Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2030|Trả lời: 9
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Ai là nhân vật nam - nữ xuất sắc nhất trong những bộ phim điện ảnh?

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Có vẻ như vai Cha Tae Sik của Won Bin trong ‘Man From Nowhere’ và Madam Jeong của Kim Hye Soo trong ‘Tazza’ có một sức ảnh hưởng lâu dài đối với khán giả xem phim – cả hai vừa được bình chọn là những nhân vật xuất sắc nhất điện ảnh Hàn Quốc mọi thời đại, Yonhap đưa tin.

Một cuộc bình chọn trực tuyến do CJ Entertainment tổ chức nhân dịp kỉ niệm 20 năm đã đưa ra câu hỏi dành cho cư dân mạng: “Ai là nhân vật nam/nữ ấn tượng nhất?”

Cha Tae Sik – một cựu đặc vụ ở ẩn – nhận được 31,4% bình chọn với 8.216 phiếu.

Theo sau là Cho Tae Oh (vai diễn của Yoo Ah In trong ‘Veteran’) và Cậu bé người sói (Song Joong Ki, ‘Werewolf Boy.’)

Tương tự, một Madam Jeong gợi cảm và bí ẩn, người điều hành một sòng bài bất hợp pháp, nhận được 35,5% bình chọn ở hạng mục nhân vật nữ.

Sau cô là Oh Doo Ri (Shim Eun Kyung, ‘Miss Granny’) và Geum Ja (Lee Young Ae, ‘Sympathy for Lady Vengeance.’)

Ở hạng mục Cặp đôi đẹp nhất do cư dân mạng bình chọn là cuộc đua sát sao giữa ba cặp: ‘Werewolf Boy’ (Song Joong Ki, Park Bo Young), ‘A Moment to Remember’ (Jung Woo Sung, Son Ye Jin) và ‘You Are My Sunshine’ (Hwang Jung Min, Jeon Do Yeon).

Cảnh phim xuất sắc nhất thuộc về Agui của Kim Yoon Seok trong ‘Tazza’, và vai khách mời ấn tượng là Kim Soo Hyun trong ‘Miss Granny’.

Nguồn: http://www.koreatimesus.com/who- ... le-film-characters/
Dịch: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 21-10-2015 22:56:17 | Chỉ xem của tác giả
Những giải bình chọn này do CJ Entertainment tổ chức nên chắc cũng toàn phim do CJ phân phối thôi nhỉ?

Có vẻ sau 5 năm nhưng sức ảnh hưởng của bộ phim Man From Nowhere vẫn luôn như vậy. Sae Ron thì đã trở thành thiếu nữ và ngày càng có tiếng bên mảng điện ảnh. Chú Won Bin thì giắt tay một loạt giải thưởng, đóng rất nhiều quảng cáo, lấy vợ và sắp làm bố rồi nhưng vẫn chưa quay lại đóng phim. Thực sự mong chú sớm quay lại một ngày không xa.

Còn về cặp đôi đẹp nhất thì mình thích cặp Jung Woo Sung & Son Ye Jin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 21-10-2015 23:31:54 | Chỉ xem của tác giả
Với mình thì nhân vật nam ấn tượng nhất là vai tên sát nhân biến thái của Ha Jung-woo trong The Chaser, nhân vật nữ ấn tượng nhất là vai người mẹ mất con của Jeon Do-yeon trong Secret Sunshine.

Thật tiếc cho Won Bin, 5 năm qua là 1 khoảng thời gian độ chín của 1 DV nam như anh có thể phát triển với mảng điện ảnh mà anh muốn hướng tới. Vậy mà anh để nó qua mất và chỉ xuất hiện trong các CF quảng cáo, ko biết anh có thấy hoài phí ko!? Chỉ cần đóng đủng đỉnh thì 5 năm cũng đc vài phim điện ảnh rồi. Hi vọng trong năm 2016 anh vừa có baby vừa có phim mới.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 21-10-2015 23:42:03 | Chỉ xem của tác giả
Diễn xuất của Won Bin thực sự ấn tượng. Mình thích nhất cặp đôi Song Joong Ki và Park Bo Young, thực sự phim Người Sói  để lại cho mình rất nhiều cảm xúc, xem lại mấy lần mà vẫn rơi nước mắt. Hi vọng sẽ sớm được gặp lại sựu kết hợp của cả hai trong thời gian sắp tới
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 22-10-2015 06:37:31 | Chỉ xem của tác giả
Xét về mảng movie thì nhiều tên tuổi lắm
Như Kim Hye Soo, Ha Jung Woo, Jun Ji Hyun rồi Cha Tae Hyun...
Rất nhiều người xuất sắc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 22-10-2015 06:45:18 | Chỉ xem của tác giả
Bo Young vs Joong Ki đẹp đôi thôi rồi,giá như cả hai hợp tác đóng phim truyền hình đi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 22-10-2015 13:03:22 | Chỉ xem của tác giả
Nhân vật Cha Tae Sik của anh Won Bin quá ấn tượng luôn ấy, mình xem đi xem lại phim đó mà không biết chán, mình cũng thích nhân vật đối thủ của anh ấy trong phim nữa, nhưng mà chẳng biết tên, chit biết do mooyj nam diễn viên Thái Lan đóng thôi. Cặp Bo Young - Joong Ki thì quá đẹp đôi rồi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 22-10-2015 13:36:58 | Chỉ xem của tác giả
Có cả anh chàng người sói Song Joong Ki luôn kìa
CẢ bạn ngựa điện Ah in nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 22-10-2015 17:16:46 | Chỉ xem của tác giả
Ôi mình vote ngay cho bà ngoa5i Oh Doo Ri nhé, Shim Eun Kyung diễn quá tốt, xem đi xem lại đều thấy hay, nhất là những màn tung hứng vs tiền bối Park In Hwan, tuyệt vời và triển vọng cực; không ngờ lại có cả Geum Ja - một vai đã khá lâu của Lee Young Ae ôi trong phim cô ấy cứ cười cười giết người mà vẫn tỏa sáng, LYA vào vai Geum Ja hợp ko bút nào tả nổi , còn vai của ss Kim mình lại thích bản drama do Han Ye Seul đóng hơn
Nam thì cứ chú già nào đóng cũng hay hết,  hay quá nên ko biết chọn sao
Cặp đôi đẹp nhất vs mình mới mấy hôm nay là Jun JI Hyun - Ha Jung Woo, xem Ám sát hai vị ít skinship nhưng bắn tung tóe, xem xong t cứ bị mơ mộng về cp này, gừng này quá cay cho đội shipper
Cuối cùng là màn xuất hiện của KSH trong Miss Granny, cực ấn tượng, ngầu và đẹp trai siêu cấp ko có gì bàn cãi, ồi thấy khúc anh đẹp trai đến đón bà cụ các em teen kế bên xoắn quẩy cả lên thực sự khiến fan quắn theo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 23-10-2015 11:48:22 | Chỉ xem của tác giả
Mình đã xem phim điện ảnh của Hàn quốc ít hơn là phim bộ ,
nhưng may quá  , những nhân vật nam ử đưa ra trong bản
danh sách ai là nhân vật nam nữ xuất sắc nhất trong những
bộ phim điện ảnh ? mấy bộ phim này mình cũng đã xem qua
nên những nam nữ diễn viên đó mình thấy ,người nào ,người
nấy cũng rất xuất sắc trong vai trò của mình với bộ phim , mà
họ có măt
Trả lời