Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 1862|Trả lời: 12
Thu gọn cột thông tin

Cục kiểm duyệt Hàn Quốc nhắc nhở hành vi động chạm vào vùng nhạy cảm của trẻ em ngay trên truyền hình của MC kì cựu

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 16-4-2017 16:19:23 | Xem tất |Chế độ đọc

Cục kiểm duyệt Hàn Quốc gần đây đã đưa ra nhắc nhở đối với MC kì cựu Song Hae (89 tuổi) đối với hành vi chạm vào bộ phận sinh dục của một học sinh lớp 2 trên sóng truyền hình vào 26/3, chương trình National Singing Contest.

Song Hae được gây chú ý khi cố tình động chạm vào bộ phận sinh dục của cậu bé không lăn tăn suy nghĩ. Tuy nhiên, thay vì đứng lên xin lỗi thì MC này lại lên tiếng biện minh.

"Bác đã chạm vào **** *** của cháu. Cháu hát bài hát của nữ rất hay nên bác phải kiểm tra thử xem." Đây là lời của Song Hae với cậu bé, khi cậu hỏi MC này đang làm gì.

Cục kiểm duyệt Hàn Quốc đã đưa ra nhắc nhở với hành vi trên "Song Hae là một MC quốc dân nhận được nhiều tình yêu của công chúng nhưng phải chú ý đến tình hình này khi lên sóng truyền hình".

Hành động này đã tạo nên làn sống phẫn nộ của khán giả khi cho rằng hành vi của Song Hae hoàn toàn là lạm dụng, trong khi Song Hae nghĩ nó không khác nào là môt trò đùa.

Cre: tổng hợp
[email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-4-2017 16:38:52 | Xem tất
Ew, dù biết là những người lớn tuổi có thể thoải mái xem những em nhỏ là con cháu của mình nhưng mà động chạm đến thân thể như v thì đi hơi xa rồi bên Hàn gay gắt với những vụ như này lắm. Nhưng mà bác MC chắc cũng không có ý nghĩ gì khác đâu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-4-2017 17:14:22 | Xem tất
Có vẻ là Hàn Quốc hay Việt Nam gì cũng như nhau nhỉ, mấy người lớn cứ thoải mái đụng chạm và luôn coi những hành vi lạm dụng đụng chạm kiểu này là trò đùa, trong khi đối với trẻ con thì việc đó không phải là trò đùa tí nào. Thực sự rất khó chịu đối với các hành vi như thế này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-4-2017 17:19:46 | Xem tất
Dạo này mấy bài báo về vụ ấu dâm nên khi đọc tin này mình có không ủng hộ bác MC này
Cảm ơn bạn dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-4-2017 20:54:17 Từ di động | Xem tất
Người hành động bình thường thì sẽ coi là bình thường.  Nhưng đang trong thời kỳ nhạy cảm như thế này thù bị nhắc nhở thôi. Có quá nhiều vụ án ấu dâm và lạm dụng khiến người ta giận dữ xảy ra mà.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-4-2017 20:56:23 | Xem tất
Vấn đề này đang rất nhạy cảm đó
thanks bạn tran
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-4-2017 23:32:16 | Xem tất
Ông bà hay bố mẹ ruột thịt thì còn có thể xem xét là vui đùa chứ người lạ thì dù có là người lớn cũng là quá đáng rồi. Bây giờ vấn đề này là vô cùng nhạy cảm đấy. Thực ra có nhiều người lớn có thể là vô tư vui đùa nhưng có nhiều người là cố tình có suy nghĩ biến thái mà. Nói chung là không nên động chạm như thế này dù ông MC đáng tuổi ông bà của em bé kia.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-4-2017 23:44:35 Từ di động | Xem tất
Lên truyền hình thì không nên để xảy ra hành vi như thế, mình cứ tưởng bên Hàn họ để ý mấy vấn đề nhạy cảm này lắm chứ nhỉ ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-4-2017 08:22:09 | Xem tất
Vấn đề này bây giờ đang nóng mà rất nhạy cảm nữa
Nhiều MC kỳ cựu 1 sao lại sơ suất tế
Bị nhắc nhở là đúng rồi, để làm gương cho những người khác nữa  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-4-2017 12:48:00 | Xem tất
Phải cảnh cáo để còn ngăn ngừa những hệ quả không tốt về sau, đó là hành vị không thể chấp nhận mà còn trên truyền hình nên càng gay gắt là đúng thôi, thanks bạn trans
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách