Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2956|Trả lời: 30
Thu gọn cột thông tin

5 điều thú vị về Yoo Seung Ho

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 13-2-2016 13:55:53 | Xem tất |Chế độ đọc
5 điều thú vị về Yoo Seung Ho

Yoo Seung Ho là ngôi sao quyến rũ và nhận được nhiều sự quan tâm khi anh đang đóng chính trong bộ phim truyền hình pháp lý ăn khách hiện nay "Remember". Trong phim anh vào vai chàng luật sư thiên tài Seo Jin Woo-người muốn chứng minh sự vô tội cho cha trước khi mất đi kí ức. Anh cũng vừa mới xuất hiện trong movie mới được công chiếu cách đây chưa lâu "Joseon Magician" vào vai một vị ảo thuật gia người đã giành được trái tim công chúa (Go Ara). Dự án phim tiếp theo là  movie "Kim Seol Dal" anh ấy sẽ hóa thân vào một tên lừa đảo ở thời Joseon dự kiến ra rạp trong năm nay

Nam diễn viên 22 tuổi chạm ngõ điện ảnh khi mới 6 tuổi và sự nghiệp diễn xuất của anh vẫn đang đi lên và chưa có dấu hiệu dừng lại. Dưới đây bạn có thể biết vài điều về chàng trai còn có biệt danh "em trai quốc dân" ấy.

1. Yoo Seung Ho debut lần đầu trong một buổi quảng cáo điện thoại di động. Chiến dịch quảng bá đó yêu cầu mọi người gửi những bức ảnh bởi họ muốn một gương mặt mới. Mẹ của Yoo đã gửi hình con trai 6 tuổi và anh đã được chọn casting. Một năm sau anh đánh dấu bộ phim truyền hình đầu tiên có sự góp mặt của anh. Và vai diễn trưởng thành đầu tiên của anh là trong bộ phim "Flames of Desire" năm 2010 khi mới 17 tuổi, trong phim anh vào vai người thừa kế nhưng không có tham vọng mà thay vào đó là kết hôn ở tuổi 21.

2. Mặc dù nhận được nhiều lời mời từ các các trường đại học khác nhau nhưng Yoo Seung Ho đã quyết định dừng việc học để theo đuổi diễn xuất. Sau đó anh nhập ngũ, theo quy định tất cả nam công dân Hàn Quốc có đủ sức khỏe và tư cách pháp lý thì đều phải có 2 năm phục vụ quân ngũ trong độ tuổi từ 18-35. Trong khi nhiều nam diễn viên muốn có sự nghiệp ổn định nên sẽ đợi đến khi lớn tuổi thì Yoo lại làm điều đó khi mới 20 tuổi. Điều này càng khiến nhiều người yêu mến bởi nhân cách tốt của Yoo.

"Dù sao cũng phải đi cho nên cứ đi khi mình muốn thôi. Như vậy cũng rất thú vị mà. Em đã nghĩ như thế cho nên đi luôn", anh nói tiếp "Nhưng khi nhìn thấy trợ giáo đáng sợ đội chiếc mũ đỏ, em nghĩ, haiz, cuộc sống quân đội không như mình tưởng tượng đâu”- những chia sẻ của Yoo trong buổi phỏng vấn của Section TV đài MBC.

Nhưng bất chấp những lo ngại của mình, anh đã làm rất tốt trong việc đào tạo cơ bản mà ông đã đi vào phục vụ như là một trợ giảng. Vào ngày xuất ngũ của mình, anh đã khóc vì tất cả những gì đã xảy ra và những người mà anh để lại.  
"Em đã có rất nhiều kỷ niệm với những chàng trai."

3. Ngay trước khi có ý tưởng nhập ngũ, Yoo Seung Ho muốn có một kì nghỉ vui vẻ và chỉ cần đơn giản là xách ba lô lên và đi. Trong buổi phỏng vấn trên tạp chí Grazia sau khi xuất ngũ, anh cũng chia sẻ về điều này.

"Du lịch thì không cần phải xa hoa, chỉ cần ba lô đeo lưng là có thể lên đường được rồi. Anh cũng cho biết thêm, trong thời gian nhập ngũ, đã cùng với bạn bè của mình đã thuê xe máy, đi xung quanh đảo Jeju, khoảng thời gian đó cho tôi nhiều cơ hội để suy ngẫm. Lúc đó trời mưa và lạnh, nhưng chúng tôi đã không quyết định nơi để ở lại. đó là một chuyến đi cứng rắn, nhưng đối với tôi, đó là niềm vui với bạn bè thân thiết. "

4. Anh chia sẻ một trong những cuộc phỏng vấn đầu tiên của mình sau xuất ngũ với nữ diễn viên Park Shin Hye. Trong cuộc phỏng vấn rằng KBS World cô tuyên bố rằng cô muốn trở thành bạn diễn của Yoo Seung Ho trong tương lai. Cả hai trước đây đồng đóng vai chính trong một video âm nhạc cho rapper kiêm diễn viên So Ji Sub. Và họ đã làm một chiến dịch quảng cáo cùng nhau cho Lotte. Park nói đùa rằng Yoo thường gọi cô là mẫu người lý tưởng của mình, nhưng ông đã từ chuyển sang IU. YooIU đã chụp ảnh cùng nhau cho một quảng cáo trong năm 2012.

5. Tuy còn trẻ nhưng anh ấy biết mẫu người lý tưởng mà mình muốn kết hôn.

"Tôi thích người con gái cỡ tuổi mình" anh ấy chia sẻ trong buổi phỏng vấn với truyền thông hàn qua Newsen "Khoảng cách 4 tuổi sẽ là lý tưởng".

"Tôi thích phụ nữ tốt bụng" Yoo nói.  Và sau đó anh nói tiếp: "Mẫu người lý tưởng của tôi đã thay đổi sau khi trở về từ quân đội. Tôi thích phụ nữ có mái tóc dài và gợn sóng."

Trong cuộc phỏng vấn với Park Shin Hye trên đài KBS, Yoo cũng mô tả người phụ nữ lý tưởng của mình như là mặc màu tối, yêu thương động vật và thích đọc sách. Nhưng anh ấy không vội vàng kết hôn mà tập trung vào những công việc khi mà tiến độ diễn xuất của anh là bận rộn hơn trước khi anh nhập ngũ.

Sources: http://www.kdramastars.com/artic ... ut-yoo-seung-ho.htm
Vtrans: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-2-2016 14:08:15 | Xem tất
Ôi cái người mẫu là mỗi lần phỏng vấn em nóa lại đổi 1 lần cho vui . Riêng vụ đi lính thì đây chính xác là quyết định sáng suốt của em nó. Thời điểm em nó đi thích hợp vô cùng, lại còn ra đi trong bí mật khiến nhiều fan khi đó cũng hoảng hốt. Dù sao thì em nó cũng đã trở lại roài. Hiện đã comeback với 4 tác phẩm, 3 đã lên sóng. Chỉ còn chờ Kim Seol Dal nữa thôi. . Thanks Mark Dịch tin. Toai giật tem roài .

Về việc debut, tuy debut đầu trong CF quảng cáo nhưng sau đó phải kể đến drama đầu tiên là Daddy Fish vào vai bệnh nhân ung thư. Diển xuất của em nó lúc đó đã vô cùng xuất sắc rồi. Sau đó lần lượt được mời trong nhiều phim hơn. 16 năm ăn cơm nghệ thuật cũng giúp em lận lưng được 1 khối lượng vai diễn đa dạng, khác nhau. . Hy vọng trong tương lai sẽ còn nhiều hơn vậy nữa.

Cô Mark post cái hình phỏng vấn với Heo làm toai thêm nghĩ tới dự án Hyejung kia

À, về khoản trả lời PV thì em nó thông minh từ nhỏ. Chỉ cho người nghe biết vừa đủ và không khi nào đào sâu về cuộc sống riêng. <3

Bình luận

oai, toi nhìn tưởng video =)) hóa ra ảnh, toai edit lại  Đăng lúc 13-2-2016 02:18 PM
=))) biết đâu bất ngờ xây thread đó từ giớ =)))  Đăng lúc 13-2-2016 02:18 PM
ờ các ứng viên nam chính Hye Jung ngày càng giảm =))))))) biết đâu bất ngờ ^^  Đăng lúc 13-2-2016 02:14 PM
sum ơi xem hộ tui có cái ảnh interview hay link trang cái số 5 nhé  Đăng lúc 13-2-2016 02:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-2-2016 14:20:01 | Xem tất
Yoo Seung quả thật là niềm tự hào nhiều người, đời tư trong sạch, nhân cách tốt, diễn hay, tuổi trẻ mà đã thành công vậy rồi, sẽ còn tiến xa nữa. Không hổ danh là người tiên phong cho thế hệ diễn viên trẻ xứ hàn.
Cách trả lời rất chân thật nhưng cũng thông minh, đôi chút dí dỏm.
Vai diễn trong Remember quả thật rất tuyệt.
Cám ơn bạn dịch tin nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-2-2016 14:35:43 | Xem tất
nhập ngũ sớm là quyết định sáng suốt của em nó
xuất ngũ đã trở thành người đàn ông trưởng thành
trong phỏng vấn nào Ho kể vào trong quân ngũ ngày nào cũng xem các nhóm nhạc nữ hehe ( hình như hôm pv với Hye)
một điều thú vị nữa là nụ hôn đầu trên màn ảnh của Ho là với Kang Sora ha'ha' khi đấy Ra cảm thấy như mình đang phạm tội vì Ho chưa đủ tuổi ( 16 tuổi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-2-2016 14:48:24 | Xem tất
Thích Seung ho không chỉ bởi độ đẹp trai, diễn giỏi mà còn ở nhân cách anh ấy, người hoàn hảo trong hình mẫu lý tưởng của mình,
Hồi nhỏ dễ thương quá, lớn lên thì nam tính, đẹp hơn nhiều
Thích anh vì nhân cách trong sạch rồi nhập ngũ sớm khi mới 20, hiếm có diễn viên nào như anh ấy, thật ngưỡm mộ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-2-2016 16:26:10 | Xem tất
Đúng thật nhân cách của Yoo Seung Ho rất đáng
khen , cậu ấy từ nhỏ đến lớn qua cả những cuộc
phỏng vấn , đều thấy trả lời chân thật và rất khôn
khéo , nói chỉ vài câu thôi ,nhưng ai cũng hiểu sức
thu hút càng ngày càng tăng , cậu ấy chỉ mới có 22
tuổi mà đã trưởng thành
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-2-2016 16:54:28 | Xem tất
Yêu thương quá nhiều
Chứng tỏ là mình đã già rồi nớ, mới ngày nào em ý còn bé tí
Mà phim nào cũng lấy đi bao nhiêu nước mắt của mình Chia sẻ nghe hay quá
Cảm ơn chủ thớt dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-2-2016 17:04:07 | Xem tất
Ho là để yêu thương, trả lời chân thật mà khôn khéo.
Vậy chàng trai ấy đã trưởng thành, trở thành người trong mơ của bao cô gái , hãy biết rằng phía sau anh luôn có người dõi theo và ủng hộ anh.
Remember sắp hết rồi, chắc lại lấy mấy bộ trước đây và JM xem thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-2-2016 17:29:50 | Xem tất
Ôi Yoo Seung Ho, anh có thể thôi làm iêm điên đảo dc ko? Tại nàm thao con người anh lại làm người ta càng tìm hiểu càng yêu như vại?? Anh thiệt là ác khi chui vô quân đội trong 2 năm đó và rồi giờ oanh tạc khắp nơi, hành hạ mấy đứa íu đúi như iêm đây   Hãy cứ là chính mình anh như trước nay vẫn vậy và hãy tiếp tục hết mình với diễn xuất anh nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-2-2016 17:56:25 Từ di động | Xem tất
Ấn tượng đầu tiên của m về Seung Ho là diễn xuất. Anh là diễn viên nam đầu tiên của Hàn Quốc làm m cảm động đến rơm rớm nước mắt khi xem God of Study. M nhỏ hơn Ho 1 tuổi nên nói m xem phim của ảnh lớn lên thật là chính xác mà. Bắt đầu từ lúc đó m đã tìm kiếm các phim từ nhỏ của Ho để xem và anh đã mang đến cho m rất nhiều cảm xúc trong giai đoạn trưởng thành.
Khi Ho nhập ngũ m khá bất ngờ. Và Ho đã khiến mọi ng tin tưởng vào quyết định của anh ấy. Đó là một quyết định đúng đắn.
Điều làm m khâm phục ở Seung Ho là anh ấy biết cân bằng cuộc sống của một diễn viên và cuộc sống của ng dân Hàn Quốc bình thường. Như anh đã nói ở bài pvan trên, thật là tốt khi anh dc tận hưởng những chuyến du lịch với bạn bè. Điều đó sẽ làm cuộc sống thật ý nghĩa.
Diễn viên Yoo Seung Ho của chúng ta đã comeback r. Cố lên nhé chàng trai. Hãy tiến về phía trước thật mạnh mẽ và luôn là một diễn viên tốt nhé! Yêu lắm!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách