Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: trinhminozie
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

10 bộ phim truyền hình lấy cảm hứng từ truyện tranh

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 6-11-2015 22:19:54 | Chỉ xem của tác giả
Full House của mị
Nhờ FH mà đưa tui biết đến Rain và Song Hye Kyo để từ đó mà tui yêu quý và dõi theo 2 người ( đặc biệt là ông chú Zà)
Còn nhớ cái ngày chiếu phim, papa ko cho xem mà toàn xem film khác nên toàn trốn nhà sang bên hàng xóm ngồi xem cùng
Cho đến bây giờ vẫn cuồng 2 anh chị mà đây cũng là couple đầu tiên và duy nhất tui lên thuyền^^kakaka
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 6-11-2015 23:14:06 | Chỉ xem của tác giả
Dù sao cũng vẫn mê nhất Full House.
Coi đi coi lại nhiêu lần cũng không thấy nhàm.
Tình cảm của nam nữ chính quá ư dễ thương.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 7-11-2015 01:42:49 | Chỉ xem của tác giả
đặc biệt là Misaeng, siêu hay, siêu thực tế, chỉ vì Misaeng mà mình ít xem phim khác hẳn vì bị ảnh hưởng sự "thực tế" từ nó ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 7-11-2015 10:37:11 | Chỉ xem của tác giả
Thành công nhất chắc là Full House lúc trước với lại Misaeng gần đây...
Thiệt chứ Misaeng là một trong những drama Hàn hay nhất mình từng xem...
Lời thoại thiệt ý nghĩa vô cùng...
Mình xem đi xem lại cũng 4-5 lần rồi mà vẫn cứ nước mắt nước mũi ròng ròng...TT.TT
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 7-11-2015 11:53:27 | Chỉ xem của tác giả

Mình có thể bổ sung danh sách không? Phim Hoàng Cung - Goong hay còn được gọi tên khác là Được làm Hoàng Hậu.

Được làm hoàng hậu (Hangul: 궁, Hanja: 宮, Phiên âm: Goong hay Gung) thường được biết đến với tên Hoàng cung là một bộ phim truyền hình của Hàn Quốc được sản xuất và phát sóng bởi đài truyền hình MBC vào đầu năm 2006.

Được làm hoàng hậu được chuyển thể từ bộ truyện tranh Hàn Quốc (hay còn gọi là manhwa) nổi tiếng Hoàng cung của nữ tác giả Park So-hee khi bộ truyện còn chưa kết thúc. Với tiếng tăm của bộ truyện cùng dàn diễn viên trẻ, đẹp, tài năng và cốt truyện linh hoạt đã mang lại thành công vô cùng lớn và gây sốt trong cộng động những người mê phim truyền hình vào thời điểm đó tại nhiều quốc gia châu Á, trong đó có Việt Nam.

Nội dung phim: Bộ phim là câu chuyện xoay quanh cuộc sống của gia đình Hoàng tộc Hàn Quốc tại thế kỷ 21 khi "cuộc hôn nhân chính trị" giữa Hoàng Thái tử Lee Shin (Joo Ji-hoon đóng) và cô nữ sinh tinh nghịch, nhí nhảnh nhà nghèo Shin Chae-kyung (Yoon Eun-hye đóng) cùng trường được diễn ra.

Mình hơi bị ấn tượng phim này vì mẹ mình rất thích coi. Lần nào mà mình về quê nhằm ngay đợt các đài truyền hình chiếu phim này là thấy mẹ coi suốt. Chắc coi hơn 3-4 lần rồi quá. Mẹ mình khen phim này dễ thương. Hihi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 7-11-2015 14:16:10 | Chỉ xem của tác giả
Fullhouse là phim cổ nhất và thành công nhất!
Hi vọng sẽ có nhiều truyên tranh hay hơn nữa để có nhiều bộ phim hay hơn nữa được ra đời!
Cảm ơn chủ thớt đã đăng new!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 7-11-2015 14:21:08 | Chỉ xem của tác giả
Hình như chỉ có Full House và Misaeng là thành công nhất thì phải! Nhiều truyện có nội dung cũng hay cũng chỉ là sự yêu thích của số ít trên mạng. Khi lên phim thì phải chinh phục được đại đa số khán giả thì mới thành công được, quan trọng không kém là tình tiết phim phải thực sự hấp dẫn và lôi cuốn để họ trông chờ tập tiếp theo lên sóng nữa!
Thank bạn dịch news!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 7-11-2015 15:38:11 | Chỉ xem của tác giả
misaeng hay nhất, hai bạn main ok
còn full house dù phim rất nổi tiếng nhưng kịch bản phá hoại hết cuốn truyện gốc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 7-11-2015 17:11:35 | Chỉ xem của tác giả
trong số những tác phẩm này thì mình chỉ xem có đúng Full House
Phải nói phim này là phim mở đường cho đề tài lãng mạn, nhẹ nhàng hài hước của Hàn thoát khỏi cảnh phim nào cũng chết vì ung thư với máu trắng
Cả 2 diễn viên diễn xuất tốt, bạn Rain dù ban đầu bị ném đá tơi tả vì nhận phim này nhưng chỉ sau tập phát sóng đầu tiên, phản ứng của người xem đã thay đổi 180 độ
Mà cũng nhờ phim này mà biết đến Rain từ đó mà tìm hiểu và yêu quý Rain như ngày hôm nay^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 7-11-2015 21:19:16 | Chỉ xem của tác giả
Drama chuyển thể từ truyện tranh mình thix nhất Full House, Misaeng, The Legend, Oh My Ghost, Liar Game
Mấy phim đó kb hay, dv lại đẹp, dx tốt nữa, nói chung là oki
Thất vọng nhất có lẽ là Scholar who walk the night, đọc truyện thì rất hay nhưng lên phim bị 2 bác bk biến thành thảm họa lun làm mình xem chỉ còn ngắm Soeun là chính

P/s: Tình hình đang hóng Liar Game ss 2 he he
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách