Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 390|Trả lời: 2
Thu gọn cột thông tin

AKMU's Lee Chanhyuk tiết lộ về tiền bản quyền bài hát từ những ca khúc của AKdong Musician

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 19-3-2017 15:25:14 | Xem tất |Chế độ đọc
Lee Chanhyuk đã khiêm tốn tiết lộ về khoản tiền hoa hồng nhận được từ các bài hát của Akdong Musician.

Xuất hiện trên Radio Star, Lee Chanhyuk được hỏi về số tiền mà anh nhận được khi hoạt động dưới cương vị nhạc sĩ - ca sĩ. Theo thống kê, Chanhyuk sở hữu 39 bài hát được đăng kí bản quyền dưới tên mình và trên dưới 100 bài hát khác đã được chắp bút nhưng vẫn chưa phát hành. Lee Chanhyuk cũng nói thêm rằng anh đều viết một bài hát mới mỗi tuần.

Nghe vậy, MC Kim Gura nói đùa "Chẳng phải em là một tài phiệt trẻ tuổi sao?". Khách mời Yang Hee Kyung cũng lên tiếng "Nếu em làm ra được nhiều tiền thế, YG có lấy đi phần nào không?" nhưng Lee Chanhyuk đã khẳng định rằng tất cả những khoản tiền hoa hồng đều được trả cho người sáng tác.
Tuy nhiên, Chanhyuk nhất định không tiết lộ về số tiền này. Sau đó em gái Lee Soohyun đùa rằng "Trong mắt em, anh ấy kiếm được rất nhiều tiền ạ"
Các MC Kyuhyun, Kim Gura, Yoon Jong Shil đều đùa rằng chắc hẳn Chanhyuk kiếm được khoảng 100 triệu won mỗi năm. Lee Chanyuk gật đầu liên tục khi nghe câu nói này, điều này khẳng định rằng chàng trai trẻ này nhận được khoảng 100 triệu won mỗi năm từ tiền bản quyền bài hát.

Trước đây, cặp anh em này từng bật mí số tiền Chanhyuk nhận được nhiều gấp đôi Soohyun vì anh kiếm được khá nhiều từ tiền bản quyền bài hát.

Nguồn: koreaboo
Dịch: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-3-2017 16:53:05 | Xem tất
Đúng là tuổi trẻ tài cao, hát hay sáng tác nhạc giỏi. Mặc dù trongAkdong có vẻ như Soohyun là người nổi tiếng hơn nhưng Chan Hyuk mới là người kiếm được nhiều tiền hơn. Trớ trêu quá hen. Nhưng chắc là đằng nào thì tiền của ông anh cũng có phần dùng để dành chiều chuộng em gái thôi nhỉ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-3-2017 11:40:50 | Xem tất
Lee Chanhyuk cũng nói thêm rằng anh đều viết một bài hát mới mỗi tuần.

Thật ngưỡng mộ khả nhăng sáng tác của bạn í, tuần nào cũng có bài mới hẳn bạn là 1 người giàu cảm xúc
Tks bạn dịch
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách