Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: AT_PSYCHO-J
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Biên kịch của "W" thảo luận về cái kết "W" và xin lỗi Han Hyo Joo

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 20-9-2016 22:56:56 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Han Hyo Joo chịu thiệt thòi nhiều lắm, chỉ có biên kịch hiểu nhất mà, đã viết khó thế nào, xung đột nội tâm thế nào nhưng Hyo Joo đã khai thác tốt cả, đến mức biên kịch phải thương cảm cho cô ấy biết bao. Cảm ơn biên kịch nhiều lắm. Nhớ đền bù cho Hyo Joo xứng đáng hjhj.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 20-9-2016 23:22:33 | Chỉ xem của tác giả
thật sư cảm thấy hơi thất vọng vì nửa sau của W
1 bộ phim đã làm rất tốt ở đoạn đầu nhưng đoạn sau mình cảm thấy bị đuối quá nhiều
nửa sau phim mình vẫn dõi theo bởi ủng hộ 2 diễn viên chính đã cố gắng hết sức mình
rồi đến cái kết được gọi là HE nhưng cảm thấy thật sự ko thỏa mãn với cái kết như vậy
tks bạn đã trans tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 21-9-2016 01:19:00 | Chỉ xem của tác giả
chỉ vì cái kết quá cụt nên W bị mất điểm khá nhiều trong mắt mình :v đầu voi đuôi chuột như yong pal dạo nào dù sao mình cũng khá hài lòng với diễn xuất của chị HHJ ở phim này, mặc kệ người ta nói :v để cho Han ca đóng vai bánh bèo là một tội ác, nếu muốn xin lỗi thì lần sau BK-nim hãy cho chị ấy vai bựa bựa vào là được =]]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 21-9-2016 05:44:31 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng không hiểu biên kịch sẽ bù đắp cho em Han như thế nào. Cả một bộ phim là cả một quá trình cố gắng diễn, xây dựng nhân vật. Khi nhân vật đó tệ sẽ bị khán giả quay lưng và chê trách, diễn viên cũng bị như vậy. Thật đáng tiếc cho em Han.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 21-9-2016 08:59:54 | Chỉ xem của tác giả
Bộ phim này đáng lẽ tăng thêm 1-2 tập nữa sẽ đủ thời lượng để giải quyết các vấn đề dang dở giữa 2 thế giới, bác tác giả có lẽ cũng có cách nào đó giải quyết câu chuyện mà không biến mất. Cảm thấy hơi nuối tiếc cho câu chuyện nhưng kết phim vậy cũng khá hợp lý rồi. Bù đắp cho OYJ bằng cách nào đây chị biên kịch ơi hehe
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 21-9-2016 11:48:41 | Chỉ xem của tác giả
Cái kết theo biên kịch thì 1 kiểu, theo đạo diễn lên phim lại kiểu khác. Dù gì thì phim cũng đã kết thúc rồi, cảm ơn biên kịch đã lên tiếng bảo vệ chị Han. Chị đóng phim này bị ném đá nhiều quá, lại thêm cái kết có lẽ là khá khó hiểu với một số netizen Hàn. Mong chờ sự bù đắp của biên kịch )
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 21-9-2016 14:30:33 | Chỉ xem của tác giả
Biên kịch nói chuyện nge vui vui ghê h hết phim rùi hok biết đền đáp thế nào lun . Cơ mà mình nghĩ càng có biểu cảm khó thì diễn viên càng có cơ hội để thể hiện diễn xuất của mình nhiều hơn, có động lực để cố gắng hơn.

Thanks bạn dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 21-9-2016 20:26:24 | Chỉ xem của tác giả
Hôm trước đọc được một đoạn ngắn kịch bản tập cuối bị cắt đi là hiểu luôn rồi.
Trong khi nv Kang Chul từ lời thoại đến diễn biến tâm lý khá là dễ hiểu và bộc lộ rõ thì của Oh Yeon Joo toàn là ... và !!!. Đồng ý dv có thực lực thì họ sẽ lột tả hết được nhưng bk cầu toàn quá, làm sao k một lời thoại mà gửi trọn vẹn được ý của bk, 1 cảnh còn được, chứ tập nào cũng vậy thì một từ "khó" chưa thể hiện hết đâu, phải nói là bế tắc ấy.
Thấy một số bạn chê Han cảnh gần cuối film khóc k ra nước mắt, k biết tại mình đồng cảm với nv OYJ quá hay không chứ cảnh đó khóc k ra nước mắt mới là đạt ấy 2/3 tập khóc cạn, mắt sưng, tiều tụy, vậy rồi mà các bạn ấy còn muốn dv diễn ra sao mới đạt nữa k biết

Anw, vẫn phải nói cô bk này có cái đầu quá đỉnh, từ nine đến w, phục sát đất luôn ý. Coi phim mà miệng cứ hét lên "WTF"

Cũng tò mò giống bạn dịch bài, k hiểu bk tính "trả" Han ca như nào đây.
Làm bà mối cũng đc đấy bk ạ

Cảm ơn bạn dịch tin nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 21-9-2016 20:55:50 | Chỉ xem của tác giả
BK-nim định đền bù cho chế Han thế nào đây? hay là BK viết 1 cái kịch bản movies cho chế ấy đi, chế ấy hay đóng movies, style của BK cũng hợp với movies hơn.
Rồi cast luôn anh "hair stylist" chân dài đẹp trai của chế Han vào vai nam chính đi, để cho họ có cái kết trọn vẹn luôn.
Cảm ơn bạn đã dịch
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 22-9-2016 11:04:40 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
biên kịch-nim nếu muốn đền đáp thì thôi viết thêm 1 bộ khác đi, đo ni đóng giày riêng rồi để bạn zịt vs han ca mần dv chính
drama hay movie gì cũng đc. ♡
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách