Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Cinderi96
Thu gọn cột thông tin

Cư dân mạng nghi ngờ tài diễn xuất của Han Hyo Joo trong “W – Two Worlds”

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 2-8-2016 21:22:45 | Xem tất
Thiệt tình cũng tội nghiệp Han Hyo Joo, không phải do mình làm, nhưng hứng chịu scandal từ người dân Hàn Quốc,người em trai đã đủ lớn để chịu trách nhiệm về việc làm của mình, người trong một nhà, nếu Han Hyo Joo hùa theo dư luận thì tình cảm gia đình sẽ thế nào? Mình thấy hợp lý khi HHJ lựa chọn im lặng, nhưng mà dân Hàn gay gắt quá =____= ko ai tự đặt câu hỏi, nếu mình là người chị, người em mình như thế chẳng lẽ theo mọi người đả kích em mình thêm nữa =___=
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-8-2016 22:28:18 | Xem tất
khổ thân chị Han quá từ cái vụ của em zai chị mà đã bị tẩy chay suốt 2 năm nay
giờ đóng phim mà đọc được những bình luận tiêu cực thế này chắc tinh thần xuống kinh lắm
cá nhân mình thấy phim này chị diễn ổn rồi mà đâu có cần quá khắt khe như vậy
mong là chị vững tâm đóng phim ở chặng đường tiếp theo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-8-2016 22:30:56 | Xem tất
mấy đứa knet này nhiều chuyện dễ sợ
thế nào nó cũng bới móc chuyện cũ ra để chê người ta được
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-8-2016 23:24:24 | Xem tất
@khanhkhungvui Về scandal của em trai Han Hyo Joo.

Mình nghĩ rằng cô ấy cũng rất khó xử.

Nhưng ít nhất, mình cho rằng nên xin lỗi một tiếng để cho thấy rằng cô cũng rất tiếc vì những điều ko may đã xảy ra. Nhiều khi biết là ko đền mạng được nhưng xin lỗi cũng có tác dụng một phần trong việc xoa dịu nỗi đau khổ và tức giận, phần còn lại là nỗ lực đem đến những tác phẩm hay và những việc khác để giúp đời giúp người vd như làm từ thiện.

Vì cô ấy im lặng nên dân chúng mới nhớ lỗi lầm hoài. Kiểu giống như một loại phản xạ vậy, vd như hồi xưa đi học mà quên làm bài tập thế là lên lớp cứ nơm nớp lo sợ - chúng ta khi chưa hoàn thành một việc hay mong muốn nào đó thì bộ não cứ cảnh giác hoài, netizen Hàn chính là muốn nghe một lời xin lỗi người đã khuất. HHJ muốn người ta quên đi lỗi lầm đã qua và tha thứ  thì bước đầu tiên phải là xin lỗi. Xin lỗi mà ko cần giải thích gì cả cũng được, thay mặt người em xin lỗi vậy. Những ai còn bám riết chửi rủa sau một thái độ xin lỗi chân thành thì ko cần chú ý tới cũng được vậy, vì họ mang lòng thù hận và cố chấp cao mà, có làm gì cũng vô dụng. Làm tốt công việc của mình rồi thời gian qua đi những vết thương sẽ liền lại và thôi đau đớn vậy.

Còn cô ấy cứ im lặng hoài thì người ta sẽ nghĩ là cô ấy máu lạnh và chẳng quan tâm tới ai cả. Coi thường dư luận là một dấu hiệu của sự ko may mắn.

Nói chung thì mình cũng chỉ xem phim vì phim hay thôi, và scandal cũng ko phải do cô ấy gây ra nên với mình cũng ko quan trọng. Nhưng nếu cô ấy xin lỗi thì có lẽ mình sẽ có nhiều thiện cảm và hứng thú hơn nữa với những tác phẩm tương lai của cô.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-8-2016 01:04:20 | Xem tất
Knet có vẻ khó chiều trong mấy vụ scandal. Mình nghĩ dù sao đi nữa thì cái đó cũng không phải do chính Hyo Joo gây ra, và nếu bạn trong hoàn cảnh đó, không lẽ bạn lại lên tiếng công khai phản kích em trai mình. Hyo Joo có thể sai vì cổ đã im lặng quá mức, nhưng cái đó chẳng liên quan gì với một bộ drama hay cả. Xem là xem nhân vật và diễn xuất trong phim (nếu ko cố yêu được cả người diễn ) thay vì ngồi cố moi lại chuyện cũ . Một cái nữa là mọi người cứ chê Han ca diễn "lố" mà sao mình coi lòi con mắt ra ko thấy nó "lố" tí nào, hoặc là nó "lố" mà duyên quá ? Diễn xuất khuôn mặt của chị rất dễ thương và đáng yêu, mình thấy không hề lố ấy. Có lẽ quan điểm của mỗi người là khác nhau cũng nên. Dù sao thì gần đây, W là bộ phim mình rất thích. Coi bts và các show khác mới thấy Han ca dễ thương và hòa đồng, thân thiện ghê lắm. Yêu Han gì đâu <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-8-2016 01:49:47 Từ di động | Xem tất
minmori gửi lúc 2-8-2016 07:07 PM
mình nhớ hôm trc có bài báo nói phim không quay theo từng tập một mà, thế thì cũng h ...

Phim nào cũng sẽ quay kg theo từng tập đâu bạn nhưng sẽ quay ưu tiên các tập 1,2... để dựng kịp lịch chiếu. Ví dụ : bối cảnh cafe cùng 1 quán nhưng tập 1 có và tập 7, hay 9 có thì họ sẽ quay hết các phân đoạn bối cảnh đó để tránh việc chạy lung tung ....v.v. Nên diễn viên thực sự  phải nắm bắt diễn xuất xuyên suốt cả 1 bộ phim. Ðiều đó kg gây khó đc Han nhưng có lẽ vai tưng tửng kg hề diễn dễ dàng cả như mình đang xem 2 tập đầu tiên Tình yêu cuối cùng  của Kim Hea Ae va Ji Jin Hee còn thấy tiền bối Ae  diễn vai tưng tửng chưa quen nữa kìa. Phim W kịch bản lạ phim sẽ tăng rating nữa yên tâm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-8-2016 17:37:28 | Xem tất
Mình chưa xem nhiều tập của W, nhưng những phim trước của Han Hyo Joo mình đều thấy rất tuyệt vời, ánh mắt sáng, nụ cười tươi và diễn xuất của cô ấy mình thấy rất tốt đó chứ, có phong cách riêng, mỗi nhân vật đều thấy rất thông minh. Mình thấy Hyo Joo diễn xuất tốt, diễn bằng biểu cảm mặt, bằng ánh mắt chứ không đơ đơ như nhiều diễn viên Hàn khác, mình thích kiểu diễn xuất tình cảm như vậy, khi đọc tin mình ngạc nhiên vô cùng? Sao vậy nhỉ? Mình chưa bao giờ thần tượng diễn viên, ca sĩ nào nhưng cái tên Han Hyo Joo lại chắc chắn kéo mình đến xem bộ phim của cô ấy. Chắc là mỗi người 1 quan điểm nhỉ, nhưng với mình cô ấy là cô gái hiếm hoi xinh đẹp và tài năng và trong sạch của kbiz
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-8-2016 18:36:04 | Xem tất
dù sao cũng 6 năm rồi chị HHJ mới quay lại màn ảnh nhỏ nên ủng hộ chị đẹp hết mình <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-8-2016 06:45:41 | Xem tất
Vì quá nhẵn mặt chị nên vai tưng tửng cảm giác như chị hơi gồng quá để cố toát ra độ điên của nhân vậy
ss Han thuộc dòng phim đào sâu vào nội tâm hơn
ss là một trong số diễn viên mình thích chịu đi show như rm hay 2n1d nên vẫn ủng hộ ss nhiều lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-8-2016 09:10:18 | Xem tất
Ô nói thật là mình thấy khá ngạc nhiên khi mình có vẻ đã trở thành một trong số những người hiếm hoi tán thành những bình luận này (mới đọc cm trang đầu)
Khi xem W mình k hề nhận ra ấy là HHJ luôn cơ mà đã thấy chị ấy quá lố rồi. Và mình cũng chẳng thèm care mấy scandal cũng như đời tư của chị ấy, thậm chí mình còn k hề nhớ tên chị ấy cho đến khi xem hết tập 4 của W (mà chắc sau này cũng lại quên nữa thôi).
Thực ra cái thái độ của netizen có vài người đúng là tỏ vẻ hơi quá đáng khi chỉ vì HHJ mà bỏ cả bộ phim hay chỉ đánh giá scandal mà k đánh giá năng lực nhưng cũng có người nói đúng, HHJ thực sự quá vật lộn rồi.
Bản thân mình chấp nhận hầu hết các phân cảnh, đôi khi bực mình tí nhưng nói chung là vẫn xem. Nói cho cùng thì diễn xuất của chị ấy cũng k phải là k thể chấp nhận được.

Bình luận

mình cũng tán thành quan điểm của netizen về diễn xuất của HHJ nè=))))))))  Đăng lúc 6-8-2016 01:11 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách