Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2728|Trả lời: 17
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

5 sự thật bạn có thể không biết về Park Bo Young

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Park Bo Young không còn là cái tên xa lạ của làng điện ảnh. Cô ấy đã tham gia diễn xuất được hơn 10 năm, nhưng với bộ phim truyền hình hiện tại “Oh My Ghost" chiếu trên đài TvN, khán giả đến bây giờ mới có thể khám phá được sự tài năng của cô nữ diễn viên trẻ này.

Một trong những tác phẩm nổi tiếng của Park Bo Young phải kể đến là “A Werewolf Boy”, góp mặt cùng nam diễn viên Song Joong Ki, “Scandal Makers" cùng nam diễn viên Cha Tae Hyun. Và cả sự xuất hiện của cô trong chương trình thực tế nổi tiếng “Law of the Jungle” cùng các nhân vật nổi tiếng khác. Ngay cả với sự nghiệp thâm niên cùng với sự gia tăng mức độ nổi tiếng ổn định của mình, nhưng khán giả có thể vẫn chưa biết được một số điều thực tế về nữ diễn viên này.

Dưới đây là 5 sự thật sẽ cho bạn biết được về nữ diễn viên tài năng trên màn ảnh này

1. Cô ấy chính thức ra mắt vào 2006:

(cr pic: tumblr)

Park Bo Young diễn xuất trong bộ phim series tuổi teen “Secret Campus” bên cạnh nam diễn viên hàng đầu lúc bấy giờ Lee Min Ho, bộ phim được phát sóng trên kênh EBS (Đài truyền hình Giáo dục) xuyên suốt toàn bộ 24 tập phim. Tập trung nói về cuộc sống và mối quan hệ giữa 6 học sinh. Park Bo Young đóng nhân vật Cha Ah Rang, một học sinh tuy không nổi bật nhưng lại rất được yêu thích. Ah Rang rung động bởi Park Doo Hyun (Lee Min Ho) - một cầu thủ bóng đá đã cứu cô từ những tên lưu manh trên đường. Sau khi ra mắt vào năm 2006, Park Bo Young thăng tiến 2 năm sau đó khi góp mặt vào bộ phim điện ảnh “Scandal Makers" bên cạnh nam tài tử Cha Tae Hyun. Sự thật ngẫu nhiên là bên cạnh “Secret Campus, Park Bo Young đã tái ngộ lại Lee Min Ho trong bộ phim “Our School’s ET.

2. Cô ấy không thích phim kinh dị:

Nếu xem qua bộ phim “Don’t Click,” mà cô đảm nhận vai chính bên cạnh nam diễn viên Joo Won vào năm 2012 thì có vẻ như điều này nghe không được chính đáng. Park Bo Young chia sẻ rằng cô ấy không sợ thể loại như thế. Mặc cho việc không thích thể loại kinh dị, cô ấy vẫn nhận được khán giả đánh giá tích cực cho nhân vật Se Hee. Trong năm nay, Bo Young sẽ tự mình đóng vai hồn ma trong phim movie “The Silenced” với nhân vật Ju Ran bên cạnh dàn diễn viên Uhm Ji WonPark So Dam

3.  “Oh My Ghost” là bộ phim truyền hình đầu tiên của cô sau 7 năm:

Park Bo Young đã vắng mặt trong mảng phim truyền hình hầu như hơn 7 năm nay. Vai diễn của cô gần nhất trước đó là vai khách mời trong bộ phim “Star’s Love” do Yoo Ji TaeChoi Ji Woo đảm nhận vai chính vào năm 2008. Nhiều fans hâm mộ đã liên tục lên tiếng về việc mong muốn cô góp mặt vào một bộ phim truyền hình khác và họ đã đạt được ước nguyện khi thông tin đưa rằng cô ấy đã xác nhận việc xem xét cho vai diễn Na Bong Sun trong bộ phim hài - lãng mạn. Bên cạnh đó bạn diễn của cô trong phim Jo Jung Suk cũng nhận được nhiều sự quan tâm cho nhân vật bếp trưởng Kang Sun Woo.

4. Bộ phim cũng đánh dấu cảnh hôn đầu tiên của cô:

Thật khó để có thể tin trong sự nghiệp diễn xuất của cô ấy phải không? Nhưng sự thật là thế. Trong bất kì các dự án trong quá khứ, Park Bo Young chưa từng có cảnh hôn nào, việc tham gia vào bộ phim truyền hình này như một cột mốc lịch sự đáng nhớ cho cô và những fan hâm mộ. Mặc dù khi bạn xem cảnh hôn của cô với nam diễn viên Jo Jung Suk thì thật khó để có thể tin được, đúng không?

5. Cô ấy là một tài năng âm nhạc:

Park Bo Young còn được biết đến với tài năng chơi piano và đàn ghita, cũng như trong vài trò là một ca sĩ tài ba.  Ca khúc của cô trong movie “A Werewolf Boy” đã trở thành nhạc phim chính thức. Thỉnh thoảng bạn sẽ rất ngạc nhiên khi thần tượng của mình không chỉ tài năng trên màn ảnh mà còn sở hữu những tài nghệ khác bên cạnh sự nghiệp chính của cô ấy. Và có vẻ như máu nghệ thuật được di truyền theo thế hệ, chị gái của cô cũng là giáo viên thanh nhạc và piano. Gần đây Park Bo Young cũng đã phát hành nhạc phim cho drama "Oh My Ghost".

Trên đây chỉ là một số ít trong những sự thật mà tôi biết được khi cùng trò chuyện với Park Bo Young. Mọi điều sẽ khiến cho bạn thêm yêu thương cô gái ấy hơn. So với tuổi tác của mình, cô có một sự nghiệp đáng ngưỡng mộ, và một tương lai tươi sáng trước mắt. Diễn xuất tuyệt vời cùng với sự khéo léo trong việc kết hợp ăn ý với bạn diễn của mình là những món quà nên được tuyên dương và thông qua đó sẽ thật tuyệt khi chúng ta cũng thưởng thức bộ phim gần đây nhất của cô ấy đúng không?. Hãy cùng cầu mong rằng cô ấy sẽ không đợi 7 năm nữa mới tham gia một bộ phim truyền hình mới

Hãy nói cho tôi biết bạn yêu Park Bo Young ở điểm nào?

Cr: soompi
Vtrans: [email protected]

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 22-8-2015 11:33:19 | Chỉ xem của tác giả
Hả phim này là phim Bo bé có cảnh kiss đầu tiên hả
Nụ hôn đầu màn ảnh đã đựoc trao cho Jo Jung Suk rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 22-8-2015 12:55:53 | Chỉ xem của tác giả
Ít khi xem phim của chị lắm, chỉ tầm vài ba bộ điện ảnh thôi ... Nhưng cực kì thích chị nhé!!!

Thứ nhất, nhìn chị rất đáng yêu ... khuôn mặt xinh theo kiểu nhẹ nhàng, có chút gì đó tinh nghịch ... cảm giác rất cuốn hút, dễ thu hút người đối diện ngay từ cái nhìn đầu tiên

Thứ hai, diễn xuất không chê vào đâu được, ca hát cũng rất tuyệt vời

Thứ ba, "Oh My Ghost" mới có cảnh hôn đầu tiên của chị *cái này mới biết nha* ... kết chị vì cái sự ngây thơ trong sáng đó

Hy vọng chị sẽ tham gia vào dự án truyền hình nhiều hơn nữa ... Đóng movie hoài mà thời lượng có nhiêu đó à ... coi hổng có đã
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 22-8-2015 13:51:54 | Chỉ xem của tác giả
Bạn Young trông nhỏ nhỏ đáng yêu lắm
Thích bạn này từ lúc tham gia Running Man rồi cơ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 22-8-2015 14:22:53 | Chỉ xem của tác giả
haha vậy là Jo Jung-suk ko chỉ cướp nụ hôn đầu trên màn ảnh của IU mà còn của Park Bo-yong nữa
Park Bo-young đã đc công nhận bên điện ảnh rùi nên việc bé đóng drama hay ko có gì lạ
đang mê mẩn Oh My Ghost đây
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 22-8-2015 15:13:35 | Chỉ xem của tác giả
Sao lại có người đáng yêu, dễ thương và tài năng một cách toàn diện như thế này chứ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 22-8-2015 17:37:11 | Chỉ xem của tác giả
lúc sáng thấy news bên Soompi, lâu lắm rồi cũng chưa trans news mà cơn lười nó nổi lên nên lại thôi. Cũng lâu rồi mới thấy chủ thớt trans news lại đó

Bo Young bé là bias 9x gần như duy nhất của mình,tại mình cứ thích mấy chị già cơ . Đang xem OMG, nói chung đang phê phim nên kiểu trong đầu lúc nào cũng chỉ có Bo Young và anh Jung Suk thôi

Mấy cái fact trên thì cũng biết cả rồi . Biết đến Bo Young từ hồi Ông ngoại tuổi 30, kể thì hồi đó để tóc nhìn còn già hơn bây giờ í , và thích từ hồi đó luôn nhg mình chưa xem phim nào trước đó của Bo Young cả, nhất là drama. Sau đó xem đến Werewolf Boy thì Bo Young-Joong Ki chính thức trở thành couple đáng yêu nhất mà mình từng ship. Cảm giác mình lúc nào cũng có thiện cảm với Bo Young, ko chỉ vì Bo Young quá đáng yêu mà còn cả về tính cách của BY nữa

Về first kiss thì OMG đúng là 1 bước tiến của BY . Mỗi tội là kiss thì đẹp nhg mà mới có 3 cái thôi, chưa đủ kích thích Jung Suk với BY cũng siêu đẹp đôi, có điều JS có Gummy rồi

về sau này chăm nhận drama nhé BY, đừng để đến gần 10 năm mới comeback drama như thế, fan chịu ko nổi. Movie thì cứ dần dần mà tiến, nhg mà bớt chọn mấy cái phim kinh dị đi giời ơi, Don't Click còn chưa dám xem, cái The Silenced gần đây mới xem đc 1 nửa

thank chủ thớt dịch tin nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 22-8-2015 18:05:33 | Chỉ xem của tác giả
Trước đây đã từng biết qua Park Bo Young nhưng chỉ biết thông qua 2 bộ phim điện ảnh là "Ông ngoại tuổi 30" và "Cậu bé sói". Tuy vậy phải là khi xem Oh my ghost mới là thích cô diễn viên trẻ này. Tuy không có sắc đẹp hoàn mỹ như những nữ diễn viên khác và chiều cao cũng khiêm tốn nhưng Park Bo Young vẫn thu hút người xem ở diễn xuất tự nhiên, chân thật, đáng yêu và cũng rất có hồn của mình. Trong 5 sự thật về Park Bo Young ở trên thì tài năng về âm nhạc của Park Bo Young thì đã được biết đến trong 2 bộ phim điện ảnh trên và trong phim truyền hình lần này cũng vậy, còn 4 điểm còn lại thì giờ đọc news này mình mới được biết.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 22-8-2015 19:25:35 | Chỉ xem của tác giả
Có vẻ như Park Bo Young có khuôn mặt nhìn một lần là nhớ mãi í...

Trước đây xem có mỗi phim Ông ngoại tuổi 30 mà có cảm tình, nhớ tên, nhớ mặt luôn đến giờ. Xem OMG cũng vì có Park Bo Young đóng.

Với khuôn mặt đáng yêu khó mà ghét được cùng với tài năng của mình, mong là "Bông" sẽ tiến xa hơn nữa trong sự nghiệp. Mặc dù thân hình nấm lùn cơ mà ko sao, rất hợp với khuôn mặt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 22-8-2015 22:11:15 | Chỉ xem của tác giả
Từ sau Oh My Ghost mới biết đến Bo Young, quả là 1 cô bạn đa tài và rất dễ thương, dáng vẻ đáng iu tự nhiên.
Không ngờ cô bạn này lại giỏi đến vậy, bề dày hoạt động cũng đã nhiều rồi.
Nụ hôn đầu với Jo Jung Suk hihi, phản ứng hóa học của 2 người trong phim rất tuyệt vời. Bong và Chef ngay cả vóc dáng cũng rất tương xứng.
Mong Bo Young sẽ nhận drama nhiều nhiều để còn được gặp gỡ thường xuyên hơn nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách