Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 4599|Trả lời: 17
Thu gọn cột thông tin

9 điều có thể bạn không biết về Jo Jung Suk

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 11-8-2015 19:04:01 | Xem tất |Chế độ đọc
9 điều có thể bạn không biết về Jo Jung Suk

Bộ phim “Oh My Ghost” được phát sóng trên kênh tvN đang có được sự nổi tiếng tuyệt vời trong thời gian gần đây. Một số lý do có thể lý giải cho điều này là: cốt truyện khác biệt và thú vị, kịch bản hóm hỉnh và hài hước nhưng có lẽ lý do quan trọng nhất đó là phản ứng hoá học đáng yêu của 2 diễn viên chính. Mọi người đều ít nhất đã nghe đến tên Park Bo Young – cô ấy thực sự nổi tiếng thông qua rất nhiều vai diễn, đặc biệt là từ bộ phim “A Werewolf Boy” diễn cùng Song Joong Ki. Tuy nhiên, có lẽ ít người từng biết đến cái tên Jo Jung Suk. Vậy thì hãy cùng tìm hiểu một vài điều thú vị về anh ấy mà có thể bạn chưa từng biết.

1.        Anh ấy (thật không may) đã có chủ.

Như thông tin đã được tiết lộ cách đây vài tháng, Jo Jung Suk là bạn trai của Gummy – một nữ ca sĩ solo đầy tài năng- người có thể khiến tâm hồn bạn rung động mãnh liệt và khiến cho bạn phải rơi nước mắt bằng giọng hát và các ca khúc của mình.

2. Anh ấy đã và đang có một khoảng thời gian khó khăn với Park Bo Young.

Khi xem diễn xuất của Jo Jung Suk với Park Bo Young, có thể bạn sẽ khó hình dung được rằng anh ấy đã có bạn gái ngoài đời thực. Jo Jung Suk từng đề cập rằng anh ấy cảm thấy rất khó khăn khi diễn cùng Park Bo Young bởi vì cô ấy quá sức dễ thương. Qua đoạn video ghi lại một số cảnh quay của bộ phim dưới đây, bạn hoàn toàn có thể thấy được anh ấy đã có một khoảng thời gian khó khăn như thế nào để diễn tốt và cuối cùng thì anh cũng phải bật cười bởi vì sự đáng yêu của Park Bo Young. Đặc biệt là cảnh ôm đầy cảm xúc ở đoạn cuối.

3. Những tình yêu trước đây của anh ấy là IU và Shin Min Ah.

Hãy nói về danh sách người yêu đầy ấn tượng của Jo Jung Suk trên màn ảnh. Trong số đó có thể kể đến Lee Yoon Ji (“The King 2 Hearts“), IU(“You’re the Best, Lee Soon Shin!“), Shin Min Ah (“My Love, My Bride“), và bây giờ là Park Bo Young. Có vẻ như anh ấy khá thân thiết với tất cả các bạn diễn trong cuộc sống thực. Thêm vào đó, Gummy là bạn gái thật sự của anh hơn hai năm qua. Rõ ràng Jo Jung Suk là một người biết cách giữ gìn các mối quan hệ.

4. Danh tiếng của anh ấy bắt đầu với tư cách là một diễn viên nhạc kịch.

Không chỉ có thể diễn xuất, đánh guitar và nhảy (điệu nhảy lượn sóng gợi cảm của Jo Jung Suk là một tuyệt phẩm còn màn nhảy vui nhộn thì thực sự rất hài hước) – nhưng anh ấy còn có thể hát. Thực sự, thực sự rất hay. Jo Jung Suk trở nên nổi tiếng đầu tiên với tư cách là một diễn viên nhạc kịch, tham gia trong các vở diễn “Hedwig,” “Grease,” “Blood Brothers,” và nhiều tác phẩm khác. Một điều thú vị là: anh ấy để lộ phần phía sau của cơ thể mình hơn 300 lần trong vở nhạc kịch “Grease”.

5. Nhưng sự nổi tiếng trên màn ảnh của anh ấy bắt đầu từ movie “Architecture 101.”

Anh ấy đã trở nên nổi tiếng thong qua vai diễn trong bộ phim điện ảnh “Architecture 101.” Anh được ca ngợi vì đã lột tả nhân vật của mình chân thực đến nỗi nhiều người nổi tiếng khác nghĩ rằng đó là tính cách thực của Jo Jung Suk. Anh ấy còn nổi tiếng bởi khả năng ứng diễn của mình trong cả drama gần đây “Oh My Ghost” lẫn nhiều bộ phim khác ví dụ như cảnh anh giải thích về cách hôn trong “Architecture 101.”

6. Anh ấy sẽ sớm bùng nổ.

Không phải theo nghĩa đen đâu. Yoon Jong Shin đã dự đoán rằng sự nổi tiếng của Jo Jung Suk sẽ bùng nổ sau khi anh ấy xuất hiện lần đầu tiên trên show “Radio Star,” nhưng cho tới lần thứ hai anh làm khách mời chương trình này, điều mà Yoon Jong Shin dự đoán vẫn chưa thành hiện thực. Tuy nhiên, có vẻ như điều đó đang diễn ra ngay bây giờ.  

7. Anh ấy không thể nấu ăn ngon.

Trái ngược với sự thật rằng Jo Jung Suk vào vai một bếp trưởng trong drama gần đây của mình cũng như kinh nghiệm nấu nướng tại nhà trong đời thực, anh ấy không phải là một đầu bếp hàng đầu. Hãy xem phân đoạn Late Night Cafeteria trong show “Happy Together” để kiểm chứng điều này.

8. Anh ấy khá nổi tiếng với các quý cô.

Những bạn diễn của Jo Jung Suk đã tiết lộ rằng anh ấy có khả năng chinh phục bất kỳ cô gái nào một khi anh đã quyết tâm; kể cả khi phụ nữ nhận thức được điều đó. Tuy nhiên, anh ấy có một tiêu chuẩn cực kì cao và sẽ không ra tay hành động với bất cứ cô gái nào. (Gummy thực sự là một người may mắn). Mặc dù có rất nhiều bạn diễn nữ xinh đẹp nhưng Jo Jung Suk đã vẽ ra một ranh giới khá rạch ròi giữa công việc và các mối quan hệ. Khi vướng vào scandal phim giả tình thật với Lee Yoon Ji sau drama “The King 2 Hearts,”, anh đã nói với cả thế giới rằng họ không hẹn hò trong một buổi lễ trao giải trực tiếp, làm ngạc nhiên cả Lee Yoon Ji – người đang đứng ngay cạnh Jo Jung Suk.
Thêm vào đó, anh ấy đã hoàn thành trò chơi “pepero game” với một sợi mì cùng Song Ji Hyo trong “Running Man,” nhưng điều này không có bất kỳ ẩn ý nào khác bởi cả hai đều là những diễn viên chuyên nghiệp. Danh sách các ngôi sao nữ bị Jo Jung Suk chinh phục có lẽ rất dài, nhưng anh ấy là một người đàn ông tận tâm chỉ dành cho một người phụ nữ (điều này khiến Jo Jung Suk thậm chí còn trở nên hấp dẫn hơn). Điểm cốt lõi trong sự nổi tiếng của Jo Jung Suk được Gummy chia sẻ rằng anh ấy có khả năng khiến cho cô cảm thấy mình được chiều chuộng và được yêu một cách mãnh liệt, không ngừng. Ai mà chẳng muốn điều đó chứ?

9. Anh ấy thích nói chuyện.

Các bạn diễn nhạc kịch của anh ấy thậm chí đã gọi đó là một căn bệnh – Jo Jung Suk khao khát vô cùng tận được nói và dẫn dắt mọi chuyện cứ như thể anh ấy là một MC của chương trình. Anh đã thể hiện điều này rất rõ khi nói không ngừng với chiếc camera khi tham gia “Running Man.” Có lẽ chúng ta sẽ nhìn thấy anh ấy với tư cách là một MC trong tương lai.
Có rất nhiều điều mà chúng ta có lẽ muốn biết thêm về Jo Jung Suk (ví dụ như anh là hậu bối ở trường cấp 3 của Park Myung Soo). Anh ấy giống như là một củ hành mà khi bóc từng lớp vỏ bạn sẽ nhận ra ngày càng nhiều những điều thú vị về tài năng và tính cách của nam diễn viên này.

Nguồn: http://www.soompi.com/2015/08/08 ... -about-jo-jung-suk/
Dịch: [email protected]

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
Pasta + 5 Cảm ơn bạn
huongntd + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 11-8-2015 19:05:25 | Xem tất
Trong cơn phởn của phăng gơ chân chính nhân dịp anh già được viết hẳn một bài hoành tráng như này, chủ thớt xin phép được quăng một danh sách “10 fun facts” cây nhà lá vườn khác sau bao năm lăn lộn dưới gầm sân khấu theo chân anh nhà

1.        Anh ấy là một người rất dẻo mỏ và hay thay đổi. Mỗi lần hợp tác với một nữ diễn viên nào thì trong những cuộc phỏng vấn anh ấy sẽ chọn họ làm hình mẫu lý tưởng của mình. Thế nên đừng ngạc nhiên khi hình mẫu của anh ấy liên tục thay đổi từ CL → Lee Yoon Ji → IU  → Kim Hee Soo →Shin Min Ah. Jo Jung Suk nói rằng CL là ca sĩ yêu thích của mình và điều thú vị là tại thời điểm đó, CL cùng chung công ty quản lý với người yêu thực sự của anh ấy - Gummy.
2.        Jo Jung Suk từng nói khoảnh khắc hạnh phúc nhất trong đời mình là nhận giải “Best Couple” với IU (đã bảo dẻo mỏ mà, đừng nghe những gì ổng nói)
3.        Jo Jung Suk là con trai một trong gia đình hiếm muộn con cái nên được miễn nghĩa vụ quân sự.
4.         Đường học hành của ảnh khá lận đận. Anh từng muốn trở thành một tay chơi guitar chuyên nghiệp nhưng thi mãi không đậu. Sau đó anh được khoa Sân khấu của Học viện nghệ thuật Seoul nhận vào học nhưng phải bỏ dở việc học để kiếm tiền bằng cách diễn nhạc kịch. Lý do là sau khi người cha mất vào năm 2000, anh trở thành chỗ dựa duy nhất cho người mẹ già của mình. Mẹ anh ấy thường nói với bạn bè của Jo Jung Suk những khi anh không có mặt rằng: “May mà tôi sinh được nó”. Sau này anh được mời về dự lễ kỉ niệm thành lập trường cũ với tư cách là một cựu học sinh thành đạt mặc dù chưa bao giờ được nhận bằng tốt nghiệp của trường.
5.        Vai diễn đầu tiên trên màn ảnh của Jo Jung Suk là trong bộ phim âm nhạc “What’s Up” năm 2011. Một điều thú vị là bạn diễn của anh trong phim này – Im Joo Hwan cũng là người đang vào vai em rể của Jo Jung Suk trong drama “Oh My Ghost”.

Bình luận

ko có gì. rất vui vì nhờ OMG mà có nhiều người quan tâm đến anh già hơn :D  Đăng lúc 16-8-2015 05:28 PM
ôi thế à, vậy phải vào Soompi thường xuyên rồi. Mình cũng có nghĩ nhưng ..chưa tìm ra, nên tưởng ko có cơ. Thanks @ohlala nhiều!  Đăng lúc 15-8-2015 01:41 AM
Mình thường theo dõi bên soompi. Bạn vào soompi.com-->forum-->actors rồi tìm Jo Jung Suk nhé.Bên đó cập nhật nhanh hơn  Đăng lúc 13-8-2015 10:41 AM
Theo mình biết thì có 1 số fanpage của lão già bằng tiếng anh nhưng tin tức ko cập nhật thường xuyên và đầy đủ cho lắm  Đăng lúc 13-8-2015 10:39 AM
Thanks bài của chị nhiều. Chị ơi cho hỏi có fan pages chính thức nào của JJS bằng English không ah? Chứ page Hàn thì e chào thua. em rất muốn follow up anh này ^^  Đăng lúc 11-8-2015 09:21 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
Pasta + 5 Cảm ơn bạn
huongntd + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-8-2015 19:42:43 Từ di động | Xem tất
Đọc đến chỗ anh đã có chủ thì tiếc hùi hụi, sao mà lại thích anh với Bo Young thế này cơ chứ!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-8-2015 19:57:48 | Xem tất
Hồi mới đầu biết anh ấy á, ko thích ngoại hình anh í lắm. nhìn hơi già
Cơ mà khi biết tuổi thật của anh thì...
Chắc chắn người xem ko thể nhận ra sự chênh lệch 10 tuổi giữa anh với Bo Young đâu
Hình như có đọc tin Gummy với anh hẹn hò rồi, mà lại quên béng mất
Đọc điều đầu tiên mà cứ.. bất ngờ @@ Chef của mị
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-8-2015 20:13:21 | Xem tất
Anh ý là hoa đã có chủ
Lúc anh tham gia Running Man cũng hài hước lắm luốn
Hát cũng cực hay nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-8-2015 20:54:32 | Xem tất
Sự thật shock nhất chính là...
Anh ý đã có chủ rồi
Thế mới đau đớn lòng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-8-2015 21:00:17 | Xem tất
8. Ít người biết rằng Jo Jung Suk từng được chọn đóng trong movie “Greatly, secretly” cùng với Kim Soo Hyun nhưng vì lý do nào đó mà anh ấy đã rút khỏi dự án này. Tuy nhiên Jo Jung Suk cũng khá thân thiết với Kim Soo Hyun. Có fan nói rằng đã từng nhìn thấy hai anh này tay bắt mặt mừng và ôm nhau chào hỏi tại một lễ trao giải. Một lần khác, Jo Jung Suk được mời tới concert của IU với tư cách khách mời đặc biệt và Kim Soo Huyn cũng tới để ủng hộ IU (bạn diễn cũ trong “Dream High”, khi đó 2 người chưa tham gia “Producer”). Khi Jo Jung Suk đang hát trên sân khấu để tặng cho fans của IU thì Kim Soo Huyn (ngồi ở hàng ghế khán giả) đã hét lên: “Sexy”→ để trêu anh ấy.

Quào thì ra hai anh nì quen nhau ta tiếc ghê nếu anh hông rút Greatly, Secretly có lẽ giờ hai người càng thân nhau hơn rầu!!
Thôi thì hi vọng ngày nào đó sẽ thấy hai ngừ hợp tác trong 1 drama hay movie gì cũng được ^^
Lúc có tin hẹn hò thực ra chưa biết anh là ai, sau này sau khi coi My Love, My Bride mới biết. Hí hí hai anh chị đẹp đôi lắm!!
À phải nói cái này chứ, thích nhất khoản ôm guitar quánh luôn, bữa coi Oh My Ghost ngồi la hét rân nhà, bị ghiện con trai ôm đàn quánh...aigoo!!
Cảm ơn chị dịch tin ^^

Bình luận

Hihi... đúng là trai oánh guitar hát hay con gái chết hết ^^  Đăng lúc 16-8-2015 06:05 PM
mình cũng bị mê con trai oánh guitar nên mới trúng bả của ông này đấy :D  Đăng lúc 16-8-2015 05:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-8-2015 21:18:50 | Xem tất
9 điều trong news thì thời gian gần đây mình cũng đã biết trước vài điều. Công nhận là anh ấy thật sự, thật sự hát rất hay.

Kể cũng vui là xem King 2 hearts mình chính thức đổ vai diễn của ảnh từ khi công chúa xuất hiện. Và hạnh phúc không tới của hai người khiến mình không cam lòng chút nào. Nhưng kết thúc phim như vậy mới làm người ta nhớ lâu phải không phải không. Và kết quả là mình nghe First love suốt mấy tháng nay.

Nhớ cái thời chiếu The best Soon Shin thì Jo Jung Suk đã được đánh giá rất cao. Coi bộ hơi hơi lớn tuổi khi bắt đầu đóng phim nhưng mà đóng với bạn nữ xinh đẹp nào cũng tạo nên phản ứng hóa học cực mạnh và trở thành hot couple được hết. Mới nhất là với Park Bo Young, cảnh diễn của 2 người khiến mình rung rinh không tả nổi.

Anh thích âm nhạc như vậy nên đồng điệu với Gummy lắm rồi, mình mạo muội nghĩ đồng điệu trong âm nhạc chính là 1 trong nhưng lý khiến họ gặp nhau và yêu nhau thế đấy.

Và càng đặc biệt bị ấn tượng hơn cái news khi đọc "10 fun facts" của chủ thớt. Không ngờ cái mẹt vậy mà lại dẻo mồm cơ đấy haha. Thanks chủ thớt nhiều.

Chúc anh Jo Jung Suk ngày thành công và nổi tiếng hơn để mình được biết tin về anh ấy hoài hoài. Và nếu được thì hát bài hát nhạc phim chính thức nào cho mình có thêm giai điệu lắng nghe mỗi ngày, trước giờ anh chỉ hát cover khi tham gia các chương trình thôi à.

Bình luận

Sau thành công của OMG không biết có công bố kết hôn ko đây hehe.  Đăng lúc 16-8-2015 11:02 PM
có fan còn đùa là nếu họ lấy nhau thì con cái sinh ra chắc là có giọng hát khủng bố lắm :))  Đăng lúc 16-8-2015 05:30 PM
trong thông báo xác nhận 2 người đang hẹn hò của công ty quản lý cũng có nói là 2 anh chị quen nhau qua một người bạn chung và phải lòng nhau vì chung sở thích âm nhạc   Đăng lúc 16-8-2015 05:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-8-2015 22:55:28 | Xem tất
1, anh là bông đã có chậu.
hết muốn đọc những cái sau luôn
cơ mà phải nói anh già càng ngày càng cuốn hút à nha
nhìn thích hơn cả lúc đóng LSS vs em iu nữa
kết nhát mấy quả hậu trường vừa đàn vừa hát của ảnh
cơ mà bông đã có chậu zồi thì chán chả buồn khen nữa
có của mình đâu mà khen
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-8-2015 22:57:24 | Xem tất
Ôi Chef
Tính tới thời điểm này thì OMG là bộ phim thứ 2 của ảnh mình xem đàng hoàng ^^
hồi K2H xem thấy cũng thích nhưng chưa ấn tượng lắm
còn phim vs SMH thì chắc do mình ko hạp nên xem được tí cũng bỏ
đến phim này thì hohoho...ổng 35 rồi đó mà nhìn da mặt kìa...ghen tị chết đi được
mà còn phần PBY thì mình con gái mà còn đổ rầm rầm trước aegyo của chị huống gì là đấng mày râu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách