Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 802|Trả lời: 5
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Akdong Musician phân tích một cách vui nhộn về phong cách nhảy của JYP, YG, SM và Big Bang

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Akdong Musician đã cho thấy một sự phân tích vui nhộn về phong cách nhảy của JYP, YG, SM, và Big Bang khi ghi hình phát sóng trực tiếp qua internet cho chương trình 'My Little Television'.

Mở đầu, hai anh em đã phân tích những bước nhảy mang phong cách của JYP Entertainment. Hai anh em đã đi tới kết luận rằng JYP tương đương với "lượn sóng". ChanHyuk còn nói thêm rằng vũ đạo của JYP có vẻ như hướng tới việc "càn quét mọi thứ". AkMu cũng nói về sự yêu thích của JYP với những bước nhảy sắc, tay siết chặt.

Tiếp đó, ChanHyuk và SooHyun nói đến công ty của họ và khẳng định vũ đạo của YG rất nam tính và đầy năng lượng. Hơn tất cả, một chút 'khoe khoang' là yếu tố cốt lõi trong phong cách của YG. Điều đó được khởi nguồn từ Bố Yang.

SM Entertainment sau đó cũng được đề cập. Akdong Musician chỉ ra rằng SM rất quan tâm đến sự góc cạnh, và nghệ sĩ của họ thường thể hiện sự đồng đều rất hoàn hảo. SM cũng ưa thích việc tạo ra những "màn nhân bản" khi mà các thành viên dần xuất hiện lần lượt cùng nhịp điệu bam, bam, bam.

Akdong Musician đặc biệt phân tích nhóm nhạc Big Bang vì cho rằng nhóm chính là cội nguồn của sự "khoe khoang" trong phong cách YG. ChanHyuk và SooHyun đã bắt chước lại điệu bộ vừa ngả ra sau vừa đi của G-Dragon, sự giật lên rồi xuống đặc trưng của Taeyang, và những bước di chuyển dè dặt nhưng mang lại hiệu ứng mạnh mẻ của T.O.P. Sau cùng, Akdong Musician nhấn mạnh rằng họ không hề "dìm" Big Bang mà trái lại còn cực kì ngưỡng mộ họ.

Nguồn: allkpop (link)
Người dịch: con_lua93
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 4-1-2017 18:06:05 | Chỉ xem của tác giả
hai đứa bao cưng luôn í TT_____TT lúc nào quay mấy cái vid kiểu này với ngồi nói, hát trên Vapp í TTvTT thích cực TTvTT
album mới của 2 đứa cũng rất là hay nữa TT_______TT
mong là đợt này sẽ comeback thật thành công nha ~
cám ơn bạn đã trans ạ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 5-1-2017 21:53:35 | Chỉ xem của tác giả
Anh em nhà này siêu siêu dễ thương, hát hay, sáng tác tốt, tính cách thì khỏi phải bàn, nói chung đúng kiểu nghệ sỹ toàn năng, đúng chuẩn tuổi trẻ tài cao. Thích giọng của Soohyun dã man, lúc nào cũng ngóng trông anh em nó ra bài hát mới, yêu quá cơ {:
Tks bạn trans nhìu ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 6-1-2017 16:53:09 | Chỉ xem của tác giả
Hai anh nhận xét cũng khá đúng đó chứ
ChanHyuk rất có khả năng nhảy và đi show vô cùng tốt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 6-1-2017 22:30:16 | Chỉ xem của tác giả
haha nhìn 2 anh em đáng yêu quá