Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 3129|Trả lời: 9
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Cặp đôi bạn yêu thích nhất trong series The Cupids

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
        Series The Cupids đã đi gần đến hồi kết. Hiện phim đã chiếu đến tập 3 phần 8 (phần cuối), chuyện tình giữa boss Peem và chị đại Waralee. Tuy rating cả series không quá cao nhưng cũng đã tạo hiệu ứng nhất định. Nhất là các đôi pranang của chúng ta, đều được yêu quý từ trong phim ra ngoài đời. Poll lập ra cho các fan bình chọn, chỉ được chọn 1 thôi nhé ( nói xong mà đau lòng~ing ).
        Tính cả đôi trong phim lẫn đôi ngoài đời, ví dụ bạn chỉ thích Tono- Nychaa trong phim thôi, ngoài đời bạn ship Boy-Toey thì chỉ chọn 1 thôi . Series 8 phần nên sau 8 ngày đóng poll nhé. Mình sẽ chọn ngẫu nhiên 1 bạn để tặng 100 sức gió, điều kiện là viết bài cảm nhận, không kể dài ngắn, cứ thấy ok là ok.
Chọn 1Khảo sát, Có tất cả 33 người đã tham gia

Khảo sát này đã kết thúc

15.15% (5)
12.12% (4)
3.03% (1)
0.00% (0)
18.18% (6)
18.18% (6)
0.00% (0)
33.33% (11)
Bạn thuộc nhóm người dùng không có quyền tham gia khảo sát
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 10-7-2017 22:05:24 | Chỉ xem của tác giả
Mình mở màn nhé.
Khi bắt đầu mình đã khá thích thú với plot của phim, dù rằng chỉ quan tâm 2 cặp là Ken P- Namtarm và Ken T- Chompoo. Thế nhưng khi xem thì khá bất ngờ.
P1 phải nói mình bị mê sự sân si cố chấp của Khun Thim. Mình chưa xem phim nào của Boy hết. Nhưng quả xứng là chàng trai khán giả muốn ôm nhất. Có lẽ ít ai biết cái danh sách Most Huggable của Supsapda ra đời là do Boy đấy. Cảnh Boy ôm Margie trong Roy Mai hot đến độ Boy được gọi là chàng trai muốn được ôm nhất, từ đó mới ăn lan ra thành Most huggable boys and girls. Nhìn Boy đóng Khun Thim mặc sơ mi trắng đẹp quá, man quá đi, cảm giác ngửi được cả mùi sơ mi mới với mùi mồ hôi thơm mùi nước hoa của chàng. Cảnh Boy kêu "nó hôn em được, tôi hôn có tý mà không cho à?", rồi cảnh Boy nhấc bổng Toey lên bàn ý, xem mà mê. Ngoài đời thì mình k có ham dù có follow fanpage, vì mình biết có thể có cảm tình nhưng họ sẽ chọn bước tiếp chứ k bước cùng nhau đâu.
P2 thì phải nói lúc đầu xem k thích lắm, thấy hài hài 1 chút, vì mình k thích tính cách ưa phù phiếm của Horm. Nhưng càng xem các phần sau thì càng thấy ý nghĩa p2. Nhất là Punjan. Cái kiểu nhếch mép nhíu mày của ảnh, hài và có gì đó đúng kiểu công tử ưa phiêu bạt. Cris diễn Horm cũng hay lắm, đúng kiểu mộng mơ hoàng tử chăn lợn.
P3 mình mong mà k mong. Mong vì Ken- Namtarm, nhưng lại nghĩ sẽ k ra sao đâu. Quả đúng thế, Ken vẫn tuyệt vời, nhưng kịch bản thì thấy chán quá. Khun Nong ưu tiên cho những 9 tập, chiếm sóng cả Love is in the air mà càng về sau càng đuối, mình bỏ chẳng buồn xem. Thôi thì hy vọng lần tái hợp sau.
P4 thì mình k xem vì đã nghi nghi mùi pr của Indy với Wawa rồi. Quả nhiên scandal nổ ra ngay sau đó chứ.
P5 Cheer với Toey rất hài, chỉ hơi chán vì nhân vật của Toey hiền quá, chỉ biết cười cười. Cheer diễn bực, diễn khóc, môi rưng rưng, hình như mình chẳng thấy mấy diễn viên diễn được như thế. Quý lắm, tiếc là Cheer chọn chủ nhầm, giờ thì có tuổi mất rồi. Cơ mà mình thấy chemistry cũng bình thường, k hiểu sao fan lại fin thế. Cheer đã nói là k thích trai Thái thuần như Toey, nhưng có lẽ vì fan cheer quá nên lại thôi, cũng chịu khó tung hint, xem 3 Zaap của 2 người fin lắm ý.
P6 với mình là hay nhất đấy, thích kiểu phớt đời nhưng k hận đời hoặc tự kỷ kiểu căng của Saran, Tono diễn tốt. Nycha thì thấy còn gượng, kiểu ra vẻ dễ thương, nhưng k đến nỗi đơ quá. Kịch bản phần này chắc ok nhất, nếu k tính anh nam phụ bệnh thần kinh và kết thảm của nữ phụ.
P7 thì đúng ra có thể ăn theo scandal Joy- Lek- Prangnhưng đã khéo dập đi rồi. Nội dung cũng k ok cho lắm, k thích nhân vật Kevin, thấy sao sao.
P8 thì drama quá. Mấy phần kia tươi vui, phần này cắt hẳn nhạc đầu phim như 7 phần kia mà thay= 1 bài ost buồn. Cơ mà tình già thì cứ cút bắt như thế mà. Xem thấy thật ( vì mình cũng có tuổi rồi). Cơ mà anh Ken với chị Chom nhìn có dấu hiệu tuổi tác mất rồi.
Chốt, mình chọn Tono- Nychaa nhé. Vì phim hay, còn k ship nha.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 11-7-2017 08:33:54 | Chỉ xem của tác giả
Đã lâu lắm rồi kể từ khi kết thúc phim Sóng gió cuộc đời, mình không còn có cảm giác hứng thú xem thêm 1 bộ larkon nào. Mình có biết series The Cupids, trong phần trailer thật ra lúc đó mình cũng có xem và ấn tượng thì đúng là mình chỉ nhớ mỗi Tono và Nychaa nhưng cũng không có ý định xem vì Sóng gió cuộc đời vẫn lởn vởn trong đầu mình. Bẫn đi một thời gian, mình tình cờ xem clip phần có Tono và Nychaa tham gia và tự nhiên mình đổ cái rầm. Phải nói đợi mỏi mòn sub ở youtube, coi không sub trên CH3. Vì không có xem các phần trước nên mình không biết nội dung như thế nào, nhưng đối với phần của Tono cà Nychaa mình rất thích, thích Milin keo kiệt nhưng sống rất tình cảm và lạc quan, thích Saran mồm mép nhưng rất đàn ông. Nói chung mình thích phim lắm luôn, và hiện tại vẫn đang chờ sub của phim trên youtube.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 11-7-2017 22:19:17 | Chỉ xem của tác giả
Thấy topic của bạn khá hay nên lò dò vào comment cho vui cửa vui nhà. Ban đầu hóng The Cupids Series vì cặp Ken.T và Chompoo nên sau khi xem gần hết các phần và đang trong thời kì thức đêm hôm đu raw phần 8 thì vẫn quyết định chọn cặp 2 chế Ken.T và Chompoo là cặp mình thích nhất. Nhân thể cảm nhận thì thôi mình cảm nhận luôn cả 8 phần mà nói chính xác hơn là review phim chứ cũng không phải cảm nhận về chemistry giữa các cặp vì mình thấy 8 phần phần nào chem cũng tốt hết chỉ có cặp nào tình cảm hơn thôi:
1.        Mở đầu chắc không thể thiếu cặp Boy –  Toey rồi dù rating không cao nhưng độ tạo bão thì không hề thua ai. Phần này nội dung xem cũng khá được giống phim Hường Quốc thích cách diễn của Boy – Toey hợp nhau vô cùng. Phim có cái nút thắt về anh thư kí ở cuối ổn phết tạo bất ngờ thực ra ban đầu cũng đoán ra phần nào rồi chỉ không nghĩ là anh ấy yêu em trai Tim. Dù phim chỉ hợp xem 1 lần với non-fan không ship Boy-Toey như mình ( cái này là sau khi đu raw xem lại vietsub thấy như thế thật ) nhưng coi như là cách thay đổi với lakorn Thái vốn toàn mấy cái phim bạn thân giật bồ mà lại hay được remake. Thích xem chemistry của Boy – Toey những mình cũng cùng suy nghĩ với chủ topic là chắc cặp này không thành ở ngoài đời đc, 1 phần vì mình vẫn còn cảm tình với Alex-Toey và 1 phần đơn giản thôi Boy-Alex-Toey chơi thân vs nhau ngoài đời mà Alex là ex cũ của Toey nên nếu Boy-Toey yêu nhau thật thì chắc khó xử lắm và mqh giữa mọi người cũng không còn đc như ban đầu dù Alex có rộng lượng đến đâu thì nếu chuyện này xảy ra cũng khó mà bth đc chưa kể thấy Alex vẫn quan tâm Toey lắm.
2.        Phần 2: ấn tượng. Vì nhiều thứ: nội dung, diễn viên, chemistry… Phần rate cao nhất trong cả series thì phải sau mỗi phần 6. Thích phim ngay từ tập 1 dù ban đầu không hóng lắm. Nội dung hay, hài, xem thư giãn tốt dù không thích tích cách nhân vật nữ chính trong ít nhất là 4 tập đầu. Ấn tượng cách diễn xuất của Cris lố mà duyên, Punjan diễn cũng tốt lắm dù mình không nghĩ tương lai bạn này sẽ lên được hàng pra’ek. Tuy cách nhau tuổi cũng xa phết mà trong phim 2 chế này diễn ngon ơ chem tung tóe, nếu không phải Cris có bạn trai rồi thì mình cũng ship tới bến luôn. Thích cái cách Punjan ngượng vs Cris eo ôi dễ thương gì đâu chưa kể clip hậu trường chụp ảnh phim của 2 chế này tình lên tình xuống. Phim rate không quá cao dù cũng thuộc hàng top rate của phim CH3 từ đầu năm đến giờ nhưng cũng tạo lên cơn bão nho nhỏ trong cộng đồng mạng. Bạn nào thích xem phim để giải trí không căng thẳng suy nghĩ thì nên xem phim này.
3.        Phần 3 chắc là thất vọng, ban đầu xem nội dung cũng thích lắm vì thấy nó hợp thời yêu qua mạng và cũng thích Ken.P, Namtarn nữa nhưng vào phim thì nó chán theo từng tập, lằng nhằng rắc rối. Lí do duy nhất để xem hết phần này chắc là hóng cảnh của boss và chế Lee và nét đẹp của Namtarn đã giúp bò hết phần theo kiểu tua là chính. Giá như phim gói gọn trong 7 tập như mọi  phần và biên kịch triển khai tốt hơn thì mọi chuyện đã theo hướng khác vì nội dung ban đầu của phim vốn đã khá tốt. Ken cả Namtarn diễn với nhau vẫn có chemistry tốt như cũ không có gì phải bàn cãi.
4.        Phần 4 ban đầu hóng vì mấy cái ảnh tình cảm của Wawa Indy nhưng xem rồi thì thất vọng vì nội dung chán dễ sợ nên sau khi xem raw xong tập 1 thì bỏ lượn lờ đi xem mấy đoạn cut của cặp boss với chế Lee. Xem ảnh Indy vs Wawa tình cảm lắm nhưng vào phim thì độ tình hơi sụt giảm mất và sau đấy 1 thời gian thì bùng nổ scandal thấy bảo Indy còn cạch mặt Wawa các kiểu chán luôn.
5.        Phần 5 sau khi xem tập 1 thì không thấy hợp gu lắm nên mình bỏ dở, có thể sẽ cân nhắc xem tiếp sau khi có vietsub nên phần này mình miễn bàn.
6.        Nếu có dành 1 từ để nói về phần 6 thì sẽ là bất ngờ. Ban đầu xem teaser mình thấy phần này vs phần 7 kém hút nhất nhưng xem xong tập 1 thì phải suy nghĩ lại. Phim hay, có tình cảm, có cao trào, có biến thái, pha chút ma mị và máu me ở cuối phim. Nếu nói điều mình không hài lòng ở phần này thì là cái chết của nữ phụ, dù sao phim cũng là rom-com mà cho quả bạn này chết kiểu biến thái như thế thì quá đáng quá dù mình không thích tính cách nhân vật này nhưng thà để bạn ấy suýt chết rồi sửa lại bản thân mình thì hơn. Nam thứ biến thái thứ thiệt tởm hơn nam thứ phần 3 nhiều, riêng cái đoạn loạn luân xong đi giết vợ nhét vào bức tượng là không thể ngửi nổi, chưa kể hôm nào cũng ra nói chuyện xong ôm hôn. Chemistry của Tono-Nychaa rất tốt nhưng mình thấy giống tình cảm anh em hơn cái này chắc do ảnh hưởng từ việc biết Nychaa có bạn trai rồi với cái cách Tono – Nychaa trêu nhau ngoài đời và khoảng cách tuổi tác.
7.        Phần 7 như suy nghĩ ban đầu, với mình phim không cuốn hút lắm, kiểu xem cũng được đang xem bỏ dở cũng chả sao. Không thích tính cách nam chính cho lắm kiểu thấy đểu đểu không giống kiểu play boy mà giống vai phản diện hơn, cái này 1 phần nhờ diễn xuất của Alek nên thế. Nữ chính nói là nữ tu thanh tịnh nhưng thấy nam chính cởi áo khoe body cái là bả đổ máu ầm ầm, hơi lố vụ giây trc tình cảm với nam chính lắm mà giây sau lôi ngay lọ nước xịt xịt cho thanh tịnh không khí. Prang đóng hợp vai không có gì để nói. Chemistry cặp này cũng được, so với mấy phần trc mình thấy không bằng nhưng so mặt bằng chung ngoài series thì không tệ. Xem phần này để ý cặp boss và chế Lee là chính, nhiều lúc cặp này còn lấn át cả cặp chính.
8.        Phần 8 mới chiếu 3 tập đầu thôi nhưng không uổng công mong ngóng bấy lâu thực sự phim rất hay ít nhất là với mình. Thích chemistry của chế Ken.T và chế Chom, thích bầu không khí phần này vì nó thật, thật nhất trong 8 phần. Nội dung cũng hay lắm cả cách triển khai kịch bản ít nhất là đến tập 3. Thích cách boss chăm sóc cho chế Lee trong thầm lặng thích cách ông xấu miệng thế thôi mà câu nào cũng ẩn í hết, thích cách chàng yêu thầm nàng mà không dám nói vì sợ nàng sợ hãi bỏ chàng ra đi. Nàng thì cũng có tình cảm với chàng lâu rồi mà không nhận ra thực ra là không dám nhận ra vì ông boss mập mờ quá lúc thì tốt nhưng lúc mà ghen thì thôi lại về chàng ế xấu mồm. Nhân vật nam phụ trẻ xuất hiện là để thức tỉnh ông boss bớt rề rà đi là chính chứ cũng không ngược nhiều lắm, kể ra bạn này cũng khổ mà thôi cuối phim chắc đẻ mấy đứa con với bạn nữ phụ yêu thầm coi như đền bù là được. Ông boss từ đầu đến bây giờ lúc nào chuẩn bị tỏ tình là tạch đến lúc tỏ tình rồi thì không đúng lúc bị ăn ngay quả đấm giữa mặt. Bây giờ ngoài người yêu cũ của boss về thì còn người yêu cũ của chế Lee trở về nữa dự là còn ngược nhiều đây. Thích cả chế Benz và mẹ boss nữa, 2 người tâm lí nhất quả đất không lung lay trc nhan sắc và mồm mép nữ phụ dù ông Benz trong phim là gay ). Nói thế thôi chứ phim hài lắm, ngược kiểu cũng hài hài chứ không nặng nề xem thoải mái lắm, có tin là phim 9 tập mong 6 tập còn lại không làm thất vọng. Hơi buồn 1 tẹo vì rate 3 tập đầu thấp quá không xứng với nội dung phim cái này mình nghĩ do phải đối đầu vs series của đài 7, hình như Chom vs Ken có dớp đóng phim vs nhau là rate thấp dù phim đâu có tệ. Dân Thái cũng hay lắm phim tạo bão trên MXH nhưng lên pantip toàn thấy cmt là chọn xem phim của CH7 vì CH3 xem lại sau trên youtube cũng được haizz bảo sao rate đài 3 cứ mãi lèo tèo. Mong mấy tập sau bùng nổ rate lên cho tôi bớt ức làm khán giả thôi mà cũng ức quá thể. Chế Ken.T và chế Chom chem vẫn tốt như thế thật sự thì mình còn thích chem của Ken Chom hơn Ken Ann cái này ý kiến riêng thôi nên mong không ném đá mình. À quên có real kiss, chế Ken là 1 trong số ít những người chế Chom đóng real kiss cùng cả trc và sau khi nổi tung trời với Dok Som See Thong.

Bình luận

đã gửi 100 sức gió nhé  Đăng lúc 19-7-2017 07:31 PM
đến giờ rate tệ khỏi nói, cá biệt có cái phim của Boy-Patricia đag chiieeus còn rate 1,7 đạt kỉ lục mới là thôi ạ luôn cái kiểu xem phim của dân Thái  Đăng lúc 12-7-2017 12:53 PM
wikipedia thái cho xuống 0,1 :)). Xong hôm qua đọc rate xong bò đi pantip đọc mấy topic kêu chọn xem phim nào thấy 1 mớ cmt như thế, bảo sao phim đài 3 từ đầu năm  Đăng lúc 12-7-2017 12:51 PM
thế mới nói, đọc mà ức hết cả chế, 3 tập phim chiếu là 3 ngày tạo bão trên MXH, fan của series bên đài 7 còn dở cái trò đi chỉnh sửa phần rating phần 8 bên   Đăng lúc 12-7-2017 12:50 PM
trời, sao dân paptip ngốc thế, boss đài 3 mà bực, k reup lên utube để giữ rating thì khổ fan quốc tế như mình  Đăng lúc 12-7-2017 07:51 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 11-7-2017 22:30:03 | Chỉ xem của tác giả
Vote cho boss và chế vì vừa mới xem lại bộ anko kon ruk strawberry nên vote cho đôi ni là Ok nhất để khỏi suy nghĩ đau lầu lưỡng lự ^^
Mình xem phim tình cờ lắm, ko xem theo bộ và có phần mình cũng chưa xem luôn! Ngày trc bắt đầu phần 1 là cũng ko xem đâu vì ko ấn tượng anh Boy nên kệ, xem từ phần chế Cris vì anh lái xe là anh đóng trong sapai jai vs chế Cris trong the face nên xem, xem xong xem theo đến phần tiếp vì đoạn giới thiệu của anh Ken trong quán cafe buồn cười quá và lại chế namtarn trong sapai jai nữa nên xem, xong quay xem lại phần 1 vì nghĩ bảo thôi xem từ đầu đi để xem đôi đấy ntn vì đọc báo cũng thấy đôi này đc ghép vs nhau quá trời quá đất! Sang phần 4 thì biết đôi này qua MV của chế Cheta trong hổ vượn nai sở thú nhưng mà nội dung anh cảnh sát ko mê lắm nên chưa xem, đến giờ cũng chưa có í định xem luôn.
Tiếp theo đến cặp anh chị Cherr- Toey, anh thì mình nhìn mặt quen còn chị thì 100% ko biết chị là ai vì mình chưa xem phim chị này đóng bao giờ, tại mê trai là anh đẹp trai nên cứ xem xem ntn ^^ và giờ thì đang đu cặp đôi hot giờ là anh Tono và bạn Ny cũng trong sapai jai luôn, anh Tono thì cũng thích anh lâu rồi qua phim đóng cặp vs chế Jooy và anh Tono cùng là the star với anh Gun của mình nên là cũng có theo dõi anh và coi phần anh nhưng mà thấy ssub mới có 2 ep nên lại phải ngóng chờ!
Phần 7 lại người quen nữa là anh Alex khun chai đáng yêu của mình trong bộ sapai jai tiếp ^^ (mình bị mê muội cái phim này ^^) nhưng phần này mình cũng ko quen chị nữ chính nên cứ chờ để khi nào có ssub thì xem chứ xem raw tiếng Thái còn non nớt nên chưa hiểu đc hết!!
Và đến phần cuối của boss thì đang xem bản trên youtube, xem ngay và luôn vì bạn Tor đẹp trai ạ!! Khổ, xem phim chỉ thích trai đẹp biết làm sao! ->! Nên chốt chọn đôi của boss!

Bình luận

đã chuyển 100 sức gió  Đăng lúc 19-7-2017 07:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 12-7-2017 16:08:31 | Chỉ xem của tác giả
Ban đầu chú ý đến phim chỉ vì Ken-Namtarn và cũng chỉ định xem mỗi phần này sau đó thì cũng tò mò mới xem các phần khác

Phần 1: Phần này nội dung không có gì đặc sắc nhưng được cái là Boy - Toey diễn khá ăn ý nên khi xem cảm thấy phim hay hơn hẳn.

Phần 2: Nội dung không hấp dẫn như phần 1 nhưng mình thích phần này hơn.. Pee vs Horm nhìn rất đẹp đôi, thích tính cách của anh Pee

Phần 3: Phần mình trông đợi nhất nhưng cuối cùng lại bỏ dở ở tập 4, một phần vì đợi sub một phần vì do xem raw trước nên giờ có sub cũng không buồn xem. Rất thích Ken - Namtarn nhưng nội dung phần này làm mình ngán ngẩm vì sự dài dòng và lằng nhằng của nó. Nếu có xem tiếp thì chỉ xem vì sự ăn ý của đôi chính và Namtarn quá đẹp thôi.

Phần 4: Phần này là dở nhất trong các phần đối với mình luôn á. Lúc chưa có phim thì bao nhiêu tin về đôi chính bảo ăn ý các kiểu đến khi xem thật sự không nuốt trôi luôn. Phát triển tình tiết thì chán mà nam nữ chính diễn mình xem không có chút xíu rung rinh nào luôn.

Phần 5: Lúc đầu định không xem đâu vì ngại nữ nhìn lớn hơn nam 9 á nhưng cuối cùng là một trong 2 phần mình thích nhất.. Chị nữ trong phần này mình thấy diễn tốt nhất trong các phần luôn ấy.. Mọi cung bậc cảm xúc đều được thể hiện rất tốt cần hài hước các hài hước, tình cảm có tình cảm, đau khổ có đau khổ.. nói chung là ok. Lúc nhìn hình cứ nghĩ là đôi này không hợp mà vào phim lại khá hợp, thêm nam chính đẹp trai nữa. Chỉ có một xíu là nội dung không mơi mẻ hồi hộp mấy nên mình chỉ xếp nó thứ 2 thôi.

Phần 6: Kết một câu thích phần này nhất.. Cái mình nghĩ sẽ không thích đâu cuối cùng lại bấn loạn vì độ dễ thương của nó. Anh Saran á, tuy không có đẹp trai nhưng bù lại thì rất nam tính, mình thích. Hồi mới đầu coi giới thiệu còn thấy anh xấu mà vô phim lại đổ ảnh. Lúc Saran quấn cái khăn trên đầu vuốt ngược tóc ra sau nhìn y chang mấy anh chơi bóng rổ mà hay cài ngược tóc ý, trời ơi những lúc đó thấy Saran đẹp trai lạ lùng luôn. Cảm thấy sự mê trai của mình lại trỗi dậy haha.. Nycha thì vẫn dễ thương như mọi khi, diễn xuất chưa nổi bật mấy nhưng xem vẫn ok. Nội dung phần này ổn nhất hài hước, dễ thương, hồi hộp đều có xem 1 tập lại háo hức chờ tập tiếp theo sẽ thế nào. Saran vs Millin nhìn cũng đẹp đôi.

Phần 7: Chưa xem, nhưng ngó quá trailer không hứng thú mấy.

Phần 8: Mới xem được 2 tập.. không hấp dẫn như mình nghĩ chỉ dừng ở mức xem tạm được. Có vài cảnh xem còn gượng gạo thế nào ấy.

Chốt lại là chọn Saran Millin ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 13-7-2017 10:27:15 | Chỉ xem của tác giả
Khi phim vừa mới ra mắt, hóng phần 8 nhất trong series Cupids. Công nhận không phụ lòng khi xem phần này. Hai người này đúng là quen nhau quá nên đôi lúc tình cảm hai bên dành cho nhau mà không nhận ra. Thực ra có nhận ra nhưng lại bỏ qua. Vì thân nhau quá nên sợ bản thân bị ảo tưởng nên thôi. Ông sếp thì sợ tỏ tình mất người mình yêu. Còn chị đại thì sợ tỏ tình lại bị phũ giống như mối tình trước nên thôi. Hai ông bà này nói chuyện tình cảm một tí thì lúc sau cãi nhau, ghẹo toàn đẩy đối phương đi xa thôi. Kiểu này đến mùa quýt hai anh chị tới được với nhau chưa nữa.
Mấy phần khác có xem sơ cũng thấy được.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 14-7-2017 21:40:44 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Thấy vote cho cặp đôi Cupids là phải vào ngay để vote cho Cặp 5 Cheer - Toey. Vote chỉ với much đích duy nhất là rất iu cặp này trên phim, ngoài đời nếu thành thì cũng quá tốt luôn. Mình không rành phim Thái và các diễn viên nhưng bản thân thấy phần này nội dung tốt, không bị kéo dài nói nhiều, không nhạt, mình xem không lướt như các phim khác, diễn xuất thì hay khỏi phải bàn. Lần đầu tiên xem Cheer diễn vai Oil, phải nói là quá tuyệt, cô ấy làm Art yêu sâu sắc thì cũng lay động mình như vậy. Mình xem mà cứ xuýt xoa sao bạn ấy cái gì cũng làm được thế, lại ngoan hiền, khi cố chấp mạnh mẽ thì cũng hơn người (cứ quánh anh Art te tua đấy thôi). Thích anh Art vì trông ảnh có lúc dưới cơ Oil nhưng bản tính đàn ông tốt lại thông minh nên lúc cần là anh thể hiện bản lĩnh đàn ông thật xuất sắc. Oil và Art quả là một cặp đẹp cả về hòa hợp ngoại hình lẫn hoàn cảnh. Oil không tin đàn ông và Art là người sẽ không bao giờ làm người phụ nữ của mình khóc. 2 người là duy nhất dành cho nhau. Thích lắm mỗi khi Art trêu Oil hay làm Oil rung động, cô nàng từ từ dỡ bỏ nét mặt đề phòng anh và trở nên bẽn lẽn vì rung động, cũng như anh Art nói là rất thích nhìn Oil như thế, mình cũng rất yêu khoảnh khắc ấy (và sự thể hiện của Cheer- diễn rất tốt nha).
Đoạn cuối phim 2 người buộc phải chia tay cho dù vì bảo vệ đối phương hay vì bảo vệ tình cảm gia đình nhưng dù xa nhau thì tình yêu cũng sẽ còn đó. Yêu nhau là như cách của Art yêu và tôn trọng những gì cô ấy yêu, yêu cô ấy không phải là giành hay chiếm vị trí thứ nhất trong lòng cô ấy mà là bảo vệ mọi thứ của cô ấy.
Cũng may là 2 người cũng được bên nhau vì tình yêu của họ khiến ai cũng cảm động và hạnh phúc lây.
Sẽ nhớ cặp đôi Oil-Art nhất và ủng hộ Cheer-Toey ngoài đời. Nếu không thể thành người yêu thâth thì cũng mong sẽ được xem họ hợp diễn trong một tác phẩm khác một ngày không xa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 16-7-2017 00:58:02 | Chỉ xem của tác giả
Vote cho phần 2 của Cris và Panjan.

Phần 1: Xem tập đầu không thích nhân vật Hunsa của Toey lắm nhưng mấy tập sau hay lên rất nhiều từ khi khun Tim bộc lộ tình yêu với Hunsa. Tập cuối cũng khá bất ngờ dù đã đoán đc là anh thư ký là kẻ đứng đằng sau tất cả nhưng không ngờ được cái lý do. Đặc biệt chemistry của Boy- Toey cũng rất mạnh mẽ.

Phần 2: Lúc biết main cast các cặp đôi trong seri này mình không ấn tượng với P2 nhất vì Panjan trước giờ toàn đóng tuyến phụ, còn Cris chuyên trị vai ác, giựt chồng giựt bồ. Nhưng thực sự khi xem rồi thấy đc khả năng diễn xuất chuyên nghiệp của cả 2. Minh coi k skip 1 đoạn nào cả. Nội dung hài hước nhưng lời thoại đôi lúc rất sâu sắc & ý nghĩa. Mặc dù Cris đã có bạn trai ngoài đời nhưng khi diễn cặp vs Panjan vẫn fin như thường.

Phần 3: Kịch bản k hay mặc dù đc ưu ái tới 9 tập. Nhưng rất thích nhân vật Preaw của Namtarn dễ thương kinh khủng.

Phần 4: Xem nửa tập 1 chán k thể xem tiếp đc. Wawa diễn đơ, Indy cũng thế. Main cast đơ, đã vậy P3 kiểu hành động r tiếp P4 cũng na ná giống v xem chán.

Phần 5: Cheer thì có phần kém sắc so vs cái N'ek khác nhưng thực sự Oil của The cupids series nói thiệt rất hợp vs Cheer. Diễn tự nhiên vô cùng & k có chút gượng gạo. Về Art của Toey là 1 nhân vật cũng đơn giản, mặt Toey thuần Thái nhìn khá hiền lành & có duyên. Trước khi P5 phát sóng, có tung clip BTS của phần này và bên Thái liền có fanclub cho cặp đôi luôn và khi film chiếu thì độ fin càng bùng nổ.

Phần 6: Thiệt sự k thích kịch bản phần này do kiểu lọ lem hoàng từ bth qá. Nam phụ biến thái kinh khủng. Nhân vật Milin của Nycha cái kiểu hiền lành, tốt bụng ko thể hiểu - kiểu này lakorn Thái xưa lắm.

Phần 7: Phần này mình chưa xem nhưng xem độ bên Thái cũng k hot lắm.

Phần 8: xem đc 1 tập chờ nhiều tí mới xem tiếp. Nhưng 1 tập thấy đc độ fin của chú Ken và Chompoo r. Nhưng có vẻ mạch film nhập nhằng do quá nh kẻ thứ 3 xuất hiện. Riêng chế Lee có 2 ông theo đuổi, Boss thì 1 bà theo đuổi. Vãi chứ tình tay 5 kiểu này rối rắm.

Chốt thích phần 2 nhất. Hài hước, nhẹ nhàng, thoại hay, nhạc film hay nốt. Cris & Panjan diễn xuất tuyệt và đẹp đôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
 Tác giả| Đăng lúc 19-7-2017 19:34:47 | Chỉ xem của tác giả
Chốt vote thì anh cả Ken T và Chompoo đã được nhiều phiếu nhất, mình xin gửi tặng 100 sức gió cho 2 bạn bình chọn Ken T- Chompoo và có comt trong đây là sorru, p.pun
Cảm ơn các bạn còn lại đã comt, do k đủ sức gió để chuyển tất cả nên chỉ chọn 2 người thôi, dù mình cũng thích 1 số comt khác nữa.
Mình sẽ cố gắng đăng thêm tin, kiếm thêm xèng để tổ chức thêm trò chơi nhé.

Bình luận

mình ko nghĩ lại đc giải đâu í! ^^ cám ơn bạn chủ thớt ạ!  Đăng lúc 20-7-2017 01:01 AM
Đã nhận đc sức gió :)). Cảm ơn bạn. Ban đầu cmt vui thôi vì lakorn ít bạn bình luận tám chuyện cùng quá ko ngờ lại đc nhận sức gió thế này :)).  Đăng lúc 19-7-2017 09:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách