Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2528|Trả lời: 7
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Cha Tae Hyun so sánh sự nổi tiếng của Victoria, Lee Kwang Soo, và Kim Jong Kook ở Trung Quốc.

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Cha Tae Hyun so sánh sự nổi tiếng của Victoria, Lee Kwang Soo, và Kim Jong Kook ở Trung Quốc.

DJ Kim Shin Young hỏi rằng:" Ai là người nổi tiếng nhất ở Trung Quốc: Kim Jong Kook hay Victoria?".

Cha Tae Hyun đã trả lời rằng, " Victoria là ngôi sao trong nước trong khi đó thì Kim Jong Kook và Lee Kwang Soo thì là ngôi sao quốc tế. Tôi nghĩ Victoria nổi tiếng hơn Jong Kook"

Anh ấy tiếp tục nói về người bạn thân của anh ấy, và đùa rằng:"Jong Kook chỉ là ngôi sao tức thời bởi vì Kwang Soo, và bởi vì Kwang Soo, nên giống như chỉ có một cơ hội duy nhất cho anh ấy (Kwang Soo) để nổi tiếng. Anh ấy khổng thể trở thành ngôi sao mà không có [Trung Quốc]. Đó là lí do tôi thường nói rằng cậu ấy (Kwang Soo) thật sự cần phải ở đây"

Credit: http://www.allkpop.com/article/2 ... popularity-in-china
Vtrans: [email protected]

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 3-5-2016 14:37:57 | Chỉ xem của tác giả
Thú thật đọc tin này nhưng không hiểu lắm. Tại sao:
- "Victoria là ngôi sao trong nước  " nên nổi tiếng hơn Joong Wook [là ngôi sao quốc tế] ???
- "Joong Kook chỉ là ngôi sao tức thời bởi vì Kwang Soo ..." [dìm hàng bạn Kook nha] nên "Anh ấy hư thể khổng thể trở thành ngôi sao mà không có [Trung Quốc]" ?????
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 3-5-2016 14:48:17 | Chỉ xem của tác giả
bakhia gửi lúc 3-5-2016 02:37 PM
Thú thật đọc tin này nhưng không hiểu lắm. Tại sao:
- "Victoria là ngôi sao t ...

Cái này là ảnh nói ra mình dịch lại thôi. Mình có trích nguồn bạn có thể đọc. Còn lí do vì sao ảnh nói vậy mình ko biết @@
-Jong Kook is only momentarily a star because of Kwang Soo
- He might not be a star without [China]
Câu đó có thể ảnh nói đùa thôi bạn

Bình luận

Mình đoán là vì đang nói ở Trung Quốc mà, trong khi đó Victoria là nguyên quán trung quốc nên nói ngôi sao trong nước là hợp lí. Còn Su vs Kook là người hàn quốc mà   Đăng lúc 3-5-2016 05:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 3-5-2016 16:16:17 | Chỉ xem của tác giả
Anh ấy khổng thể trở thành ngôi sao mà không có [Trung Quốc]. Đó là lí do tôi thường nói rằng cậu ấy thật sự cần phải ở đây"

thật sự không hiểu câu này chú Cha muốn nói gì luôn nhân tiện, có sai lỗi chính tả kìa chủ thớt
nói về bxh mức độ nổi tiếng của nghệ sĩ Hàn ở Trung thì Kim Jong Kook luôn xếp vị trí rất cao.
Victoria là người Trung hoạt động tại Hàn nên đương nhiên so sánh quá khập khiễng, huống chi chú Cha và Vic đang quảng bá cho movie chung, khen nhiệt tình cũng hợp lẽ thôi

Bình luận

Thanks Cungminh. Mình sửa rồi:D. Sáng dịch bài xong đăng lên đọc lại cũng thấy khó hiểu mà bản gốc nó vậy mình ko biết tính sao :(  Đăng lúc 3-5-2016 04:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 3-5-2016 20:37:15 | Chỉ xem của tác giả
Công nhận đọc cũng không hiểu lắm
Victoria nổi hơn vì bạn ý là người Trung mà
Thanks bạn tran
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 3-5-2016 21:01:16 | Chỉ xem của tác giả
Ừm. Đoạn sau bạn nhầm rồi thì phải, nên nghĩa nó hơi rối.
"Jong kook nổi tiếng vì kwangsoo, còn với kwangsoo thi đây có lẽ la cơ hội duy nhất của cậu ấy (để nổi tiếng) vậy nên tôi luôn bảo cậu ấy (kwangsoo) nhất định phải đến đấy (trung quốc)"

Bình luận

Cảm ơn bạn nhiều nha:x. Để mình sửa lại cho dễ hiểu hơn @@. Có điều mn cứ thắc mắc cái câu ko thể nổi tiếng nhờ Trung Quốc chẳng hiểu vì sao nữa @@  Đăng lúc 3-5-2016 09:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 4-5-2016 14:18:55 | Chỉ xem của tác giả
" Victoria là ngôi sao trong nước trong khi đó thì Kim Jong Kook và Lee Kwang Soo thì là ngôi sao quốc tế. Tôi nghĩ Victoria nổi tiếng hơn Jong Kook"

Đọc đi đọc lại mới hiểu được í chú. Vì Vic gốc Trung mà, nên í chú là người Trung ủng hộ bạn Vic hơn, bạn Vic sẽ nổi tiếng hơn. Khộ quá

Thanks bạn dịch tin nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 4-5-2016 21:03:33 | Chỉ xem của tác giả
Thật sự thì mình không hiểu gì luôn
Đây là y nguyên lời nói của chú ý à chủ thớt ơi T_T
Nhiều khi bên Hàn họ hay nói mấy câu khó hiểu mà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao