Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 3180|Trả lời: 13
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Cư dân mạng ngạc nhiên vì những món quà xa xỉ mà các thần tượng dành tặng cho gia đình

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Sau khi chương trình Open List 2015‘s của đài tvN được phát sóng, những người nổi tiếng đã cho thấy họ dành tặng cha mẹ của mình những món quà đặc biệt đang nhận được sự hoan nghênh của nhiều cư dân mạng cho sự hiếu thảo và chu đáo của họ.

Sau khi bước chân vào thế giới của sự trưởng thành và tự mình kiếm ra tiền, nhiều người quay lại và đền đáp công ơn cha mẹ đã nuôi nấng họ bằng cách tặng thật nhiều những món quà bằng cả tấm lòng như những lời cảm ơn và những người nổi tiếng cũng không là ngoại lệ.

Danh sách đài tvN đưa ra bao gồm Won Bin, miss A’s Suzy, Super Junior’s Kyu Hyun, nữ diễn viên Nam Bora, Girls’ Generation’s Taeyeon, nam diễn viên - ca sĩ Seo In Guk, và nữ diễn viên Park Shin Hye.

Suzy đã mua cho cha mẹ cô một căn nhà, một chiếc xe hơi và bắt đầu mở một quán cà phê cho cha mẹ cô sau khi cô trở thành ngôi sao và bắt đầu kiếm ra nhiều tiền. Trong khi đó, Kyuhyun cảm ơn cha mẹ bằng món quà là một tòa nhà 8 tầng ở Myungdong giá trị 7.3 tỉ Won ( tương đương 7.3 Triệu USD).

Won Bin thể hiện lòng hiếu thảo của mình bằng cách mua cho cha mẹ mình rất nhiều thứ giống như là "ngôi nhà hoàn hảo", những thứ đó có giá hàng triệu đô. Thay vì cảm ơn cha mẹ bằng những món quà có giá trị vật chất, Park Shin Hye dành tặng cha mẹ mình những khoảng thời gian ý nghĩa bên họ và giúp đỡ cha mẹ công việc ở nhà hàng như bồi bàn hoặc rửa chén bát khi cô có thể.

1. [+511, -184] món quà của Suzy khá phi thực tế nhưng tấm lòng cô thật đẹp.

2. [+880, -37] cha mẹ Park Shin Hye thật tuyệt vời. Họ có thể khiến cô tình nguyện làm việc với họ thậm chí khi cô đã là một diễn viên. Tôi đã từng làm việc cho một hàng ăn trên xe tải di động Choi Ildo và tôi đã nhìn thấy cô ấy cùng cha mẹ cô ấy lặng lẽ làm việc và dọn dẹp trước khi ra về. Một nghệ sĩ làm xong nhiệm vụ sau đó nói rằng hàng năm họ đều làm tình nguyện viên cho gia đình. Họ thực sự đã nuôi nấng cô rất tốt.

3. [+255, -5] chỉ cần xem chương trình này...có thể thấy các món quà mà các ngôi sao dành tặng cha mẹ mình là những món hàng có giá hàng triệu đô. Thậm chí cả Suzy, người mới chỉ ngoài 20 tuổi đã có khả năng mua cho cha mẹ mình một ngôi nhà, mở một quán cà phê... Tôi cũng muốn cho cha mẹ tôi những thứ đó, nhưng đó là số tiền có lẽ tôi sẽ không bao giờ kiếm được kể cả đến lúc tôi chết ㅜㅜ Chắc chắn người nổi tiếng có gặp khó khăn nhưng công việc không phải là khó khăn. Tôi thấy ghen tỵ... ㅠㅠ

Source: koreaboo
Trans: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 22-8-2015 23:33:06 | Chỉ xem của tác giả
Coi Ngày 3 bữa, thấy Shin Hye cực hiếu thảo và thân thiết với ba mẹ
Dành thời gian đến nhà hàng phụ giúp ba mẹ.. Có gì đâu mà xa xỉ chớ
Sắp tới bạn Hye sẽ trở lại.. Hóng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 22-8-2015 23:39:45 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
llt000 gửi lúc 22-8-2015 11:33 PM
Coi Ngày 3 bữa, thấy Shin Hye cực hiếu thảo và thân thiết với ba mẹ
Dàn ...

Đối với thần tượng thì thời gian rảnh hiếm hoi bên gia đình có lẽ cũng là xa xỉ. Trong số 4 ngôi sao trên có Shin Hye là tặng cha mẹ món quà tinh thần nhỉ? Còn lại là toàn những món quà đắt tiền không à
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 22-8-2015 23:51:25 | Chỉ xem của tác giả
Cũng nghe nói nhiều Sao tuy có tiếng nhưng tiền cũng chi phí nhiều thứ và lao động rất vất vả, nhất là các sao nữ, làm việc thâu đêm suốt sáng mà có khi catse bị thiếu, số tiền vất vả tìm được để hiếu thảo là quý rồi.
Cám ơn bạn dich tin.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 23-8-2015 07:01:56 | Chỉ xem của tác giả
Dân Hàn nổi tiếng là hiếu thảo mà
Sao Hàn lại kiếm được nhiều tiền
Đương nhiên món quà tặng gia đình cũng phải đặc biệt hơn người chứ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 23-8-2015 09:54:22 | Chỉ xem của tác giả
tui cũng muốn mua nhà tawjng ba mẹ á
cơ mà khi nào mới có đây
đúng là mấy ng này toàn tang siêu siêu đắt luôn ấy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 23-8-2015 15:39:01 | Chỉ xem của tác giả
thực ra diễn viên ca sĩ nào cũng hiếu thảo cả, chỉ là họ ko nói và chưa ai biết thôi
là fan SJ thì ko phải chỉ có Kyu là hiếu thảo đâu, EunHyuk cũng đã từng mua nhà cho bố mẹ, YeSung mở tiệm mắt kính và tiệm cafe cho bố mẹ các thành viên khác cũng vậy
cám ơn bạn dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 23-8-2015 17:22:07 | Chỉ xem của tác giả
thật ngưỡng mộ quá
hi vọng trong tương lai mình cũng có thể giống họ
rất thích được như họ
thanks các bạn đã dịch tin nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 23-8-2015 18:09:11 | Chỉ xem của tác giả
Người nổi tiếng ít được ở bên cạnh gia đình lắm
Nhất là đối với idol khi còn là thực tập sinh
Kiếm được nhiều tiền nên qua xa xỉ cũng k có j đáng ngạc nhiên
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 23-8-2015 20:03:53 | Chỉ xem của tác giả
Bạn Park shin hye đúng là khác người thật đấy, khác người kiểu đáng yêu không chịu được ý m/
Bài báo này chỉ lấy ra 1 vài người đại diện thôi chứ theo mình biết (đọc tin) thì thấy nhiều stars với idols báo hiếu cha mẹ lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách