Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 4645|Trả lời: 35
Thu gọn cột thông tin

Bạn thích bộ phim về ma cà rồng nào nhất?

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 10-7-2015 15:36:56 | Xem tất |Chế độ đọc

Hàn Quốc vẫn liên tục tiếp tục sản xuất các bộ phim truyền hình về sức mạnh siêu nhiên, những câu chuyện về ma cà rồng với việc phát hành “Scholar Who Walks the Night”. Đặt trong thời kỳ Joseon, “Scholar Who Walks the Night” là một bộ phim truyền hình với những cảnh hành động với các cảnh đánh kiếm và chiến đấu trên lưng ngựa hấp dẫn. Khán giả hiện đang chìm đắm vào soundtrack và các hiệu ứng của phim, “Scholar Who Walks the Night” có thể sẽ là phim truyền hình về ma cà rồng hay nhất 2015.

Nửa đầu năm 2015 đã chứng kiến sự ra mắt của hàng loạt các phim về ma cà rồng như "Blood" và "Orange Marmalade".

"Blood" là bộ phim về anh chàng bác sĩ phẫu thuật Park Ji Sang (Ahn Jae Hyun) và hành trình ngăn chặn các thí nghiệm y tế biến đổi gen người thành những kẻ hút máu vào ban đêm. Trong phim, Gu Hye Sun vào vai Yoo Ri Ta, một nhân vật giống với Bella Swan, người yêu của Ji Sang dù biết anh là người có sức mạnh siêu nhiên.

"Orange Marmalade" khai thác các ma cà rồng từ góc độ xã hội. Bộ phim nói về các ma cà rồng sinh sống bên cạnh con người và dưới sự giám sát chặt chẽ của chính phủ. Một hiệp ước mong manh được hình thành từ thời kỳ Joseon tạo ra trật tự nhưng các ma cà rồng vẫn muốn có cuộc sống như con người.

Phương pháp tiếp cận ma cà rồng từ góc độ công bằng xã hội. Bộ phim bắt đầu với ma cà rồng sinh sống bên cạnh con người trong một thực tại khác, nơi họ được giám sát chặt chẽ của chính phủ. Một hiệp ước mong manh hình thành trong thời kỳ Joseon tạo ra trật tự, nhưng các ma cà rồng vẫn kính cho nhân loại.

AOA Seolhyun trong vai Baek Mari, một ma cà rồng tuổi teen thấy ghê sợ chính mình, mong muốn trở thành nhà soạn nhạc. Yeo Jin Goo trong vai Jung Jae Min, một học sinh nổi tiếng, bị thu hút một cách khó hiểu bởi Ma Ri. Họ trong mối quan hệ tay ba với CNBLUE Lee Seung Hyun vai Si Hoo, một ma cà rồng hơi hoang dã, không sẵn sang chơi đúng luật.

Bộ phim dịch chuyển từ một khung cảnh hiện đại với thời kỳ Joseon, nơi đưa người xem dần khám phá những sự kiện dẫn đến hiệp ước giữa con người và ma cà rồng.

"Orange Marmalade" và "Scholar Who Walks the Night" đều dựa trên webtoon phổ biến và đều diễn ra trong thời đại Joseon. Tuy nhiên, "Scholar Who Walks the Night" có sự góp mặt của dàn diễn viên nổi tiếng. Lee Joong Gi trước đó đã đóng vai chính trong nhiều bộ phim truyền hình. Lee Yoo Bi đã giành rất nhiều tình cảm của khán giả với vai diễn trong series về ma cà rồng "Gu Family Book" và Kim So Eun thì trong "Horse Doctor".

Vậy bạn yêu thích bộ phim nào nhất?

Credit: kdramastars.com
Vtrans:[email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-7-2015 15:44:27 | Xem tất
Phim Gu Family Book của LSG với Suzy có phải là ma cà rồng không nhỉ ?
Nếu không phải thì mình chưa xem phim nào về ma cà rồng cả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-7-2015 16:09:42 | Xem tất
Thực sự mà nói mình không thích giả tưởng chút nào
hiện thực vẫn nhất quả đất
Tuy nhiên vì các oppa mà xem thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-7-2015 16:44:30 | Xem tất
trc giờ coi pim ma mình có thix pim nào đâu, coi thì coi zậy thôi chớ ko thix thể loại ma cỏ lắm
giờ đang theo dõi Scholar Who Walks the Night, mới ep 1 à nên zẫn chưa bik như thế nào, nhưng ep 1 là thấy thix rồi đó, tiết tấu nhanh, dv đẹp, dx thì oki (nhất là nam chánh LJK và em So Eun ), nhìn chung là ep 1 hay
mà thật lòng là xem pim chỉ vì So Eun vs anh Ki  thôi, cảnh nào có 2 người mình mới xem, còn cảnh nào có em nữ chánh xh là tua tuốt
lần đầu tiên xem pim kiểu lày đó há há bị ko ưa em nữ chánh mà lại mê em nữ thứ nên phải xem thế đấy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-7-2015 16:52:17 | Xem tất
3 phim thì chắc The Scholar who walk the night là ổn nhất đó, mới xem tập đầu mà đã hấp dẫn rồi.
Blood thì drop từ mấy tập đầu không thể xem nổi diễn xuất của dv chính.
Mong rate TSWWTN sẽ cao hơn trong những tập kế
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-7-2015 17:18:17 Từ di động | Xem tất
Thế nào mà lại ko có công tố viên ma cà rồng nhir :o mình thì thấy fim đấy bay nhất cho đến thời điểm này. Vì chưa xem fim TSWWTN nên ko biết chứ Blood thì xem kiểu đầu voi đuôi chuột. Ep1 tạm càng sau càng chán. Hihi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-7-2015 18:40:20 | Xem tất
Nhắc tới phim về Ma Cà Rồng liền nhớ đến "Vampire prosecutor" của anh Jung Hoon. Hóng phần tiếp theo lám, mà mãi chẳng thấy.
Ba phim trên mình mới xem mỗi Blood, ráng tới phút cuối cơ mà phải thừa nhận là quá nhạt. Mạch phim cứ đều đều đến buồn ngủ, kéo dài quá đáng.
"Gu Family Book" về Ma Cà Rồng à?! Mà cũng không biết gọi Wol Ryung và Kang Chi chính xác là cái gì nữa, có chút giống sói, tóc lại trắng ra.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-7-2015 18:55:43 | Xem tất
thôi dù chưa xem hết được cả 3 phim nhưng với một con điên cuồng cái đẹp kiểu ma mị thì Scholar Who Walks the Night vẫn cứ coi là hay nhất đi
bởi cứ liên tưởng tới ma cà rồng là cái gì nó cổ cổ, thần bí chứ mấy phim kia đóng hiện đại thì nhiều phim cũng có rồi chứ với mị thì xem kiểu vampire kiểu cổ trang thế này đẹp hơn nhiều
hơn nữa dàn diễn viên cũng toàn dạng thực lực cả nên cảm giác xem đã hơn hai phim còn lại
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-7-2015 19:23:31 | Xem tất
Tính ra thì chưa xem phim nào về Ma cà rồng, từ Hàn Quốc cho tới các nước Phương Tây.
Cũng chỉ xem được Chạng vạng, mấy phần sau cũng k xem. Không phải sợ gì mà hình như không có duyên với phim.
Hàn Quốc cũng làm nhiều phim về đề tài này nhỉ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-7-2015 20:13:51 | Xem tất
Thực sự thì cũng thích Ahn Jae Hyun cơ mà giao vai chính cho a sớm quá nên bị non, phim flop cũng buồn ghia
Mới xem 2 tập Schoolar Who Walks The Night, phải nói là chưa có gì rõ ràng nhưng e bấn tạo hình của Lee Jun Ki quá đi à lại còn có mẹ Bi tăng động nhà iem :3 Ủng hộ hết mình. E thề e sẽ xem phim chăm chỉ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách