Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Haven
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

10 bộ phim melodrama có thể khiến bạn ngập tràn cảm xúc nhưng không bi lụy

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 17-9-2016 11:31:27 | Chỉ xem của tác giả
Mask của tôi đang ở nơi đâu (^^^) Bộ melodrama đầu tiên khiến mình ấn tượng đến mất cả ngủ ) Uncontrollably Fond chẳng qua là do mới chiếu, còn HOT nên mới xếp hạng cao như thế :3 Thấy cái BXH vô lí ghê gớm :3

Bình luận

Ý bài báo là những bộ phim có cái kết buồn nhưng thoả mãn ý bạn :v  Đăng lúc 17-9-2016 12:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 17-9-2016 17:04:41 | Chỉ xem của tác giả
xem phim Uncontrollably Fond đau lòng muốn xỉu.
Biên kịch gì mà ngược. ngược hết chỗ nói.
Còn phim Gió đông là một bộ phim thật sự rất đáng xem.
Tui nói. Xem mấy phim đó nhớ chuẩn bị khăn giấy nha. Nhiều đoạn không kìm nén được đâu

Tks chủ thớt nhoaaa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 17-9-2016 17:24:14 | Chỉ xem của tác giả
Để xem, trong danh sách này,
1. khiến mình ngỡ ngàng nhất: Scent of a woman. Mình không nghĩ 1 bộ phim đề tài ung thư lại vừa khiến mình cười, khóc, hồi hộp và tan nát nhưng lại không mất hy vọng. Trái lại thấy yêu cuộc sống hơn khi xem phim, hiểu  rằng hãy sống như ngày mai bạn sẽ chết. Góc quay cực đẹp, chưa bao giờ thấy Kim Sun Ah và Lee Dong Wook đẹp đến nao lòng và âm ỉ như phim này, nhưng mình thích kết thúc của nó.
2. khiến mình day dứt nhất: 49 ngày, xem xong không quan tâm đến cặp đôi chính mà quan tâm đến tình yêu trong sáng của Jung Il Woo và Lee Yo Won, tiếc cho mối tình đẹp phải dang dở, dằn vặt vì sao lại kết thúc như vậy. Và thật tâm cứ không cam lòng với kết thúc của mối tình đó.
3. Khiến mình thấy đau lòng nhất: A thousand days promise, đấu tranh để được sống với nhau nhưng rồi lại tiếp tục cùng nhau đấu tranh với bệnh tật, đau nhất là cảnh Soo Ae cố gắng học cách mặc tả vì cô ấy tuy ký ức đã rối loạn nhưng vẫn đủ nhận thức rằng mình đang gây khó khăn cho mọi người nên cố gắng để giảm bớt sự khó khăn đó bằng cách cố gắng tự mặc tả cho chính mình.
4. Cuối cùng, mình là thấy hài hước với Falling in love with Soon Jung, Mình thích Jung Kyung Ho trong phim nay và smile, you hơn là Heartless City, coi mà mệt.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 17-9-2016 17:32:20 | Chỉ xem của tác giả
Về cơ bản thì mình sợ kết buồn lắm. Cuộc sống đã khó khăn mà xem drama buồn nữa chắc tuyệt vọng quá, kiểu xem mười mấy tập phim mà kết thúc buồn thì thật không chịu nổi. Mấy phim này thực ra mới nghe đến 49 ngày, không nhớ nữa nhưng hình như ngày xưa chiếu trên ti vi hay sao á, nói chung kiểu phim Hàn mà buồn thì cứ phải gọi là buồn thối ruột ấy.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 17-9-2016 18:14:53 | Chỉ xem của tác giả
Mới xem mỗi phim số 2 *nhạc phim này cực kỳ hay luôn ý* nhưng chắc sẽ xem thêm phim số 8 vì thích Soo Ae từ hồi MASK rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 17-9-2016 18:31:40 | Chỉ xem của tác giả
Haven gửi lúc 17-9-2016 10:53 AM
Mình cũng là fan cuồng melo đây. Ý kiến của bạn mình rất đồng ý, đặc biệt là Gi ...

Cảm ơn phần hồi âm của bạn, mình rất vui vì có người đồng quan điểm và cùng mê... melo. Thật tình nói thêm thì mình còn thích phim nào... SE nữa cơ.

ATDP, mình vẫn rewatch thường xuyên cái mối tình đẫm nước mắt ấy. Cũng từ phim này mà biết đến Soo Ae và dành tình cảm đặc biệt dành cho chị.

Nhờ có lời nhận xét tốt đẹp của bạn dành cho UF mà mình sẽ quyết tâm xem nó hơn nữa. Suzy thì xinh khỏi bàn cãi, Kim Woo Bin mình cũng mến từ lâu. Nhìn quả chữ kí của bạn tình bể bình ghê gớm, chắc 2 người chem bùng nổ lắm đây

Bình luận

Bộ này có Kim Ha Neul phải không nhỉ? Plot có vẻ hấp dẫn, sẽ xem xét coi sao :D  Đăng lúc 18-9-2016 10:02 AM
Phim này Bin diễn hay (y) quá đỉnh luôn :)))  Đăng lúc 17-9-2016 06:54 PM
Hai bạn này chemistry tốt cực, nhiều khi xem còn quên mất là cả 2 có ny hết rồi ý :)) Sắp tới xem thử bộ melo On The Way To The Airport nha :))  Đăng lúc 17-9-2016 06:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 17-9-2016 21:29:02 | Chỉ xem của tác giả
Đã coi 1 2 7 9. Thích nhất 49 Days hay lạ cuốn hút dù kết khá đau lòng. Scent of Woman thì ý nghĩa tiếp cho con người động lực sống. Không quá đánh giá cao Falling in love with Soon Jung cảm giác xem vui vui nhưng hơi forgettable. Gió mùa đông năm ấy thích nước phim thích nam chính nhưng lại không phải gu của mình lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 17-9-2016 22:03:40 | Chỉ xem của tác giả
Thật sự thích 49 days và không thích UF. Cảm giác nhân vật nữ diễn chưa tới, xem rất khó chịu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 17-9-2016 22:09:31 | Chỉ xem của tác giả
Mới xem qua 49 days, mặc dù kết thúc buồn nhưng thế là hợp lí. Đâu phải ai cũng tránh khỏi được số phận của mình đâu
Sao không có Angel Eyes nhỉ? Bộ phim lấy nước mắt đầu tiên của mình
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 18-9-2016 00:52:01 | Chỉ xem của tác giả
nhìn list phim mới cảm thấy có quá nhiều melodrama mình chưa xem
phim của Kim Woo Bin với Suzy mình không dám xem luôn ấy, lúc đầu định gom lại để khi nào hết rồi xem mà thấy spoil se thôi tạm biệt luôn nào đám động vào nữa
xem gió mùa đông năm ấy còn đỡ, ít nhất cuối cùng cũng he à
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách