Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: trang0102
Thu gọn cột thông tin

Biên kịch W tiết lộ về các kết thúc khác của phim, thảo luận phản ứng

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 20-9-2016 21:58:50 | Xem tất
cảm ơn bạn dịch tin nheee
dù gì thì phim đã kết thúc, hi vọng sẽ có nhiều hơn nữa những bộ phim hay và không bị cảnh đầu voi đuôi chuột thế này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-9-2016 22:21:42 | Xem tất
Bởi vì biên kịch đã sửa kịch bản theo ý người xem, nhưng chưa thỏa đáng tập cuối bị nhanh quá, nếu thêm đoạn cô con gái biết Bố mình đang ở một nơi tốt cho ông ấy, có lẽ sẽ vui hơn anw, phim cũng đã kết, hơi hụt hẫng nhưng nói nữa cũng vậy, cảm ơn bạn dịch nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-9-2016 22:49:47 Từ di động | Xem tất
Vẫn yêu cô. Cô đã nói sẽ bù đắp cho Han ca thì cháu muốn lần sau cô hãy viết 1 kịch bản hay hơn, đầu tư kĩ lưỡng hơn rồi mời Jong Joo couple và chú đạo diễn tiếp nhận phim nhé. Yêu cô, yêu đạo diễn và W
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-9-2016 23:14:11 | Xem tất
danchau147 gửi lúc 20-9-2016 09:19 PM
Mình nghĩ bk khi viết tác phẩm này đã dồn hết tâm huyết muốn tạo nên 1 tác phẩm ho ...

Mình cũng nghĩ như b. Mình là fan của BK từ hồi QIHM, Nine. Qua cảm nhận của mình từ tác phẩm của BK, thấy BK là người rất có trách nhiệm với nhân vật của mình. Nói thực là W chưa hoàn toàn thỏa mãn mình bởi còn rất nhiều vấn đề ko đc đề cập đến và thực sự BK cũng nói rằng cô ấy cũng thấy vậy. Cái cách mà BK đăng công khai toàn bộ kịch bản khiến mình quý trọng cô ấy hơn. Hơn ai hết BK là người luyến tiếc bộ phim này nhất khi mà bộ phim chưa truyền tải trọn vẹn hết những j mà cô ấy muốn gửi đến khán giả nên cô ấy mới chọn cách đăng toàn bộ kịch bản lên để khán giả có thể cảm nhận thêm những vấn đề mà phim ko có cơ hội đề cập đến.
Đến h mình vân ko hài lòng với cái kết của W. Nhưng nói thật là mình ko thể chê trách đc cái kết này. Đúng như bác Kim Eun Sui hay đạo diễn nói: Cái kết ko đc lòng khán giả nhưng là cái kết hợp lý. Có lẽ cái mình chê trách nhất là sao MBC ko tăng số tập lên, cho thêm thời gian để câu chuyện phát triển theo hướng mà khán giả có thể chấp nhận cái kết hợp lý này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-9-2016 23:17:49 | Xem tất
thấy biên kịch có tâm với dự án phim lần này ghê
dồn hết tâm huyết còn công bố cả kịch bản
tiếc là lên phim ko thể truyền tải đc hết
như tập cuối cũng bị cắt 1 số phân cảnh nên khiến cái kết có thể hơi hẫng
tks bạn trans tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-9-2016 01:09:15 | Xem tất
nếu để SE KC chết dân tình sẽ thảm hơn nữa nên thôi hãy chấp nhận end như thế này đi :v
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-9-2016 01:47:33 Từ di động | Xem tất
steymars gửi lúc 20-9-2016 11:14 PM
Mình cũng nghĩ như b. Mình là fan của BK từ hồi QIHM, Nine. Qua cảm nhận của mình từ ...

Cám ơn bạn đã có cùng suy nghĩ với mình. Lúc mới xem W mình là fan ngưỡng mộ chị Han từ lâu nên muốn thấy chị lâu dài trên màn ảnh. Nhưng khi xem phim rồi mình thực sự ngưỡng mộ BK, cái cách BK viết ra 1 câu chuyện độc, lạ , ảo nhưng cũng đầy kịch tính, nhiều bạn xem nói hại não thì rõ là trí tưởng tượng của cô ấy rất phong phú thật là nể phục.
Câu chuyện 2 thế giới trong W rất hay vì BK đã dồn hết công sức vào nó tuy lên phim ko đc trọn vẹn. Mình nghĩ ko biết có đúng ko khi tác giả ko muốn tác phẩm của mình bị quên lãng khi bị trôi dần theo phim vì có nhiều ý kiến trái chiều nên cô ấy đã cho đăng toàn bộ tác phẩm lên mạng để người xem thực sự hiểu và đồng cảm với nhân vật mà BK viết ra. Mình cũng mong có 1 bộ như vậy để đọc và hiểu thêm nhưng tiếc là ko biết tiếng Hàn ^^
Dù vậy qua câu chuyện W mình thực sự cám ơn BK và Subteam đã mang đến 1 bộ phim đầy thú vị nhưng cũng đầy ngọt ngào đến với bọn mình. Cám ơn bạn đã dịch tin.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-9-2016 08:52:36 | Xem tất
Kết thúc của W hơi nhanh, có lẽ do thời lượng ko đủ. Tuy nhiên theo mình thấy tình tiết khá hợp lý rồi. Nếu đoạn cuối cứu được tác giả thì quá tốt, nhưng sự hi sinh của ông cũng rất đáng nhớ, chắc chắn sẽ lưu lại trong lòng người xem rất lâu.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-9-2016 09:01:02 | Xem tất
bản thân mình thay ket thuc của phim nhu vậy là quá ổn rồi .

moi nguoi ko nen đòi hỏi quá nhiều , vì khong thể nào cả ông bố và KC cùng sống duoc . trong phim da nhieu lan KC nhac den chuyen do , chỉ 1 nguoi có hanh phúc còn nguoi kia thì sẽ ko .Mà bố mẹ bao gio cung là nguo hy sinh cho con cái , đó là 1 cái kết rất hợp tình hop lý rồi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-9-2016 13:38:41 | Xem tất
Thôi BK nim ạ, stop được rồi ạ
Phim hết rồi mà cứ lôi cái kết ra thảo luận quài cũng có thay đổi được gì đâu
Con dân lại thêm phen dậy sóng, và biết đâu BK cũng nhận thêm gạch đá í
Còn cái kết đã chiếu, ai chấp nhận được thì chấp nhận, ai không chấp nhận hay còn luyến tiếc thì...kệ đi
Chứ h biết làm sao
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách