Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: okhuyn
Thu gọn cột thông tin

8 Bộ phim Hàn Quốc nên xem khi cần một trận khóc

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 10-4-2017 22:14:17 | Xem tất
Dear My Friends và Oh My Geum Bi, Drinking Solo.
Drinking Solo cho ta thấy nỗi buồn thầm lặng của mỗi cá nhân, nỗi buồn trong cuộc sống thường ngày.
Dear My Friends cho ta cảm nhận nỗi buồn về những khoảng thời gian đã qua, đang đến.
Oh My Geum Bi để ta lặng yên trước sự tuyệt vọng của các nhân vật, mỗi người như một đứa trẻ đang lớn bị sa vào đầm lầy và Geum Bi là Thị Nở đỡ bát cháo hành cho những Chí phèo ấy.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-4-2017 22:19:53 | Xem tất
Trừ Goblin ra thì mình xem hết roài
Công nhận, dù lớn hay bé thì vẫn phải khóc khi xem mấy phim tốn nước mắt ntn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-4-2017 22:52:00 | Xem tất
xem được 6 phim trong danh sách này
đúng là những phim hay xuất sắc
với những phim như bản tình ca mùa đông hay nấc thang lên thiên đường đúng là gợi nhớ tuổi thơ sướt mướt còn cả giày thủy tinh nữa chớ
tks bạn đăng tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-4-2017 23:36:25 | Xem tất
4 bộ phim 1,2,3,4 từ dưới đếm lên quả là kinh điển của dòng phim đẫm lệ xứ Kim Chi nổi tiếng vô đối trong việc cướp đi hàng lít nước mắt của khán giả thập kỷ trước. Nội dung so với nhiều phim khác bây giờ được xem là sến và cũ với bệnh tật, mất trí, tự sát và chia ly , chết chóc... vì tình nhưng xem đi xem lại vẫn thấy thích, có lẽ vì dàn diễn viên đẹp tự nhiên (đến giờ họ vẫn còn rất đẹp) và diễn rất tốt.

Tuyệt nhất vẫn là phân cảnh Tae Hwa - anh trai kế của Jung Suh - nữ chính trong nấc thang lên Thiên Đường lái xe, trước khi buông tay lái đã che chặt đôi mắt của mình để dành tặng nó cho Jung Suh như món quà cuối cùng anh có thể và cảnh Han Tae Suk (Won Bin) nghiến răng nói sẽ làm tất cả  chấp nhận cả việc chia tay không bao giờ thương EUn Suh nữa chỉ cần Eun Suh chấp nhận chữa bệnh... dù điều đó đang bóp nghẹt trái tim anh T_T

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-4-2017 02:38:58 | Xem tất
nên chuẩn bị một hộp khăn giấy thật bự chảnh để ngay cạnh khi xem những phim như này mặc dù là có khóc sướt mướt đi chăng nữa thì đây vẫn là những phim trụ cột của Hàn, và thực sự không xem thì bạn sẽ còn phải khóc vì tiếc nhiều hơn ý
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-4-2017 05:22:11 | Xem tất
8 bộ phim trên là những thời gian gần đây thôi
Ngày xưa lấy nước mắt của không ít khán giả Việt trong thời kỳ đầu mới có phim Hàn là Anh em nhà Bác sỹ
Thực sự họ xây dựng những kịch bản thật đau lòng và éo le và khóc đến nỗi phải chui vào 1 góc để xem
Đến hôm sau mắt còn sưng húp, thế nhưng không thể dừng xem được
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-4-2017 07:15:48 | Xem tất
Trong các phim này mình thấy chỉ có phim
1./ Autumn in my Heart
3./ Stairway to Heaven
thì đúng là khóc oằn oại luôn, xem phim mà đau lòng chít được.
Còn phim số 5 "The Moon Embrace the Sun" thì chỉ có anh Hoàng Đế mới là khóc tơi bời hoa lá hẹ, chứ nội dung phim cũng không thê thảm lắm đâu.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-4-2017 07:34:09 | Xem tất
Đã xem 6/8 bộ film trên, đúng là film nào cũng buồn đến nao lòng, lúc nào xem cũng khóc đến mệt luôn
Cảm ơn bạn dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-4-2017 08:01:37 | Xem tất
Mới chỉ xem có 3/8 phim này. Lưu về sẽ dành thời gian xem hết. Nhưng mà Goblin mình thấy đâu đến nỗi phải khóc sướt mướt đâu ta mặc dù có nhiều tình tiết rất buồn. Cảm ơn bạn trans nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-4-2017 09:09:53 | Xem tất
Ồ ồ, đọc cái title là nghĩ ngay đến MoonSun rồi, muốn khóc chỉ cần xem 6 tập đầu, không khóc không ăn tiền, mình xem đi xem lại 6 tập đầu ko biết bao nhiêu lần, mà lần nào cũng khóc như mưa, đến thoại cũng thuộc luôn rồi mà vẫn ko miễn dịch được
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách