Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2606|Trả lời: 21
Thu gọn cột thông tin

Bê bối chính trị của Tổng thống đưa vai diễn Gil Ra Im của Ha Ji Won ra tranh cãi// Phản ứng của netizen

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 16-11-2016 19:24:18 | Xem tất |Chế độ đọc

Các fan ruột của nữ diễn viên Ha Ji Won đã trở lại fanpage chính thức của bộ phim nổi tiếng Secret Garden và để lại những lời nhắn nhằm ủng hộ cô sau vụ tranh cãi mới nhất gần đây của Tổng thống Park Geun Hye.
Theo đó, vào ngày 15/11, chương trình News Room của đài JTBC đã đưa tin rằng theo một nhân viên của Chaum Life Center- một trung tâm chăm sóc sức khỏe và phẫu thuật thẩm mĩ - thì tổng thống Park Geun Hye đã đến cơ sở này phẫu thuật thẩm mĩ vào năm 2011 và sau đó còn không trả tiền phí, thậm chí sau khi bà ấy nhậm chức vào năm 2013. Điều đáng nói là bà ấy sử dụng nick name của mình là Gil Ra Im - tên nhân vật của Ha Ji Won trong bộ phim Hàn Quốc Secret Garden 2010 của đài SBS làm thẻ thành viên VIP trị giá tới 150 triệu won.
Trong khi Chaum Life Center tuyên bố rằng bà Park đã không còn đến đây dưới nickname Gil Ra Im nữa kể từ sau khi bà ấy lên làm tổng thống thì News Room lại suy đoán khác khi họ tìm thấy hồ sơ điều trị của chị gái Choi Soon Sil từ bộ Y tế và Phúc lợi xã hội. Chaum Life Center hiện đang bị nghi ngờ nhận được hậu thuẫn từ phía chính phủ.
Chính vì điều này, các fan của Ha Ji Won đã để lại rất nhiều tin nhắn ủng hộ trên fanpage của bộ phim cũng như tài khoản Instagram của cô ấy. Công ty quản lí của Ha Ji Won mới đây cũng đưa ra phản hồi rằng "Chính vì những tranh cãi của Gil Ra Im, tên của Ha Ji Won đã được đề cập ở khắp mọi nơi, chúng tôi sẽ phải rất cẩn thận với mọi thứ". Trong khi đó ngày 17/11 tới sẽ diễn ra buổi họp báo cho bộ phim điện ảnh mới của Ha Ji Won Life Risking Romance.
Kể từ tối hôm qua, cái tên Gil Ra Im đã trở thành cái tên trong top tìm kiếm của Naver và nhiều trang tìm kiếm Hàn Quốc khác ngay sau khi chương trình lên sóng.

PHẢN ỨNG CỦA NETIZEN

1. [+25.560, -145] Ôi nổi da gà, nổi da gà luôn, công việc của Gil Ra Im cũng là đóng thế kìa!

2. [+20.060, -149] Lee Jung Hyun: Với tôi người này như Kim Tae Hee hoặc Jeon Do Yeon!

3. [+19.551, -138] ㅋㅋ ㅋㅋㅋ ㅋㅋㅋ ㅋㅋㅋ ㅋㅋㅋ ㅋㅋㅋ ㅋㅋㅋ ㅋㅋㅋ ㅋㅋㅋ ㅋㅋㅋ ㅋㅋㅋ ㅋㅋㅋ ㅋㅋㅋ ㅋㅋㅋ ㅋㅋㅋ ㅋㅋㅋ ㅋㅋㅋ ㅋㅋㅋ ㅋㅋㅋ ㅋㅋㅋ ㅋㅋㅋ ㅋㅋㅋ  "Gil Ra Im"?? Á khẩu luôn rồi! ㅋ ㅋㅋㅋ ㅋㅋㅋ

4. [+14.243, -90] Gil Ra Im á ㅋㅋㅋ ㅋㅋㅋ Cười muốn banh ruột ㅋㅋ ㅋㅋㅋ ㅋㅋㅋ

5. [+13.849, -105] Secret Blue House của Ra Im ~~~ ㅋㅋ Xem chuyện tốt mà bà đã làm kìa? ㅎ

6. [+6176, -29] ​​Ya, nếu tôi mà là bà thì tôi đã từ chức cho khỏi xấu hổ rồi ㅜㅜ

7. [+6134, -34] Kim Eun Sook: Tui không viết Secret Garden để xứng đáng với danh hiệu này đâu ..

8. [+6078, -25] Gil Ra Im-ssi à, bà bất thường như vậy từ khi nào thế?

Source: soompi, naver, kpopherald
V-trans: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-11-2016 19:31:28 | Xem tất
mình có đọc qua vụ này
và phản ứng của dân tình chẳng hề đả kích hay làm gì ảnh hưởng xấu đến Ha Ji Won cả, không quá nghiêm trọng đâu
Knet mượn 1 đoạn thoại trong "Secret Garden" để chỉ lý do tại sao TT Park Geun Hye chọn "Gil Ra Im" là nickname (hài hước và mỉa mai là chính)

"Ha Ji Won: Tôi lớn lên một mình, vừa nghèo vừa khổ.
Hyun Bin: Chi phí sinh hoạt thì sao?
Ha Ji Won: Chính phủ cấp.
Hyun Bin: Vậy ra tất cả tiền thuế tôi đóng đều về phần cô nhỉ?"

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-11-2016 19:36:50 | Xem tất
trời đất vụ này bê bối quá hic mà dân biểu tình nhiều vậy mà xem thời sự Tổng thống Park vẫn chưa có ý định từ chức chỉ điều tra thôi chả hiểu sao đây
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-11-2016 20:04:12 Từ di động | Xem tất
Vụ scandal chính trị này phiền quá, Ha Ji Won có cái tên nhân vật đã đóng thôi mà cũng bị lôi vào Thế mới biết vai đó của chị thành công tới cỡ nào, cái tên đi vào lòng người người nhà nhà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-11-2016 21:20:17 | Xem tất
Vụ tổng thống bên Hàn căng thẳng quá nhỉ
thanks bạn tran
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-11-2016 22:00:15 | Xem tất
Tổng thống bên Hàn bị khui nhiều chuyện bê bối quá
Thanks bạn trans
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-11-2016 22:17:01 | Xem tất
Zụ gì vậy trời , Gil Ra Im là vai diễn của Ha Ji Won mà mình yêu thích. Đúng là vai diễn Ga il là diễn viên đóng thế nhưng mà tại sao lại lấy tên đó ra nhỉ. Ga il là 1 cô gái mạnh mẽ và thật thà mà.
Thanks b trans
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-11-2016 22:26:14 | Xem tất
Mình không biết đích sác chuyện bê bối của Tổng Thống
Hàn , hôm nay đọc bài này mới biết , thì ra là như vậy , có
gì đó không đúng trong chuyện này , mà mình thấy với chị
Ha Ji Won đâu có ăn nhằm gì , chỉ là cái tên trong bộ phim
chị ấy đóng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-11-2016 23:12:45 | Xem tất