Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 1278|Trả lời: 8
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

CNBLUE cất tiếng gọi Cinderella của mình trong album mới phát hành

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
CNBLUE đã tung ra MV cho ca khúc "Cinderella"!

Các chàng trai, như chúng ta đã thấy trong các teasers, đuổi theo Cinderella- cô gái biến mất ngay khi họ vừa rời mắt - của mình. Bài hát là ca khúc chủ đề cho “2gether” ablum dài thứ 2 của các chàng trai. Yonghwa sáng tác bài này theo phong cách pop rock với âm hưởng điện tử.

Jonghyun và Yonghwa cũng là tác giả của các ca khúc khác trong album như "Hide and Seek", "Rollercoaster", "Domino", "Hero", "Drunken Night" và các bài còn lại.

Dưới đây là bài hát nói trên và các bài còn lại trong album!

Cr. iToanyone Music V

Link: http://www.allkpop.com/article/2 ... a-in-newest-release
Vtrans by [email protected]

MV Cinderella

Cr. CNBLUE

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Moon_Iv + 5 Ủng hộ 1 cái! zai chăm chỉ quay MV .

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 14-9-2015 10:21:51 | Chỉ xem của tác giả
Haha,từ hôm qua đến giờ cứ "Somebody help me" mãi.
Nhạc Electronic kiểu pop-rock được cái dễ nghe,bắt tai nhanh, nghe được trong nhiều hoàn cảnh.
Chào mừng CNBLUE chính thức trở lại.

Bình luận

Giọng nữ là của 1 bạn nhóm Mamamoo. Nhóm này khi debut thì JongHyun của CNBLUE tham gia đóng MV của họ.:D  Đăng lúc 16-9-2015 12:50 PM
còn đang tự hỏi giọng nữ í là ai =)))  Đăng lúc 16-9-2015 08:34 AM
Đúng là bài nào cũng bắt tau thế nên mình cứ nghe theo 1 vòng :)) Domino có giọng nữ "vuốt" vào đoạn cuối nghe lạ lạ hay hay  Đăng lúc 14-9-2015 10:24 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 14-9-2015 10:29:01 | Chỉ xem của tác giả
Ss ơi e kết bài Cinderella quá trời luôn, qua nay nhai mãi ko chán ~~~

Bài nào trong album cũng hay, nhưng thích nhất là bài Cinderella, domino, Hold my hand...nói chung là bài nào nghe cũng dễ bị nghiện

Thanks ss dịch tin nha

P.s: Bạn Hwa  tranh thủ quảng cáo cho skin79 kìa

Bình luận

ss cũng á lên khi nhìn thấy skin79 :)))  Đăng lúc 14-9-2015 10:34 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 14-9-2015 10:32:28 | Chỉ xem của tác giả
cảm giác của em sáng nay khi xem MV là có cái gì đó thiếu thiếu, kiểu xem xong ko thấy. . . đã
em cũng không lý giải được vì sao lại vậy
chắc tại bị phần hình nó lấn áp nên phần tiếng chỉ nhớ được mỗi cinderella, cinderella . . .
may vào đây ss up nguyên list nên em nghe đủ cả album luôn
cảm nhận chung là hay và đã hơn xem cái MV
hay thì xưa nay nhạc của các bạn hay sẵn rồi
nhưng lần này có những điểm mới lạ, ví dụ như nhạc điện tử được ứng dụng nhiều
em ko phải fan của nhạc điện tử nhưng nghe nhạc của các bạn lần này cảm thấy rất thú vị
còn đã vì mạnh mẽ, hấp, dẫn, lôi cuốn, nghe xong thấy như được nạp lại năng lượng
hiện tại đang ấn tượng nhất với Hero, những bài khác cũng rất hay

p/s: thank ss đã đưa news và gọi em
dạo nay tâm trạng em đang xuống dốc chút
may mà mấy bạn ra nhạc giúp em xốc lại tinh thần, cảm thấy tự tin lên chút
mỗi lần nghe nhạc của các bạn em đều cảm thấy hưng phấn, lần này cũng vậy :v

Bình luận

mình cũng nghĩ thế =)))) cơ mà tự dưng có ng lấy nick ohlala làm hết hồi, chỉ ko có số 08 hế hế hế  Đăng lúc 18-9-2015 04:30 PM
@sunny: ồ nô, ta là anti-fan của mương 14. đọc news còn chả vào nữa là lập nick mà cãi nhau với các bạn trẩu tre bên đó =))))))  Đăng lúc 16-9-2015 08:59 PM
@ss Hoadai: em nghe thành "somebody yay me" =)) cảm thấy bối rối với listening skill của mình :v  Đăng lúc 16-9-2015 08:58 PM
hok liên quan mà sáng nay vào mương 14 đọc tin, kéo xuống đọc cm của bà kon thấy có nick ohlala cái hết hồn, ko bik phải lala này hok nữa =)))  Đăng lúc 16-9-2015 08:37 AM
Ss nghe rõ ràng là somebody ..."yell" me hahahah  Đăng lúc 15-9-2015 04:16 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Moon_Iv + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 14-9-2015 10:38:33 | Chỉ xem của tác giả
Từ tối qua đến giờ cứ replay album suốt thôi. Bài nào cũng thấy hay, càng nghe càng ngấm luôn ấy
Hiện giờ thì trong đầu cứ Somebody help me, domino, catch me với Hold my hand thôi
Tình hình là cả buổi sáng chưa làm ddc gì rồi này ss ạ
Album lần này các bạn ứng dụng nhạc điện tử nhiều, hầu như bài nào cũng mạnh mẽ, k có balad như album lần trước
Thanks ss đã chăm chỉ dịch news

Bình luận

Ss cũng chỉ được đúng cá morning meeting đầu giờ còn thì toàn somebody "yell" me :)))  Đăng lúc 14-9-2015 10:47 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 14-9-2015 13:19:46 | Chỉ xem của tác giả
Bonjour SSHD--khg vào nhà với SS cũg xog với cn khỉ Alyssa-E đang chuẩn bị đi Hkong mà nó cứ léo nhéo ĐT bên Busan--tí nữa E ngồi máy bay sẽ thuởng thức
sau zai mình biết điều nhỉ--úi rồi hôm nay sao nhà mình xôm tụ thế--xin chào cả nhà--Merci SS nhạc của zai thì khg chê vào đâu đc E chúc SS và mọi người nhà xanh đầu tuần vui tươi lành mạnh--Merci SSHD.

Bình luận

ss Hoadai hiền lắm :D ko cho chị em mình ăn chổi đâu :v ss nhớ thuyết phục Alyssa đi coi kich của anh nhà em nha ss, nhớ chụp ảnh, quay clip nha *trời ơi gato quá T_T"   Đăng lúc 16-9-2015 09:00 PM
đi nhiều nghỉ cũg nhiều)phải lo cày bừa ngật tràn côg việc tuy có nhân viên Ohlla-)2tụi mìh vào nhà SSHD nói chuyện vớ vẩn SS cho ăn chổi đó.chúc Ohlla.  Đăng lúc 15-9-2015 06:51 PM
lời chúc thì ai cũg nói hết rồi--cái vụ đi xm nhạc kịh phải có Alyssa nó đi theo C mới hiểu cn gái mới trả lời C đi mìh chửa chắc đâu kì nghỉ hè vừa qua--   Đăng lúc 15-9-2015 06:46 PM
mọi người nhà này đầu óc đen tối lắm sao mà ss chúc "lành mạnh" thế ạ? cơ mà nghĩ lại cũng thấy đen tối thật =))))))))))  Đăng lúc 14-9-2015 06:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 16-9-2015 08:44:23 | Chỉ xem của tác giả
Hị hị, từ lúc giai ra full album là cứ replay liên tục. Nhạc điện tử phải nói là nghe rất bắt tai và dễ thấm. Các ca khúc pha trộn, hòa nhạc điện tử ít chứ không nhiều nên thành ra cũng không quá kén người nghe. Cơ mà cứ nghĩ đợt này Shin hay Hiếc được dịp hát nhiều hơn cơ hehehe. Nói chung bài nào cũng hay cả

Bình luận

Ờ, mềnh cũng từng nghĩ Hyuk Shin sẽ góp giọng  Đăng lúc 16-9-2015 08:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 17-9-2015 14:58:34 | Chỉ xem của tác giả
kết quá kết quá luôn
không còn gì để chê luôn á trời
đẹp quá đẹp quá hát quá hay
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#