Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 1012|Trả lời: 5
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Album solo đầu tay của Park Yoochun, tình yêu cùng lòng biết ơn

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Thành viên nhóm nhạc JYJ Park Yoochun vừa gửi tặng đến các fan một món quà đặc biệt.

Vào lúc 0h ngày 18.1, thông qua các kênh âm nhạc khác nhau, Park Yoochun đã phát hành album solo đầu tay “How much love do you have in your wallet” dưới hình thức mini album.Anh đã ghi âm 6 bài hát trong khoảng thời gian trống trước khi nhập ngũ.

Thông qua album này, từ những câu chuyện nhỏ giản dị trong cuộc sống của chúng ta, Park Yoochun đã truyền tải đến các fan những tâm tình không thể diễn đạt hết vì những nỗi ngại ngần.

Tên album cũng như tên ca khúc chủ đề “How much love do you have in your wallet” là ca khúc ballad mang đậm chất thơ với giọng hát mộc mạc mà đẹp đẽ của Park Yoochun cùng tiếng piano sâu lắng.

Bằng cách hát chân phương, giọng ca của Park Yoochun được đánh giá rất hợp với cảm xúc mùa đông khi đã thể hiện được khung cảnh một ngày bình dị đến mọi người cho dù chúng ta đã trưởng thành thế nào đi nữa.

Nghệ sĩ piano dòng nhạc New age người Nhật Yuhki Kuramoto đã  góp mặt trong ca khúc đầu tiên của album “Nostalgic, While Turning The Page” thật sự tạo được ấn tượng. Bài hát này bằng cảm xúc của Yuhki Kuramoto đã được thể hiện tình cảm dâng trào theo từng trang từng trang đời được lật, từng cảnh đẹp được bắt gặp trong những chuyến đi với gia đình và người mình yêu thương.
Theo công ty quản lý Cjes Ent., Park Yoochun vốn dĩ là fan của Yuhki Kuramoto nên đã ngỏ muốn cùng thu âm ca khúc trong album lần này. Và khi Yuhki Kuramoto nhận được lời mời này đã rất sẵn lòng tham gia và ca khúc này ra đời. Việc Yuhki Kuramoto lần đầu tham gia và diễn tấu trong một bài hát của nghệ sĩ khác chứ không phải album của mình đã thu hút được sự chú ý.

Bài hát thứ hai, “Unwound Heart” là một bài ballad mang dư vị u uẩn, cô đơn phù hợp với mùa đông. Một ca khúc được thể hiện bằng nỗi buồn lan toả hát lên trong ký ức với cách hát cùng sự chừng mực của một Park Yoochun điềm đạm tạo nên một bài hát âm điệu hài hòa mang đầy rung cảm chân thành, sâu sắc.

Bên cạnh đó, album lần này còn có live version  bài hát  đã được ra mắt trước  các fan tại concert Tokyo Dome 2013 “Walking with her in spring” và ca khúc dành riêng cho các fan song ca cùng giọng hát đầy cảm xúc Yozoh “Until the last album…” v.v.. hy vọng sẽ trở thành món quà đặc biệt dành tặng các fan đang mong nhớ vì sự trống trải do anh nhập ngũ.

cre: TVdaily
Trans by [email protected]

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
cuoithaga92 + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 18-1-2016 13:01:39 | Chỉ xem của tác giả
Temmmm!!!

Thật sự bài hát này quá tuyệt vời, một bài hát tuyệt vời được tạo nên bởi một giọng ca thật đẹp. Lần nghe đầu tiên khi Cjes vừa tung hàng, mình đã khóc mặc dù lúc đó không có sub ( kể cả sub tiếng Anh). Nghệ thuật thật sự sẽ vượt qua mọi rào cản ngôn ngữ, và Yuchun đã thành công khi đem cảm xúc của mình truyền cho người nghe, cảm xúc từ một câu chuyện bình dị nhưng cảm động nhất trên đời.

YuChun-shi!!!, cảm ơn anh nhiều lắm, em cần phải gọi điện và về gặp ba mẹ ngay đây.

Bình luận

làm sao mà ế dữ thần vại Cua ơi :v :v  Đăng lúc 18-1-2016 08:57 PM
ss xóa ế cho em rồi. Ế quá ss ôi :((((  Đăng lúc 18-1-2016 03:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 1-2-2016 01:11:24 | Chỉ xem của tác giả
Mình biết tới và hâm mộ Yoo Chun qua vai trò diễn viên trước và sau đó cũng không quan tâm lắm đến giai đoạn anh làm ca sĩ nữa. Giờ nghe mới thực sự ấn tượng với giọng hát của anh qua album này. Mặc dù không hiểu lời nhưng giọng hát chân thành, đậm chất tự sự, tràn đầy cảm xúc của anh đã thuyết phục mình rồi. Cả mv cũng rất ấm áp, cảm động luôn. Lại xem ngay dịp Tết thế này thật làm nhớ Ba Mẹ quá.

Cám ơn bạn dịch tin nhé. . Nhờ bạn mới biết tới bài hát ấm áp này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 7-2-2016 10:43:50 | Chỉ xem của tác giả
ủng hộ một cái, cảm ơn bạn đã dịch bài!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 19-2-2016 11:18:27 | Chỉ xem của tác giả
Chúc mừng PYC
Sau bao năm nhìn anh em ra album đi concert anh cũng đã chịu xuất chuồng
Chúc cho anh thiệt là thành công nhé, rồi mau mau comeback drama đi thôi