Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Hồng_Hoa_Hội
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Binh nhì Kim Ki Bum sợ cool boy Jin Goo hay baby face Song Joong Ki

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 10-4-2016 20:26:13 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng thích cậu bé này, đóng rất đáng yêu. Chưa coi cậu ấy bao giờ chắc là diễn viên mới, nhưng thấy cậu ấy có tiềm năng đấy. Công nhận các diễn viên trong phim này đều đóng rất ăn ý với nhau Xem mà cảm thấy như đang coi sự thật ngoài đời chứ không phải coi các bạn đang diễn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 10-4-2016 22:32:16 | Chỉ xem của tác giả
Vấn đê nằm ở news gốc của Hàn.
Có 1 đoạn phỏng vấn thôi mà cut và mỗi nhà news viết ra thành 1 bài báo, thành ra nội dung ko sát thực tế cho lắm, ko đúng ý cậu nhóc này muốn nói.
Thậm chí khi news này lên sp một số fans còn nhào vào comt thì ra Joong Ki là người như vậy rồi trở mặt.
Tại fans ko hiểu chuyện là số 1, mà tại nhà báo mượn danh nghĩa Dots viết bài tùm lum rồi tội bộ phim bị dân ko thích chê bai là PR ầm ĩ. Ngẫm thật đáng buồn.

Mình chỉ trông chờ bản full chương trình này của KBS World up xem sao.

Bình luận

^_^  Đăng lúc 11-4-2016 11:08 PM
^_^  Đăng lúc 11-4-2016 11:08 PM
Nên thấy tức là tức ở báo Hàn đăng ko rõ ràng thôi bạn ạ.  Đăng lúc 11-4-2016 11:07 PM
bên soompi đăng tin này, và trong các bài comment bên dưới có fans đã bảo là thất vọng về Ki. Bạn mình share news cho mình đã kể như vậy.  Đăng lúc 11-4-2016 11:07 PM
Trong PV đó bạn ấy cũng chia sẻ là sinh nhật vừa rồi của cậu ấy, dù đã đóng máy, Ki và/cùng với chị Kyo vẫn nhớ mua bánh sinh nhật tặng cậu ấy mà.  Đăng lúc 11-4-2016 09:08 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 10-4-2016 22:38:15 | Chỉ xem của tác giả
Đọc tiêu đề đoán ngay bạn binh nhì sẽ sợ Jong Ki, vào đọc thì quả nhiên
Nhìn mặt ông Song lần đầu tiên là mang máng đoán ra ổng thuộc tuýp lạnh lùng (kiểu độc lập) và nghiêm túc rồi, bất kể lúc đó ổng đang cười, bất kể lúc đó ổng đang tấu hài,... cái khí chất đấy vẫn dễ dàng nhận ra được
Đó cũng là lý do mình để ý đến ộp pa Song
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 11-4-2016 01:01:39 | Chỉ xem của tác giả
changmindkh gửi lúc 10-4-2016 08:53 AM
Mới xem phim đến tập 4
Ngiêm túc mà nói, bộ phim chỉ có diễn viên và ngoại cảnh, nộ ...

công nhận là lời thoại phim sến đến sởn da gà lại còn dài dòng, nhưng nghe SJK nói lại thấy êm tai lạ kì
mình thấy nội dung phim cũng khá ổn đấy chứ, đâu đến mức gọi là nhạt nhẽo. Những tập phim về động đất rất cảm động, rất ý nghĩa.
Với mình, điểm trừ nặng nhất của phim chính là những cảnh hành động. Chắc do xem nhiều phim Âu Mỹ quá nên cảm thấy cứ như mèo vờn chuột, chỉ được cái lia máy quay ngầu ngầu chứ không đã mắt.
Nói chung phim để giải trí thì ok rồi: hài có, cảm động có, ý nghĩa cũng có, nhạc phim hay mà dàn diễn viên đẹp thì khỏi nói

Bình luận

Bt mình cũng k thích xem film sến. Nhưng mà sao xem film này cái mặt ông ý tửng quá nên t chả cảm thấy sến gì cả, cứ cảm thấy thích ấy :))))  Đăng lúc 11-4-2016 08:55 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 11-4-2016 08:17:57 | Chỉ xem của tác giả
Bữa giờ nhìn mặt bạn này cứ thấy quen quen mà k nhớ ra là ai
Giờ biết là đóng trong School 2015 rồi
Tưởng đâu anh Jin Goo mặt nghiêm kia mới trị dc chứ hóa ra anh Ki baby face mới đáng sợ à
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 11-4-2016 08:35:23 | Chỉ xem của tác giả
TâmBão gửi lúc 11-4-2016 01:01 AM
công nhận là lời thoại phim sến đến sởn da gà lại còn dài dòng, nhưng nghe SJK nói ...

ừ, xem đến tập động đất mình cũng thấy ổn
Chứ lúc xem tầm tập 3,4 mình đã ngủ gật 2 phát đấy
Với lại có 1 thắc mắc, là tại sao ngồi xe lăn lại có thể làm bác sũ, hoặc đã là bác sĩ, nhưng k may phải ngồi xe lăn, thì vẫn tiếp tục làm bác sĩ công tác bình thường được à?
Mình k phải ngành y, nhưng bên ngành dược, cũng có hiểu biết ít nhiều, phải công nhận là sai sót về mặt y học khá nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 11-4-2016 09:43:46 | Chỉ xem của tác giả
changmindkh gửi lúc 11-4-2016 08:35 AM
ừ, xem đến tập động đất mình cũng thấy ổn
Chứ lúc xem tầm tập 3,4 mình đã ngủ  ...

Bạn ơi! Cái này không thể là sai sót về mặt y học được, dù ở nước nào cũng thế thôi, 1 bác sĩ không may bị tàn tật thì không được ở những vị trí trực tiếp mổ hay 1 số vị trí cần di chuyển thôi chứ vẫn có thể làm các công việc background ở bệnh viện hay những vị trí bác sĩ chẩn đoán không trực tiếp điều trị cho bệnh nhân được mà ví dụ như: bác sĩ khám bệnh dịch vụ theo yêu cầu, bác sĩ xquang, ... nói chung là nhiều lắm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 11-4-2016 10:46:37 | Chỉ xem của tác giả
nhìn baby mà khó tính và nghiêm túc hỉ. mà đâu chỉ mỗi big boss ngay cả mợ Kang cũng thế thì phải
Thái độ làm việc nghiêm túc, chuyên nghiệp là đây
Jin Goo nhìn man thế nhưng lại ấm áp dễ gần hơn hỉ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
 Tác giả| Đăng lúc 11-4-2016 11:02:30 | Chỉ xem của tác giả

Binh nhì Kim Ki Bum nói về sự giúp đỡ của Jin Goo và Song Joong Ki trong quá trình quay film

Vì bài dịch tóm tắt lần trước có bạn cho biết có những ý kiến hiểu bài dịch theo hướng tiêu cực nên mình dịch lại bài này đầy đủ hơn hy vọng các bạn sẽ nhìn nhận vấn đề chính xác hơn.

Trong bài phỏng vấn, Kim Min Suk nói mối quan hệ thực tế giữa anh và Jin Goo cũng thân thiết gần giống như nhân vật của họ trên màn hình, thượng sỹ Seo Dea Young và binh nhì Kim Ki Bum. Jin Goo thường nói Min Suk là "Cậu là hậu duệ của Dea Young". Min Suk cũng nói "Tôi dường như lúc nào cũng quanh quẩn xung quanh anh ấy. Tôi chờ anh ấy đóng xong cảnh film và chúng tôi đi ăn, đi uống cùng với nhau. Chúng tôi cũng thường xuyên gọi điện cho nhau nữa".

Nam diễn viên cũng cho biết Jin Goo và Song Joong Ki đều khích lệ, giúp đỡ cậu rất nhiều, nhưng theo những cách khác nhau.
Kim Min Suk giải thích "Anh Jin Goo luôn khích lệ tôi bằng cách nói 'Tốt lắm, cậu làm tốt lắm', còn anh Song Joong Ki sẽ nói những gì cần nói, anh ấy hướng dẫn tôi bằng cách nói những điều như "Cậu nên làm nó theo cách này, như thế cậu có thể kéo dài thời lượng xuất hiện trên film". Trên thực tế, có rất nhiều cảnh được phát sóng mà tôi tự hỏi rằng cảnh tôi xuất hiện một mình đó liệu có cần thiết không" - đó là cách Song Joong Ki giúp đỡ, đưa ra lời khuyên khi làm việc thực sự.

Mặc dù nam diễn viên thừa nhận anh sợ sự nghiêm khắc của Song Joong Ki trong công việc, nhưng cũng biết ơn cả 2 đàn anh rất nhiều.
Min Suk cũng chia sẻ, mặc dù bộ film đóng máy từ cuối năm ngoái, nhưng vào sinh nhật vào tháng 1 vừa rồi của mình, SJK và/cùng với SHK đã mua bánh ngọt chúc mừng sinh nhật cậu.

Cuối cùng nam diễn viên nhắn nhủ người xem "Chỉ còn 2 tập film, nó sẽ còn tuyệt vời hơn những gì đã có, các bạn đừng bỏ lỡ giây phút nào nhé."

p/s: Mình nghĩ vì mối quan hệ giữa KKB và SDY trên màn ảnh nên JG và KMS có nhiều cảnh quay với nhau hơn, tự nhiên cũng sẽ thân thiết hơn.
Còn SJK anh ấy khuyên KMS như vậy vì anh cũng từng trải qua giai đoạn đóng những vai rất rất phụ, cũng từng mong được quay cận cảnh 1 lần, được 1 lời thoại khi lên film.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 11-4-2016 11:43:57 | Chỉ xem của tác giả
Tại sao lại nghĩ theo hướng tiêu cực nhỉ?
Đơn giản là Jin Goo và Min Suk có nhiều cảnh đóng với nhau hơn, tình cảm , quan hệ trên phim cũng hơn nên rõ ràng là dễ thân thiết hơn rồi. )
Tôi thích câu Hậu duệ của Dae Young quá. ). Lại còn luôn quanh quẩn bên anh ấy nữa. ). Cưng dữ )
Ông Jin Goo ngoài đời cũng thân với Alpha Team lắm, chụp ảnh chung hoài, chương trình của ổng Alpha cũng tới hóng hớt mà. Hóng Choi, k biết ảnh có cơ được pv k. )). Tôi thích Choi quá đỗi. ))

Bình luận

Giữ mối quan hệ đồng nghiệp là đáng quý rồi. K thể vì thân với ng nàu, k thân với ng kia mà nghĩ ng kia như thế này thế nọ đc  Đăng lúc 11-4-2016 12:45 PM
Mình cũng thích câu "Hậu duệ của Dea Young" và bạn Choi Snoopy :)))  Đăng lúc 11-4-2016 12:15 PM
Ờ, mình cũng k hiểu sao mà lại hiểu theo ý tiêu cực đc, bài trc có bạn bảo có ng đọc đc bài rồi nói thì ra Ki là ng thế này thế kia. Bùn ghê  Đăng lúc 11-4-2016 12:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách