Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Cinderi96
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Cư dân mạng nghi ngờ tài diễn xuất của Han Hyo Joo trong “W – Two Worlds”

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 2-8-2016 11:35:10 | Chỉ xem của tác giả
Ơ hay chả hiểu knet Hàn nghĩ gì nữa? Cái thành phần này đúng là khó đoán nên thôi chẳng chấp nhặt làm gì -,- riêng khoản nghệ sĩ nào đang nổi thì cứ lôi scandal cũ ra nhai đi nhai lại là đã thấy không hay rồi
Này chơi thì chơi sòng phẳng đi chứ
Cá nhân mình chẳng thấy diễn xuất của HHJ có vấn đề gì cả căn bản là kiểu vai Oh Yoon Joo như đo ni đóng giày cho chị ấy đấy, không phải chị ấy thì cũng không phải là ai khác đâu
Chả hiểu sao lại chê diễn xuất của một người tài năng như vậy, quỳ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 2-8-2016 11:38:30 | Chỉ xem của tác giả
cá nhân mình cũng thấy diễn xuất của chị ấy trong W quá hoàn hảo rồi. So với cái hồi còn ngây ngô trong sáng ở Người thừa kế sáng giá hay Dong Yi thì chị ấy đã khác nhiều rồi. Đùa chứ mấy ai diễn cái vai lố, làm trước nghĩ sau mà vẫn toát lên cái nét duyên dáng như chị.
Sao 1 số người Hàn hẹp hòi thế, mang cả tội lỗi của người này ra mà vùi dập người khác.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 2-8-2016 12:52:36 | Chỉ xem của tác giả
Đúng là c ý có vẻ ko hợp với nhân vật nhí nhảnh thì phải. Nên trg phim c ý diễn cố quá thành ra hơi lố tẹo. Chứ xem nhg phim điện ảnh c ý đóng, kiểu đứng đắn, nội tâm, rất cảm xúc luôn ý. Tún lại thì W vẫn hay chấp nhận đc, ko tới như ai vì scandanl đẩu đâu mà ko thèm coi phim
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 2-8-2016 12:56:36 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Bất đồng ý kiến là bình thường nếu như gu xem phim là khác nhau nên chúng ta sẽ thấy thích hay ko thích lối diễn xuất nào đó hoặc ko cảm nhận được một nhân vật nào đó.

Nhưng bao nhiêu phần trăm của sự bất đồng ấy là ko xuất phát từ thành kiến về nhân cách của HHJ sau vụ việc bao che cho lỗi lầm của em trai cô?

Những sự việc quá khứ nếu ko được giải quyết sẽ tìm đến chúng ta một lần nữa. Người ta nghi ngờ nhân cách của HHJ là có lý do. Bạn có quyền nghi ngờ chứ, và cả quyền từ bỏ xem một bộ phim nếu như ko thích nó.

Nhưng, HHJ là một phần của W, để ko bị đánh đồng là anti fan, HAY ĐÁNG SỢ HƠN LÀ THỂ LOẠI ANTI TRÁ HÌNH CHUYÊN NÚP BÓNG DƯỚI DANH NGHĨA FAN, hay là chiến lược pr đạp đổ W, thì bạn cũng cần cho người khác thấy được thiện chí của bạn trong việc công nhận những giá trị tốt đẹp khác của ekip làm phim.

Điều đó là hiển nhiên cũng giống như hàng triệu người khác có quyền khen ngợi W khi họ thấy nội dung phim quá hấp dẫn và diễn viên quá hợp vai, chemistry bùng cháy, đồ họa và quay phim đỉnh cao - hàng triệu người đang say mê thưởng thức W và chờ đợi từng ngày từng giờ để đến tập tiếp theo.

Về vấn đề scandal em trai của HHJ làm ảnh hưởng tới cách nhìn của khán giả đối với nhân cách và hình tượng của HHJ. Ko biết cô ấy có để ý ko, chứ những ai là fan sẽ cảm thấy khổ sở khi người ta chê bai cô ấy như vậy. Tôi nghĩ rằng nếu cô ấy yêu mến fan và muốn ko gây ảnh hưởng xấu đến bộ phim cũng như sự nghiệp của mình thì cũng có thể nên làm gì đó để cải thiện hình tượng của bản thân nhiều hơn nữa, bền bỉ hơn nữa. Có rất nhiều cách. Vd như chia sẻ suy nghĩ của cô về câu chuyện của em trai mình bằng cách trả lời phỏng vấn, xuất hiện thường xuyên hơn trong show tạp kỹ, vd như 3 meals a day hay Running man số gần nhất. Có nhiều lỗi lầm đã được tha thứ khi sự bày tỏ là chân thành và kiên trì, như scandal ma túy của Joo Ji Hoon (Mask), scandal con trai của Cha Seung Won.

Cty quản lý của HHJ đáng lẽ phải có chiến lược bảo vệ và cải thiện hình tượng cho nghệ sĩ tốt hơn và mạnh mẽ hơn. Nhà sản xuất của W cũng vậy. Gần một tuần trôi qua kể từ khi có những bình luận và bài viết trái chiều nhưng họ ko có phản ứng hay động thái gì cả. Nếu bạn ko lắng nghe những ý kiến trái chiều, bạn sẽ ko học hỏi được những điều mới mẻ và mất đi cơ hội cho người khác có thể hiểu về bạn nhiều hơn nữa.

Vd, nhà sản xuất W có thể nói về ý đồ của kịch bản khi xây dựng nhân vật của HHJ là gì. Nó có phải là lố ko, hay là một cái lố được chủ động tạo ra để đem lại tính hài hước và giảm bớt căng thẳng cho bộ phim? Sự độc thoại và những màn quê độ của HHJ có phải là hơi điên điên khùng khùng hay nét bịnh bịnh ngớ ngẩn ấy mang tính nhạy lại truyện tranh - đưa cho một nhân vật đời thường Yeon Joo những tính chất thường thấy của nhân vật trong tranh truyện để hòa mình vào ko khí câu chuyện xuyên truyện? Nó phải chăng giống như Kang Chul là nhân vật truyện, nhưng hành xử chân thực như trong đời thường...

Tôi ko biết người ta có còn tin tưởng một nghệ sĩ vướng scandal khi họ đi làm từ thiện ko. Nhưng ít ra tham gia từ thiện thì họ sẽ giúp đỡ được một số người khó khăn và như thế là hữu ích rồi, cho dù ko ai tin họ đi chăng nữa. Nếu ko làm gì thì scandal ấy sẽ mãi đi cùng nghệ sĩ vậy.

Bonus: Trong khi chờ đợi

Bình luận

đã chết đấy  Đăng lúc 2-8-2016 03:58 PM
nghĩ của mình (nhiều khi là chửi) dễ dàng thôi, đâu phải chuyên gia đâu mà mổ xẻ từng chi tiết. Mà mình thấy bực scandal gia đình cũng đúng, thử nghĩ xem, 1 ng   Đăng lúc 2-8-2016 03:57 PM
ừ mình cũng thấy đa phần dân mình toàn chửi knét knát này nọ mà không xem xét kĩ lưỡng, bình luận trên một bài báo lúc nào cũng dễ viết, người ta cứ bảy tỏ suy   Đăng lúc 2-8-2016 03:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 2-8-2016 13:30:59 | Chỉ xem của tác giả
Vãi cả Knat )
Nói thật thì nào giờ chỉ co mình HHJ là diễn viên đầu 3 mà diễn cảnh dễ thương là mình ko thấy lố ak chớ, chắc cái gu của mình nó khác hay sao Và HHJ cũng là nữ chính thứ hai (sau Bo già) mà mình thấy ưng ý nhứt khi diễn cặp với Zịt :3
Duy chỉ có cảnh lúc bả ngủ rồi trả lời Kang Chul về cuộc đời ổng thì mình thấy ko ổn thật, ko giống đang mơ ngủ cho lắm :v còn lại thì cực kỳ ổn mà
Bọn Knat thù dai kinh, scandal nào cũng đào mộ rồi nhai đi nhai lại suốt, thiết nghĩ ko có scandal đấy thì cái mớ bình luận trên có chào đời ko nữa =)
Phim cứ tăng rating zù zù cho bọn nó sáng mắt ra )
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 2-8-2016 13:37:42 | Chỉ xem của tác giả
Mình dễ tính, xem phim cũng không đặt nặng diễn xuất lắm nên không biết sao chứ mình thích nhân vật Oh Yeon Joo của Han ca dã man, tưng tửng, có chút điên mà đẹp xuất sắc và duyên kinh khủng
K-net một phần cũng là thù dai chuyện cũ rồi đặt nặng vô Han ca quá thôi nên mới có lời lẽ như vậy
Dù sao mình vẫn thích W lắm, mong rating tuần này lên 15% nhé

Bình luận

like mạnh  Đăng lúc 2-8-2016 03:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 2-8-2016 13:42:35 | Chỉ xem của tác giả
K phải nói j nhưng dân Hàn kì thị hơi bị quá mức ý

Tự nhiên dính tai tiếng lùm xùm bởi e trai , cơ mà có cần thiết fai đến mức độ ý k?

Khả năng diễn xuất của chị đủ thể hiện qua các dự án c tham gia rồi, điện ảnh có, drama ngắn hay dài tập cũng có, và hầu hết đều gặt hái thành công

Cá nhân mình thấy kng của chị chg kém cạnh hơn ai cả

Mà bh chg vậy, film nào hot quá luôn là chủ đề bàn tán, càng hot vàng bị chỉ trích nhiều

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 2-8-2016 13:46:07 | Chỉ xem của tác giả
nói thật thì knet cũng thật hài hước. chưa xem phim mà có thể phán xét như thần là cô ấy thế này, cô ấy thế kia,... @@ họ ko xem phim thì làm sao hiểu đc kịch bản, nhân vật??? theo mình thì những hành động của c ấy trong phim lột tả đc chính xác con ng Oh Yeon Joo - hành động trc suy nghĩ (kiểu tay nhanh hơn não). mà khi bất ngờ, sợ hãi, có ai ko trợn mắt ko???? (hầu như các tình huống xảy đến vs OYJ là bất ngờ và bất đắc dĩ) là fan nhưng ko hoàn toàn bênh HHJ khi mình cũng thấy c hơi bị khớp ở đoạn khóc trong tù, đã từng xem nhiều cảnh khóc của c và thấy cái này đúng là tệ nhất trừ cái đó ra, mình thấy tất cả đều rất tốt (bởi bản chất OYJ là như vậy). còn nữa, scandal đã lâu lắm rồi và nó ko có liên quan đến c ấy, cần phải có cái nhìn khách quan, con ng thì sống về tương lai chứ đừng nhìn về quá khứ rồi bình phẩm, đánh giá ng khác như vậy. đúng là "khi thương củ ấu cũng tròn, khi ghét bồ hòn cũng méo". bởi vậy, ko xem phim thì đừng phán xét gì cả bởi có hiểu gì đâu mà nói??? mình xem kha khá phim có mô típ nv kiểu này, nhiều ng còn làm lố hơn, còn khó chịu hơn. khổ, rơi vào HHJ thì bị moi móc, làm quá lên trên mức cần thiết. chỉ mong phim thành công và HHJ thể hiện đc tài năng của mình
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 2-8-2016 13:47:42 | Chỉ xem của tác giả
lúc nào cũng có những ý kiến trái chiều mà, vấn đề là những ý kiến tiêu cực có chiếm số đông không? chứ chỉ lác đác vài 3 cái thì cũng k có gì đáng nói.

Về diễn xuất của HHJ thì mình thấy rất tự nhiên, nó k quá lố, tưng tửng như của các e 9x chứ mình k hề nghĩ của 1 phụ nữ 30 tuổi luôn. Nhưng có thể vì vậy mà các bạn cảm thấy nó kịch chăng? Nếu có đoạn mình thấy k hài lòng nhất chắc là đoạn ngủ mơ, như bạn nào ở trên đã nói, cái này lỗi ở đạo diễn chắc nhiều hơn khi làm cảnh này khá gượng gạo.

Anyway, HHJ vẫn là 1 viên ngọc quý của điện ảnh Hàn, xinh trong trẻo, có nét diễn xuất riêng, tạo chemistry với bạn diễn nam rốt, vậy là đủ rồi còn gì nữa!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 2-8-2016 13:56:38 | Chỉ xem của tác giả
Netizen Hàn kinh dị thật đấy. Cứ phải lôi chuyện đã qua rùi đay nghiến người ta. Chả bik mấy người đó có thực sự đứng ở vị trí khách quan mà phán khả năng diễn xuất của người ta không hay vốn ghét nên mới lôi vụ diễn xuất ra chê, mà có khi chả có cái để chê bai nên mới lôi khả năng diễn xuất ra chê.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách