Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Haven
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Đài jTBC chiếu lại bộ phim "Padam Padam" (Jung Woo Sung, Han Ji Min, Kim Bum)

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 29-11-2015 11:20:28 | Chỉ xem của tác giả
Nói tới phim là mình nhớ những ngày tháng ngồi đọi phim rồi xem say sưa
Một bộ phim với đề tài mới lạ ở thời điểm đó
Thích han Ji Min
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 29-11-2015 13:13:36 | Chỉ xem của tác giả
Hóa ra là tác phẩm đầu tay gắn mác jTBC à
Xem cũng không để ý
Còn tưởng sản phẩm của 1 trong 3 đài lớn chứ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 30-11-2015 12:07:16 | Chỉ xem của tác giả
khỏi nói củng biết hai vị đạo diễn cùng biên kich nổi tiếng mat tay này mà bắt tay vào hợp tác thì phim nào cũng đạt được nhiều giải thưởng , phải down phim này về xem mới được, gió mùa đông và it's ok ot's loe là hai bộ phim rất hay.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 2-12-2015 14:02:24 | Chỉ xem của tác giả
Trước hết là cám ơn bạn dịch news đã giới thiệu một bộ phim hay như vậy, mình quất một phát 20 ep về, cày bừa cuốc xẻng vừa xong đềm qua, phim quá hay. JWS diễn không thể hay hơn nữa, nào giờ quen nhìn trai xinh trắng trẻo, môi gợi tình, mắt "biết nói" anh yêu em, giờ xem 1 cựu tù 35 tuổi, mắt nhăn, má cóp, với thành tích 16 năm làm đại bàng trong tù thì JWS đã thuyết phục được mình hoàn toàn rồi.

HJM rất dễ thương, nhìn ngây thơ trong sáng nhưng cứng rắn hơn vẻ ngoài, diễn nội tâm rất hay. Có thể trong vai này HJM diễn nhẹ nhàng hơn JWS nhưng sự tương tác của hai người đã đẩy kịch tính phim lên một giới hạn khác.

Các vai phụ cũng không thể hay hơn, theo mình bộ phim thành công không chỉ cốt truyện nghiệt ngã từ cái chết của 1 nam sinh do kẻ giết người còn non nớt không chủ ý, suy nghĩ ỷ lại một gia thế không thể có tội phạm và ác tâm về sau này mà một thanh niên hiền lành đầy hoài bão phải vào tù những từng ấy năm. Ra tù sau khi trả nợ đời dùm người vẫn còn chịu sự đeo bám không ngừng nghĩ của kẻ hại mình và gia đình người bị hại. Thật bế tắc vậy mà vẫn lạc quan như vậy. Kỳ tích là gì vậy? Là sự quan tâm của người thân, bạn bè thực sự, tình yêu chân thành không vụ lợi và chính niềm tin vào cuộc sống đã giúp ta mà thôi. Mà bộ phim thành công nhờ sự kết nối chặt chẽ của tuyến nhân vật phụ một cách hoàn hảo.

Thích nhất biểu cảm chơn chất của bà mẹ bán cá chanh chua, mõi mòn chờ đứa con trai còn lại ra tù, dõi theo từng bước chân của con, phập phồng lo lắng, rồi chửi bới không tiếc lời. Nhưng sao? đằng sau đó là tình thương yêu vô bờ bến, sự hy sinh thầm lặng, tất cả cho con và đứa cháu hờ.

Cô bạn gái hồi học trung học, cũng từng ấy năm anh con trai ở tù đã chăm sóc bà mẹ già đơn độc để rồi tiếp tục an ủi bà trong đơn lẻ...và còn nữa...

Túm váy, một lần nữa cám ơn thông tin hữu ích từ bạn giới thiệu mà mình được xem một bộ phim hay.

P/s: klq: bây giờ hiểu được vì sao JWS thích chị gì đấy trong athena hơn ss của mình, có vẻ những chàng trai càng cao lớn thì lại thích các nàng nhỏ bé đáng yêu, tay chân nhỏ nhắn, ẳm gọn như em bé đó mà.

Bình luận

hy vọng đi, sẽ được thôi.  Đăng lúc 2-12-2015 02:42 PM
Em rất thích mấy phim buồn buồn, ý nghĩa như Padam và Gió Đông, hi vọng trong tương lai nàng nhà mình sẽ tham gia một phim kiểu như thế này của BK Noh :xx  Đăng lúc 2-12-2015 02:26 PM
Chị nhà mình nhỏ bé hơn so với Lee Ji Ah mà ss =)) Soo già đã 1m68 rồi mà Lee Ji Ah còn cao hơn ~~ Cái này là do duyên số cả thôi ^^  Đăng lúc 2-12-2015 02:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách