Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Parrot1311
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Các poster đầu tiên "Whisper" với sự tham gia của Lee Sang Yoon và Lee Bo Young được tiết lộ

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 23-3-2017 11:40:01 | Chỉ xem của tác giả
okhuyn gửi lúc 22-3-2017 09:00 PM
Có vẻ phim sẽ có nhiều cảnh đấu đá nhau đây, nhìn gương mặt 2 nhân vật chính vừa ...

Biên kịch phim này là bk của 2 bộ nặng đô Punch và The Chaser, dựa theo phong cách thì kế tục có lẽ cũng sẽ ko dễ xem, dù rất được giới chuyên môn đánh giá cao. Vì nặng đô, ko dễ xem nên rating của 2 phim đó cũng ở mức trên 10 mà thôi, cho nên sẽ ko có gì đáng ngạc nhiên nếu Whisper rating ko bùng nổ mà thuộc dạng ổn định. Đồng thời, nam 2 và nữ 2 cũng ko phải là dạng diễn viên giàu mị lực với năng lực vượt trội mà chỉ ở mức tạm, nên nó cũng sẽ có thể sẽ là yếu tố ảnh hưởng đến độ tăng trưởng rating. Thứ 3, nam chính gần đây có chút scandal và có một bộ phận ko nhỏ công chúng giảm bớt thiện cảm với anh, đồng thời phim trước của anh cũng ko thành công lắm, cho nên việc bộ phim này bị ảnh hưởng bởi điều đó đến mức nào thì phải chờ xem thêm. Tuy nhiên, bộ phim này có vẻ sẽ có nhiều bí ẩn, và mình kỳ vọng nó sẽ đủ lôi cuốn và xúc động. Ko biết trung tâm câu chuyện sẽ nghiêng về phía nữ chính hay nam chính, mình thì thích mỗi nhân vật (ngay cả vai phụ) đều có câu chuyện đặc sắc, có như vậy mới gia tăng độ phát sáng của từng nhân vật và làm chỉnh thể phim thêm phong phú. Dự đoán phòng ngừa điều xấu nhất, nhưng hy vọng là điều tốt đẹp nhất sẽ đến với phim của ss Bo Mình ko mong phim khởi đầu với rating cao rồi rụng dần rating, mà bắt đầu với mức tầm 11-12 rồi tăng dần đều sẽ tốt hơn. Bắt đầu rating quá cao dễ áp lực lớn và nếu ko may giảm rating một cái là mang tiếng xịt liền, ko tốt. Phong cách bí ẩn rùng rợn gần đây đang lên hương, tuy nhiên sau khi căng thẳng với Defendant thì mình mong phim này sbs sẽ xử lý mềm một chút để đổi vị và giảm áp cho khán giả, có vui có buồn có cute có hoành tráng chớ đừng một đường căng thẳng ko thì xem mệt. Phim này lại là phim tái xuất giang hồ của ss Bo sau khi sinh nên mong là nó có đặc trưng hấp dẫn riêng và ko cần bị so sánh với các tác phẩm trước của ss Bo - tránh rơi vào thế hạ phong như Jun Ji Hyun với LOTBS. Thú thật là mình thấy phim này giới thiệu khá mơ hồ và ko biết điểm nhấn của phim nằm ở đâu - sức bật của đề tài là gì, ý chí, trả thù, công lý, công kích thoái hoá đạo đức hay là gì? Rồi một cảnh sát và một thẩm phán bằng cách nào lại có mối liên kết được với nhau là một điều ko mấy thuyết phục, đó là một mối liên kết rời rạc, nhất là ở Hàn, công tố và luật sư mới là người có liên quan với thẩm phán, còn cảnh sát và thẩm phán thì ko, hơn nữa quyền lực của cảnh sát còn bị đè ép dưới sự điều hành của công tố nữa. Có lẽ vai phụ sẽ có người đóng vai công tố chăng, nam 2 chẳng hạn? Có như vậy ràng buộc giữa các nhân vật mới trở nên chặt chẽ hơn. Tuy nhiên dàn cast tiền bối ở nhóm cast phụ nhìn khá mạnh nên dù ko thấy nam 2 nữ 2 hấp dẫn nhưng cũng vẫn giữ lại chút kỳ vọng, hy vọng vai phản diện sẽ là vai xuất sắc và rơi vào tay một tiền bối cực mạnh. @khanhkhungvui

P.S Sau khi suy nghĩ thêm thì mình nghĩ có khả năng mối quan hệ giữa cảnh sát và thẩm phán trong phim này có thể ko phải là quan hệ đồng minh như hình dung thông thường mà là quan hệ đối đầu. Vd vị nam thẩm phán đối tượng ăn hối lộ/lạm quyền chịu sự điều tra của phía nữ cảnh sát chẳng hạn. Có như vậy mới lý giải thông liên kết của phim và mối quan hệ của nhân vật.

P.S 2 Vấn đề scandal của nam chính chỉ là vấn đề phụ và mang tính ko khẳng định trong đánh giá. Điều quan trọng muốn nói ở đây là đề tài của phim này có thể là đề tài nặng đô. Các phân tích chỉ nhằm đưa ra dự đoán về các nguy cơ mà phim có thể gặp phải, đồng nghĩa mong muốn bộ phim có thể thuận lợi chiếu phim và giải quyết ổn thoả nếu như có rắc rối phát sinh, cũng như hy vọng phim xây được con đường tiếp nhận và sự đồng cảm của người xem.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 23-3-2017 11:58:34 | Chỉ xem của tác giả
roseskissdarl gửi lúc 23-3-2017 11:40 AM
Biên kịch phim này là bk của 2 bộ nặng đô Punch và The Chaser, dựa theo phong cách th ...

Mình thì thấy 2 anh chị nam nữ thứ ngoại hình với diễn xuất cũng ổn đấy chứ.
Với mình thì một bộ phim hay không phải là do rating, nhưng nếu phim hay có rating cao thì càng tốt.
Mình cũng mong là phim tuy có đau thương đấu đá nhưng vẫn có chút gì đó nhẹ nhàng vui vẻ một chút, mới xem một phim căng thẳng xong cũng lại một phim căng thẳng nữa thì đúng là mệt thật.
Nói chung là vẫn hy vọng là phim của chị Bo sẽ thành công.
À mà, scandal mà bạn nói về nam chính là gì thế? Mình có để ý thấy tin nào đâu nhỉ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 23-3-2017 12:39:04 | Chỉ xem của tác giả
okhuyn gửi lúc 23-3-2017 11:58 AM
Mình thì thấy 2 anh chị nam nữ thứ ngoại hình với diễn xuất cũng ổn đấy chứ.  
V ...

Diễn viên, nhất là dv phụ, là một lực lượng quan trọng trong việc làm cho bộ phim trở nên chặt chẽ và có liên kết tốt, là mắt xích quan trọng làm cho câu chuyện chi tiết rõ ràng và mượt mà. Nam 2 nữ 2 ko kém nhưng khí tràng ko sáng, nếu họ ko đổi phong cách diễn xuất thì sự nghiệp sẽ còn lót đường xám xịt dai dẳng, mãi mãi ko diễn ra được nhân vật đánh sâu vào lòng khán giả bởi khí tràng ko đủ lực sáng vượt trội. Nó ko là vấn đề vai phụ mà là dù cho giao cho họ vai chính họ cũng ko toả sáng được, một dạng trì trệ và thiếu độc đáo, thiếu bức phá và rung động trong diễn xuất.

Về nam chính thì đó là scandal cá nhân, ko liên quan diễn xuất. Tuy nhiên, thiện cảm của công chúng ko chỉ đến từ diễn xuất mà còn bởi nhân cách, nỗ lực, khiêm tốn, khéo léo... nên ko thể coi thường nếu hình tượng bị bớt đẹp đi khi cách ứng xử trong đời tư ko đủ khéo léo. Nam chính ko được đón nhận thiện cảm mấy trong các scandal chia tay.

Thứ 3, dù sao cũng sẽ có sự so sánh vì phim này là tái xuất của ss Bo. Hãy xem cách LOTBS bị mỉa mai thua kém Man from the stars, nó là một sự cay đắng dù rating LOTBS là khá cao. Vấn đề ko phải chỉ là rating mà nó rất phức tạp, sự đón nhận có tốt đẹp hay ko, độ tăng trưởng của rating có bền vững hay là chỉ dậm chân tại chỗ, rồi nếu có báo ác ý công kích thì ứng phó có đủ tốt... Kỳ vọng quá cao cũng dễ gây đảo lộn mạnh một khi có biến cố xảy ra. Khi mình nói đến sự đón nhận của công chúng thì ko phải là nói về fan mà là nói về đám đông nhiều thành phần, ko nói về riêng bạn đón nhận ra sao mà là lo lắng tổng thể đón nhận sẽ như thế nào. Nhất là xảy ra sự ác ý công kích của báo chí và biến cố bất ngờ khó chu toàn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 23-3-2017 12:50:17 | Chỉ xem của tác giả
roseskissdarl gửi lúc 23-3-2017 12:39 PM
Diễn viên, nhất là dv phụ, là một lực lượng quan trọng trong việc làm cho bộ phim tr ...

Mình rất cảm ơn bạn vì đã cmt trả lời rất có tâm như thế này nhưng hình như bạn không hiểu ý mình. Mình không có nói là kỳ vọng quá cao, mình cũng không đặt nặng về vấn đề rating vì mình cũng biết rating chẳng phải yếu tố duy nhất quyết định bộ phim có hay có đáng xem hay không. Mình chỉ muốn tin là chị Bo sẽ làm tốt trong phim mới thôi.
Còn vấn đề scandal của Lee Sang Yoon, mình đang muốn hỏi bạn đang muốn nhắc tới scandal nào thôi, chứ mình cũng biết là scandal là liên quan đến vấn đề cá nhân rồi. Vì mình cũng có search mà không tìm thấy anh ấy có scandal nào gần đây ấy.

Bình luận

À, ra là tin chia tay à. :))) Mình nghĩ chắc là chả sao đâu. Yêu nhau rồi chia tay là bình thường mà.  Đăng lúc 23-3-2017 03:58 PM
http://netizenbuzz.blogspot.com/2017/01/uee-and-lee-sang-yoon-break-up-after.html?m=1  Đăng lúc 23-3-2017 03:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách