Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Haven
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

10 bộ phim melodrama có thể khiến bạn ngập tràn cảm xúc nhưng không bi lụy

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 18-9-2016 12:04:11 | Chỉ xem của tác giả
Mình đã xem Marriage Contract cua UEE. Lúc đầu mình ko thích bạn này lắm, vì kiểu diễn viên thần tượng, nhưng đến khi xem thi đã theo hết phim, UEE diễn rất tốt, phim cưc kỳ cảm động
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 18-9-2016 20:11:08 | Chỉ xem của tác giả
That Winter the Wind Blows là phim ấn tượng nhất rồi.
còn 49days nội dung tuy hay nhưng cái kết ko ổn lắm
mấy phim khác chưa coi nên ko có biết sao nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 18-9-2016 21:43:07 | Chỉ xem của tác giả
Cả list này mình mới xem mỗi Marriage Contract, tại trước giờ vốn ngại xem dòng melodramma vì sợ rằng phim quá nặng nề hay quá buồn. Với Marriage Contract cũng vậy, lúc đầu cũng rất đắn đo có nên theo dõi hay không, vì lúc đọc qua phần giới thiệu nội dung đã đoán trước là kiểu gì cũng SE. Nhưng cuối cùng cungnx quyết định xem, và mình thấy phim rất ý nghĩa nhưng không hề bi lụy. Đặc biệt là cái kết, mình đã lo sợ rằng phải xem cảnh Hye Soo trút hơi thở cuối cùng, nhưng may mắn thay, biên kịch đã để một kết thúc mở, cho người xem được quyền hi vọng có một phép màu nào đó xảy ra với tất cả mọi người.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 19-9-2016 00:17:55 | Chỉ xem của tác giả
Mình đã coi 4/10 phim trong đây, thích nhất là Falling for Soon Jung!!!! Lúc đầu xem vì chị Kim So Yeon mà xem xong đổ luôn oppa Jung Kyung Ho hehehehe Phim nhẹ nhàng, tình cảm vừa phải, không sến súa. Ngoài yếu tố tình cảm thì các yếu tố khác (đấu đá nhau trên chiến trường) cũng rất thực tế, học hỏi được Hai yếu tố đó đan xen vào nhau rất tuyệt, coi không bị chán, nói chung là 16 tập mình coi suốt không bị chán, không phải drop Diễn xuất thì khỏi phải nói, toàn diễn viên có thực lực, đặc biệt là Jung Kyung Ho diễn vai này khùng khùng điên điên mà duyên không thể tả hehehe
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 19-9-2016 06:57:38 | Chỉ xem của tác giả
Cả đống này phim thì đã từng nhìn poster, phim đã coi và drop giữa chừng, phm thì mới nhìn thấy lần đầu.
Nói chung, chưa phim nào xem hết cả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 19-9-2016 08:37:24 | Chỉ xem của tác giả
Thích nhất bộ Gió đông! Có cảm giác như một bông hoa tuyết, là biểu tượng của mùa đông lạnh lẽo, khắc nghiệt nhưng vẫn thấy có gì đó tươi sáng, ngọt ngào, giống như nam nữ chính khiến người ta đau khổ, dằn vặt nhưng rồi lại cảm nhận được sự ngọt ngào và ấm áp của tình yêu! Thích cả cách diễn tinh tế của 2 người! Những khuôn hình đẹp như mơ thì khỏi nói rồi, làm mình càng thêm yêu mùa đông
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 19-9-2016 08:52:33 | Chỉ xem của tác giả
That Winter the Wind Blows thích mỗi phim nay thôi, m thích xem phim của diễn viên quen, hoặc xem kiểu phim hài tình cảm đặc biệt là seri reply, đang cày lại reply 1988, vẫn thấy hay như xem lần đầu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 19-9-2016 10:01:57 | Chỉ xem của tác giả
dramafan gửi lúc 15-9-2016 11:53 PM
Thật sự chưa dám xem phim nào. Sợ phải khóc, và buồn lắm.!!!!!

Coi đi bạn, khóc như coi đáng lắm...mấy film này coi hay lắm á
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 19-9-2016 10:04:39 | Chỉ xem của tác giả
Nhatthuy2105 gửi lúc 16-9-2016 02:21 AM
Gió mùa đông năm ấy để lại trong mình nhiều ấn tượng nhất.
Về kịch bản, công bằn ...

Mình lại thích nó nhẹ nhàng như thế này, chứ buồn quá lại không hay.
Con bạn mình vồn không ưa film Hàn lắm mà cũng thức trắng đêm coi film này với mình , 2 con ngồi khóc chung hehehe
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 19-9-2016 10:08:27 | Chỉ xem của tác giả
Cả list film này mình thích nhất 49 ngày và Gió Đông.
49 ngày nội dung hay, độc đáo, diễn viên thì đóng hay , cái kết tuy làm mình hơi sốc nhưng lại thấy nó hợp lý ..
Gió Đông thì siêu phẩm rồi, cái gì cũng đẹpcái gì cũng hay..mà thời điểm đó không gây tiếng vang lớn thấy tiếc ghê
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách