Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 1553|Trả lời: 38
Thu gọn cột thông tin

BTS trở thành nhóm nhạc Kpop đầu tiên thắng giải tại Billboard Music Awards

[Lấy địa chỉ]
Trả lời thưởng 10 Sức gió Trả lời 5 Sức gió giải thưởng! Mỗi người 1 lần
Đăng lúc 22-5-2017 19:48:48 | Xem tất |Chế độ đọc

BTS hiện giờ là nhóm nhạc Kpop đầu tiên một giải về cho quê nhà tại Billboard Music Awards!

Nhóm đã tham dự lễ trao giải Billboard Music Awards tại T-Mobile Arena tại Las Vegas vào ngày 21/5, sau khi được đề cử tại hạng mục Top Social Artist năm nay. BTS đã phải vượt qua Justin Bieber, Ariana Grande, Selena Gomez, và Shawn Mendes để giành chiến thắng, trước đó mỗi năm giải thưởng này luôn thuộc về Justin Bieber kể từ khi nó được ra mắt từ năm 2011.

Ngay khi cổng bình chọn mắt đầu mở vào ngày 1/5, các fan của BTS là ARMY đã thể hiện tình yêu và sự ủng hộ của mình dành cho nhóm bằng cách bỏ phiếu thông qua Twitter và trực tuyến trên trang web của Billboard Music Awards. Lượng phiếu bầu bằng hashtag "#BTSBBMAs" vượt ngưỡng 300 triệu lượt bình chọn kể từ khi bắt đầu mở vote.

Trong buổi lễ, người ta thông báo rằng BTS đã chiến thắng giải Top Social Artist. Khi nhóm đứng trên sân khấu, Rap Monster đã nói "Chúng tôi vẫn không thể tin rằng chúng tôi đang đứng ở đây trên sân khấu tại Billboard Music Awards. Thật tuyệt vời khi có thể nhìn thấy tất cả các nghệ sĩ mà chúng tôi ngưỡng mộ, và chúng tôi cảm thấy thật vinh dự với điều này cùng tất cả các nghệ sĩ tuyệt vời ngay trước mắt chúng tôi"

Anh ấy cũng đã cảm ơn tất cả các fan trên khắp thế giới vì tình yêu dành cho họ và nói rằng các fan luôn làm họ tự hào "ARMY, xin hãy nhớ rằng: Yêu lấy mình, yêu lấy bản thân các bạn" anh ấy nói thêm. Sau khi cảm ơn người hâm mộ bằng tiếng Hàn, anh ấy cũng gửi lời cảm ơn đến Billboard vì đã luôn ủng hộ họ.

BTS là nhóm nhạc Kpop đầu tiên và là nghệ sĩ Hàn Quốc thứ hai giành chiến thắng tại lễ trao giải hằng năm này. Ca sĩ PSY là nghệ sĩ Hàn Quốc đầu tiên giành giải tại Billboard Music Awards khi anh nhận giải thưởng với hạng mục Top Streaming Song với ca khúc "Gangnam Style" vào năm 2013, và PSY đã đăng tweet chúc mừng BTS vào tháng trước ngay sau khi danh sách đề cử được công bố.

Giải thưởng này hoàn toàn xứng đáng khi BTS đã luôn thống trị bảng xếp hạng Social 50 của Billboard, đứng đầu bảng xếp hạng với 25 tuần kể từ khi đạt No.1 vào tháng 10 năm ngoài. Họ cũng trở thành nhóm nhạc Kpop có album xếp thứ hạng cao nhất bảng xếp hạng Billboard 200 vào mùa thu năm ngoái khi họ đạt vị trí No.26 với album "WINGS". Ca khúc chủ đề gần đây nhất "Spring Day" cũng đạt vị trí thứ 15 trên bảng xếp hạng "Billboard Bubbling Under 100" (dành cho những ca khúc ngay dưới Hot 100), và Billboard đã ví rằng "chưa từng có trong lịch sử Kpop trên bảng xếp hạng single của Billboard"

Chúc mừng BTS!

Nguồn: soompi
Vtrans: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-5-2017 20:23:39 | Xem tất

Trả lời thưởng +5 Sức gió

Hồi chiều vừa comment bên facebook xong, đoán ngay bên kites kiểu gì cũng có news mà. Chúc mừng các chàng trai một lần nữa. BTS là một niềm tự hào của nền âm nhạc Hàn Quốc. Hãy luôn nỗ lực và thành công hơn nữa nhé. Luôn ủng hộ âm nhạc của các bạn ^^

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Atula1994 + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-5-2017 21:27:16 | Xem tất

Mình biết ngay BTS sẽ có giải mà,tự hào quá, ngày càng tiến bộ và thành công, chúc các chàng trai của chúng ta sẽ vươn xa hơn nữa, vị trí này không phải ai cũng cũng có thể vươn tới, các anh đã nổ lực rất nhiều, vượt qua bao khó khăn mới có được thành quả như ngày hôm nay, một lần nữa xin chúc mừng BTS, thanks bạn trans.

Rate

Atula1994 + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-5-2017 21:51:20 | Xem tất

Chúc mừng các chàng trai tài giỏi BTS
Họ xứng đáng với giải thưởng này khi BTS đã luôn thống trị bảng xếp hạng Social 50 của Billboard, đứng đầu bảng xếp hạng với 25 tuần kể từ khi đạt No.1 vào tháng 10 năm ngoài.
Hoàn toàn chả hiểu gì về hệ thống giải thưởng của Mỹ, nhưng rất vui vì BTS đã đạt giải ở thị trường âm nhạc lớn nhất hành tinh này
1 lần nữa chúc mừng nhé, các chàng trai BTS

Rate

Atula1994 + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-5-2017 22:12:48 | Xem tất

chúc mừng, chúc mừng BTS
mới đọc tin này hồi chiều thôi *bị đứa cháu nó khủng bố news feed mà*
đọc loạt bình luận ngợi khen của netizen xong thì đến một đứa không phải fan BTS chân chính như mình còn thấy vui lây cơ *thấy người sang bắt quàng làm họ*
cảm ơn chủ thớt

Rate

Atula1994 + 5 like đứa cháu :))))))))))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-5-2017 22:25:35 | Xem tất

Chúc mừng BTS, chúc mừng ARMY
một chuỗi ngày trường kỳ kháng chiến cuối cùng cũng đi đến kết thúc có hậu
Chúc mừng một giải thưởng lớn nhưng là xứng đáng với những gì BTS đã thể hiện
Đêm nay chắc ARMY khỏi ngủ =)

Rate

Atula1994 + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-5-2017 22:30:53 | Xem tất

Xem vid, nhìn sân khấu tuyệt lắm
Cả những cái vỗ tay chúc mừng, những khuôn mặt vui vẻ và thân thiện mà mọi người dành cho BTS nữa
Chúc mừng các chàng trai. Sự cố gắng đã được công nhận với chiến thắng xứng đáng
Cảm ơn chủ thớt.

Rate

Atula1994 + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-5-2017 22:43:51 | Xem tất

Yêu các con quá nhiều <3
Trời ơi nghe leader của chúng ta nói mà tim mị rụng rời à, lại thêm cảnh Miley ngồi vỗ tay gật gù nữa, ôi lúc đấy cảm thẩy tự hào về các con ghê luôn!!
#BTSBBMAs đã thành công rực rỡ rồi, huhu
Thank bạn dịch tin ^^

Rate

Atula1994 + 5 Lovelies :D

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-5-2017 22:44:47 | Xem tất

Chúc mừng các chàng trai BTS
Một giải thưởng lớn xứng đáng với những gì BTS đã cố gắng
Cảm ơn bạn chủ thớt nhé!

Rate

Atula1994 + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-5-2017 22:57:04 | Xem tất

mình xem gif có tí chút thôi
hình như có Miley ngồi bên dưới vỗ tay rồi cười cười nữa
nhìn thấy sự tôn trọng của các nghệ sĩ khác giành cho BTS mà vui ghê
chúc mừng cả nhóm.

Bình luận

thế k xem đâu. Cho xin tên nữ đi bạn :)))  Đăng lúc 30-5-2017 12:36 PM
bởi vì 1 người là nv phụ, còn 1 người là phụ của phụ, bắn hint tung tóe nhưng chẳng thành đôi =)) cùng 1 cái kết vô cùng vớ vẩn =))  Đăng lúc 29-5-2017 10:59 PM
Nhìn nhân vật nữ xinh thế cơ :)) sao lại thất vọng vậy ???  Đăng lúc 29-5-2017 05:33 PM
mình chỉ có thể bình luận 1 câu chân thành rằng, đừng vì nhìn chữ ký này mà xem phim =)) rồi bạn sẽ thất vọng lớn.  Đăng lúc 27-5-2017 09:42 PM
Bạn cho mình biết phim dưới chữ ký với nhé :D  Đăng lúc 27-5-2017 06:05 PM

Rate

Atula1994 + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách