Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: qvklnn2000
Thu gọn cột thông tin

Các PD chọn ra phim truyền hình hay nhất nửa đầu 2016

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 3-7-2016 21:22:09 | Xem tất
Signal vẫn là phim TH tuyệt nhất và anh gấu là diễn viên xuất sắc nhất.

Các PD cũng có lựa chọn giống mình cảm thấy thật ấm lòng.

Vẫn hơi tiếc con Baeksang.. hức hức... hẹn gặp lại anh ở lễ trao giải của tvN vậy.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-7-2016 21:25:42 | Xem tất
Mình thặc đi sau thời đại, có mỗi Des là coi mà cũng chỉ có 4 tập
Cơ mà nghe nói Signal hay cực
CŨng mún thử xem mà cân não nên chưa dám rớ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-7-2016 21:36:55 | Xem tất
Để mà nói xuất sắc nhất thì bản thân mình chọn Signal, từ diễn viên kịch bản cho tới diễn xuất, không chê vào đâu được còn tươi mới mà mình cảm thấy vui vẻ thì có OHYA, như một luồng gió mới Remember hay mà buồn quá DOTS thì cũng là đề tài mới, nhưng mình k xem lại nhiều bằng OHYA Cảm ơn chủ thớt dịch tin nhé, các PD chọn toàn phim hay thế này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-7-2016 22:39:22 | Xem tất
ôi ôi làm sao mà chọn đc hả trời, film nào cũng hay toẹt vời, Sinal thì kịch tính, lôi cuốn, Another Oh Hae Young thì lãng mạn và chân thực tới muốn xỉu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-7-2016 22:46:34 | Xem tất
Oh Hae Young!
Hiện vẫn đang bấn loạn với OHY mà chưa thoát ra được.
2/4 phim của tvN, chất lượng phim tvN ngày càng tốt hơn.
Biết đến tvN từ hồi xem Queen In Hyun's man, từ đó năm nào cũng xem ít nhất 1 bộ của tvN.
Sign chưa xem, nhưng có lẽ lúc nào đó sẽ xem, phim kiểu đó cần bình tĩnh mà xem
Thanks chủ thớt đã dịch
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-7-2016 23:31:52 | Xem tất
ôi xem đc 3/4 phim
chỉ còn signal là mình chưa xem vì thể loại ko hợp gu lắm
những phim còn lại thì đều rất đáng xem
DOTS thì khỏi bàn, nội dung hay diễn viên đẹp mà lại đầu tư công phu
Oh Hae Young again cũng rất hay. nội dung phim nhẹ nhàng chân thực và chemise giữa nam nữ chính thì quá đỉnh )))
remember cũng rất hay tuy thể loại melodrama nhưng xem rất cuốn
tks bạn trans tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-7-2016 09:08:01 | Xem tất
Thấy tiêu đề là mình phải vào hóng khẩn trương.
Rồi, xong. Bảng xếp hạng này đã cho mọi người thấy cái nhìn tổng quát chính xác về tình hình phim nửa đầu năm 2016. Mình xin tự giới thiệu mình là fan phim DOTS, với mình đó là phim có đề tài mới lạ, dàn diễn viên trai xinh, gái đẹp. Có giải trí, có nhân văn. Có những câu thoại rất hay. Mình có cái tật đọc truyện và xem phim thì thích nhân vật có cá tính và lời thoại hay một chút thì sẽ đủ để bỏ qua một vài chỗ sạn không thể không có trong phim truyền hình (như kiểu mấy tập cuối hơi ảo cho nhân vật đại úy Yoo...).
Xong đến giải beaksang, nhiều fan film signal vào chê quá. Chê DOTS, nâng signal lên tầm cao hơn hẳn. Signal mới xứng đáng, Signal thế nọ, signal thế kia... Cay mũi thế là lò dò đi xem...
Nhận xét của mình sau khi xem xong 4 tập phim vào tối qua (và chắc chắn mình sẽ xem tiếp) là phim hay, chú diễn viên chính lẫn bạn Je Hoon đóng đạt quá, diễn viên kể cả đóng vai quần chúng thôi diễn cũng xuất sắc. Đề tài hình sự, tâm lí tội phạm bản thân nó đã là một sự hấp dẫn rồi cộng thêm yếu tố xuyên không một chút quá mới mẻ. Phim signal cũng có tí ảo đấy thôi. Liên lạc qua một cái bộ đàm xuyên thời gian với nhau. Nhưng đặt trong tổng thể phim xuất sắc, yếu tố ảo diệu đó không nói lên điều gì cả...
Cái mình muốn nói ở đây. Các bạn xem phim không nên đặt hai bộ phim về 2 đề tài hoàn toàn trái ngược nhau như thế để cân đo, đong đếm, rồi nói rằng phim này mới hay, phim kia chỉ là phim thương mại, rẻ tiền không nhân văn. Nó như kiểu so sánh bạn đi cùng bạn của bạn đi uống nước, bạn chọn cafe, bạn của bạn chọn smoothies. Sự lựa chọn khác nhau đó bạn không thể nói là đồ uống của bạn ngon hơn của bạn bạn vậy. Tùy gu thưởng thức của mỗi người, tùy từng sở thích cá nhân của mỗi người. Đừng vì cái tôi của mình mà cho rằng gu của người khác kém cỏi hơn mình.
Mình văn không hay, chữ cũng không giỏi. Chỉ có đôi lời tâm sự nhân ngày mưa gió và tối chuẩn bị về cày tiếp signal...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-7-2016 09:34:18 Từ di động | Xem tất
2 phim của Tvn kịch bản đều lạ và thú vị nhưng giá tri nhân văn cao thì HDMT đc đứng nhất rồi.Bản thân mình thích phim Signal nhất .Biên kịch quá ok tình tiết họp lí gây cấn ,đây là thể loại viết rất khó.Xem phim mà cứ phải tò mò suy nghĩ đển tập sau .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-7-2016 09:43:36 | Xem tất
Signal quay cuốn chiếu , k phải quay trước 100%
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-7-2016 09:57:56 | Xem tất
Signal. Từ kịch bản đến nội dung luôn!
Hầu như đã xem trong danh sách này nhưng chưa phim nào trong danh sách xem trọn vẹn trừ Signal
Sao R88 ko nằm trong danh sách

Bình luận

Thua :))) Thấy bên Soompi cũng quá trời bạn hỏi về R88 mà cũng không biết sao luôn :D  Đăng lúc 4-7-2016 04:44 PM
Thế à, thế Remember tưởng cũng phải 2015 chứ nhỉ :D  Đăng lúc 4-7-2016 04:41 PM
Chắc R88 thuộc về năm 2015 rồi :vv  Đăng lúc 4-7-2016 04:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách