Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2114|Trả lời: 18
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

5 lí do Signal là cánh cổng hoàn hảo để kéo bạn bè và gia đình xem phim truyền hình Hàn Quốc

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
5 lí do Signal là cánh cổng hoàn hảo để kéo bạn bè và gia đình xem phim truyền hình Hàn Quốc

Signal gây chú ý khi ra mắt khán giả ở tuần đầu phát sóng, đứng vị trí cao bảng xếp hạng rating Hàn Quốc và nhận nhiều lời khen ngợi từ khán giả trên trang DramaFever.

Khi xem đoạn đầu, tôi rất sốc khi chồng và bạn thân anh ấy loanh quanh trong phòng một lúc và kết thúc bằng việc xem hai tập cùng tôi. Nếu bạn giống tôi và luôn phải tìm cách lôi kéo bạn bè, người thân xem phim cùng thì Signal là khởi đầu hoàn hảo.
Bởi vì:

1.        Diễn biến nhanh

Nói chung, khi tôi cố gắng thu hút bạn bè cùng xem phim, tôi luôn nhấn mạnh họ phải xem ít nhất hai tập đầu nhàm chán. Không giống các bộ phim Mỹ bắt đầu bằng các cảnh hành động, phim Hàn thường mở đầu chậm rãi, tập đầu giới thiệu nhân vật, tập hai thiết lập các xung đột. Nhưng Signal không thuộc trường hợp này. Ngay cả phần giới thiệu nhân vật, cảm giác là một trong những diễn biến nhanh nhất trong các bộ phim tôi từng xem.

2.        Dàn diễn viên xuất sắc

Khán giả Hàn Quốc trông đợi Signal bởi dàn sự tham gia của dàn diễn viên tài năng. Nếu bạn tìm kiếm những diễn viên có diễn xuất đã được khẳng định thì bộ phim có những con át chủ bài. Sự kết hợp của hai diễn viên gạo cội  Kim Hye Soo và  Jo Jin Woong sẽ khó bị đánh bại. Nếu nhãn quan của bạn cần một chút ngọt ngào để tăng cảm hứng theo dõi thì Lee Je Hoon chắc chắn rất phù hợp. Nhưng danh sách dài các vai diễn thành công chứng minh anh không chỉ có khuôn mặt đẹp trai. Tôi yêu nhân vật Hae Young hơi ngốc nghếch, không địa vị xã hội, dù không  phải điển hình nam chính trong phim truyền hình Hàn Quốc.

3.        Những giả thuyết hấp dẫn

Khởi đầu với tiết tấu nhanh nhưng không  phá hỏng câu chuyện xoay quanh cảnh sát quá khứ và hiện tại liên lạc qua bộ đàm. Signal có vẻ giống phim điện ảnh Frequency, thiết lập sự tương tác độc đáo và hấp dẫn xuyên thời gian qua sóng radio. Một lần nữa tôi không thể chờ đợi mọi chuyện diễn ra. Kết thúc hai tập phim, não tôi như bị xoắn lại.

4.        Các cung bậc cảm xúc

Qua hai tập đầu tiên, rõ ràng Signal không chỉ là phim trinh thám. Các nhân vật đều có câu chuyện phía sau và điều đó đã chạm vào trái tim tôi.

Sợ bạn cho rằng Signal bất hạnh và u ám, tuy nhiên phim có đủ những khoảnh khắc hài hước mà không hề ngớ ngẩn. Nếu bạn bè và người thân của bạn cho  rằng phim truyền hình Hàn Quốc chỉ hài hước lãng mạn hoặc yêu đương mùi mẫn thì đây là cơ hội chứng minh họ sai lầm.

Trong khi chúng ta nói về cảm xúc, tôi chỉ có thể hét lên về nhạc phim. Nhạc phim thật tuyệt vời, khi nền nhạc vang lên, tôi chỉ muốn khóc  trước khi biết những gì đang xảy ra.

5. Đội ngũ sản xuất thành công

Nếu bạn đang tìm kiếm một chương trình xem cùng bạn bè và muốn đảm bảo chất lượng không bị sa sút giữa chừng. Thật may mắn, chúng ta có khả năng này trong tay. Đây là tác phẩm mới của đạo diễn Kim Won Suk – người từng đạt giải “Đạo diễn xuất sắc” ở Baeksang Arts Awards với Misaeng. Biên kịch Kim Eun Hee nổi tiếng với hai phim hình sự đình đám Three DaysSign.

Bạn đang xem Signal? Bạn mê mẩn ngay trong tuần đầu như tôi? Phân đoạn yêu thích của bạn? Nếu bạn chưa xem, rủ một người bạn hoặc người thân và bắt đầu ngay.

source:
https://www.dramafever.com/news/ ... family-on-k-dramas/
Trans: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 4-2-2016 16:24:47 | Chỉ xem của tác giả
Tem cái news của chủ thớt phát
fan nhà So Ngơ vô tình biết đến fim và  bi chừ bị nghiện fim của zai luôn rồi  kìa
Cái ảnh số 4 " cung bặc cảm xúc " đúng fim tvN xem phim nhiều thoại và nền rất ý nghĩa
Mà cái hình số 4 , hình ảnh , màu sắc , biểu cảm  làm nhớ Misaeng đúng chuẩn style tvN
Cảm ơn chủ thớt !
sign

Bình luận

:(((  Đăng lúc 4-2-2016 08:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 4-2-2016 17:14:33 | Chỉ xem của tác giả
Mình theo dõi phim vì Jo gấu. Hồi kỳ có tin casting ổng mình đã dịch bài đăng lên kites và dõi theo phim từ đó tới giờ luôn.

Mà dù không phải vì Jo gấu đi nữa, mình vẫn sẽ theo ám bà Kim Eun Hee. Một trong những biên kịch mình ưa thích nhất bên cạnh Park Kyung Soo.

Về khoản dàn dựng, thì mình thích cách dàn dựng của ông Won Seok. Phần đầu nhanh gọn, kịch tính, nhưng sau mỗi vụ án thì có một đoạn cho các diễn viên thỏa thuê biểu lộ cảm xúc. Đoạn cuối tập 4 là một ví dụ. Dù biết Jo gấu khóc rất giỏi nhưng thực sự đoạn cuối tập 4 là lên cả một bầu trời cảm xúc mới luôn đó :'(.

Phim gì mà có 16 tập, mỗi tập còn không được tiếng rưỡi như cái phim tiền nhiệm nữa, xem sao cho thỏa đây.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 4-2-2016 17:47:06 | Chỉ xem của tác giả
% lý do đưa ra để xem bộ phim " Sinhal" rất đúng ,
mình cũng nhận thấy vậy , một phim xem vừa hài
hài vừa hồi hộp vừa lo lắng . mình chắc càng về sau
người xem sẽ còn bị căng thảng , qua từng tập của
phim nưa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 4-2-2016 18:28:51 | Chỉ xem của tác giả
Phim quá hay, quá hấp dẫn.

Mạch phim, cốt truyện, diễn xuất đều ko thể chê được.

Xem phim mà hồi hộp kinh khủng, y như coi movie.

Giờ lại phải ngóng trông từng tuần thật là khổ quá đi mà.

Bình luận

Ca'
T chưa dám coi vì sợ sập bẫy sớm lại dằn vặt vì chờ đợi :)))  Đăng lúc 7-2-2016 10:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 4-2-2016 19:47:44 | Chỉ xem của tác giả
Thực sự là lâu rồi mới xem thể loại phim hình sự, và may mắn là chọn được một bộ chất như thế này
Cảm giác giống hệt xem movie luôn
Mai là có ep mới rồi, hi vọng tết ko nghỉ chiếu

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 4-2-2016 19:54:54 | Chỉ xem của tác giả
Đọc xong bài này thì ngay lập tức muốn đi xem Signal rồi.
Diễn viên diễn xuất hay, nội dung cách dàn dựng tốt.
Cảm ơn bạn đã trans bài hay như vậy.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 4-2-2016 20:35:22 | Chỉ xem của tác giả
Thôi nhé mình đã dừng ở tập 2 =.=
Đơn giản vì cái phim này quá hay đi, tôi sẽ chết mòn trong cảnh ngóng chờ từng tập mỗi tuần
Nên t đã ko còn can đảm chờ xem nữa mà quyết định chờ ra hết xem luôn
Trời ạ nín nhịn dữ lắm mới ko xem 2 tập tuần này, vụ án nổi tiếng này đã thấy qua nhiều phim và mỗi phim mỗi vẻ đều hay tuyệt đối, Signal cũng ko ngoại lệ
Ôi trời ạ lại thêm cái trò hiện tạii - quá khứ đan chéo, ko chỉ là 2 cảnh sát liên lạc giữa 2 mốc thời điểm nhất định mà là mỗi lần liên lạc 1 thời gian bất ngờ ở quá khứ sau đó tác động lại thực tại, các người đùa nhau à sao lại thú vị đến thế ><
Tình tiết tập 1 thì gay cấn bất ngờ cho đến phút cuối, chắc tuôi xỉu, ko thề chờ từng tuần xem mỗi 2 tập dc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 4-2-2016 21:10:19 | Chỉ xem của tác giả
Có chị Hye Soo thỳ nhất định phải xem rồi
Dạo này cứ bị thích xem phim về đề tài cảnh sát này từ sau
phim MRs Cop
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 5-2-2016 09:28:40 | Chỉ xem của tác giả
phim này hồi hộp nhưng lại không gây ức chế cho khán giả khi xem! diễn viên không xinh nhưng toàn diễn viên kỳ cựu bên lĩnh vực điện ảnh nên diễn xuất của họ khá tốt khiến người xem chỉ chú trọng vào phim mà không để ý đến hình thức của diễn viên.
Thực sự nhiều cảnh không dám ngồi xem một mình vì sợ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách