Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 3239|Trả lời: 16
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Bốn nam diễn viên làm "Reply 1988" tỏa sáng

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Có ai bị ám ảnh Reply 1988 như tôi không? Tôi đặt kỳ vọng rất cao sau khi xem "Reply 1997" rồi "Reply 1994" và phần thứ ba của series này bằng cách nào đó vẫn chiếm lấy 1 chỗ trong trái tim tôi. Góp phần thành công lớn cho bộ phim là nhờ các diễn viễn, họ đều là những diễn viên tài năng và vô cùng phù hợp với vai diễn. Trong đó, bốn nam diễn viên đóng vai những người bạn hàng xom của Girl Day Hyeri, đã trở nên phổ biến rộng rãi hơn sau vai diễn của họ.

PARK BO GUM

Park Bo Gum có lẽ là diễn viễn nổi tiếng nhất trước khi Reply 1988 lên sóng. Cậu ấy đã đóng 1 vai quan trọng trong "Tomorrow Cantabile", rồi "I remember you", đã đem đến cho BG sự công nhận từ người xem. Hữu ích nhất có lẽ là vai trò MC của cậu trong Music Bank. Không nghi ngờ gì khi cậu ấy có ngoại hình ưa nhìn và cũng được nói tới như là 1 người nổi tiếng tốt bụng nhất (Go Kyung Pyo đã từng nói). Cậu ấy thân thiện, tốt bụng và thể hiện tất cả sự đáng yêu của mình với các bạn diễn, cả nam và nữ. Và một điều nổi bật nữa đó là cậu luôn luôn nở 1 nụ cười thật tươi sáng.

Park Bo Gum cũng là một trong những diễn viên giỏi nhất tôi từng gặp trong lứa tuổi của cậu ấy. Với độ tuổi còn khá trẻ, Bo Gum đã đóng một loạt các vai diễn trong cả phim truyền hình và điện ảnh, và tạo được dấu ấn riêng. Ngay cả nhưng cảnh "1 mình" của cậu trong Reply 1988, Bo Gum cũng đã thể hiện nhiều cảm xúc khác nhau. Ngoài cậu ấy ra, bạn có thể tưởng tượng ra một ai khác là Taek?

RYU JUN YEOL

Thành thật mà nói, Ryu Jun Yeol không lọt vào tầm ngắm của nhiều người trước khi đóng trong "Reply 1988". Đó có thể là do thực tế, mặc dù anh ấy đã đóng trong 1 số bộ phim điện ảnh nhưng mới chỉ bắt đầu từ năm 2014. Thêm vào đó, Reply 1988 là tác phẩm truyền hình đầu tiên trong sự nghiệp diễn viên của anh ấy. Thật đáng tiếc khi phải mất 1 thời gian dài RJY mới đóng bộ phim truyền hình đầu tiên, bởi vì anh ấy đã làm quá tuyệt với vai trò của mình. Tôi chân thành hy vọng có thể nhìn thấy anh ấy nhiều hơn nữa trên màn ảnh nhỏ trong tương lai.

KO KYUNG PYO

Ko Kyung Pyo có thể là một trong những diễn viên mà bạn chưa từng nghe thấy trước đây nhưng chắc chắn đã nhìn thấy anh ấy ở đâu đó. Anh ấy đã góp mặt trong "Tomorrow Cantabile" và trong phim điện ảnh đình đám "The Admiral: Roaring Currents" với Park Bo Gum, cũng như là trong các drama "Flower boys next door", "Potato star" và trong nhiều bộ phim truyền hình và điện ảnh khác. Theo như hồ sơ của GKP, anh ấy cũng đã xuất hiện trong cả ba mùa "SNL Korea".
Lần đầu tiên, tôi đặt được tên cho khuôn mặt anh ấy xuất hiện trong chương trình "Infinity Challenge" vào tháng hai năm 2015. Sau khi nhận ra, anh ấy, tôi đã rất mong chờ vai diễn của GKP trong Reply 1988 và đã không hề thất vọng. Vai diễn của GKP là 1 đứa con trai hoàn hảo, một học sinh hoàn hảo, một người bạn trai hoàn hảo vô cùng phù hợp với anh ấy. Thêm vào đó là một người anh hoàn hảo với cô em gái nhỏ của mình ^^

LEE DONG HWI

Lee Dong Hwi giống như RJY, anh ấy chỉ xuất hiện trong các phim điện ảnh, hầu như không xuất hiện trong TV Show hay drama. Tuy nhiên, nếu bạn đã từng xem các bộ phim điện ảnh Hàn Quốc, bạn có thể nhận ra anh ấy vì LDH đã đóng rất nhiều vai khác nhau trong rất nhiều bộ phim điện ảnh lớn.
Tài năng diễn xuất của Dong Hwi đã bổ sung thêm hương vị và phản ứng hóa học của nhóm bạn "Reply 1988". Lee Dong Hwi là trường hợp một người nổi tiếng trở nên nổi tiếng hơn qua vai diễn của anh ấy trong series Reply.

Tuy nhiên, nói như vậy không có nghĩa là chỉ có bốn diễn viên nam này đã làm cho Reply 1988 tỏa sáng, chắc chắn góp một phần không nhỏ nữa là sự tham gia của các diễn viên Sung Dong Il, Kim Sung Kyung, Ahn Jea Hong, Choi Sung Won... Thành thật mà nói tôi có thể tiếp tục viết được những điểm nổi bật của mỗi diễn viên, cách họ đóng góp vào bộ phim vì đó chắc chắn là cách các diễn viên đã làm. Họ đã tỏa sáng trong Reply 1988, tỏa sáng thông qua Reply 1988 và làm nên một Reply 1988 tỏa sáng.

Cre: Soompi
Bài viết làm mình rất tâm đắc!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 4-1-2016 14:56:40 | Chỉ xem của tác giả
Mình thấy phim này tỏa sáng không phải một mình dàn diễn viên chính.
Các diễn viên phụ cũng đóng rất đạt vai của mình.
Xem cảnh các bà mẹ ngồi tám chuyện với nhau, thầm ước gì sau này có gia đình cũng được thình thoảng ngồi tám với hàng xóm như thế.
Phim rất hay và chân thật.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 4-1-2016 15:22:06 | Chỉ xem của tác giả
Lúc đầu toàn là những cái tên xa lạ
Giờ thỳ trở thành hot cả rồi
Thanks bạn dịch !!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 4-1-2016 15:27:29 | Chỉ xem của tác giả
đối với mình RYU JUN YEOL là 1 phát hiện mới
đúng là mỗi mùa Reply đều có 1 người khiến mình thích dù ngoại hình đúng ba chấm
anh chàng này mới đóng phim mà dùng ánh mắt rất tốt
nhiều đoạn thấy ảnh cười mà ánh mắt đúng buồn luôn
nên cảm thấy yêu nhân vật của anh kinh khủng!!!
Mong rằng anh sẽ tham gia nhiều phim nữa, mình nghĩ người như anh chắc hợp bên mảng movie hơn á
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 4-1-2016 15:45:31 | Chỉ xem của tác giả
Chưa biết ai trong 4 anh trc khi phim lên sóng cả.
Dù có xem I remember you nhưng cũng chỉ vài tập đầu lúc có Kyung Soo là cameo thôi nên k biết BG.
Và bây h Bị đổ đốn trước anh chàng xấu trai Jun Yeol.
Mà công nhận càng ngày càng thấy đẹp.
Sức hấp dần không thể chối từ

Thank nàng Hana.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 4-1-2016 17:00:00 | Chỉ xem của tác giả
Thương cho nhân vật Park Bo Geum
Nhớ hồi cũng quay quắt héo mòn vì Chil Bong
Ôi reply lúc nào cũng phũ với good guy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 4-1-2016 19:04:43 | Chỉ xem của tác giả
Dàn cast của phim thật sự là không chê ai được luôn
Còn đối với mình thì trong 4 bạn trên thì ấn tượng nhất chính là Ryu Jun Yeol Ảnh đã chứng minh cho nhiều người thấy rằng cần gì mặt đẹp mới có nhiều gái theo đâu
Cũng mong rằng sau phim này sự nghiệp diễn xuất của 4 người đều đi lên.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 5-1-2016 10:53:07 | Chỉ xem của tác giả
Mình thấy phim này tỏa sáng không chỉ mình bộ 5 mà tất cả cả luôn ấy Các phân cảnh cũng chia đều cho mọi người nữa, dù không phải nhân vật chính nhưng mỗi người lại có một câu chuyện của riêng mình.

Hi vọng sau bộ phim này tất cả diễn viên của R88 sẽ thành công hơn nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 5-1-2016 15:41:16 | Chỉ xem của tác giả
Cứ sau mỗi mùa Reply sẽ có thêm nhiều cái tên nữa được nhắc đến

Ấn tượng nhất là diễn xuất ánh mắt của Park Bo Gum.

Choi Teak chỉ là một phần mà làm mình càng thêm yêu mến PBG và không thế không nhắc tới nhân vật Min của 'I Remember You', ấn tượng bởi những lời thoại khiến người xem lạnh cả xương sống được diễn đạt bằng gương mặt vô cảm đúng chất của một 'Monster'.

Ngoài ra, mình cũng rất thích cách diễn của Lee Dong Hwi cũng như rất yêu mến nhân vật Dong Ryung của anh ấy

Thanks bạn dịch tin!!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 5-1-2016 15:42:46 | Chỉ xem của tác giả
oa oa oa, đây đúng là sau một đêm chúng ta đã tỏa sáng mà.
phim rất hay, cảm giác như trở về những năm 80 của thế kỷ trước, khi con người vẫn còn sống đơn giản, lúc nào cũng đặt tình cảm lên trên hết.
sau reply 1988 liệu nhà đài có định làm tiếp phần nào nữa không nhỉ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách