng quá tuyệt vời. Anh ấy rất giỏi trong việc chỉ ra cách thể hiện cảm xúc cũng như hành động của các diễn viên."
Anh ấy tiếp tục: "Lần đầu tiên nhìn vào kịch bản tôi nghĩ bộ phim có thể đạt được quanh mức 15%. Khu vực đô thị Seoul cũng đã đạt được mức này rồi nhưng tôi nghĩ nó có thể sẽ cao hơn. Chúng tôi sẽ vô cùng hạnh phúc và biết ơn nếu như bộ phim có thể đạt được tỉ suất người xem 20%, nhưng mà hiện tại cũng chưa thể kết luận được điều gì trước cả. Hi vọng rằng mọi người sẽ thưởng thức bộ phim với những phản hồi tốt."
Hơn thế nữa, những tin tức về sự thành công về tỉ suất người xem của bộ phim cũng tạo nên một hiệu quả truyền thông cũng như quá trình làm phim rất tích cực. Nguồn tin tiết lộ: "Chúng tôi đã khá lo lắng vì bộ phim chiếu vào khung giờ muộn, tuy nhiên không khí quá trình làm phim vẫn rất tốt. Sự hòa hợp giữa các diễn viên rất tốt kể từ khi việc quay phim bắt đầu. Lịch trình quay phim không quá gấp rút nhưng có nhiều cảnh quay hành động khiến mọi người đều cảm thấy mệt mỏi vì thời tiết rất nóng. Tuy nhiên khi nghe tin rating tăng thì cả đoàn làm phim như bung lụa vậy."
W khởi đầu với tỉ suất 8.6% toàn quốc và gia tăng lượng người xem một cách nhanh chóng. Ngày 28/7 ghi nhận 12.9% vững chắc ngôi vị số 1 khung giờ. Uncontrollably Fond của KBS2 và Wanted của SBS lần lượt đạt 8.9 và 6.5%.
W lên sóng mỗi tối thứ Tư, thứ Năm trên kênh MBC.

Source: sp
V-trans: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-7-2016 17:37:41 | Xem tất
Còn đang tiếc vì tập hôm qua hay vậy mà rết không tăng...
Nội dung của W rất hấp dẫn, qua mỗi tập đều không đoán trước được gì, thật sự không biết BK nghĩ cái gì luôn. Mới tập 4 thôi Chul thần thánh đã bước ra thế giới thật rồi, sau này sẽ còn bất ngờ gì nữa?!
UF và Wanted cũng cố lên nhé~
Cám ơn bạn dịch tin

Bình luận

Mình lại thích mấy biểu cảm của bả, dễ thương quá chừng :3 Coi phim với mama, thích nhé =))  Đăng lúc 1-8-2016 12:30 AM
Đọc mấy cm mà lộn ruột ... Mình với mama coi mà cười toét cả miệng đây :v (trong khi đó mama mình ghét film Hàn lắm, haha)  Đăng lúc 1-8-2016 12:29 AM
Bên đó còn có nhiều người chê bả diễn dở nữa kìa >.<  Đăng lúc 1-8-2016 12:26 AM
nghe đồn một phần do antifan của bà Han =.=  Đăng lúc 1-8-2016 12:25 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-7-2016 18:17:44 | Xem tất
"Ngày 28/7 ghi nhận 12.9% vững chắc ngôi vị số 1 khung giờ"
hi vọng ngày càng tăng
hay quá mà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-7-2016 18:48:16 | Xem tất
không chỉ đoàn làm phim bung lụa thôi đâu, fan cũng bung lụa luôn nè
mong rating của W sẽ ngày càng tăng chạm mốc 20% là ac sẽ đi tình nguyện thì phải
cảm ơn bạn dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-7-2016 19:19:01 | Xem tất
Rating của phim ngày càng cao và ổn định nên mình cũng vui lây ^^

Mong là qua drama này, mấy đứa K nát bên đó ko nặng lời với ss Han nữa..

Tập hôm qua hay thiệt. Mà để ý cứ review tập mới là cứ có kiss scene nhể Thế em lại càng khoái
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-7-2016 19:20:20 | Xem tất
" W " từ khời đầu chiếu rating là 8,6% chỉ mới có
4 tập mà đã leo lên được hon 12% rồi , chúng tỏ
bộ phim có cốt truyện hay và dàn diễn viên quá tốt
chuyện tăng rating cao dần như thế biết liền vì sao .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-7-2016 19:29:12 | Xem tất
Rết tập tối qua không tăng, thấy đúng là hơi tiếc thật.Tập tối qua vẫn rất hay và kịch tính.
Bạn nữ chính vẫn giữ nguyên độ nhoi và siêu bựa của bả, còn Zịt thì thôi bảnh hết sức bảnh
Dù thế nào thì vẫn bị mất ăn mất ngủ với hai người này.
Càng xem phim càng phục BK, đạo diễn, dàn cast sát đất...
W 5ting!!!!!!!!!!!!!
Thanks bạn trans news
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-7-2016 19:41:50 | Xem tất
Nội dung phim quá hấp dẫn. Hi vọng ratting phim tiến đến con số 20% và sẽ tiến xa hơn nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-7-2016 19:46:03 | Xem tất
60p trôi qua nhanh một cách vi diệu , lại phải đợi hẳn 1 tuần nữa. Chắc tui chớt vì nhớ couple này quá ))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-7-2016 20:07:44 | Xem tất
Xem W ưng diễn xuất của LJS và HHJ quá xá, mà chemistry cứ gọi là ùn ùn, tình trong bể tình luôn. Nhất là mấy màn độc thoại hoang mang của HHJ và mấy cú nhục mặt của cổ Chắc khán giả phải bịnh bịnh như bả mới khoái cái hài kiểu quê độ và cái style độc thoại tự trào tự nổ này, đậm chất comic/truyện tranh. Làm nhớ Minah trong Gong Shim kinh, trong đó Minah cũng hay quay qua một bên tự độc thoại, rồi mấy màn té ngã và quê độ của cổ trước mặt Nam Goong Min nữa, hài muốn quỳ, cười muốn nội thương bao cute bao moe   

Mà có nhiều trường phái hài lắm nha, như kiểu tỉnh như ruồi của trùm hài Gong Hyo Jin, hài quê độ như trong Reply 1988 và Gong Shim, hài làm lố và hậu đậu như kiểu hay thấy ở mấy chú hề, hài lạnh thì thường thấy ở phim Âu Mỹ và ko phải ai xem cũng hiểu liền, rồi hài tình huống như mấy bộ sitcom của Mỹ của Hàn, hài thông qua ẩn dụ về tình dục hay thấy ở các anh lẫn các cô đã lập gia đình nên bung thoải mái... Nhưng cái chung thường thấy của hài chính là sự trái ngược, sự mâu thuẫn, sự vượt ngưỡng trong tình huống. Nếu ko hiểu ý nghĩa của những cái trái ngược cái vượt ngưỡng đó thì người ta sẽ ko cảm được cái thú vị của nội dung hài.

Mà hài hước cũng được thấu hiểu bởi những bộ óc cởi mở dễ hơn là với những người nghiêm túc quá mức. Thông thường thì có một số hài rất trí tuệ và một số khác thì bình dân hơn, cũng có loại hài 3 xu rẻ tiền cười xong thấy vô nghĩa vô duyên hoặc vì ko cảm được nên cũng thấy bực mình và vô duyên.

Tùy người thôi. Vd hôm nào bạn đang quạo quọ gặp rắc rối gì đấy mà về nhà bị chọc cười cũng ko cười nổi mà còn bực hơn vì quá mệt quá áp lực nên trơ luôn; trong khi có người khác cũng bực mình mà gặp chuyện mắc cười thì thấy nhẹ nhàng hơn và thấy mọi chuyện cũng ko tệ như ta nghĩ. Đời khó nói lắm.

Mà thấy cái hài của HHJ trong W dễ thương và duyên lắm. Ko hiểu sao mình đặc biệt thiện cảm với kiểu hài quê độ, nghĩ đến là lăn lộn Cái kiểu độc thoại cũng giàu chất truyện tranh nữa á, thấy ko lố mà còn hợp W á.

Mà thấy có người so sánh cái sự hài của HHJ với Hwang Jung Eum. Mình thấy ko giống nhau ở mức độ nên ko đánh đồng được. Hài của HHJ nhẹ nhàng tự nhiên hơn, còn của HJE thì cố tình làm lố hơn.

Cơ mặt của HHJ biến hóa linh hoạt cực, cổ là dân chuyên ngành điện ảnh ra mà, từng cái nhíu mi, kéo một bên khóe miệng lên 1 phần rồi đảo mắt, cắn môi, thay đổi tình cảm trong ánh mắt cũng đa dạng nữa, có lúc lém lỉnh có khi cầu xin... - nội nói điện thoại saranghee với sếp Chul trên máy bay trong tập 4 ko cũng thấy hài, thử nghĩ ông Chul nghe giọng người ta thôi mà cũng có thể tưởng tượng ra nét mặt của cổ khi nói nó quê độ ra sao là biết ổng khoái cái thú của việc nói chuyện với cổ roài híhí. Hai người đều thú vị hết, chemistry ko thể tồn tại một phía được nên khi dân mạng bùng nổ khen chemistry của hai người thì phải hiểu là họ cũng đang ngầm thừa nhận cả LJS và HHJ đều diễn hợp vai và ăn ý nhau. Nếu ko có mấy màn nhục mặt của HHJ thì sao đem lại sự giải trí và giải tỏa bớt sự căng thẳng của câu chuyện được. Cổ ko độc thoại thì ko vui đâu, thử nghĩ cổ leo lên xe của KC rồi hai người im lặng thì sao đây, làm sao người ta hiểu cái ngỡ ngàng của 30 phút bằng 2 tháng của một người đời thực vào thế giới truyện. Mà nói chung độc thoại là mang tính truyện tranh, là một yếu tố để hòa nhập vào ko khí câu chuyện nên ko thể khác đi được, nó cũng giúp ta hiểu nhân vật nghĩ gì với một cách thức gần gũi và khá trẻ trung.

Tại sao là YJ nhục mặt và độc thoại mà ko phải KC? Vì KC đóng vai cool ngầu căng thẳng nên phải giữ hình tượng, còn YJ đóng vai người làm dịu và giải trí. Nói HHJ ko hợp vai hoàn toàn là một sự cố chấp và bỏ qua tính chất của nhân vật lẫn câu chuyện.

@sugar_alum @Ngố @khanhkhungvui @viclovemiho @quynhstar

Bình luận

ý của bạn giống với ý của mình lắm nè. Thấy Hyo Joo diễn hài với cute quá trời mà lắm người chê lố thấy bực. Nghiêm túc quá thì khó cảm nhận hài.  Đăng lúc 30-7-2016 01:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách