Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 11050|Trả lời: 33
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Album mới của Super Junior lọt vào bảng xếp hạng Itunes !Sexy, Free & Single

Đóng [Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Album mới của Super Junior lọt vào bảng xếp hạng Itunes!

Nhóm nhạc nam Hàn Quốc Super Junior đã phát hành album mới “Sexy, Free & Single” online vào ngày 1 tháng 7, đánh dấu cho sự trở lại của họ trong nền âm nhạc.

Album được lấy tiêu đề cùng tên với bài hát chủ đề và được SM đánh giá là "thể loại nhạc house mãnh liệt, có giai điệu dễ nghe gây nghiện và ca từ về cuộc sống thành đạt của người đàn ông độc thân gơi cảm tự do".

Khi vừa phát hành, album đã ngay lập tức xâm chiếm bảng xếp hạng Itunes và nhiều bảng xếp hạng âm nhạc ở Hàn.Trên Itunes, Album đạt vị trí thứ 24US Top 100 Albums chart.Ở Top 10 Albums chart,  “Sexy, Free & Single” xếp  thứ 1 tại Nhật Bản,thứ 10 ở Phần Lan.

iTunes Top 10 Pop Albums chart, album đã xếp thứ 1 tại Nhật Bản, thứ 6 , thứ 5Pháp,thứ 9Úc,thứ 6Canada và thứ 5 ở Phần Lan

Top 10 Pop Songs chart, “Sexy, Free & Single” đạt No4“From U” đứng ở No. 9.

“Sexy, Free & Single” là album thứ 6 của Super Junior với 10 bài hát bao gồm "Sexy, Free and Single","From U.Rockstar","Gulliver","Bittersweet"

Theo SMEnt, From U là ca khúc nhóm dành tặng riêng cho fandomecủa họ được biết đến là ELF

Thành viên của nhóm EunHyuk đã viết ca khúc "Gulliver",ca khúc được thể hiện bởi kĩ năng rap của LeeTeuk,ShinDong,EunHyuk và giọng ca của DongHae,RyeoWook

"Someday" là ca khúc được sáng tác bởi Lee Sang Eun

"NOW" là ca khúc viết về 1 chuyến đi biển xa rời cuộc sống hằng ngày và "Rockstar" là một bản nhạc sàn trộn vs âm thanh electronic và hiphop

Kyuhyun, Yesung, Sungmin and Ryeowook đã thể hiện ca khúc "Bittersweet"

Super Junior sẽ trở lại vào ngày 5 tháng 7 trên musicshow "M! Countdown", một ngày sau khi album phát hành ở các cửa hàng.

Sự xuất hiện của họ đang nhận được sự phấn khích cao độ của các fan bởi đây là lần comeback của Kang In,người vừa trở về sau 2 năm thực hiện nghĩa vụ quân sự.

News:ManilaBullentin
Vtrans: [email protected]

Bonus một số ảnh cap mình sưu tập được
những ảnh này ko có tính chất phụ họa cho news
những ảnh này do fan cap ở nhiều thời điểm và ở nhiều nước
thực chất news vẫn chưa đề cập hết tất cả BXH itunes của các nước SFS đã lọt vào

SUPER JUNIOR SEXY, FREE & SINGLE ALBUM CHART IN ITUNES FOR EUROPE (UK, FRANCE, SPAIN, GERMANY,ITALY)

no103 ở Anh

no 57 ở Đức

no 9 ở Pháp

no 48 ởTây Ban Nha

no 143 ở Ý

Cre  :xx-asagi-xx@tumblr
In North America

120701 2:04PM KST
Mexico

Credit: @ShioGrimm
Credit: @Candy_Rocks24

Super Junior’s Sexy, Free & Single is in 29th place in Canada’s TOP 200 albums!!

[/img][/url]

cre:withkittykat@tumblr

iTunes Store Top 10 Pop Albums “Sexy, Free and Single” – US, France, Australia, Canada, Finland, Japan

Credit: @DelphineELF of @FrenchELF_Life

cứ tưởng leo lên được mấy thứ hạng này là flop ngay
ai dè vừa vào check lại
ở nó vẫn còn chành ành ra đó
Flop dữ dội quá =))

Rate

Số người tham gia 5Sức gió +25 Thu lại Lý do
thanhtrucnguyen + 5 đặt hàng rồi, he he. Vừa itunes vừ.
khigialonely + 5 Bài viết hữu ích
phuong123 + 5 Bài viết hữu ích
bada_kute + 5 .............
leeteuk.chip + 5 cb vao ngay` 5/7 chu sao lai la 7/5 the

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 2-7-2012 11:48:04 | Chỉ xem của tác giả
---------------------------------------------------------
---------------------------------------------
Đặt gạch, tối edit

Bình luận

uây, hôm nay cậu nhanh chân thế ^^  Đăng lúc 2-7-2012 12:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 2-7-2012 11:52:45 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Chỉ onl đt nhưng vẫn ham hố vì đợt này mấy chú tung alb mà im ắng quá, hệt như tung single ở bên Nhật
Đầu tiên là mấy chú úp mở, đặc biệt là ăng Ming khiêm luôn nhiệm vụ PR cho cái 6jib này, thấy có cái nhóm nào tự thân vận động thế này ko, ăng ý vừa vận động Ép tải nhạc về nhân dịp sn lão Vịt  đó, khổ chưa =))
Tiếp theo là đột ngột tung teaser ko hề báo trước làm Ép cứ gọi là nháo nhào =))
Sau đó mấy chú tung teaser MV thì cảm xúc hỗn độn, hộp thì có đẹp có to hơn nhưng cũng là dùng lại, oách hơn nữa là mặc lại đồ, thôi thì flop nên thế cũng chả sao, mấy chú đẹp long lanh thế là được =))
Sau khi mấy chú tung alb thì digital cứ phải gọi là flop ê chề, Ép cập nhật mà mình chỉ biết banh họng cười =))
Thôi thì được cái quốc tế này an ủi phần nào, flop thế này cũng gỡ gạc mấy chú bỏ công tw, blog pr cho mình chứ =))
Hi vọng sau khi tung MV thì mấy chú đỡ thảm hơn
Hanteo thảm quá đi *bù lu bù loa*
Hê, chỗ Ép tự sướng mà, chưa chi khoá thế =))
Zai flop, mình biết, đừng xét về nội tình việc tặng hay ko tặng, cho hay ko cho nhé, zai flop đến nỗi single ghẻ quăng qua Nhật mà lượng sale còn nhiều hơn ối nhóm debut hoành tráng, còn nữa, 4 đêm diễn ở Osaka và Tokyo đã đông hơn gấp bội 1 tour của 1 vài idol nào đó, ok. SJ FLOP Ở HÀN QUỐC, điều đó chính SJ đã nhận, ko phiền mấy người sủa

Bình luận

done  Đăng lúc 2-7-2012 11:57 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 2-7-2012 12:03:22 | Chỉ xem của tác giả
Album đạt vị trí thứ 24 ở US Top 100 Albums chart.Ở Top 10 Albums chart,  “Sexy, Free & Single” xếp  thứ 1 tại Nhật Bản,thứ 10 ở Phần Lan.

Ở iTunes Top 10 Pop Albums chart, album đã xếp thứ 1 tại Nhật Bản, thứ 6 ở Mĩ, thứ 5 ở Pháp,thứ 9 ở Úc,thứ 6 ở Canada và thứ 5 ở Phần Lan

Ở Top 10 Pop Songs chart, “Sexy, Free & Single” đạt No4 và “From U” đứng ở No. 9.

Với em thì nó lúc nào cũng luôn luôn đứng thứ nhất !

Chẳng cái gì có thể thay thế được

Rồi Sexy Free & Single Sẽ lại dẫn đầu thôi

Em tin là như thế!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 2-7-2012 12:25:52 | Chỉ xem của tác giả
daebak...cho thấy độ phổ biến của các chú...này thì flop:))))
thể nào ranking anbulm cũng no 1...
chúc các chú đạt được nhiều thành công nhé...
Super Junior fighting...ELF fighting:)))

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 2-7-2012 12:27:56 | Chỉ xem của tác giả
siêu floppppppppppppppppppppp quốc dân =)

phải no.1 người ta mới công nhận chứ đây tận no mấy mấy thế này thì ai thèm

trong nc thì rơi rụng ngoài nc thì chả bằng ai

zai t già thật rồi, hết thời thật rồi *khóc nức nở*

thương quá cơ *vỗ vỗ*

chuẩn bị lên sàn rồi ý, lại càng lo lắng tột cùng *ôm tym*

t khổ vì zai t quá huhuhu
dưng mà cứ yên tâm, vs t zai luôn là no.1
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 2-7-2012 12:29:46 | Chỉ xem của tác giả
các chàng trai thật tuyệt vời. Cứ mỗi album của nhóm ra lò là lại thu hút không biết bao nhiêu sự chú ý.
Sự trở lại của Kang In hy vọng rằng album này sẽ đạt được thành công vượt trội.
Suju fighting!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 2-7-2012 12:31:16 | Chỉ xem của tác giả
Zai flop quốc dân!!!!

Đọc xong ko biết nên khóc hay nên cười nữa...càng ko biết nói sao khi mà news gốc ko phải từ báo Hàn...kakkakaka....đúng là càng ngày zai càng flop mà....haizzzzz

Năm nay digital thì rơi rụng lả tã.....chả có thông tin gì về ngày nào ra MV, ngày nào họp báo....cuối cùng mai họp báo thì nay mới có thông tin, càng ngày tui càng ko dám tin zai tui là gà nhà SM cơ đấy....lol....1 cty có tiếng thế mà 1 cái thông báo rõ ràng cũng ko có.

Cái teaser ko phải con Khỉ nó lên TW nó báo chắc còn lâu fan mí biết là có teaser....càng ngày SM càng dã man, đừng ai hỏi tại sao Suju luôn quá flop ở Hàn.

Mí cái này mình thật là ko rành lắm nên mình ko biết zai có flop hay ko nhưng mà cứ tạm tin là ở đâu zai cũng đc ngó đến trừ ở Hàn....haizzz....phận đã thế thì chấp nhận thôi, cb người ta báo trước cả 1 tháng đến 2 tuần...zai cb thì ứ biết gì kể cả fan, đùng cái ra teaser....đùng cái ra MV teaser.....mai họp báo thì nay mí nghe nói....đến thế là cùng.

Đừng bạn nào vào nói này nọ ELF nữa, ko thấy họ đã đáng thương và thiệt thòi nhiều lắm rồi hay sao? Có fan nhóm nào đã từng nếm qua những thứ này như ELF chưa?....ELF thì hầu như 3 năm nay đều hưởng cái vị chua chát này. Đã có fan nhóm nào phải tự thân vẫn động hết chưa?....còn ELF thì từ những ngày đầu Suju ra mắt đã phải làm tất cả....từ giữ họ ko bị chia cắt cho đến tự PR cho album của họ, tự vận động, tự động viên nhau rằng album kế SM sẽ đầu tư hơn cho Suju.

Có quá nhiều thứ để nói nhưng cái chính vẫn là ở SM...càng ngày họ càng thể hiện là họ CƯNG Suju đến mức ko còn gì để nói....lol

Bình luận

haizzzzzz em cũng mệt mỏi lắm  Đăng lúc 2-7-2012 05:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 2-7-2012 12:48:26 | Chỉ xem của tác giả
cái bảng xếp hạng này cũng nhờ 1 phiếu của mình ấy nhé
hihi
mặc dù đc share bài hát của zai
nhưng hôm qua đi làm về cái là lên itune mua nhạc của zai luôn

tiện thể phone bị mất bài mrsimple mà thằng cháu thích nghe
lười đi lấy chỗ khác
mua luôn cho zai
hihi

mrsimple hóa ra cũng vẫn ở thứ hạng cao đó chứ
hihi

chúc zai thành công nhiều hơn nhé
mong màn perf cb
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 2-7-2012 12:59:07 | Chỉ xem của tác giả
Tình hình là đọc mấy cái bảng xếp hạng thấy chóng mặt quá 8-}
Và nói thật tình là mình cũng ko biết rành về mấy cái đấy đâu :(
Mà nói chung thì dù cho SJ có đứng thứ mấy, thì trong lòng mỗi ELF CHÂN CHÍNH, tự họ đã, đang và sẽ mãi có câu trả lời ^^
SJ hwaiting ^_^

Về cái album lần này áh, thiệt tình ko dám nghe mấy bài nhạc nhẹ nhiều, vì sợ sẽ bị nghiện hơn cả bài chủ đề.
Thành ra từ lúc có audio tới giờ toàn nghe Sexy, free & single, và cuối cùng cũng thấy thấm thấm được xíu *zai ơi e xin lỗi =((*
Ko biết trong lúc ngủ có bị mớ ko nữa 8-}
Chờ MV ~~ Ôi cái đoạn vỗ tay trong teaser của tui đâu :((((((((((((((((((((((((((((

Hết ~~

Tự thấy tội lỗi vì cái tội giành mặt tiền mà comt chẳng ra cái hệ thống j cả ~~

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách