Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 1235|Trả lời: 4
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Ca sĩ - nhạc sĩ Sunwoo JungAh và giọng ca chính - trưởng nhóm CNBLUE Jung Yong Hwa cùng hợp tác trình diễn một tiết mục đầy cảm xúc - Teaser

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Ca sĩ - nhạc sĩ Sunwoo JungAh và giọng ca chính - trưởng nhóm CNBLUE Jung Yong Hwa
sẽ cùng hợp tác trình diễn một tiết mục đầy cảm xúc.

Cr.to Soompi

Công ty quản lý của họ cho biết ngày 15.01 Jung Yong Hwa và Sunwoo JungAh sẽ cho ra mắt "Empathy" (Giao cảm), dự án bắt nguồn và thể hiện cảm hứng âm nhạc họ nhận được từ nhau. Những hình ảnh đầu tiên về dự án này được cty quản lý của cả hai đăng tải trên Facebook chính thức.

Sunwoo JungA là một nhạc sĩ tài năng, người đã nhận được giải thưởng "Musician of the Year" (nhạc sĩ của năm) và "Best Pop Album Award"(album nhạc pop hay nhất) tại Korean Music Awards lần thứ 11 chol album thứ 2 của mình và là người từng tham gia sáng tác cho các nghệ sĩ nhà YG như 2NE1, Lee Hi, GD, Top. Cô ấy cũng liên tục góp giọng trong các dự án album của Lee Seunggi, Lee Sunhee, Toy (Yoo Heeyeol), MC Mong, Primary, và album thuộc các dự án của Epitone.

"Giao cảm" là dự án hợp tác toàn diện đầu tiên mà cô ấy tham gia toàn bộ quá trình sản xuất thay vì chỉ sáng tác và góp giọng .

Jung Yonghwa đã tiến sâu vào lãnh vực sác tác và hòa âm qua việc sáng tác gần 30 ca khúc trong album solo, album trong nước cũng như album tiếng Nhật của CNBLUE, khẳng định khả năng của mình ở vai trò ca sĩ- nhạc sĩ. Người hâm mộ đang rất mong chờ sản phẩm âm nhạc có sự chung tay nỗ lực của 2 ca sĩ - nhạc sĩ tài năng nổi danh Jung Yonghwa và Sunwoo JungA này.

Video giới thiệu sẽ được tung ra trên trang web chính thức của họ vào nửa đêm sang ngày 12.01.

Nguồn: Newsen
Entrans: Heich
Link: http://justjyh.com/xe/music/283234
Vtrans: [email protected]

Jung Yong-hwa hợp tác với Sunwoo Junga

Hôm nay Công ty giải trí FNC cho biết giọng ca chính - trưởng nhóm CNBLUE Jung Yong Hwa cùng nữ ca thực hiện một ca khúc ballad.

Chưa nhiều thông tin về ca khúc này, họ chỉ cho biết sẽ tung video giới thiệu vào giữa đêm nay, thứ hai 11.01.

Sunwoo Junga là ca nhạc sĩ ra mắt năm 2006 với album “Masstige”. Từ đó đến nay, cô ấy là nhà sản xuất cho Công ty giải trí YG tham gia thực hiện một số album cho 2NE1 2NE1, GD&TOP và Lee Hi.

Cô ấy chính thức có bước đột phá trong sự nghiệp vào năm 2013 với album thứ 2 “It’s Okay, Dear,” (Ổn thôi, cưng) và góp giọng trong album của các ca sĩ khác như IU và Seo In-young.

Sunwoo là nghệ sĩ mới nhất trong danh sách các nghệ sĩ trong làng nhạc hợp tác với Jung, bao gồm cả Peter Malick, Yoon Do-hyun và Verbal Jint.

([email protected])

Link: http://kpopherald.koreaherald.co ... 01111811384633363_2
Vtrans by [email protected]

Jung Yong Hwa & SunWoo Jung A - "Empathy" Teaser

Cr. to CNBLUE

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 11-1-2016 18:50:51 | Chỉ xem của tác giả
E nữa nè SSHD--sến Alyssa đang ngồi kế bên vừa có New của SSHD là hối rồi-hôm nay New ngắn-chúc Hwa năm mới 2016 đại thành công và hợp tác rất nhiều sao hàng đầu cái cô này hát hay lắm vì Alyssa nhà E có lip của cô--**
Merci SSHD Alyssa muốn chúc aHwa đc nhiều tốt đẹp--sến viết đc mấy câu tiếg việt vậy là giỏi ha SSHDMerci chúc SSHD được nhiều sức khỏe--bybye.

Bình luận

Chắc vì chủ yếu là các anh già nên chậm sub :) ss cũng thích các show du lịch và ẩm thưc heheh  Đăng lúc 13-1-2016 08:59 PM
lceland C thì chưa đi cn C nó đi rồi:*sp tới cháu C sag bn đó lm việc 3thág đi cũg gần thôi mỗi nước có vẻ đẹp khác nhau mùa này bn đó cũg giốg pháp-=-  Đăng lúc 13-1-2016 08:21 PM
ss ơi,em có làm được sub đâu,em cũng phải chờ người ta làm sub cho xem mà =))khi nào có em báo các ss ngay^^ mà ss hhhhsh đi Iceland bao giờ chưa ạ?nghe bảo đẹp lắm   Đăng lúc 13-1-2016 08:07 PM
này nhé nàg hứa thì phải lm cho lẹ chờ nàg dài cổ tới VN luôn--hay thiệt cứ mỗi lần vào nhà SSHD là mìh có cơ hội tâm sự nhỉ SSHD-£££  Đăng lúc 13-1-2016 07:21 PM
em đang đợi mòn mỏi, khi nào có sub em sẽ quăng link cho 2 ss liền :D em thích mấy ct đi du lịch như vậy lắm, lại thêm các anh già này rất bựa và hải :v  Đăng lúc 13-1-2016 07:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 12-1-2016 20:04:03 | Chỉ xem của tác giả
keke, em hóng cái bài này mấy hôm nay
lúc biết tin hơi ngạc nhiên, cũng chẳng biết chị này
cơ mà xem teaser thấy thích quá
mà đọc news của ss mới biết chị ấy là nhà sx của YG, lại từng góp giọng trong album của IU (mặc dù em chưa điều tra ra được là bài nào)
hi vọng lần hợp tác này sẽ thành công
lần trước Hoa nói muốn hợp tác với nghệ sĩ nữ, thế mà làm luôn nhanh gọn lẹ ghê

p/s: ối ss ơi, hồi chiều thấy news Shin thân iu đi đóng phim mà em há hốc mồm
cứ tưởng Hyuk sẽ xuất chiêu trước chứ
hóng phim của Shin quá đi mất
lại còn đóng với JUng Il Woo nữa - zai đẹp everywhere

Bình luận

em follow mấy bạn Boice trên twitter, hôm qua đến giờ cái bạn ấy cứ tweet bộ ảnh của Híp mãi, em cũng chả nhớ em xem bao nhiêu lần rồi nữa =))  Đăng lúc 13-1-2016 07:20 PM
ai cũg Y nhiều thế--E cũg đag ngóg Show của ah già Ohlala vn chưa ngoi ra--  Đăng lúc 13-1-2016 06:05 PM
Hell:Show thời trag của Mhyuk Ở đâu SSHD-hiện giờ sếnAlyssa đag trog máy bay đi mỹ rồi SSHD E sẽ báo cho sến bt chủ nhật nó về-:tim chỉ có 1 trog tim >>  Đăng lúc 13-1-2016 06:03 PM
Thấy chưa Alyssa,có người còn ré lên kìa :)) Thế ohlala nhìn bn lần từ hôm qua đến giờ rồi ? ;)  Đăng lúc 13-1-2016 04:40 PM
Ôi zời ơi,bộ ảnh của Minhyuk làm em choáng từ hôm qua đến giờ.Thiếu nước ngồi ré lên như con điên :)))))  Đăng lúc 13-1-2016 04:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 13-1-2016 11:48:08 | Chỉ xem của tác giả
Project này là một ví dụ chứng minh cho YongHwa là tuýp người "nói - là - làm" " nói-được-làm-được",nhỉ?!
Đọc tin mới nhớ là Yong đã nhắc tới Sunwoo JungAh trước đây.
Lần hợp tác này cũng cho thấy,ngoài việc theo đuổi thị trường âm nhạc theo xu hướng để thu hút nhiều khán giả hơn thì bạn Yong vẫn đau đáu với kiểu nhạc Indie lắm thì phải; Những kiểu nhạc underground đó không thể là trend được,nhưng lại là nơi nghệ sĩ có thể bộc lộ cái tôi của mình mạnh mẽ nhất,bản sắc nhất.
Ở đó,người ta cũng có thể thử nghiệm nhiều loại khẩu vị âm nhạc khác nhau. Có cái hay - cái không hay,nhưng nó làm phong phú đời sống âm nhạc hơn.
Chúc project này của bạn Yong thành công - và chờ thêm những sự kết hợp của bạn ấy với những nữ nghệ sĩxinh nữa,kaka!
(Chị Sunwoo JungAh này nhìn đã biết là thể loại cá tính zồi - phần nghe chắc là OK nhưng phần nhìn thì... ,just for fun)

Bình luận

Phần nhìn thì như thế là...an toàn:bạn tập trung hát,khán giả tập trung nghe ;)  Đăng lúc 13-1-2016 04:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
 Tác giả| Đăng lúc 13-1-2016 17:36:07 | Chỉ xem của tác giả
Ảnh từ dự án Empathy

Credit to CNBLUE Line

Credit to Naver

Bình luận

Mình lôi bài này gắn vào bài viết từ góc nhìn của SWJA thành news mới cho tiện theo dõi.Ko biết có phạm qui gì ko :)  Đăng lúc 14-1-2016 12:12 PM
Vậy đờn ông đẹp say mê làm việc mà họ thích và giỏi thì sao nhỉ ;)  Đăng lúc 14-1-2016 10:47 AM
Ai đó đã nói,đàn ông hấp dẫn nhất khi họ làm việc. Nhìn bạn Yong trong studio hay trên sân khấu luôn cực kỳ hấp dẫn (mình chưa thấy thích bạn ấy đóng phim,:D)   Đăng lúc 14-1-2016 12:02 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách