Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 3073|Trả lời: 32
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Biên kịch Kim Eun Sook của "Descendants of the Sun", "Goblin" tiết lộ về tác phẩm tiếp theo

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Biên kịch Kim Eun Sook đã sẵn sàng lần nữa khuấy động màn ảnh nhỏ Hàn Quốc.

Ngay sau khi bộ phim "Goblin" vừa kết thúc, biên kịch Kim Eun Sook đã hé lộ về dự án tiếp theo của mình.

"Tôi đã sẵn sàng để bắt đầu viết dự án tiếp theo. Nhưng trước hết tôi sẽ nghỉ ngơi trong 3 tháng rồi bắt đầu những bước đầu tiên của dự án tiếp theo sẽ phát sóng trong nửa đầu năm tới (2018). Tôi đang rất quan tâm về những bộ phim cổ trang. Đây có thể là lần đầu tiên tôi thử sức với thể loại cổ trang".

"Goblin" là tác phẩm đầu tiên biên kịch thử sức với thể loại giả tưởng, và bộ phim đã thành công vang dội.

Biên kịch cũng cho biết thêm "Goblin" là thảnh quả của 6 năm nuôi giữ ý tưởng. Kim Eun Sook cho biết đã tìm hiểu khá nhiều tài liệu về yêu tinh có liên quan.

"Sau khi tác phẩm điện ảnh 'Chạng vạng' thành công. Tôi chợt nghĩ "Tại sao nước ta không có những cuộc đối đầu như thế?. Tôi đã nghĩ về thần chết. Tôi cũng đã tìm hiểu được rằng yêu tinh rất thu hút phụ nữ và có nhiều tác động với con người".

"Sau khi tung ra lần lượt các tác phẩm từ "The Heirs" đến "Descendants of the Sun", tôi đã quyết định đây là thời gian cho một bộ phim giả tưởng.

Bộ phim "Goblin" đã kết thúc thành công vang dội. Rating tập cuối còn đạt tới 18.7% trong khi tập đầu chỉ 6.3%.

Giá quảng cáo của bộ phim cũng đạt ngưỡng cao kỉ lục từ trước đến này. 15 giây quảng cáo trong tập cuối tương đương 13,8 triệu won (270 triệu VND). PPL (quảng cáo ngay trong phim) đem lại 7 tỉ won (136 tỉ VND) và hoạt động hiệu quả. Lượt xem trên truyền hình theo yêu cầu (VOD) vượt hơn 40% so với "Descendants of the Sun". Những ca khúc nhạc phim còn khuấy đảo bảng xếp hạng âm nhạc.

"Việc thành công của bộ phim đem lại niềm cảm hứng cho tôi tiếp tục với tác phẩm tiếp theo, cũng như đoàn làm phim" Biên kịch kết thúc.

Bạn có ngóng trong tác phẩm tiếp theo của biên kịch?

Cre: tổng hợp
[email protected]
*Vui lòng ghi lại nguồn khi chia sẻ*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 23-1-2017 11:45:43 | Chỉ xem của tác giả
Goblin đúng là bom tấn cuối năm, việc đc phát sóng trên đài cáp cũng làm cho việc kiểm duyệt thoáng hơn nên qc nhiều,
Mong chờ tác phẩm tiếp theo của cô đây hy vọng là có thể thành công như goblin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 23-1-2017 11:47:01 | Chỉ xem của tác giả
Sau Goblin, mình đặt niềm tin vào bk Kim nhiều hơn.  Cô bảo rằng sẽ viết kb cổ trang càng khiến mình hóng
Cảm ơn bạn đã dịch tin.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 23-1-2017 11:55:57 | Chỉ xem của tác giả
Cổ trang vào năm 2018
không biết biên kịch có để ý đến con bé nhà mình ko nữa
mong năm nay con bé đóng một bộ hiện đại để sang năm có cơ hội lọt vào mắt xanh của bk Kim
ai chê bk Kim chứ mình thích phong cách của cô
mong chờ bộ film mới của cô và ngày bé con nhà mình được làm việc vs cô
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 23-1-2017 12:00:19 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Hóng hóng :3 Biên kịch Kim Eun Sook bây h còn dc truyền thông săn đón ngang các diễn viên nổi tiếng ấy. Kịch bản của bà bây h gần như là bảo chứng rating phim rồi. Mong bà sẽ thành công cho ra 1 tác phẩm cổ trang bom tấn như Mặt trăng ôm mặt trời lúc trc thks bạn dịch
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 23-1-2017 12:02:24 | Chỉ xem của tác giả
Biên kịch Kim Eun Sook có một năm 2016 thành công vang dội, với 2 bom tấn hậu duệ mặt trời đầu năm và goblin cuối năm. Biên kịch nim này hay viết về thể loại lãng mạn nhỉ. Hóng dự án mới của cô.
Thanks bạn dịch tin !!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 23-1-2017 12:58:33 | Chỉ xem của tác giả
xem bnh phim Hàn rồi ms thấy biên kịch KIm Eun Sook quả thật rất giỏi mỗi bộ phim đều trở thành hiện tượng của năm dù có người khen người chê :< tác phẩm nào cx đi vào lsu màn ảnh Hàn
thank bạn trans
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 23-1-2017 13:01:32 | Chỉ xem của tác giả
KHông biết nam thần nào sẽ được tỏa sáng tiếp theo đây nhỉ
thanks bạn tran
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 23-1-2017 13:17:42 | Chỉ xem của tác giả
Dù Heirs và Descedants of the sun thành công vang dội nhưng lại không phải gu của mình, nhưng đến bộ phim Goblin này mình thực sự rất thích cốt truyện cũng như dàn diễn viên và bộ phim. Hy vọng BK Kim có thời gian nghỉ ngơi thật tốt và cho ra nhiều tác phẩm hay nữa.
BK đã nhắc đến dự định viết phim cổ trang thì mình nghĩ ngay đến Kim Soo Hyun, Lee Jun Ki và Lee Young Ae, Kim Yoo Jung những người mặc hanbok vô cùng đẹp và tao nhã.
Tự nhiên nghĩ cô Lee Young Ae và bé Jung đóng vai mẹ con trong phim cổ trang thì hẳn là daebak lắm, nhà thiết kế hanbok sẽ tung ra hết khả năng và ý tưởng để cho ra những bộ hanbok đẹp xuất sắc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 23-1-2017 13:18:43 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Goblin ko phải tác phẩm giả tưởng đầu tiên của Kim Eun Sook, trước đó Secret Garden mới là. Nhưng có thể Goblin là tác phẩm giả tưởng về yêu tinh có quy mô lớn đầu tiên của Hàn trên truyền hình.

Mình ko hiểu tại sao lại có người chê Kim Eun Sook được, đại loại như nói phim cô ấy sến hay thiếu chiều sâu. Hồi sau khi DOTS lên sóng và được đề cử ở các lễ trao giải, thì nhiều người bắt đầu so sánh DOTS với Signal rồi chê bai phim. Mình xem cả 2 phim và thấy chúng đều hay, thể loại khác nhau nên ko thể so sánh được.

Lịch sử lại lặp lại với LOTBS sau khi Goblin lên sóng. Ngày xưa người ta chê DOTS khi so với Signal thì nay người ta chê LOTBS khi so với Goblin. Thật sự là khó hiểu, các phim nhẹ nhàng cảm động thì dường như luôn bị đạp đổ khi đứng trước một phim khác kịch tính hơn hay sao? Đó là một sự tiếc nuối và bất bình của một người thích đa các thể loại từ nhẹ nhàng đến kịch tính, từ lãng mạn đến nhân văn... như mình khi xem cùng lúc các phim hay nhưng cứ phải gặp các bình luận so sánh bất hợp lý. Mỗi phim và biên kịch đều có thế mạnh riêng, nếu có so sánh thì cũng cần dựa trên một sự quy chiếu sòng phẳng và ôn hòa.

Biên kịch Kim càng ngày càng khéo tay, cân bằng tốt giữa yếu tố ăn khách và những thông điệp ý nghĩa mà bà muốn truyền tải. Mình thích điều đó. Có người ca ngợi phim thuần nghệ thuật bởi tính ấn tượng và day dứt của nó, nhưng để cân bằng tốt được giữa tính giải trí và nghệ thuật, nó cũng ko hề dễ dàng đâu, người biên kịch đó phải rất linh hoạt khéo léo nắm bắt kịp thời những xu hướng đang chuyển dịch, bên cạnh sự tinh tế truyền tải thông điệp sao cho tự nhiên và dễ tiếp nhận nhất mà ko hề lên gân hay đao to búa lớn khó hiểu. Mình có xu hướng thích sự cân bằng này hơn phim thuần nghệ thuật, vì phim nghệ thuật thường quá xa cách và rời xa quần chúng, ko tốt giải trí và nhiều lúc được diễn tả bằng thứ ngôn ngữ gây mệt mỏi hay chán nản.

Chờ đợi tác phẩm sau của bk Kim. Hy vọng VN mình cũng sẽ xuất hiện những bk trẻ có tâm huyết ko chịu thua kém người như này, cảm hứng nghệ thuật có thể bắt đầu từ tác phẩm của người khác, nhưng cần được xây dựng bằng những cái cá tính nghệ thuật độc đáo cũng như con đường phát triển các tuyến câu chuyện trong phim của riêng mình.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách