Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 12195|Trả lời: 102
Thu gọn cột thông tin

Ca khúc "Leon" của IU và Park Myung Soo đạt được Perfect all kill

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 24-8-2015 22:45:05 | Xem tất |Chế độ đọc
Ca khúc "Leon" của IU và Park Myung Soo đạt được Perfect all-kill

Ca khúc "Leon" của IU và Park Myung Soo trong chương trình đại nhạc hội âm nhạc  'Infinity Challenge Yeongdong Expressway Music Festival' đã đạt được "Perfect All-Kill"

Đôi song ca với tên gọi God-G đã chính thức đạt được chứng nhận "Perfect All-Kill" , giành vị trí thứ nhất trên tất cả các bảng xếp hạng thời gian thực (real-time), hàng ngày (daily), và hàng tuần (weekly) của các BXH âm nhạc trong cùng một thời gian.  

Xin chúc mừng!

Nguồn: http://www.allkpop.com/article/2 ... -a-perfect-all-kill
Dịch: [email protected]

Rate

Số người tham gia 5Sức gió +25 Thu lại Lý do
gemangel + 5 Ủng hộ 1 cái!
aimthemoon + 5 Rate lân la làm quen :))))
huongntd + 5 Ủng hộ 1 cái!
Pasta + 5 Ủng hộ 1 cái!
yotomo + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 24-8-2015 22:46:08 | Xem tất

jCr4aQZK-Uw

Bonus 1: Dành cho những ai chưa biết: ở Hàn Quốc có rất nhiều BXH âm nhạc trực tuyến trong đó Melon là trang lớn nhất. Mỗi BXH này thường có 2 chart nhỏ 1 cái là real-time chỉ những bài hát đang được nghe/tải nhiều nhất tại thời gian thực và 1 cái là daily là xếp hạng những bài được tải/nghe nhiều nhất trong ngày. Để đánh giá mức độ tổng quát độ hot của các bài hát thì một bảng xếp hạng tổng hợp tên là Instiz được ra đời, tổng hơp điểm từ 8 BXH lớn nhất HQ, gồm 2 chart là real-time và weekly (xếp hạng trong tuần). KHi một bài hát đạt #1 cả real-time và daily của 8 BXH thành phần thì cũng đồng thời #1 trên real-time của Instiz --> đạt được Certificated All-kill tức là All-kill được chứng nhận bởi Instiz. Khi ca khúc đó được Certificated All-kill và đồng thời đạt #1 cả trên weekly chart của Instiz thì sẽ đạt được Perfect All-kill viết tắt là PAK. Có nhiều trường hợp các báo đưa tin 1 bài được All-kill khi nó #1 hầu hết các BXH âm nhạc hoặc #1 real-time của các bảng đó nhưng ko đạt được các tiêu chí đã nêu ở trên thì ko phải là Certificated All-kill hay PAK "xịn" do Instiz công nhận

Bonus 2: clip diễn tập

cre: MBC

P/s: Thông tin trên chỉ mang tính tham khảo, mục đích chính là giữ mặt tiền cho đồng bọn vào quẩy kẻo lại trôi mất tích ra đảo hoang
Sau bao giờ chờ đợi em nhỏ nhà chúng ta đã đạt được PAK lần thứ . . . thứ mấy chả nhớ nữa tại nhiều lần quá

Bình luận

Cảm ơn em đã ới ss và giải thích chi tiết thế này.Ss mù tịt với các thể loại xếp hạng của Hàn.Nghe all kill là "hãi"(nể)rồi.Sorry ko bít phải còm gì cho news này :(   Đăng lúc 28-8-2015 05:00 PM
HAHa Ta bị nghiện cái instiz đó nàng ạ.Ma giờ nguyên cả đám nghiện giống nhau rồi  Đăng lúc 26-8-2015 05:41 PM
ohlala trùm quá oài :))))))  Đăng lúc 26-8-2015 01:43 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
MinhHạ + 5 Thông tin bổ ích :))
aimthemoon + 5 ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-8-2015 23:14:12 | Xem tất
IU cắt tóc này nhìn xinh và sexy dã man
Bất ngờ nhất là giờ mới biết chú Park Muyng Soo cũng là ca sĩ
Trước giờ chỉ biết chú là MC và diễn viên thôi

Bình luận

Mình hay xem Happy together nên biết chú ấy ! :D  Đăng lúc 29-8-2015 06:27 PM
Chú này đa tài lắm, chú còn là DJ nữa bạn ạ. DJ G-park  Đăng lúc 25-8-2015 11:10 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-8-2015 23:45:04 | Xem tất

Trả lời thưởng +5

Chúc mừng IU và bác Myung Soo nha
Thành tích all kill của bài hát đúng là quá ấn tượng luôn, nhìn mà choáng
Lần nào IU có sản phẩm âm nhạc mới là đều gây bão cả, bái phục bái phục
Thanks thớt đã dịch tin nha!

Bình luận

http://forum.kites.vn/thread/game-show-soi-dong-cung-trai-bong-tron-458335-1-1.html nếu có thời gian mời bạn tham gia game của ao cá đồng diều nhé  Đăng lúc 2-9-2015 09:41 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-8-2015 23:48:03 | Xem tất
cuối cùng Soribada đã phải chào thua
IU did it again, digital monster đã trở lại ~
không ngờ lần này công phá dữ dội như vậy, Certified PAK chắc cũng tầm 12 tiếng rồi ấy nhỉ ngồi trên ấy chắc mát lắm
hôm nay chú Park Myung Soo cũng đã phải thừa nhận không nên đụng vào bài của IU

150824 PMS on KBS Cool FM Radio Show: "IU is genius. if I put my hand on Leon, it'll be trouble"
cr: melloviciousiu

cr: IUmushimushi

à nhận xét về thành công mà suýt quên nhận xét về bài hát
ý tưởng tuyệt vời khi tách hai bản cho bài này, bản EDM cho biểu diễn và bản gốc để phát hành nhạc
bản audio nghe hay ơi là hay, thích nhất là đoạn có tiếng đàn ghi ta giọng của IU, đoạn rap của IU với giọng chú Myung Soo kết hợp cùng IU trong bài này cũng hợp ghê, nhờ IU mà khám phá ra công nhận, tai chuẩn đã được kiểm chứng
em nó nói tiếng Pháp cũng dễ thương nữa không biết sao IU nói tiếng Anh hay tiếng Pháp đều mang lại cảm giác ngồ ngộ yêu yêu giống nhau có tiềm năng, nên phát huy

bonus thêm tấm "khoảnh khắc lịch sử"

lần này vui quá, bài nào cũng hay cũng chất
nếu GD đã xác nhận muốn tham gia đại nhạc hội IC 2017 thì hy vọng em nó cũng sẽ ham vui mà bám đuôi cùng

p.s: thấy vụ tóc tai của IU có vẻ được quan tâm nên có bài I Cheated IU biểu diễn cùng GD và chú Myung Soo sau đó đây, tóc vẫn dài vẫn đẹp nhe em ấy nhìn như thiên thần lun sau chuyến này GD-IU shippers tăng cao đột biến

Bình luận

@ohla & táo: bạn mushimushi ghép đấy :)))) chọn cái ảnh cũng hơp ghê, rất đúng kiểu "casually kill the charts" nhỉ :))))  Đăng lúc 27-8-2015 03:13 PM
@yukihuynh: hi hi chắc là do sở thích mỗi người mỗi khác :D quan điểm của IU cũng là tập trung cho những người thích thôi mà :3  Đăng lúc 27-8-2015 03:11 PM
kể ra đoạn cuối hơi bị khác với lịch sử ghi chép, nhưng ss thích :") vì dù sao như vậy xem cũng đỡ tan nát T_T thích 2 người này kinh khủng luôn, nhất là YAI ♥   Đăng lúc 27-8-2015 03:08 PM
@toff: ừ, ss mới xem tầm 2 tuần trước. ss biết lịch sử trước nên đến tầm tập 13 15 gì đấy là ko xem nổi nữa T_T chỉ dám đọc sơ sơ recap :"(  Đăng lúc 27-8-2015 03:06 PM
ngồi ké mặt tiền nhé Yen :3 Ảnh PAK ghép bá đạo quá :)) Quá hợp :)) @toffiffee: Lâu lắm mới thấy nàng hiu hiu  Đăng lúc 25-8-2015 10:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-8-2015 23:50:50 | Xem tất
Chúc mừng  God-G với "Perfect All-Kill". Hôm qua, nghe tin là Hwangtegi đang xếp hạng 1 không ngờ hôm nay đổi lại là God-G. Thật lòng các bài trong Infinity Challenge Music Festival đều hay. Một lần nữa, xin chúc mừng!!!!!!!!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-8-2015 23:52:39 | Xem tất

Trả lời thưởng +5

T.T thật ra là mình đang cố kìm nén để chờ sub của tập này ra mới dám coi
Nhưng mà thấy đọc tình hình là đợt này bài nào cũng hay hết nên cũng mong chờ lắm lun ^^
chú PMS vậy mà hay ghê lun...đúng là ai làm với chú cũng áp lực cả nhưng ra toàn bài hay ko

Bình luận

http://forum.kites.vn/thread/game-show-soi-dong-cung-trai-bong-tron-458335-1-1.html nếu có thời gian mời bạn tham gia game của ao cá đồng diều nhé  Đăng lúc 2-9-2015 09:41 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-8-2015 00:13:19 | Xem tất

Trả lời thưởng +5

E toàn quen nghe mấy bài nhẹ nhàng của cô ấy :v Bài này nghe lạ hơn nhiều ss nhỉ..Hồi chiều có xem cái clip ở concert ...sau khi hát hết bài có nhạc EDM lên í..chồ quẫy sung ghê Chúc mừng IU all kill ^_^ Cindy styles Thanks ss êu dịch tin và hú e nha...sắp 29 rồi..*hóng*

Bình luận

Triều Tiên hả ss =)))))))))) hôm qua e có thấy soompi đăng :v  Đăng lúc 25-8-2015 01:21 PM
Ss cũng hóng quá :)) em nghe vụ bài Heart được HQ dùng để phát sang bên TT chưa? Potay luôn  Đăng lúc 25-8-2015 12:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-8-2015 00:52:23 | Xem tất

Trả lời thưởng +5

Lần này PAK thật là ngoạn mục
PAK từ trưa đến giờ và vẫn ngoan cố bám trụ
Không đùa với gái nhà em được đâu nha
Thank chủ thớt đã hú nha, chờ new mãi

Bình luận

Cái đội nằm vùng Instiz hết đợi PK lại đợi news muôna gãy cả cổ :))))  Đăng lúc 25-8-2015 12:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-8-2015 01:02:07 | Xem tất

Trả lời thưởng +5

Ngồi canh từ tối hôm qua lận, cuối cùng cũng PAK
mà ko ngờ là thời gian PAK cũng lâu hơn mình dự tính
IU jjang!!!
hiện tại Leon vẫn nằm #1 ichart nhá
cảm ơn ss ohlala08 đã mời ạ

Bình luận

ồ thế ạ. rảnh e sẽ mò xem thử  Đăng lúc 25-8-2015 09:34 PM
Cái show đó đang hot em ạ.Nếu ko tại IC vùi dập thì chắc cũng Ak đấy.Tuần này bên đó chung kết rồi nên dự là se hot  Đăng lúc 25-8-2015 06:28 PM
dạ ss Ô La. E ko rành mấy bài bên SMTM lắm nhưng thấy cũng lên BXH qoài. Nhưng trụ tới giờ là hay rồi ^^  Đăng lúc 25-8-2015 04:10 PM
Ss nghĩ là sẽ trụ cho tới khi mấy bài chung kết của SMTM phat hành.Mà em gọi ss Ô La là được rồi :D  Đăng lúc 25-8-2015 12:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách