Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 8123|Trả lời: 25
Thu gọn cột thông tin

7 items thời trang đáng học hỏi của Song Hye Kyo trong Hậu Duệ Mặt Trời

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 27-3-2016 17:39:05 | Xem tất |Chế độ đọc
34 tuổi- Song Hye Kyo vẫn duy trì được vẻ vẻ xinh đẹp, trẻ trung tràn đấy sức sống như hình ảnh của nhân vật cô thể hiện trong drama Hậu Duệ mặt trời, đang được phát sóng trên đài KBS 2. Trong Hậu duệ mặt trời, Song Hye Kyo đóng vai bác sĩ Kang Mo Yeon, người đã “rơi vào mối tình sét đánh” với đại úy Yoo Si Jin- đội trưởng của lực lượng đặc biệt Alpha (do Song Joong Ki thể hiện). Là một bác sĩ phẫu thuật tham gia chương trình bác sĩ không biên giới tại Uruk, một vùng đất nghèo, bị tàn phá bởi bom mìn và chiến tranh (mặc dù bối cảnh thực sự được quay tại Hy Lạp) nên tạo hình của Song Hye Kyo không sành điệu, sang trọng như So Young khi khoác lên mình những bộ quần áo hàng hiệu, những chiếc túi đắt tiền trong Gió mùa đông năm ấy mà được xây dựng theo hình ảnh của một người bác sĩ, trẻ trung, gọn gàng, giản dị, phù hợp với môi trường làm việc.
Nhưng dù với phong cách nào và trong hoàn cảnh nào, Song Hye Kyo cũng vẫn khiên Kang Mo Yeon tỏa sáng với vẻ đẹp và thần thái của mình, đặc biệt là trong những tập đầu tiên khi cô vẫn còn ở Hàn Quốc. Hãy cùng nhìn lại những stylish thời trang nổi bật của Song Hye Kyo sử dụng trong phim:

1.        Mỹ phẩm của Laneige

Song Hye Kyo đã thể hiện vai trò là hình ảnh đại diện cho thương hiệu mỹ phẩm nổi tiếng Hàn Quốc Laneige thông qua khoảnh khắc cô sử dụng thỏi son two-tone lip và BB cushion trong tập 1 – đã giúp quảng bá những màu son mới nhất của dòng song two- tone lip và màu mắt mới nhất của hãng. Một làn da trông thật hoàn hảo tự nhiên và thỏi son ombre’ đang rất phổ biến với các cô gái Hàn Quốc, sẽ hoàn thiện hình ảnh mùa xuân của bạn.

2.        Aó sơ mi và chân váy chữ A

Là một bác sĩ thường phải tha dự các show trên truyền hình, những buổi phỏng vấn có tính chất nghiêm túc hay những bữa ăn tối giao xã giao, Kang Mo Yeon thường lựa chọn những chiếc áo sơ mi và chân váy chữ A để hoàn thiện hình ảnh chuyên nghiệp nhưng vẫn mang lại vẻ nữ tính.  Chân váy chữ A giúp kéo dài đôi chân của mặc dù cô có thân hình nhỏ bé, và nhấn vào vòng eo giúp cải thiện cái nhìn trực quan đối với người đối diện. Bạn có thể bắt gặp nhiều hình ảnh của 1 cô cái công sở của Kang Mo Yeon trong tập 2. Nổi bật trong số đó là chân váy chữ A vào áo sơ mi in hoa xanh nằm trong bộ sưu tập của Victoria Beckham, khi cô đứng trên sân thượng nhìn bầu trời và nhớ về Yoo Shi Jin.

3.        Quần âu ống rộng cạp cao và giày đế độn

Lại thêm một cách kết hợp rất hữu ích, comno quần âu dáng suông rộng cạp cao cùng với giày đế độn giúp Kang Mo Yeon trông cao ráo và chuyên nghiệp. Chỉ cần chú ý lựa chọn màu sắc quần và giày, cũng như chiều dài của chiếc quần để có thể giấu được đôi giày để tránh vướng víu khi đi lại và cân bằng được tổng thể của bộ trang phục.

4.        Khuyên tai

Ai nói bác sĩ phải ăn mặc giản dị, đơn điệu? Với mỗi bộ trang phục khác nhau và cảnh quay khac nhau, Kang Mo Yeon lại lựa chọn những đôi khuyên tai phù hợp với bộ trang phục mình đang mặc. Từ những đôi khuyên tai đơn giản đến những đôi khuyên tai dài nữ tính, hoặc những đôi bông tai hình học ấn tượng, khuyên tai là một trong những vũ khí tinh tế để khắc họa nên hình ảnh của cô trong mọi thời điểm, đặc biệt là khi cô để kiểu tóc đuôi ngựa buộc cao.

5.        Túi đeo vai

Trong lần hẹn đi xem phim đầu tiên với Yoo Shi Jin ở tập 1, Mo Yeo đã đeo chiếc vui đeo vai da màu nâu của Celine và chuyển sang những chiếc tote lớn hơn cho những sự kiện thường nhật. Thay vì chất liệu vải hoặc vải lanh, những chiếc tote sử dụng những chất liệu cứng và bền để giữ được hình dáng và có có thể bảo vệ cho các đồ vật ở bên trong.

6.        Bảng màu Pantone năm 2016

Dù được khởi quay từ năm 2015, nhưng Song Hye Kyo đã update rất nhanh những màu sắc được dự đoán sẽ là màu sắc của năm 2016. Màu sắc của năm 2016 sẽ là hồng thạch anh và xanh thanh bình – 2 màu thuộc tông pastel siêu ngọt ngào. Hai gam màu phản ánh sự gắn kết và cảm giác an lành cũng như là xoa dịu mọi giác quan nhằm đem đến sự bình an trong tâm hồn” và  đặc biệt thích hợp với màu tóc và làn da trắng hồng hoàn hảo của Song Hye Kyo. Một trong những ví dụ điển hình cho sự phù hợp này chính là hình ảnh khi Kang Mo Yeon’s mặc chiếc áo blazer màu xanh thanh bình kết hợp với chiếc áo phông và chiếc khăn màu xám cùng quần short trắng và đôi giày thể thao đế độn màu trắng cùng hòa tiết chấm bi khi cô gặp lại Yoo Shi Jin tại sân bay Uruk sau 8 tháng xa cách.

7.        Váy sơ mi

Những chiếc váy sơ mi kẻ sọc của Song Hye Kyo làm nối bật vẻ đẹp tinh khiết của Song Hye Kyo cũng như vai trò của cô trong vai trò là một bác sĩ trong bộ phim này. Đặc biệt là chiếc váy sơ mi màu trắng với những sọc nhỏ mà cô mặc khi cùng Yoo Si Jin bên nhau trên chiếc ca nô giữa làn nước trong xanh. Chiếc váy trở nên hoàn hảo với kiểu tóc đuôi ngựa buộc thấp và đôi xăng cao gót màu nude mà cô đã mix cùng.

Nguồn: http://www.yesstyle.com/blog/201 ... -sun-trendspotting/
Người dịch: dzung.trang

Mình đính kèm đây một số bài báo để mọi người có thể tìm hiểu thông tin về các màu sắc thuộc bảng màu Pantone luôn nhé
http://www.elle.vn/xu-huong-thoi ... or-of-the-year-2016
http://bazaarvietnam.vn/thoi-tra ... ac-mau-cua-nam-2016
http://hanoimoi.com.vn/Tin-tuc/T ... -trang-xuan-he-2016
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-3-2016 17:59:23 | Xem tất
chuẩn rồi xD thời trang của sis trong phim cứ phải gọi là ngất ngây mà lại dễ ứng dụng vô cùng
Dạo này đi shopping lựa đồ toàn hốt mấy kiểu giống giống của sis mặc thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-3-2016 18:58:42 | Xem tất
Thời trang của mợ là quá đẹp luôn
Mấy cái áo sơ mi nhìn cực kỳ đơn giản mà ss với chân váy siêu đẹp
Áo form rộng cũng xinh, nhìn teen lắm luôn
Nói chung là thấy ngưỡng mộ miễn bàn luôn
Thanks bạn dịch news
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-3-2016 19:20:22 Từ di động | Xem tất
Mình mới đu đc son và dưỡng da của ss Song thôi . Mấy cái khác đu theo hông nổi, do dáng người của mình "đẹp" quá mà . Công nhận, mỗi lần ss ấy xuất hiện, cảm giác mới mẻ trẻ trung lan đến mình luôn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-3-2016 19:22:51 | Xem tất
Này lúa cụa em
Trên phim thì lung linh
Đến lúc họp báo event xao nó thê thảm
Nói chứ trừ cái xì tai thảm đỏ thảm xanh của mợ cái gì em cũng ưng tuốt
Nhiều lúc em muốn tống cổ cái xì tai lít Mr Kim của mợ đi, khộ lắm cơ
Nói chứ mợ sao vẫn lúa cả thôi

Bình luận

dzung trang : ss mua áo ở trang nào vậy ?  Đăng lúc 29-3-2016 01:05 PM
Tendoc : công nhận nhắc lại vụ họp báo vừa rồi em vẫn còn shock :((  Đăng lúc 29-3-2016 01:03 PM
@dzung.trang: vì về thời trang mình 2 lúa lắm lun. sẽ note lại loại giày này, thanks bạn.  Đăng lúc 28-3-2016 12:18 PM
happy love: mình thấy bán nhiều mà bạn. mình mới tậu 1 đôi stradivouse màu trắng hàng xuất có 400k mà đi thoải mái dã man :))  Đăng lúc 28-3-2016 08:21 AM
Nhắc cái buổi họp báo, ôi ôi. @dzung.trang: giày thể thao đế độn mình tìm ở đâu đc bạn ơi hihi.  Đăng lúc 27-3-2016 11:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-3-2016 19:24:08 | Xem tất
Dân mạng đang sôi sục tìm đồ của mợ và hầu như đều cháy hàng khi vừa mới tung ra
Mấy cái áo sơ mi đi kèm váy mình thích lắm ấy rồi cả váy sơ mi, thích cả kiểu trang điểm nhẹ tự nhiên đó.
Cách phối đồ của mợ đẹp và duyên
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-3-2016 19:58:21 | Xem tất
Áo sơ mi và váy chữ A rất đẹp, vừa sang trọng, lịch sự mà vẫn tôn dáng, trẻ trung và giúp che khuyết điểm chân không được dài lằm. Mình thích nhất cái mẫu sơ mi hoa và váy chữ A, sản phẩm của Victoria Beckham, và bộ sưu tập khuyên tai của chị Đẹp!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-3-2016 20:14:19 | Xem tất
mình cũng rất rất thích thời trang của chị Kyo trong phim này, nó rất đơn giản, trẻ trung và phù hợp và công nhận cái kiểu trang điểm nhẹ nhàng của chị rất đẹp. Mình con gái nhìn còn mê nữa là bạn đại úy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-3-2016 20:42:00 | Xem tất
Người đẹp mặt gì cũng đẹp ). Nhiều khi lo nhìn mặt chị không mà tui cũng ko để ý chị mặc gì, chỉ biết có mặc đồ thui )
Nói chứ sao trong phim mặt đồ đẹp quá chừng quá đất, phim nào cũng gây sốt hết, mà ở ngoài sao nhìn buồn dữ T.T, chị mà bưng mấy cái cây trong phim luôn là đẹp rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-3-2016 20:53:53 | Xem tất
ss Song tuy diện đồ đơn giản nhưng lúc nào trông cũng thanh lịch, nhẹ nhàng và quyến rũ. Ở ss luôn toát lên vẻ đẹp thanh thoát, không quá sắc xảo nhưng đủ để quyến rũ người đối diện điên đảo đấy.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách