Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: tieumaii
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

10 OST được thể hiện bởi chính các diễn viên trong phim

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 7-9-2016 23:45:04 | Chỉ xem của tác giả
Đọc tiêu đề thì nghĩ ngay đến Long Way với Letting you go của Seo Joon trong She was pretty với Kill me heal me mà không có
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 8-9-2016 01:30:28 | Chỉ xem của tác giả
Hồi đó cuồng All For You dữ lắm Tới tận bây giờ vẫn chưa đỡ đc tí nào
Thiệt tình là cũng nhờ màn kết hợp này của Seo In Guk và Jung Eun Ji mà tui ship ảnh chỉ quá trời nà

List này ko có Dreaming của Soo Hyun ssi ta Lần nào nghe lòng cũng ngập tràn đủ thứ cảm xúc
Đã có 1 thời suốt 2 tháng liền tui chỉ nghe có mình bài này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 8-9-2016 02:47:30 | Chỉ xem của tác giả
Thiệt sự diễn viên hát nhạc phim, bài mà mình nghe nhiều nhất là Really của Joong Ki, chắc tại hồi đó nghiện Nice Guy quá hoặc là bài này hay quá nghe hoài luôn. OST của 1997 cũng siêu hay, tại hồi đó cũng ship hai người này quá nên nghe nhiều
Dạo này OST mình hay nghe nhất là Ring My Bell của Su ú, cũng là diễn viên hát nhạc phim đó, nghe dễ thương quá trời :3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 8-9-2016 08:46:18 | Chỉ xem của tác giả
Nghe tựa đề đã nghĩ ngay tới ba người có giọng hát cực kì ấm và ngọt...<3

Joo Won có 'Love Medicine', 'My Love', 'Love and Love', nói chung là hầu như phim nào đóng cũng có OST.

Ji Chang Wook thì có 'To Butterfly' với 'I'll protect you'.

Kim Soo Hyun thì có 'Dreaming', 'Another way'.

Vậy mà cả 3 đều ko có trong list, buồn thay...

Mà dù sao cũng cảm ơn bài dịch của thớt đã cho mình mở mang tầm mắt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 8-9-2016 08:48:54 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn bạn đã tổng hợp.

Trong số các diễn viên tự hát ost cho phim, thì Hyun Bin với That man thời Secret Garden gây ấn tượng tốt với mình. Joo Won xuất thân từ nhạc kịch nên ca hát với anh ấy là dễ như đi chợ, mình rất thích bài My love trong Baker King của ảnh, hòa âm khá đẹp. Nhưng trùm nhất có lẽ là Jang Geun Suk, hát và trình diễn hay tới nỗi từ diễn viên lấn ngược qua làm ca sĩ được luôn. Kim Soo Hyun cũng hay hát ost, nhưng bài Another way trong single sau Moon embraces Sun mới là bài có giai điệu đẹp đủ để giọng trầm ấm đó tỏa sáng. Lee Min Ho ko hát ost nhưng có tung single, giọng cũng được, bài Thank you nghe khá dễ chịu. Riêng Lee Jong Suk thì tự biết thân biết phận con Vịt rồi nên ko có khoe, muốn chiêm ngưỡng giọng ca của hắn hơi khó, trong Secret garden hắn đóng vai ca sĩ nhạc sĩ nhưng cho biết người hát là Len chớ ko phải hắn, ảo diệu lồi lõm Kim Woo Bin khi hát giọng cũng đẹp đó. Nói chung là diễn viên có giọng nói cuốn hút thì hát nghe sẽ ấm, nhưng vấn đề kỹ thuật hát thì ko có được mượt như ca sĩ chuyên nghiệp nên chỉ thỉnh thoảng hát ost thì cũng ổn. Diễn viên nam Hàn Quốc đa tài thật, chả trách họ thành công như vậy, diễn viên nữ thì người hát ost phần lớn là xuất thân ca sĩ/idol nên ko nhắc tới làm gì.

Another way - Kim Soo Hyun

My love - Joo Won

Without words - Jang Geun Suk

Cre ytb
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 8-9-2016 09:05:18 | Chỉ xem của tác giả
THích nhất bài của Park Bo YOung vì giọng cực kỳ dễ thương, cộng thêm mỗi lần đoạn nhạc cất lên đều là lúc Na Bong với CHef đang đắm đuối cá chuối nhìn nhau hoặc đang rất rất đắm chìm trong thế giới của hai người, yêu không chịu được. VỚi lại thích vì đệm bằng ghita nghe rất ngọt ngào nữa. Nói chung là rất rất thích bài này, nghe đi nghe lại rất nhiều lần.
Bài trong Let's fight ghosts đã nghi nghi hóa ra đúng là em Kim Soo Hyun hát, giọng cũng trong trẻo dễ thương đó chứ nhỉ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 8-9-2016 09:34:59 | Chỉ xem của tác giả
Tiện  kể đây ko biết có bạn nào còn nhớ trong film Lovers có bài ost Confession ko ah.
Bài đó sau này được Lee Seo Jin hát trong show Kim Jung Eun Chocolate để tặng Kim Jung Eun khi 2 người mới công khai hẹn hò, phải nói là quá hay luôn ấy. Hay đến mức mình thấy 2 anh chị quá đẹp đẹp đôi, đến khi couple này chia tay làm mình buồn mất 1 thời gian
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 8-9-2016 10:41:04 | Chỉ xem của tác giả
Cp trong lòng mị là cp Busan :3

Thế nên trong top 10 với mị All for you của 2 đứa là no1 :3

Xem cái MV mà quắn quéo hết cả người
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 8-9-2016 10:43:57 | Chỉ xem của tác giả
Ố ồ Picture in my Head''  Kim Won Bin.Hát trong phim lúc tỏ tình mới b Su,làm bạn ý choạng vạng quay phim không nổi.ahihi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 8-9-2016 11:23:27 | Chỉ xem của tác giả
Diễn viên Hàn vừa xinh đẹp vừa diẽn hay vừa hát hay
Đúng là Đa tài
Trong tất cả t thích nhất là bản nhạc phim Reply 1997
Bài hát đi t đến với tình yêu Jung Eun Ji vs Seo In Guk
thank thớt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký