Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Haven
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

10 bộ phim melodrama có thể khiến bạn ngập tràn cảm xúc nhưng không bi lụy

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 16-9-2016 20:14:41 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Gió mùa đông mình thấy cũng không có gì đặt biệt. Chỉ thích khung cảnh nhẹ nhàng, lung linh của mùa đông thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 16-9-2016 20:17:11 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Gió mùa đông năm ấy mình xem thấy phim khá trầm? Buồn nhưng chưa đủ để lại cảm xúc sâu đậm trong lòng ) Xem phim thích nhất khung cảnh nhẹ nhàng, lung linh của mùa đông kết hợp với OST quá tuyệt luôn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 16-9-2016 20:39:49 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
7 và 9. Thế nhưng Fantastic mới lên sóng mà đã lọt vào danh sách rồi nhỉ, mừng vì phim được iu thích.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 16-9-2016 23:59:02 | Chỉ xem của tác giả
Mình chỉ mới xem 49 Days thôi. Các bộ khác chưa xem nhưng cũng đã nghe nhiều người kể. Mình là mình không thích kết buồn đâu.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 17-9-2016 00:41:55 | Chỉ xem của tác giả
Trong 10 melodrama này mới chỉ xem mỗi TWTWB thôi, nên sẽ không nói gì tới 9 drama còn lại
Gió đông năm ấy thật sự rất hay, đặc biệt đề cử cho bạn nào thích xem phim đúng kiểu nghệ thuật tinh tế và nội dung hấp dẫn Jo In Sung trong này quá quá chất và ngầu, còn Song Hye Kyo thì đẹp đến hút hồn luôn. Cái quan trọng là chemistry của đôi chính này tuyệt lắm
Xem mà kiểu bấn loạn, những cảnh buồn thì khóc lên khóc xuống. Nhưng thật may là cuối cùng HE cho cả hai nhân vật.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 17-9-2016 03:19:02 | Chỉ xem của tác giả
7/10 bộ là motif cũ, Ung thư rồi chết
thế mà không kiềm được cứ phải đâm đầu vô coi
xong rồi ở nhà khóc hoàn 1 tuần ko dứt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 17-9-2016 06:24:03 | Chỉ xem của tác giả
Vì sở trưởng là melo nên mình đã coi được nửa trong danh sách phim này, có Fantastic đang ra mới coi ep 1 và chờ đợi thêm.

A thousand days's promise lấy nước măt của mình nhiều nhất, xem xong khóc nguyên 1 tuần liền dù chỉ là bật bản OST của Shin Seung Hun. Kim Rae Won và Soo Ae diễn quá tuyệt.

Scent of the woman là bộ phim buồn nhưng ít bi lụy nhất trong list melo mình từng xem. Đơn giản, nhẹ nhàng, ý nghĩa, ấy là những gì đọng lại trong mình khi xem SofW. Tuy nhiên mình không dành quá nhiều ấn tượng cho nó, có lẽ với mình chi là một drama ở mức khá nhờ có dàn cast thực lực.

Gió đông của Jo In Sung và Song Hye Kyo thì đặc biệt để lại dấu ấn với màu phim không đụng hàng. Từ khung cảnh tới phục trang, diễn xuất tới đạo diễn, rồi cả âm nhạc tất cả đều rất đẹp, rất riêng. Tất cả trừ... kịch bản. Mình vốn nghiện phim biên kịch Noh mà phim này plot không thấm lắm, không có gì đặc sắc cả. Dãu sao, đây cũng là câu chuyện "mùa đông" thứ 2 sau Winter Sonata khiến mình rewatch nhiều vậy. Ngắm tuyết, ngắm trai, hì.

Padam Padam lại cũng bk Noh. Phim này chả ấn tượng gì, xem một lần rồi thôi. Jung Woo Sung cùng vai Kang Chil là điểm nhấn duy nhất khiến mình còn có thể nhớ tới phim một chút.

Sau cùng là Dear My Friends, cái này để cuối luôn, best of must-watch luôn. Hiếm có tập nào làm mình không phải khóc, trời ơi mấy tập cuối quá tuyệt, quá thấm, quá sâu sắc (đi kèm là quá giàn giụa nước mắt luôn). Đây là bộ drama mình sẽ còn cần phải xem lại dài dài, xem để thấu thêm những bài học ý nghĩa mà nó mang lại.

Dự là sẽ cày UF dù rất ngờ vực diễn xuất Suzy có thể làm mình drop. Có thể chờ đến đông nay cho có không khí tí chăng? Hi vọng sẽ không phải là một tác phẩm quá ủy mị kiểu Trái tim mùa thu năm xưa, dẫu sao cái thời melo sến súa quá mức ấy cũng đã qua lâu rồi.

Thanks bạn trans. Mình rất thích những bài tổng hợp kiểu này.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
heononhong + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 17-9-2016 10:04:02 | Chỉ xem của tác giả
Đã xem That Winter the Wind Blows không khóc, Marriage Contract lúc nào cũng trong tình trạng rơm rớm nước mắt,  49 ngày, Uncontrollably Fond khóc mấy tập cuối. Còn Dear my Friends thì vừa khóc vừa suy ngẫm kinh lắm. Có thể đã đến cái độ tuổi mà dễ nghĩ về tuổi xế chiều nên thích Dear my Friends nhất. Không tình tiết giật gân, cao trào. Có thừa sự nhiệt huyết, đam mê và vươn tới tự do. Xem xong bị nhớ thương mãi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 17-9-2016 10:26:35 | Chỉ xem của tác giả
Trong danh sách này chỉ xem 1 bộ phim là "That Winter the Wind Blows", phim rất hay cảm làm cho mình cảm thấy tỉnh yêu thật đẹp, mặc dù mang thể loại là melodrama nhưng phim không hề bi lụy, mang đến cho người xem cảm giác buồn nhưng hạnh phúc, các phim còn lại thật sự hok dám xem tiếp
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
 Tác giả| Đăng lúc 17-9-2016 10:53:39 | Chỉ xem của tác giả
lta147 gửi lúc 17-9-2016 06:24 AM
Vì sở trưởng là melo nên mình đã coi được nửa trong danh sách phim này, có Fantastic ...

Mình cũng là fan cuồng melo đây. Ý kiến của bạn mình rất đồng ý, đặc biệt là Gió đông ^^ Thật ra thì so với những phim khác của Bk Noh thì Gió đông "nhẹ" triết lý nhất, và những bài học cuộc sống trong phim mình thấy có phần hơi "xa rời' và không thực tế cho lắm so với các tác phẩm khác của Bk Noh, nhưng vẫn là bộ phim đáng xem, là tuyệt phẩm của lòng mình

Còn về UF thì mình vừa xem xong này. Bản thân mình cũng khó tính lắm, nhưng xem vẫn ổn. Suzy diễn vài cảnh còn non nhưng ít ra không gây khó chịu., về sau diễn nuột hơn hẳn lúc đầu. UF cũng bi thương chồng chất, nhưng là bộ phim hay, mình đánh giá cái kết của nó Biên kịch làm khéo hơn trong A Thousand Days's Promise, tuy nhân vật vẫn phải chết, nhưng ở UF là một sự ra đi thanh thản, mãn nguyện bên người thân. Người xem có buồn đến đâu nhưng cũng ngậm ngùi rằng cái kết vậy là hợp cả lý lẫn tình.
Còn ATDP, từ đầu đến kết phim mình chỉ thấy một màu bi lụy ~~ ngay cả cảnh kết phim cũng vậy. Dẫu sao chính vai diễn trong phim này đã khiến mình thực sự yêu thích Soo Ae, nữ hoàng nước mắt của Hàn. Một vai diễn quá đỉnh  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách