Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 3298|Trả lời: 40
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Biên kịch của "W" thảo luận về cái kết "W" và xin lỗi Han Hyo Joo

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Vào ngày 20 tháng 9, biên kịch Song Jae Jung mở một cuộc họp báo, tại đây cô đã nói lời xin lỗi chân thành gửi tới Han Hyo Joo, đồng thời cũng nói về nhân vật Oh Yeon Joo.

Để giải thích cho hành động này, biên kịch nói rằng: "Tôi đã để cho Hyo Joo phải diễn tả những biểu cảm khó".

"Có hai câu chuyện được đan xen trong phim, một là sự lãng mạn của nhân vật Oh Yeon Joo khi bước vào truyện tranh, hai là sự mâu thuẫn giữa Kang Chul và tác giả Oh Sung Mo. Được qua lại giữa hai thế giới, Oh Yeon Joo chính là người phải chịu nhiều rắc rối nhất", biên kịch Song tiếp tục.

Biên kịch Song không lo lắng nhiều về cái kết của "W", cô chủ yếu lo lắng về các nhân vật. "Các nhân vật đã hi sinh rất nhiều, tôi thấy có lỗi với Han Hyo Joo, hôm tiệc mừng công tôi cũng đã xin lỗi Hyo Joo nhiều. Tôi thực sự không biết làm thế nào để bù đắp cho cô ấy".

Bàn về kết thúc của "W", Song Jae Jung đã nói "Oh Jung Mo (Kim Eui Sung) có một cái kết buồn, còn Kang Chul (Lee Jong Suk) có cái kết hạnh phúc, riêng Oh Yeon Joo (Han Hyo Joo) thì không hạnh phúc, tuy họ đã là một cặp vợ chồng, nhưng anh hạnh phúc còn chị thì không. Tôi biết rằng đó là sai lầm của tôi. Cảm ơn Han Hyo Joo vì những gì cô đã trải qua. Tôi chắc chắn sẽ đền đáp xứng đáng cho cô".

Nguồn
Dịch: AT_PSYCHO-J
Thắc mắc là không biết biên kịch đền đáp cái gì đây, kịch bản một bộ phim mới mà Hyo Joo sống sung sướng chăng? Haha hay là chân thành tác hợp cho đôi trẻ nên duyên
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 20-9-2016 14:46:34 | Chỉ xem của tác giả
Đúng là ở cái kết này nhân vật Oh Yeon Joo tuy được sống cùng người yêu tới ít nhất 50 năm nữa, nhưng chị ấy đã mất đi người cha yêu quý, do đó niềm vui cũng không thể nói là trọn vẹn được.
Nhưng kết luận như vậy cũng nên được gọi là tốt rồi, vì bản thân bác họa sĩ cũng biết rằng bác ta không có khả năng mạnh mẽ để trấn áp cái ác trong người mình, nếu cứ cố sống thì không biết ngày nào bác lại giết con gái duy nhất của mỉnh, cho nên giải pháp biến mất vào truyện tranh chính là giải pháp khả thi nhất.
Thôi thì chị biên kịch lần sau viết cho HHJ một kịch bản đo ni đóng giày trong đó tên Dzít thì bị hành hạ cho lên bờ xuống ruộng, còn chị Han thì ... he he he
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 20-9-2016 14:48:36 | Chỉ xem của tác giả
đền đáp một bộ nữa cho JongJoo couple bên nhau đi biên kịch
mà Biên kịch khỏi phải xin lỗi bẹn Han thấy trong hậu trường bẹn ấy cười tít mắt
còn có anh stylist đẹp trai tối này chỉnh tóc cho bẹn ấy mà kkkk

Tks bạn dịch tin

Bình luận

like cho "hair stylist" =))  Đăng lúc 21-9-2016 08:51 PM
Haha "hair stylist" của Joo  Đăng lúc 20-9-2016 03:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 20-9-2016 14:49:57 | Chỉ xem của tác giả
Haha. K hiểu biên kịch sẽ đền đáp ẻm dư lào? Cho e hạnh phúc trong tất cả các phim trở về sau???
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 20-9-2016 14:53:44 | Chỉ xem của tác giả
cảm giác phim kết thúc mà người luyến tiếc nhất là biên kịch. Quả thật lần đầu mình thấy có biên kịch công khai toàn bộ kịch bản như thế. Là 1 fan của biên kịch từ lâu, qua cảm nhận thì thấy BK là người khá cầu toàn với tác phẩm của mình, bản thân BK cũng đã nói trong phỏng vấn rằng còn rất nhiều thứ BK muốn khai thác cho W. Thật là tiếc. Mình tự hỏi sao MBC ko quyết định tăng số tập cho W nhỉ, bản thân W ban đầu cũng có 17 tập cơ mà. Nếu tăng số tập có lẽ chúng ta đã ko có 1 tập cuối hợp lý hơn.
Thực sự cảm ơn BK khi đã đăng toàn bộ kịch bản công khai, cảm ơn vì dù ko ai chê trách nhưng BK lại đứng ra xin lỗi Han ca. Rất mong đợi tác phẩm tiếp theo của BK (và cũng mong đợi xem BK đền đáp Han ca cái j )
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 20-9-2016 14:54:03 | Chỉ xem của tác giả
cơ bản tại cái kết nó cụt quá
giá mà nhà đài chịu kéo dài thêm 1-2 tập nữa cho trọn vẹn thì sẽ đỡ hơn thui
anw, mừng phim hoàn <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 20-9-2016 14:56:29 | Chỉ xem của tác giả
hử, đền đáp kiểu gì ))
lại thêm một phim nữa của Suk bị cái lời nguyền đầu voi đuôi chuột
đã vậy Han ca đóng phim này phong độ cũng ko ổn định, thấy nhận về toàn chê bai về diễn xuất, buồn thật
Hi vọng kịch bản sau 2 anh chị chọn mát tay chút để gỡ gạc lại )
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 20-9-2016 15:11:43 | Chỉ xem của tác giả
Đây là bộ phim mà biên kịch lên tiếng nhiều nhất tuôi từng thấy.
Hết chuyện về cái kết rồi lại đến nhân vật nữ chính.
Mà tuôi thấy tài năng của chế biên kịch rất hợp với phim điện ảnh ấy, với  tính cầu toàn như thế này sẽ hợp với mảng điện ảnh hơn, vì truyền hình nhất là kiểu quay cuốn chiếu như ở Hàn thì không thể nào không có sạn rồi bị đầu voi đuôi chuột được.
Hi vọng sắp tới được xem một tác phẩm điện ảnh do chế làm biên kịch nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 20-9-2016 15:17:03 | Chỉ xem của tác giả
Nói thật là mới đầu mình rất thích phim & mong từng nừng giờ để xem phim, nhưng càng về sau càng thấy đuối bởi những tình tiết ngày càng khó hiểu.
Cái ending cũng ko làm mình hài lòng lắm, thấy cứ hụt hẩng sao ý mặc dù là happy.
Tuy nhiên diễn xuất của HHJ & LJS thì ko phải bàn cãi rồi, 2 anh chị diễn quá đỉnh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 20-9-2016 15:21:09 | Chỉ xem của tác giả
Mấy bữa nay đang tức BK vì sao để cho 1 kịch bản hấp dẫn như W lại trở thành lãng xẹt ở tập cuối cùng, và mình loại ra ngay khỏi những bộ phim mình thích dù nó khác biệt. Cảm thấy rất đáng tiếc cho W.

Mà lại càng k thích khi BK cảm thấy k vấn đề gì với kịch bản, mà là với nhân vật-diễn viên. Nếu kịch bản tốt thì nhân vật sẽ có đất thể hiện, và diễn viên cũng sẽ rất trân trọng điều đó, nhưng đây mình có cảm giác chính bản thân những dv chính cũng k hài lòng với kịch bản.

Nhưng thôi, có lẽ do BK gặp trở ngại vì lý do rút ngắn KB theo yêu cầu nhà đài, và có lẽ mình kì vọng cao khi nghe mọi người khen 2 tác phẩm trước. Nên, nếu BK có tiếp tục 1 KB nào khác mình sẽ vẫn theo dõi, chỉ là k biết lúc đó còn cast dc những dv tầm cỡ như HHJ và LJS k. Dù sao mình thấy 2 người này là những dv tuyệt vời, đặc biệt khi họ diễn cạnh nhau
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách