Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 18679|Trả lời: 25
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Các PD chọn ra phim truyền hình hay nhất nửa đầu 2016

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Mới đây 10 nhà sản xuất đã cùng nhau chọn ra phim truyền hình hay nhất nửa đầu 2016. Các PD đến từ đài cáp (tvN) lẫn đài truyền hình quốc gia đều là bên thứ ba, nghĩa là không ai trong số họ tham gia vào những bộ phim đã được chọn.

“Descendants of the Sun”

“Descendants of the Sun” quay trước 100%, phát sóng trên KBS, và đã tạo nên làn sóng Hallyu củng cố vị trí của các diễn viên chính trong ngành công nghiệp này. Bộ phim là dự án đầu tiên của Song Joong Ki sau khi anh xuất ngũ và thật phù hợp rằng phim kể về mối tình giữa một chàng lính cùng một cô bác sĩ.

“Signal”

Bộ phim của tvN cũng là quay trước 100% và đạt lượt xem cao cũng như nhiều lời khen ngợi nhờ câu chuyện độc nhất của mình. "Signal" kể về hai nhóm thực thi pháp luật làm việc cùng nhau để giải quyết những vụ án treo thông qua một chiếc bộ đàm thần bí có thể truyền thông tin giữa quá khứ và tương lai.

Cả "Descendant of the Sun" và "Signal" đều đạt vị trí thứ nhất với 4/10 phiếu bầu.

“Oh Hae Young Again”

Cả "Remember" của SBS và "Oh Hae Young Again" của tvN đều đạt 1/10 phiếu và giữ vị trí thứ 2 trong danh sách. "Oh Hae Young Again" là một bộ phim khác của tvN khiến cả nước ngạc nhiên với chuyện tình thú vị trong phim và đã tạo nên rating kỉ lục qua từng tập phim.

"Remember"

Bộ phim của đài SBS là một trong những dự án sau xuất ngũ của Yoo Seung Ho và được cho rằng là dự án nổi tiếng nhất. Yoo Seung Ho đóng vai một luật sư, với trí nhớ trung thực như những bức ảnh, tìm kiếm công lí cho cha mình.

Source: Naver
Etrans: Soompi
Vtrans: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 3-7-2016 18:18:37 | Chỉ xem của tác giả
Phim Descendant of the Sun công nhận quay công phu và nội dung cũng mới mẻ thật, dàn cast lung linh khỏi bàn.
Riêng mình thích phim Another Oh Hae Young vì rất chân thực, chemistry 2 diễn viên quá đáng yêu, kịch bản thu hút chú ý nhiều lứa tuổi, lạ, kịch tính nữa.
Đang rất chú ý nhiều phim của TVN đây.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 3-7-2016 18:40:00 | Chỉ xem của tác giả
Rất thích Signal, kiểu phim xem mà rợn hết cả tóc gáy, không dám so sánh với các phim khác vì mình không xem. hihi. Sự thành công của phim cũng biết được là phim chất thế nào từ nội dung đến diễn viên. Quá tuyệt!!
Nói chung là rất thích Signal và đặc biệt là anh Je Hoon
Cảm ơn bạn dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 3-7-2016 19:28:34 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
again oh hae young có vẻ hot nhỉ. k có ý định xem phim đâu nh thế này chắc lại phải ngồi cày rùi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 3-7-2016 19:57:44 | Chỉ xem của tác giả
Đúng thật các phim video truyền hình mà cá PD
lựa chọn đều là những bộ phim rất nổi tiếng và
có rating rất cao .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 3-7-2016 20:32:16 | Chỉ xem của tác giả
Vô cùng vô cùng vô cùng thích Oh Hae Young ~~~

Còn cuồng hơn cả Descendants of the Sun nữa

Tính cách của nữ chính qá khùng quá độc đáo luôn

Đã xem lần 2 ^^

Bình luận

@nanhtrang11: cp tớ ship tan hơi nhìu cơ mà ship là nghề của chúng ta  Đăng lúc 10-7-2016 11:12 PM
huhu ship hai ng nhiệt tình vậy mà. có thể cứ hi vọng đc k nhỉ ^^  Đăng lúc 8-7-2016 11:26 PM
@nanhtrang11 : 2ng phủ nhận hết trơn shoy bạn ơi :(  Đăng lúc 8-7-2016 10:56 PM
another oh hae young xây dựng tính cách cứ tưng tửng được cả nhà luôn. mà diễn viên diễn chân thức. hi vọng 2 người này hẹn hò ngoài đời luôn đẹp đôi quá mà   Đăng lúc 8-7-2016 10:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 3-7-2016 20:39:22 | Chỉ xem của tác giả
Signal Signal Signal
Phim đã hay xuất sắc rồi, Jin Woong còn được chọn là nam chính của nửa đầu 2016 bởi các PD nữa.
Từ khi xem Signal xong mất vài tháng mới có thể xem tiếp một bộ phim khác của Hàn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 3-7-2016 20:53:35 | Chỉ xem của tác giả
Đã xem cả 4 phim được bầu, cá nhân mình thừa nhận là cả 4 phim đều đáng xem cả, mỗi phim đều có những điểm thu hút khác nhau, vì vậy xin dành tặng các bạn chưa xem 4 phim này tốt nhất nên down ngay về máy để xem đi ạ...^^
Cảm ơn chủ thớt dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 3-7-2016 21:05:24 | Chỉ xem của tác giả
hay và sâu sắc thì có Ký ức
hồi hộp như phim hành động bên mảng điện ảnh thì có tín hiệu
hai phim kia không phải là phim dành cho lứa tuổi trung niên nên cảm nhận là không hay
nói chung là thích kiểu phim dạng như ký ức và tín hiệu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 3-7-2016 21:08:29 | Chỉ xem của tác giả
Do các PD chọn thỳ không có gì phải bàn cãi rồi
thanks bạn tran
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách