Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 3574|Trả lời: 25
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Bất chấp phản đối, KBS vẫn quyết định cắt ngắn "Beautiful Mind" // Phản ứng của netizen

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

2 ngày trước, có thông tin rằng KBS đang thảo luận để cắt ngắn thời lượng của bộ phim "Beautiful Mind" thì hôm nay KBS đã đưa ra quyết định cuối cùng.

Hôm nay, KBS cho biết "Beautiful Mind" sẽ kết thúc với 14 tập thay vì 16 tập như dự kiến, lí do được đưa ra là để hoàn thiện phát sóng Olympic. Tập phim cuối cùng sẽ được lên sóng vào 2/8.

Đáng chú ý, một nguồn tin cho biết trong cuộc họp, KBS bày tỏ mong muốn "muốn kết thúc (bộ phim) sớm nhất có thể", thậm chí KBS còn bảy tỏ dự định cắt phim xuống còn 12 tập, có nghĩa sẽ kết thúc ngay trong tuần sau với biên kịch Kim Tae Hee của bộ phim. Tuy nhiên, biên kịch cho biết như thế sẽ ảnh hưởng nghiêm trọng đến mạch phim và kết thúc bộ phim ở 14 tập.

Đoàn làm phim và diễn viên rất thất vọng. Một nhân viên của đoàn làm phim đã chỉ trích ngay trên SNS. Tuy nhiên, KBS đưa ra quyết định này cũng vì không thể xử lí chi phí sản xuất.

Ngay từ khi phát sóng, rating "Beautiful Mind" chỉ quanh quẩn mức 3-4%, lép vế hơn nhiều so với "Doctors" cùng đề tài và "Monster" của MBC.

Trước đó, với mức rating khủng hoảng của "Moorim School" đầu năm nay, KBS cũng đã cắt ngắn bộ phim từ 16 tập chỉ còn 12 tập.

Cre: nate, naver, hancinema, kklujaem
[email protected]

Phản ứng của netizen

Sports Chosun - Naver: [Độc quyền] 'Beautiful Mind', 16 -->14 tập, rốt cuộc cũng phải kết thúc sớm

1. [+5,668, -140] Không ngạc nhiên lắm khi kênh truyền hình mặt đất muốn dẹp phim này. Thật đáng tiếc với một bộ phim chất lượng như vậy

2. [+4,630, -144] Tôi đang thích phim này lắm, có nhầm lẫn gì đúng không ㅜㅜ

3. [+4,533, -132] Có những người đang yêu thích bộ phim này, thế mà lại coi khán giả là trò đùa à? Không còn hi vọng nào cho các kênh truyền hình mặt đất

4. [+3,790, -125] Jang Hyuk hyungnim ㅠㅠ Anh là một diễn viên tuyệt vời... Tôi sẽ ủng hộ anh

5. [+2,872, -108] 'Beautiful Mind' là một bộ phim hay

6. [+787, -21] Một kênh truyền hình rác rưởi. Thật lạ khi DoTS lọt vào tay kênh này tsk tsk tsk

7. [+756, -23] Thú vị là, chuyện này chỉ mới bắt đầu vào hôm qua. 16 tập đối với tôi cũng là quá ngắn

8. [+654, -22] Những trường hợp như thế này là lí do phim truyền hình Hàn đa số đếu quanh quẩn đề tài tình yếu sến súa. Tôi muốn được xem nhiều thể loại hơn. ㅠㅠ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 22-7-2016 10:07:20 | Chỉ xem của tác giả
Sét đánh ngang tai.
Thật hết nói nổi cái đài KBS. Thôi anh em mình mua xăng sang đốt cái đài đi. Thật muốn bùng cháy mà!
Thương lắm bác sĩ Lee Young Oh. Đời bạc bẽo quá

Bình luận

không tới mức nuôi sống SBS đâu bạn à, nếu rate tụt còn 3-4%, mầy công ti cắt hợp đồng quảng cáo thì SBS cũng cắt thôi.  Đăng lúc 22-7-2016 05:06 PM
RM ko như BM, RM mang lại lợi nhuận siêu khủng cho SBS luôn, thậm chí tiền kiếm từ RM có thể nuôi sống nửa đài SBS, nên RM sẽ ko bị cắt đơn giản như BM đâu  Đăng lúc 22-7-2016 01:55 PM
rate của Running man mà tụt còn 3-4% thì bị cắt ngay nhé bạn, nhưng chắc còn khá lâu đấy  Đăng lúc 22-7-2016 10:31 AM
yeap! chát = alo nó toàn nhảy chữ^^ - hura, k phải của nợ KBS he he, thankss bạn ^^  Đăng lúc 22-7-2016 10:28 AM
running man hả bạn? đài SBS  Đăng lúc 22-7-2016 10:23 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 22-7-2016 10:13:20 | Chỉ xem của tác giả
ok! Cut luôn và ngay đi! Ko care nữa! Tự bôi sheet lên mặt mình sau quyết định này nhá KBS!

Sau đợt này ảnh hưởng đến dàn cast ko ít ! Hi vọng họ lấy lại được tinh thần lẫn hứng thú cho các dự án tiếp theo - dựa trên sự ủng hộ về phim và bản thân họ của cư dân mạng.

Hyuk 5ting, Sodam 5ting & BM 5ting

Bình luận

chọn đúng phim này thì nó bị loằng ngoằng nên ức chế :))) he he  Đăng lúc 22-7-2016 01:17 PM
lâu lắm rùi tui mới vào kites vì để xem phim này - vào nhà giai hỏi xem giai sắp cưới chưa mà chưa thấy ai thông tin j ha ha - lâu lắm rồi mới lại xem phim Hàn gái ah   Đăng lúc 22-7-2016 01:17 PM
Dạ, e vô news đúng nghĩa đọc news lun ss,dù e ko có xem phim này. Thấy ss comment nên vô chào một câu ạ.E vẫn ở bên nhà MCW suốt ấy ạ.Bữa có tin anh già có ng êu đó ss   Đăng lúc 22-7-2016 01:14 PM
mà h tui đang bấn phim có ông BS điên ha ha! chết mất. Giai sắp có phim mới đấy he he, mà vô đây chi vậy :))))  Đăng lúc 22-7-2016 12:39 PM
tui vào nhà giai già mà có thấy ai đâu :)))  Đăng lúc 22-7-2016 12:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 22-7-2016 10:16:51 | Chỉ xem của tác giả
Đúng là KBS, trước giờ nhà đài này vẫn thích gì làm nấy, trước mấy lần bị ý kiến tên phim, mặc kệ không thèm đổi, không quan tâm ý kiến người xem luôn.
Chưa xem Beautiful mind nên không biết thế nào, nhưng đọc comment dưới news thấy nói phim chất lượng khá mà. Không hiểu sao con rate lại thấp vậy.
Chú Jang thì khỏi nói, còn Park So Dam, đã xem mấy cái movies của bạn này, đóng rất khá, không xem BM nên không biết đóng drama thế nào. Có khi nào giống ss Son Ye Jin không nhỉ? Nữ hoàng phòng vé, nhưng đóng drama thường không may mắn lắm.
Thanks chủ thớt đã dịch

Bình luận

Cảm ơn chế, bắt đầu đu theo 1 phim rồi, hết phim đó sẽ xem BM. tội phim BM gặp đúng đối thủ hot nên rate lẹt đẹt quá.  Đăng lúc 22-7-2016 03:06 PM
So SaM ĐÓNG PHIM NÀY ỔN, KIỂU NGỌT TĂNG DẦN ĐỀU, kiểu con gái ng ta càng nhìn càng muốn cắn ^^  Đăng lúc 22-7-2016 10:30 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 22-7-2016 10:19:40 | Chỉ xem của tác giả
Rating fim cũng bị fim kia chèn ép quá rồi,
Olympic thì Olympic chứ lien can gì mà cắt phụt phát phim của người ta như thế
không rating cao nhưng làm như này cũng là quay lung lại với nhưng người trog số "3-4%" người xem rồi, vậy thì sau này ai người ta còn muốn ủng hộ or xem fim của đài nưa.
Cá nhân tôi là PHẢN ĐỐI KỊCH LIỆT

Bình luận

phản đối được gì nữa bạn, nhà đài quyết định rồi không rút lại đâu  Đăng lúc 22-7-2016 10:22 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 22-7-2016 10:20:42 | Chỉ xem của tác giả
Từ xưa đến giờ ghét nhất là thể loại không tôn trọng nghệ thuật và công sức người làm nghệ thuật. Nhất là khi nó lại là một tác phẩm y học - hình sự thật sự hay và thú vị như vậy. Beautiful Mind đang có mạch phim ngày càng chắc tay và hay dần lên. Tình tiết chặt chẽ, không thừa chỗ nào. Nói 20 tập đúng ra mới đủ để phim giải quyết những vấn đề trong phim.

Đáng buồn hơn là bộ phim duy nhất đánh vào đề tài nhạy cảm: "Vì cứu người, vì muốn chế tạo ra phương pháp cấy ghép tế bào gốc để kinh doanh mà một cơ số bác sĩ không ngần ngại giết người.", đồng thời mượn ý niệm của "người điên" để phê phán xã hội đen tối, điên loạn với những ràng buộc pháp luật, đạo đức phi lý lại bị cắt tập xuống mức ngắn không thể tin như vậy được. Một bộ phim "y khoa" đúng nghĩa từ trước tới giờ của Hàn lại bị cắt không thương tiêc.

Thật sự cảm thấy KBS là đài tôi tệ và hèn hạ nhất dù là trong nghệ thuật hay kinh doanh. KBS đang tự làm uy tín của mình giảm sút xuống con số 0. Và chí ít, đã từ bỏ cơ số khán giả như mình và những ai đang theo dõi Beautiful Mind.

Mong rằng BK sẽ chắc tay để biến 4 tập cuối cùng không thể đỉnh hơn được nữa. Và mình tin BK và ekip sản xuất sẽ làm được. Dù sao thì đây là phim hay nhất mình xem trong vài năm trở lại đây.

Bình luận

Thặc buồn mà mong BK làm tốt 4 ep còn lại.  Đăng lúc 22-7-2016 11:32 AM
Đồng ý 2 tay!  Đăng lúc 22-7-2016 11:22 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 22-7-2016 10:29:37 | Chỉ xem của tác giả
Thật ra cũng đúng thôi, dàn dv phụ và Jang Jyuk cũng cứu không nổi em Park So Dam, ý là diễn rất nhiều movies rồi, giải thưởng cũng kha khá mà không hiểu sao vô phim này lại tệ tới mức đó. Phim đã bắt đầu đi đến giai đoạn tình cảm mà cô ấy hoàn toàn không tạo được chút cộng hưởng nào với Jang Hyuk. Gần đây casting nữ chính thật sự có vấn đề, không hợp vai - cố nhét vào rồi cũng thành thế này.
Phim truyền hình khác điện ảnh, người xem cũng mong chờ sự lãng mạn, ngọt ngào nhất là với dạng phim căng thẳng thế này mà nữ chính như giết cả tập phim. Coi đến 5 là chỉ mong BK cho em ấy nghỉ dài hạn đâu đó để chiến trường cho người khác chiến còn hơn.

Bình luận

chuyển thế khác chút ít lấy cảm hứng =)) ồ wow =)) thoai dc roài, thnks bạn nhé :)))  Đăng lúc 22-7-2016 01:55 PM
@sum chuyển thể hay lấy cảm hứng thì cũng chỉ khác nhau chút ít thôi, mà cái đó là do nhớ mang máng cái giới thiệu phim, ko lẽ tôi phải chính xác tới từng từ, bệnh=))   Đăng lúc 22-7-2016 01:53 PM
@amandatrinh: Thật thì có nhiều tranh cãi xoay quanh diễn xuất của PSD lắm. Cái này tùy cảm nhận mỗi ng.  Đăng lúc 22-7-2016 01:48 PM
@rose: mình nhớ là bạn ghi là phim chuyển thể từ tiểu thuyết anh, r ghi sai về PD r mới sửa mà =))  Đăng lúc 22-7-2016 01:48 PM
tui chả thấy cổ ra dáng sưởi ấm trái tim gì cả, nhìn y như con rối trên màn ảnh chạy tới chạy lui phát bực  Đăng lúc 22-7-2016 01:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 22-7-2016 10:40:23 | Chỉ xem của tác giả
anh Jang lần sau nhận phim nhớ cạch mặt bọn k bê ét ra

diễn biến tình cảm chỉ mới bắt đầu mà kết thúc ở tập 14 đã cho thấy 1 cái kết không trọn vẹn rồi, kiểu như sẽ là 1 cái kết mở hoặc là 1 cái kết lãng xẹt

bọn ka bê ét chỉ nghĩ đến lợi ích kinh doanh chứ ko nghĩ đến lợi ích toàn cục

cứ vậy rồi xem sau này khán giả quay lưng với đài như thế nào, rồi xem lúc đó còn kiếm ăn đc không?

chỉ nhìn cái lợi trước mắt thôi nhưng sẽ ảnh hưởng tới sau này, càng ngày càng ngứa mắt k bê ét

Bình luận

Đồng ý =))  Đăng lúc 22-7-2016 01:42 PM
mình hy vọng lần sau ảnh sẽ cạnh mặt Park So Dam chứ không phải KBS  Đăng lúc 22-7-2016 11:16 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 22-7-2016 10:44:51 | Chỉ xem của tác giả
Cái gì thế này?
trời ơi, sét đánh ngang tai
thứ nhất cắt ngắn film BM làm khán giả ức chế, ghét nhà đài
sau đó nhà đài lại chiếu sớm MDBC một tuần thì thôi khỏi nói, hứng đủ đủ mọi loại thị phi
mà bảo phát olympic cơ mà
bạn ơi cái new phát sóng sớm MDBC có confirm chưa vậy?
tự nhiên chiếu sớm, đổi lịch của MDBC đã thấy không thích rồi
suốt ngày đổi tới đổi lui nọ kia
phát ghét lên được
BM có tý khán giả còn vì ức chế thì ai xem MDBC
nói chung nó cũng bị mang tiếng ảnh hưởng tư tưởng người xem ko tốt
rồi nó cũng bla bla cho kbs ăn cám
làm gì thì làm đừng có đổi MDBC nữa
cái tin tôi mong ngóng ngày thứ 6 là cái tin như này đây

Bình luận

giờ mình chỉ mong giữ nguyên lịch thôi, sớm hay muộn đều không cần. cứ thay đổi suốt thấy nó lận đận sao ý :|  Đăng lúc 22-7-2016 12:07 PM
nhưng mà 5/8 là Olympic khai mạc thì phải, chắc giữ nguyên lịch đó bạn  Đăng lúc 22-7-2016 10:54 AM
cái MDBC phát sớm vẫn chưa chắc. Mệt KBS quá..  Đăng lúc 22-7-2016 10:47 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 22-7-2016 10:53:25 | Chỉ xem của tác giả
KBS đang tự bôi xấu mặt mình ah? Cắt ngắn 1 bộ phim hay chả khác nào KBS đang tự quảng cáo mình là 1 đài chỉ tập trung tạo ra những tác phẩm thị trường, đại chúng thay vì theo đuổi tác phẩm nhân văn.
Tiếc cho Beautiful Mind khi kịch bản lại rơi vào tay đài này. Cảm giác công sức của biên kịch, nhà sản xuất và dàn diễn viên bỏ ra bị coi thường. Chính cái kiểu làm ăn này mà người ta mới đánh giá cao đài tvN hơn đài trung ương đấy ạ. Làm mình ko khỏi nghĩ nếu phim mà đc đài tvN làm có khi sẽ ko flop đến mức này

Bình luận

dung vay. gia ma tvN chieu  Đăng lúc 22-7-2016 12:48 PM
KBS đang cực kì tự tình sau DOTS, với dàn phim cuối năm, KBS nghĩ sẽ khộng thất bại được :)  Đăng lúc 22-7-2016 11:17 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách