Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 7176|Trả lời: 23
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Biên kịch "Hậu duệ mặt trời" lên tiếng về phần 2 của bộ phim

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Một trong hai đồng tác giả của Hậu duệ mặt trời, Kim Won Suk, đã lên tiếng về những tin đồn liên quan đến phần hai của bộ phim.
"Tôi không có kế hoạch viết tiếp phần hai", tác giả nói trong một cuộc phỏng vấn ngày 19.04. "Tôi đã kể xong câu chuyện mà tôi muốn kể. Và tôi hi vọng nhân vật Yoo Shi Jin sẽ có một cuộc sống hạnh phúc trong tương lai mà không gặp bất cứ khó khăn nào nữa."
Biên kịch Kim Won Suk là đồng tác giả của kịch bản bộ phim "Hậu duệ mặt trời" với biên kịch Kim Eun Sook. Sau thành công với dự án Hậu duệ mặt trời, rất nhiều khán giả tò mò về dự án tiếp theo của ông.
"Tôi muốn viết về một bộ phim cổ trang". "Tôi cũng muốn viết về những dòng phim 19+. Tôi rất muốn biết liệu phim truyền hình Hàn Quốc sẽ có thêm nhiều bộ phim về chủ đề người lớn trong tương lai hay không."
Có vẻ như bộ phim Hậu duệ mặt trời đang gây bão sẽ không có phần 2 như kì vọng của các fan (dựa trên khẳng định của một trong hai biên kịch), tuy nhiên cũng đừng cảm thấy quá tiếc nuối mà hãy đón chờ 3 tập đặc biệt sắp được phát sóng tới đây.

Cre: soompi
Trans: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 19-4-2016 14:37:28 | Chỉ xem của tác giả
Vậy là bác biên kịch cùng viết chung với biên kịch Kim đã lên tiếng ,về tin đồn của " Hậu Duệ "sẽ không
có phần hai vì ông chỉ muốn nhân vật Yoo Shi Jin sẽ có một cuộc sống hạnh phúc trong tương lai ...
mình cũng thấy dừng tại đây là vừa ...
Đạo diễn Kim Won Suk hy vọng  trong tương lai ông sẽ còn viết nhiều kịch bản về mọi thể loại nữa , chúng
ta cứ chờ xem vậy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 19-4-2016 14:38:06 | Chỉ xem của tác giả
Thiết nghĩ không nên có phần 2, hiện tại với phần 1 kết thúc như vậy được rồi. có phần 2 Big Boss và SDY chắc chắn sẽ die. quân nhân mà lại làm đội alpha lúc nào cũng lắm nguy hiểm rình rập hoặc những biến cố khác chẳng hạn. Không đủ can đảm xem phần 2 đâu dù rất muốn xem cuộc sống hạnh phúc của 2 cặp đôi trong thường nhật. Nhưng kết thúc hạnh phúc vậy là đủ rồi không nên tham lam. Suy nghĩ của BK là muốn cho Yoo Shi Jin hạnh phúc sau những khó khăn, hãy để nhân vật có được điều đó.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 19-4-2016 14:40:43 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng ko muốn có phần 2
Có phần 2 mà dàn cast ko giống phần 1 cứ hụt hẫng kiểu gì í
Mặc dù rất nhớ bạn Ki (chả biết bao giờ movie mới bạn í tham gia mới ra lò), nhưng thôi, nhớ hồi Dream High làm phần 2, mặc dù phần 2 cũng ko dở, nhưng không có Kim Soo Huyn, Suzy mình ko thể xem nổi
Hơn nữa, DOTS đã khép lại vô cùng hạnh phúc, câu chuyện tình yêu đã hoàn toàn viên mãn, các nhân vật đều tiếp tục công việc cao cả của mình và sống tiếp cuộc đời còn lại (dĩ nhiên là sống bên nhau)
Những gì đã trọn vẹn, không nên vẽ thêm

Bình luận

Cảm thấy 16ep chưa đủ, chưa đã, tham lam thế có khi 25ep cũng chẳng thấy chán í :v  Đăng lúc 19-4-2016 07:18 PM
Đang mong dân HQ biểu tình đòi quay them 2 tập nữa thôi cũng đc. Cho Yoonki oppa xuất hiện, tạo them 1 số tình huống hài hài, 1 vụ rụng tim nữa. Và có cái đám cưới   Đăng lúc 19-4-2016 06:33 PM
Công nhận í, bây h nhớ quá k biết làm sao :(  Đăng lúc 19-4-2016 06:30 PM
Mình cũng ko muốn có phần 2. Chỉ mong Dots được quay them vài tập nữa. Những cảnh chúng ta mong chờ sẽ xuất hiện them rồi đến 1 cái kết mỹ mãn hơn :)  Đăng lúc 19-4-2016 06:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 19-4-2016 14:44:40 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng không muốn phần 2 (mà khả năng có phần 2 cũng là 0% rồi), dù nhớ DoTS, với mình kết thúc ep 16 này là được rồi, vẫn có rất nhiều thứ tò mò về một số nhân vật khác trong phim nhưng không muốn kéo dài, lỡ như phá hỏng cảm xúc của 16 ep này thì thật lãng phí, mà một số bộ làm phần 2 đều thất bại, điển hình là Iris 2, dàn diễn viên chắc chắn cũng không thể tham gia phần 2, vì vậy mà mất vui. (nếu tập trung một chút vào Agus, Daniel, Ye Hwa rồi cho dàn chính làm cameo cũng được, nhưng để làm 12-16 ep với các tuyến nhân vật này lại cảm thấy hơi nhàm chán), cái gì hơi nuối tiếc một chút thì dư âm đọng lại sẽ mạnh mẽ hơn. Giờ chỉ ngóng BTS thôi <3
Cơ mà bác biên kịch này nhìn đáng yêu thế, bác như nhân vật hoạt hình ý, đã thử tượng tượng về bác này, trong suy nghĩ của mình là người nhìn nghiêm khắc hơn thế này. Vì câu chuyện tình yêu của DoTS chiếm vai trò chủ đạo quá nên đôi khi quên mất công sức của bác, có đi tìm hiểu thì hóa ra bác đạo diễn Sungkyungwan và Misaeng, cả hai bộ đều khá hay, đặc biệt là Misaeng, nên mong chờ dự án khác của bác, vai trò đạo diễn cũng được, biên kịch cũng được.
Và đồng ý với bác, mong chờ có nhiều phim về tình yêu trưởng thành hơn nữa của K-drama. Xem kiểu tình yêu này, vô cùng thích DoTS, gần DoTS nhất thì thích It's okay, that's love.
Thank bạn dịch tin.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 19-4-2016 15:12:39 | Chỉ xem của tác giả
Wow... sắp có 3 tập đặc biệt sao? Cho xin ít thông tin với nào! ^^

Bình luận

Ok. Cám ơn bạn nhiều! ^^  Đăng lúc 20-4-2016 09:13 AM
3 tập này sẽ chiếu những cảnh mà chưa đc chiếu trong phim và những cảnh hậu trường của phim  Đăng lúc 19-4-2016 03:27 PM
3 tập Đb chiếu vào thứ thứ 4,5,6 tuần này Nếu b đu live thì thời gian thứ 4,5 lúc 8h tôi còn thứ 6 khoảng 7h hay 7h30 gì đấy  Đăng lúc 19-4-2016 03:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 19-4-2016 15:56:40 | Chỉ xem của tác giả
cái vụ phần 2 là sao vậy, bảo là thiên hạ đồn nhưng mà đọc news này thì mình mới biết là có tin đồn về phần 2
cơ mà dù rất muốn gặp lại cp Song song và cp mặt lạnh vs quân y nhưng mà cái kết HE ở phần 1 như vậy là quá toẹt vời ông mặt trời rồi, đủ thỏa mãn rồi, còn cuộc sống thường nhật của các cp như thế nào thì với cái kết như phần 1 cũng đủ để fan thỏa sức tưởng tượng
nếu có phần 2 nữa thì sẽ lại nguy hiểm và đau tim lắm, không chịu được cái kết SE đâu
cứ dừng lại ở phần 1 như vậy là ai cũng happy rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 19-4-2016 16:13:18 | Chỉ xem của tác giả
Thôi đừng phần 2 mà thay vào đó hãy thử 1 bộ phim cổ trang với đề tài đặc sắc hơn có Song Song couple đóng chính, thêm được càng nhiều dàn diễn viên tài năng góp mặt thì càng tốt, mình tin sẽ là 1 cú nổ lớn không thua gì DOTs vì sau tất cả mọi người vẫn mong chờ Song-Song Couple nói riêng và các diễn viên khác trong DOTS nói chung thể hiện được nhiều diễn xuất của họ hơn thế.
Trong đầu mình lúc này đang tưởng tượng 1 mối tình tay 3 cổ trang thiết lập từ Song- Song và ChaeKiThật đặc sắc!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 19-4-2016 17:37:35 | Chỉ xem của tác giả
Cái gì đã quá hoàn hảo rồi thường không nên có phần 2 nữa, vì cái bóng của phần 1 là quá lớn
Câu chuyện của DOTS cũng đã hoàn thiện, nếu không đọc tin này chắc mình cũng không biết tin đồn có phần 2
Rất ủng hộ (và hóng) tác phẩm cổ trang của bác
Klq nhưng bác ấp ủ cho phim 19+ lên kênh truyền hình quốc gia thì chông gai lắm đấy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 19-4-2016 17:47:52 | Chỉ xem của tác giả
Với một bộ phim tuyệt như vậy thì mình mong không có phần hai. Phần hai của các phim thường hay xịt.
Hơn nữa vấn đề kinh phí cũng khá là cần quan tâm.
Dù sao thì cũng có 3 tập đặc biệt an ủi lòng con dân mà.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách