Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: okhuyn
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

8 Bộ phim Hàn Quốc nên xem khi cần một trận khóc

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 11-4-2017 09:24:35 | Chỉ xem của tác giả
4 bộ phim đầu đúng là kinh điển của Hàn, nhưng xem trọn vẹn thì mình chỉ xem Autumn in my heart. Mấy phim kia buồn quá, hồi bé xem mấy phim buồn não nề quá nên toàn bỏ dở thui ah. Hồi đấy xem chỉ thấy nó buồn thui chứ chả có cảm giác muốn khóc :X
Kể ra gần đây có phim Dear my friends có thể khiến mình khóc 1 trận to. Trong Dear my friends ko chỉ có sự tiếc nuối, hối hận của những người lớn tuổi mà còn có sự tiếc nuối của người trẻ tuổi hơn, và hơn hết là việc sống với sự tiếc nuối, hối hận đó.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 11-4-2017 09:49:30 | Chỉ xem của tác giả
Reply 1988 nữa, xem 5 tập đầu tập nào cũng khóc như mưa, và 2 tập cuối thì mình chưa xem luôn.
Còn phim hồi xưa có Giày thủy tinh, Mối tình đầu, Thành thật với tình yêu ... xem chả khóc đến nỗi cánh đàn ông ác cảm với phim Hàn vì nó ủy mị quá
Trong list trên thì Sorry i love you và Autumn in my Heart để lại ấn tượng nhất. Xem SRILY nhớ mãi cảnh So Ji Sub đội mũ beret nằm giữa cánh đồng lau bên bờ sông, nhìn lên bầu trời với đôi mắt buồn khổ và cảnh cuối Im Soo Jung mặc váy trắng nằm cạnh mộ của người thương Trái tim mùa thu thì đôi mắt của Moon Geun Young lẫn Song Hye Kyo đều gây buồn vô hạn.
Phim Hàn luôn đi theo từng xu hướng: ung thư, máu trắng, lọ lem - chaebol, nữ giả trang, siêu năng lực, bác sĩ, công tố viên... Xu hướng phim bi qua rồi, chắc còn lâu lắm mới quay trở lại.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 11-4-2017 10:39:55 | Chỉ xem của tác giả
Coi gần như là hết list luôn, Kill Me, Heal Me hay dã man luôn ý
Coi I'm Sorry, I Love You cái kết thật đau long quá trời luôn
Tks bạn dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 11-4-2017 12:01:16 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Kill Me Heal Me diễn xuất của Daesang MBC 2015 đúng là k đùa dc. Coi phim này mà mỗi lần ảnh đấu tranh nội tâm với các nhân cách cảm thấy đau đớn giùm lun. Với cả 'nữ hoàng phim bi' một thời nữa :3 ss Jung Eum với anh Ji Sung chemistry quá hoàn hảo. Với cả trong Secret lun. Sao phim của 2 ông bà ni đóng toàn đau lòng k vậy nè đợt coi Secret mà chỉ muốn Jung Eum đừng bao j nhận vai đau khổ như z nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 11-4-2017 12:12:13 | Chỉ xem của tác giả
Nhìn cái tiêu đề nghĩ ngay đến What happened in Bali mà lại k có.
Kỳ lạ là trong vòng 8 năm từ 2004 đến 2012 k có bộ phim nào lọt danh sách này.

Thanks news

Bình luận

Cái này chỉ là theo cảm nhận của người viết bài thôi mà bạn. :D  Đăng lúc 11-4-2017 04:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 11-4-2017 15:18:14 | Chỉ xem của tác giả
toàn là những bộ phim kinh điển đáng nhớ!
đến bây giờ vẫn còn xem đi xem lại và cảm nhận từng chút một với từng nhân vật
thật sự dù thời gian có trôi qua đi nữa thì những chuyện tình đó vẫn lưu lại với mình
cảm ơn bạn dịch <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 11-4-2017 17:37:15 | Chỉ xem của tác giả
Với mình 7 và 8 ý ấn tượng với nội dung lẫn kịch bản của phim, còn nhớ xem KMHM vì sự mới mẻ của các nhân cách trong CDH nhưng rồi bản thân hoàn toàn chìm đắm trong câu chuyện cuộc đời đầy oan trái bất hạnh của 2 nhân vật chính, để rồi những lần nam chính khóc, nữ chính khóc, nam phụ khóc bản thân cũng kiềm không được rơi nước mắt theo. Khóc cho tình người tình thân của các nhân vật, họ sống và hy sinh cho nhau cảm động nhất là vì điều này.

Với số 8 thì bản thân đặc biệt nhạy cảm giữa đoạn diễn chia ly hay gặp lại nhau của cặp đôi phụ hơn chính, mỗi lần anh chị nhìn nhau ầng ậng nước mắt. Biết yêu nhau là sai lầm, biết có yêu đối phương mấy thì cũng chả thể bên nhau. Trời ơi, diễn xuất tuyệt vời của 2 anh chị làm mình kiềm lòng không đậu nước mắt nước mũi chảy lênh láng theo cả hai, cũng không hiểu sao lại dành nhiều tình cảm cho cặp đôi phụ đến thế nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 11-4-2017 22:07:13 | Chỉ xem của tác giả
Mình muốn bổ sung thêm "Marriage Contract", bộ phim không nổi đình nổi đám hay tạo cơn sốt nhưng thực sự xem rất hay và ý nghĩa.
Trái với suy đoán của khán giả, "Marriage Contract" có kết thúc mở, thay vì một cái Sad Ending như lúc đầu mọi người đã dự đoán. Tuy nhiên, mình lại thích cái kết này hơn, vì nó cho phép người xem được quyền hi vọng có một phép màu nào đó sẽ xảy đến.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 12-4-2017 08:46:16 | Chỉ xem của tác giả
Mình thấy Cinderella's sister, ngọn gió mùa đông năm ấy cũng có thể đc liệt vào ds này. Đặc biệt là cin'ss, mấy tập đấu cứ nv khóc là mình khóc theo, thiếu nước thiếu muối thôi rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 12-4-2017 10:54:01 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
trong 8 phim trên xem trọn vẹn có mỗi moon sun.  Mỗi lần muốn khóc là lại xem lại 2 tập 5 và 6 t khóc như mưa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách