Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 3384|Trả lời: 18
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Bảng xếp hạng chỉ số truyền thông các bộ phim từ 4-10/7 : Doctors giành vị trí số một

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Sau 2 tuần đầu tiên xếp ở vị trí thứ 2 về chỉ số truyền thông (được thống kê từ các thảo luận, tin tức, blog,...) thì tuần trước Doctors đã vươn lên dẫn đầu.

Trong khi đó, sau nhiều tuần liên tiếp giữ vị trí số một, tuần này Oh Hae Young Again đã nhường lại vị trí dẫn đầu cho Doctors và rơi xuống vị trí thứ 5 do tuần trước phim chỉ phát sóng 2 tập đặc biệt.

Bảng xếp hạng có khá nhiều biến động, bộ phim vừa lên sóng Uncontrollably Fond khởi động thuận lợi ở vị trí thứ 2 nhưng đã vấp phải nhiều phản ứng trái chiều, tăng 3 bậc so với tuần trước. Lucky Romance đã có chuỗi 3 tuần liên tiếp xếp ở vị trí thứ 3.

Tăng 5 bậc so với tuần trước đó, The Good Wife của tvN đã vươn lên vị trí thứ 4, bám sát Lucky Romance. Hai bộ phim Police Unit 38Wanted hoán đổi vị trí cho nhau và lần lượt xếp thứ 67. Ba vị trí còn lại trong Top 10 lần lượt gọi tên 2 bộ phim của KBS2 Five ChildrenBeautiful Mind và bộ phim hứa hẹn sẽ là cú nổ lớn sắp tới khi Doctors kết thúc của đài SBS Moon Lovers.

Trong Top 20 còn lại Beautiful Gong Shim xếp thứ 11 không đổi so với tuần trước đó. Mirror of The Witch, The Flower In PrisonMonster cùng tăng lên 2 bậc để lần lượt xếp các vị trí từ 12, 1314.

Hai bộ phim chưa lên sóng có thứ hạng khá tốt là Moonlight Drawn By CloudsW lần lượt xếp ở vị trí thứ thứ 1819.

Cre: nate
Vtrans : mark1234

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 14-7-2016 08:11:39 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
doctor vẫn hot hòn họt thế kia mà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 14-7-2016 09:15:54 | Chỉ xem của tác giả
Doctors đã vươn lên dẫn đầu, vui quá, xin được chúc mừng phim
Phim hay, dễ thương lắm ấy, chính đến phụ đều có nhiều dấu ấn tốt đẹp,
Mong mỏi lớn nhất là tuần sau rating lên đầu hai mươi thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 14-7-2016 09:31:19 | Chỉ xem của tác giả
Doctors vươn lên hạng nhất không có gì là bất ngờ cả. Dàn diễn viên quá soái, đặc biệt là anh bác sĩ thứ chính ahihi, ngay cả Jisoo là diễn viên phụ còn phong độ thế kia mà. :">. Mỗi tuần mình chỉ trông mong đến thứ 2 nhanh nhanh để hóng phim. T.T. Hy vọng Jin Seo-woo vẫn giữ được tính tình thẳng thắn như trước T.T. Jin Kyung nhập vai hay không còn gì để bàn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 14-7-2016 09:36:44 | Chỉ xem của tác giả
Doctors chiếm thứ hạng cao trong tuần cũng không phải bất ngờ, không khí phim vui vẻ, vừa phải phù hợp những ngày hè thư giãn. Bác sĩ "thầy" siêu bựa cũng hay hay. Không cần nhiều chiêu trò, tuy nhiên các scene phẫu thuật, PD cứ quay rửa tay mãi tốn cũng nhiều thước phim ấy nhỉ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 14-7-2016 09:42:43 | Chỉ xem của tác giả
Doctors có nhiều bài báo viết về phim nhưng không hiểu sao Kites không dịch nhỉ???
Ngày nào mình cũng vào Kites hóng tin nhưng không có, phải mò qua trang khác dùng vốn tiếng Anh nghèo nàn của mình dịch để biết thêm thông tin. Mong các bạn thấu hiểu cho người nghiện Doctors như mình mà dịch tin về phim nhiều hơn nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 14-7-2016 11:09:45 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Oh yeah doctor. Pảk shin hye ngày càng diễn sâu.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 14-7-2016 11:21:14 | Chỉ xem của tác giả
Chúc mừng The Good Wife thăng hạng. Phim này là phim thú vị và xem thấy hơi phê gần đây, cùng với Doctors. Moon Lovers lên sóng sau Doctors cũng thăng hạng rồi, có vẻ nó sẽ có nhiều tuyến nhân vật, và mình thích điều này, sự đa dạng của các vai phụ sẽ giúp phim có nhiều thứ để xem hơn.

W hình như sắp lên sóng sau LR mà thấy hạng còn thấp hơn ML nữa nhỉ, phim của mbc lúc nào cũng bị lép vế khâu pr. Hai năm nay mbc gần như ko có phim nào đỉnh mà rating cao vút như sbs kbs hay quân đen tvn, họ cần phải xem lại cách làm việc của mình. Nếu như kbs giỏi dòng gia đình, sbs khá dòng lãng mạn và có xu hướng phát triển dòng kinh dị, thì mbc khá về cổ trang, nhưng dạo gần đây ko thấy phim cổ trang nào xuất sắc cả, Flower in prison ko cũng tạm thôi chứ ko được đình đám như thời Empress Ki 2014. Moon lovers và Moonlight, mà đều ko phải của mbc. Mbc định tụt hậu mãi như vậy sao.

Lúc đầu định xem UF nhưng thấy phản ứng bảo phim chậm và là phiên bản của Sorry i love you, nên chắc sẽ ko xem nữa. Mình tuyệt đối sẽ ngủ quên nếu xem phim chậm hoặc phim chỉ có sự lãng mạn hoặc phim ko có gì hấp dẫn mới mẻ trong kịch bản, và phim mà bệnh tật thì đề tài cũng hơi xưa rồi. Hơi tiếc cho UF nhỉ, pr nhiều vậy mà nội dung lại ko hợp gu mình.

Moonlight chiếu sau Doctors chắc sẽ xem, chà sbs và kbs đang kình nhau dữ nhỉ, 2 phim bác sĩ và sắp tới là 2 phim cổ trang, ko biết rating sẽ ra sao đây.

Rút kinh nghiệm xương máu là khi xem video teaser mà chỉ thấy tập trung nói về lãng mạn của nam chính nữ chính thôi thì phim đó các tuyến nhân vật sẽ ko được đa dạng lắm, và sẽ rơi vào nhàm chán vì lãng mạn suông. Mình cũng thích sự chuyên nghiệp về chuyên môn của nhân vật trong phim, vd OHY đi, nam chính là đạo diễn lồng tiếng và khi xem mình đã thấy thỏa mãn với những màn hóa thân chuyên nghiệp ấy, anh ta là một người yêu nghề và nghiêm cẩn với công việc của mình.

Phim giữa tuần chỉ còn lại Wanted có vẻ thú vị, nhưng lại ko hợp gu mình, hơi đáng tiếc.

@mark1234 Second to the last love và Incarnation of Jealousy có lọt top 20 ko bạn ơi? 2 phim này cũng có vẻ tiềm năng lắm, nhất là Second chiếu sau Gong Shim sắp hết tuần này.

Bình luận

chẳng đu được theo anh nào cả.Phim thì trước mình xem nhiều lắm,k phải dv mình ghét là đc :D Việt mình thích mấy film cũ hơn,cũng hiếm khi ra rạp xem film Việt  Đăng lúc 15-7-2016 03:52 PM
Mà buồn cười lắm, lượn lờ các nước, mình toàn thích các gái thôi.Cuồng nhất là Shin Hye, Hàn thêm chị Lee Yo Won khá thích nữa.Nhật thì chị Ueno Juri  Đăng lúc 15-7-2016 03:45 PM
Mình thì có dạo xem film Hàn, nhảy qua Trung, sau nghiễn ngẫm film Nhật và 1 thời gian dài vô cảm với film ảnh. Nhờ con Heo và Doctors mà mới quay lại xem film  Đăng lúc 15-7-2016 03:43 PM
Phim Vn chỉ thích mấy bộ phim ngắn ngày xưa hay chiếu vào trưa chủ nhật á : chuột , xóm cào cào , bà và cháu , điều ước đêm giáng sinh..  Đăng lúc 15-7-2016 01:54 AM
Nhất là Punch vì coi thử vid cut về nhân vật KRW trong đó , quá là lạnh như tiền . Tuy nhiên biết trước là nv chính sẽ chết nên ko thích, tui ghét sad ending lắm !  Đăng lúc 15-7-2016 01:50 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 14-7-2016 11:50:23 | Chỉ xem của tác giả
Lucky Romance đã có chuỗi 3 tuần liên tiếp xếp ở vị trí thứ 3.

Chứng tỏ vẫn có nhiều quan tâm, thảo luận và lượng người theo dõi ổn định.

Dù sao thì hôm nay cũng là tập cuối rồi, kết thúc cái cũ và bắt đầu cái mới thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 14-7-2016 11:51:22 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay lắm, xem mà bấn cả đôi chính, nam thứ lẫn dàn phụ siêu cute
Hi vọng phim tiếp tục giữ phong độ và ngày càng hấp dẫn hơn nữa,
Chúc phim sẽ sớm đạt 20% trong tuần sau.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách