Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 6838|Trả lời: 15
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Cặp đôi “Trời Trăng nhí” Yeo Jin Goo và Kim Yoo Jung cùng làm Đại sứ của tổ chức

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Cặp đôi “TrờI Trăng nhí” Yeo Jin Goo và Kim Yoo Jung được chọn làm Đại sứ và Người phát ngôn của tổ chức “Phòng chống Lạm dụng Trẻ em” Hàn Quốc

Nhân ngày “Phòng chống Lạm dụng Trẻ em” (19-11), tại Hàn Quốc, với sự thành công và nổi tiếng "xuyên biên giới" của hiện tượng "Mặt Trăng Ôm Mặt Trời" cùng mức độ yêu mến ngày càng tăng của công chúng dành cho Yeo Jin Goo và Kim Yoo Jung, hai ngôi sao tuổi teen đã trước sau lần lượt được chọn làm Người phát ngôn và Đại sứ danh dự của tổ chức này.

Được biết, thời gian qua, bên cạnh các hoạt động học hành, đóng phim và quảng cáo bận rộn, cả Yeo Jin Goo và Kim Yoo Jung đều nhiệt tình dành thời gian cho những hoạt động rất tích cực hướng đến cộng đồng và thanh thiếu niên Hàn quốc. Vì vậy, thông qua sự chọn lựa này, chính phủ Hàn Quốc hy vọng, hình ảnh trong sáng, dễ thương và tích cực của họ sẽ thu hút mọi người quan tâm và chú ý nhiều hơn đến các vấn đề lạm dụng và bóc lột lao động trẻ em đang tồn tại khắp nơi. Và những phát ngôn có sức ảnh hưởng mạnh của họ sẽ góp phần kêu gọi được nhiều sự giúp đỡ hơn của các tổ chức và nhà tài trợ dành cho các trẻ em không may và gia đình của các em.   

Kim Yoo Jung nói: “Em biết có nhiều bạn cùng độ tuổi với em đang bị lạm dụng và phải chịu nhiều đau khổ. Em hy vọng mình có thể làm gì đó để thu hút mọi người quan tâm giúp đỡ các bạn xung quanh nhiều hơn”. Yeo Jin Goo cũng bày tỏ mong muốn “làm tốt nhất có thể để giúp các bạn nhỏ, để tất cả trẻ em sẽ không còn phải chịu bất hạnh”.   

Yeo Jin Goo và Kim Yoo Jung cùng góp mặt trong bộ phim đình đám của đài MBC đầu năm 2012 "The Moon That Embraces The Sun". Yeo Jin Goo diễn vai Thái tử Lee Hwon lúc nhỏ còn Kim Yoo Jung diễn vai Huh Yeon Woo lúc nhỏ, người được chọn làm Thái tử phi nhưng bị hãm hại và phải sống cuộc đời của một nữ pháp sư suốt 8 năm sau đó, để rồi sau cùng lại được trùng phùng với Lee Hwon.     

Source: Yonhap; kids.hankooki
Trans: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 19-11-2012 19:05:23 | Chỉ xem của tác giả
thích 2 em này trong The Moon...
còn nhỏ mà diễn xuất da good rồi...
tương lai là ngôi sao Hallyu...

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 19-11-2012 19:25:36 | Chỉ xem của tác giả
bé Jin Goo đệp giai và cute ghê, dc sánh đôi cùng 2 người đẹp Yoo Jung và So Hyun :">
tương lai hứa hẹn sẽ có 1 bộ phim về tình iu tay 3 ;))

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 19-11-2012 19:28:39 | Chỉ xem của tác giả
Một cặp đôi đẹp đây mà

Trước mình thích cp này lắm

Nhưng giờ hiệu ứng Mít quá lớn nên đang ưng e này với e So Hyun he he

Hai bé làm ng phát ngôn cho ctr này là chuẩn k phải chỉnh rồi à ^^

Bình luận

Em ưng Hyun với Goo từ hồi MS. K hiểu sao thấy cặp nì hợp hơn. Mà em tưởng là Goo Với Hyun làm đại sứ k hà! Do phim Miss có đề cập đến vấn đề này mà?  Đăng lúc 20-11-2012 07:15 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 19-11-2012 19:35:05 | Chỉ xem của tác giả
Nắng Mưa của tuôi <3
2 đứa là nhất mất rồi :">
yêu 2 đứa quá :)
đúng là bây giờ xã hội Hàn cũng không đc ổn định lắm
hi vọng 2 đứa sẽ có thể mang lại 1 sự thay đổi nho nhỏ nào đó :)
cảnh báo cậu Goo nha: Bạn Jung là hơi bị quan tâm cậu đó nhé, nên cậu cũng chớ làm bạn buồn nha :))
Nắng Mưa vô đối :">
sớm đóng drama cho tớ nhờ nhé =))

Bình luận

Uh, mình cũng thích bé Goo với bé Jung lắm, nhất là bé Jung, ấn tượng mạnh với bé từ hồi Dong Yi lận, đến Trời Trăng và May Queen thì iu bé thôi rồi luôn! hì hì   Đăng lúc 20-11-2012 02:07 PM
Đúng, Nắng Mưa là vô đối! Jin Goo với Yoo Jung mà là 1 cặp thì là CHUẨN của CHUẨN luôn hen! Thích 2 em cực kỳ!  Đăng lúc 20-11-2012 02:04 PM
Me too  Đăng lúc 20-11-2012 12:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 19-11-2012 19:39:35 | Chỉ xem của tác giả
Cái gì có liên quan đến SunMoon là ủng hộ 100%! Thích Jin Goo với Yoo Jung từ dạo phim ấy đến giờ vẫn thích nhất! 2 đứa nhìn dễ thương và đẹp đôi! Cứ nhìn là có cảm giác tươi sáng! Nổi quá, hèn chi trên mạng người ta lập Hội YeoYoo đầy ra, đếm sơ sơ cũng gần chục cái! Giờ thì 2 em chung 1 hội rồi đấy, các fan chắc sướng nhất quả đất! Nhìn cặp này đúng là sáng láng, nhìn hoài không chán! :D

Chính phủ HQ cũng tinh tướng gớm, biết chọn người quá! Trời lớn Ngố Kim Soo Huyn làm đại sứ du lịch nhé, Trăng lớn Han Ga In làm đại sứ Unicef nhé, còn Trời Trăng nhỏ Jin Goo với Yoo Jung cùng đi làm đại sứ cho trẻ em nhé! Quá chuẩn! hì  

Bình luận

Cu te couple  Đăng lúc 20-11-2012 12:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 19-11-2012 19:59:50 | Chỉ xem của tác giả
Kim Yoo Jung đóng phim cổ trang cực hay từ phim Đông Y tới phim Trời Trăng. có thể phong danh hiệu nữ hoàng phim cổ trang.
Hàn Quốc có những diên viên nhí cực kì triển vọng, đóng phim cực hay ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 19-11-2012 20:01:26 | Chỉ xem của tác giả
chúc mừng 2 em, tuổi còn nhỏ mà đã vươn rộng thương hiệu rồi
mong 2 em thành công hơn nữa
cám ơn bạn đã dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 19-11-2012 20:42:40 | Chỉ xem của tác giả
Yoo Jung của tui!
Jin Goo với Yoo Jung đúng là cặp đôi hoàn hảo!
Sau này lớn lại làm chung 1 cái drama hoành tráng nha 2 đứa! Từ Ijimae tới Trời Trăng, 2 đứa đóng chung phim nào y như là phim đó rating cao như mơ mà chemistry thì tung tóe làm dân tình đổ liu xiu không 1 câu bàn cãi. Tới giờ 2 đứa vẫn là nhất với chị à nhoa!
Cũng là cái duyên á ha! Tài không đợi tuổi!   

Bình luận

ủng hộ nhiệt tình hai bạn í  Đăng lúc 20-11-2012 12:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 19-11-2012 21:09:50 | Chỉ xem của tác giả
Ôi,my little couple ^^
dạo này đang nghía lại Ijimae, thấy couple này đáng iu dã man
Vừa cute vừa tài năng nữa, hóng sự tái hợp trong tương lai của couple này lắm
2 em nhỏ tuổi mà đã tham gia tích cực vào các hoạt động xã hội rùi..^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo