Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 1822|Trả lời: 25
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Biên kịch W tiết lộ về các kết thúc khác của phim, thảo luận phản ứng

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Trong cuộc hop báo với biên kịch Song Jae Jung về bộ phim “W” của đài truyền hình MBC vào ngày 20 tháng Chín, cô ấy đã nói ra ý kiến cá nhân của mình về kết thúc của bộ phim và thảo luận về phản ứng của người xem về kêt thúc của “W – Hai Thế Giới”.

Song Jae Jung nói : “Tôi không quan tâm về kết thúc. Nó không quan trọng dù cho dù đó là kết thúc vui hay buồn. Tôi viết tập cuối cho “W” mà không suy nghĩ quá nhiều, tôi đã nghe rất nhiều lời chỉ trích từ khán giả về kết thúc trong tập cuối cùng của bộ phim. Tôi chỉ tập trung để viết kết thúc cho bộ phim khi nhớ rằng đó là điều quan trọng và đó là thứ mà mọi người sẽ ghi nhớ."

Nói về kết thúc cụ thể cho “W – Hai Thế Giới”, nữ tác giả chia sẻ “Tôi đã không viết “W” bởi vì tôi nghĩ rằng nó sẽ có kết thúc hạnh phúc. Nó chỉ kết thúc với ý nghĩa hạnh phúc của họ sẽ đến trong tương lai.( Từ góc độ của người xem ), nó có thể làm cho mọi người cảm thấy không hài lòng, nhưng thực sự không còn cái kết nào vui vẻ hơn nó.” Song Jae Jung sau đó đã tiết lộ suy nghĩ của mình về một kết thúc có thể thay thế : “Tôi nghĩ rằng có thể sẽ tốt hơn nếu Kang Chul chết và đó chắc chắn là một kết thúc buồn.”

Bộ phim “W – Hai Thế Giới” vừa kết thúc phát sóng vào thứ Năm ngày 15 tháng Chín mới đây. Dù rating trong tập cuối của bộ phim giảm mạnh nhưng nó vẫn là một con số chấp nhận được (9,3 %). Tuy nhiên, dù bộ phim kết thúc trong hạnh phúc nhưng vẫn gây ra tranh cãi cho những người theo dõi bộ phim này. “W – Hai Thế Giới” là một trong những tác phẩm truyền hình chuyển thể từ webtoon được yêu thích nhất trong thời gian gần đây.

Source: soompi.com
V-trans : [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 20-9-2016 16:40:32 | Chỉ xem của tác giả
Chời ơi, phim kết thúc roài mà thiếm biên kịch cứ nhá hàng về đủ thứ loại ending, bộ thiêm muốn bà con ấm ức ăn không ngon ngủ khng yên hay sao đây thiếm?
Hay là thiếm muốn gợi ý cho một W phần 2 ?
No, please ..
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 20-9-2016 16:54:03 | Chỉ xem của tác giả
bakhia gửi lúc 20-9-2016 04:40 PM
Chời ơi, phim kết thúc roài mà thiếm biên kịch cứ nhá hàng về đủ th ...

Biên kịch có suy nghĩ giống ông bố đó cậu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 20-9-2016 17:07:35 | Chỉ xem của tác giả
Chúng ta cứ kêu HE mà buồn như SE, rồi thà để SE cho khắc sâu vào tâm trí người xem...
Cá nhân tui thấy, may mà BK để cái kết như chúng ta đã xem đấy, nếu BK chọn cái kết để KC chết như trên bài viết thì dân tình chắc chắn sẽ vác bom sang Hàn cho nhà BK sáng nhất HQ luôn ấy chứ.
Với bộ phim hại não thế này, với BK đã từng cho cái kết mở trong Nine trước đây (QIM kết HE thì không nói, vì phim đó nhẹ nhàng hơn Nine và W nhiều), thì việc có HE cho con gái từ sự hy sinh của người bố là chấp nhận được rồi. Nếu để KC chết, tác giả Oh sống, có thể phần đời còn lại ông ấy sẽ phải sống trong bệnh viện tâm thần, vì: với 2 nhân cách, có thể giết con gái bất cứ lúc nào nhân cách sát thủ nổi lên kiểm soát. Thì kết thúc đó rất đau khổ cho cả 3 người.
Nếu kết thúc SE như vậy thì:
Suốt 16 tập phim, 35 tập truyện KC đã đấu tranh để được sống, để được làm người. Quá bất công cho KC.
Tất cả tình cảm của YJ, những gì YJ đã làm để cứu KC đều trở nên vô nghĩa khi mọi thứ trở lại như ban đầu, thậm chí còn không được như ban đầu khi mà người bố không còn bình thường nữa.
Tác giả Oh vừa là thủ phạm vừa là nạn nhân, ông ấy tạo ra nhân vật mà lại vô trách nhiệm với nhân vật của mình, nhân vật thủ phạm sinh ra chỉ để tạo tình huống, nên ông ấy trở thành nạn nhân của chính những gì ông ấy tạo ra.
Cuối cùng người bố lựa chọn hy sinh cho cô con gái mà ông ấy rất yêu quý.

Bình luận

dong ý với phân tích của bạn này , nhieu nguoi cứ doi hỏi phai có ket thuc vien mãn cho tat ca thì khó lam , mà cung ko hop lý voi tinh tiet cua phim nua.  Đăng lúc 21-9-2016 08:58 AM
Like <3  Đăng lúc 20-9-2016 09:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 20-9-2016 18:07:01 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Dù là SE hay HE cũng đều làm mọi người ko thỏa mãn. Tốt nhất cứ kết mở cho mọi người tự tưởng tượng cái kết của KC đi. Mình thấy bk có suy nghĩ giống ông tác giả đó
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 20-9-2016 18:12:48 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Kết vậy là được rồi. Dù mình còn chưa thỏa mãn về sự giải thích cho các biến số hoặc hai thế giới. Để cả hai nhân vật KC và ông bố cùng sống cũng chưa chắc là hay, vd cứu sống bố bằng cách vẽ lại sau khi ông chết thì có chắc ông vẫn là người bố ban đầu không ? Kí ức bị nhập nhằng nhiều rồi, khó mà nguyên vẹn như ban đầu. Còn KC chết thì lại quá bất công cho một nhân vật chính đã chịu đủ sóng gió và có ý chí mạnh mẽ như vậy. Kết kiểu này vừa HE vừa SE, đã để lại trong lòng mình nhiều cảm xúc lẫn lộn, và mình biết ơn điều đó vì nó giúp mình nhớ tới một W không trọn vẹn chứ không phải một bộ phim có cái kết quá viên mãn hoặc quá buồn. SE sẽ để lại cảm xúc nhiều như mọi người từng nói, nhưng cũng có mức độ thôi, cá nhân mình không thích SE, đặc biệt là khi phim không nhất thiết phải SE mà chẳng qua là ý đồ BK cho người xem nhớ tới phim mãi. BK và bộ phim luôn khiến mình bất ngờ, dù cái kết có nằm trong dự đoán của mình nhưng quá trình dẫn đến cái kết đấy ở cả tập cuối và bộ phim rất thú vị. Đến tận cuối cùng BK vẫn khiến mình thích thú cỡ này với cái kết không trọn vẹn nhưng hợp lí. Tưởng OE hay SE thì chắc đập đầu chết mẩt , may là HE (có SE nữa) nên làm mình càng khó quên. Sẽ tiếp tục theo dõi các bộ phim tiếp theo từ BK, W đã rất tuyệt với mình rồi. Dạo gần đây hơi bị hụt hẫng vì mai là T4 mà chẳng còn gì để hóng nữa...Để rảnh rỗi ngồi cày lại rồi tiếp tục suy nghĩ về mấy cái biến số :3, vẫn còn đang muốn lao đầu vào W để thử tự giải thích càng tình tiết khó hiểu nhưng rất thú vị~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 20-9-2016 18:25:40 | Chỉ xem của tác giả
bây giờ dù gì dù thì cũng đã ending rồi...

tiếc nuối cái kết làm gì nữa cho thêm đau lòng...

những phim sau cố gắng tốt hơn là được rồi, dù sao phim cũng đã rất hay...

tks bạn trans
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 20-9-2016 19:26:35 | Chỉ xem của tác giả
phim này biên kịch chịu khó thảo luận với khán giả về phim ghê, bữa giờ nói về kịch bản suọt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 20-9-2016 19:55:19 | Chỉ xem của tác giả
Happy ending cho mỗi Kang Chul thôi
Thanks bạn tran
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 20-9-2016 21:19:04 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Mình nghĩ bk khi viết tác phẩm này đã dồn hết tâm huyết muốn tạo nên 1 tác phẩm hoàn mỹ, độc đáo đầy kịch tính. Nhưng tiếc là lên phim ko thể hiện đc hết những gì mà bk muốn truyền tải và ý kiến của khán giả nữa. Và cô ấy cảm thấy chưa hài lòng về kịch bản đó chăng và liên quan đến các dv nữa. Theo mình cô ấy là người rất cẩn trọng và luôn tôn trọng khán giả lẫn diễn viên như chị Han, đây cũng là 1 người có nhân cách chứ ko phải hời hợt buông xuôi cho qua khi 1 tác phẩm lên phim ko đc tron vẹn. Cám ơn bạn đã dịch tin.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách