Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Haven
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

10 bộ phim melodrama có thể khiến bạn ngập tràn cảm xúc nhưng không bi lụy

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 16-9-2016 08:42:39 | Chỉ xem của tác giả
Hẳn là 1000 Thounsand days  promise không bi luỵ khúc cuối nhân vật Soo Ae chết , hai bố con ra mộ thăm ,' dù thế nào anh vẫn nhớ em ', nhang khói mong manh , anh chồng Kim Rae Won không còn nước mắt để khóc ,  trời ơi nó sầu thảm

Còn Padam Padam thì đúng nè , bộ phim rất nhẹ nhàng , coi không nghĩ là melodrama luôn . Cảnh ending cuối  thật đẹp , hai nhân vật chính chạy trên đồng tuyết trắng , phép màu sẽ xảy ra chăng ? Cũng có thể , ít nhất cả hai đều được sống vui vẻ , lạc quan và bên nhau đến tận giây phút cuối cùng trong tâm trí khán giả .

Thắc mắc là sao không có Secret của Ji Sung và chị Hwang nhỉ ? Càng về sau càng giải toả mọi bất công mà , happy ending nữa chứ . The princess'man cũng vậy , tuy buồn nhiều khúc đầu nhưng cái kết cũng không hề thảm thiết , cặp chính được tự do sống cuộc sống không hận thù  ???

Mới chỉ coi hai trong số 10 phim nói trên nên chỉ dam nhận xét có bấy nhiêu . Thanks bạn trans nha !

Bình luận

Thế mà bà nào lại đưa vô danh sách " không bi luy" mới ghê :))  Đăng lúc 16-9-2016 12:27 PM
ATDP đúng chuẩn thảm nhất trong top này, nhưng từ đầu phim nữ chính đã các định là không sống đc rồi, u não thì mổ vẫn có thể sống chứ Alzheimer vô phương   Đăng lúc 16-9-2016 08:55 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 16-9-2016 08:43:52 | Chỉ xem của tác giả
mới chỉ xem được gió đông, tuy kịch bản về cuối hơi đuối nhưng phim rất hay
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 16-9-2016 08:44:30 | Chỉ xem của tác giả
Vote cho Scent of a Woman  & Uncontrollably Fond !!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 16-9-2016 10:20:33 | Chỉ xem của tác giả
Hồi lần coi Gió đông cũng ba mớ, không theo dõi từng tập :"3 Cá nhân thấy kết hơi cliché.

Ngắm A thousand days' promise lâu rồi, mà không down được HD nên vẫn chưa xem (Khổ, màu sắc phim đẹp man mác, đúng kiểu mình thích, chỉ muốn HD thôi )

Ngại coi melo vì không muốn dính kiểu melo làm quá, ngược vô lý để đẩy melo lên đỉnh điểm. Lâu lâu mới liều coi một bộ

Bình luận

Lấy kiss ra dụ nè =)) Cơ mà ko phải vừa kiss vừa khóc đó chứ :"3 Chắc cắn răng coi đại cho r. Giờ không down SD khéo nó tuyệt chủng theo HD luôn  Đăng lúc 16-9-2016 09:32 PM
Cắn răng coi 1000 ngày đại đi bạn , cũng hay đó . Phá vỡ hình tượng Hong cool ,gì đâu mà khóc lóc ỉ ôi suốt. Được cái hôn nhiều nhiều lắm :))  Đăng lúc 16-9-2016 12:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 16-9-2016 10:42:37 | Chỉ xem của tác giả
mình mới xem gió đông năm ấy trong danh sách này
đúng chất 1 bộ phim melodrama nhưng vẫn sâu sắc và rất hay
cảnh quay tuyết trắng trong mùa đông phải gọi là đẹp đến nao lòng
diễn xuất của Jo In Sung và Song Hye Kyo trong phim này cũng daebak luôn
tks bạn trans tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 16-9-2016 11:45:46 | Chỉ xem của tác giả
Dear My Friends là một bộ phim không hay, nhưng sẽ chỉ có 1 bộ phim duy nhất như thế này, có một không hai.
Một bộ phim mà các diễn viên kì cựu có thể lần đầu tiên đóng vai chính.
Một bộ phim sẽ cho bạn những cảm xúc mà khó có bộ phim nào cho bạn được.
Dear My Friends~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 16-9-2016 12:57:48 | Chỉ xem của tác giả
Mình đã xem 9/10 bộ rồi , cái phim đầu list chưa xem
Và cá nhân mình thấy thì  A Thousand Days Promise (Soo Ae, Kim Rae Won) là melo nhất
Ngày đó xem xong mà nhân vật cứ ám ảnh cả tháng, Soo Ae nữ hoàng nước mắt không kém gì chị Choi Ji Woo
Theo mình nhớ không nhầm thì trong 10 phim này thì có 3 bộ của biên kịch No, biên kịch của lòng iem (y) , thích xem phim của bk No lắm í
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 16-9-2016 13:23:47 | Chỉ xem của tác giả
UF của bạn Bin xem buồn chết đi được
Từ đầu tới cuối
Thanks bạn tran
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 16-9-2016 15:09:01 | Chỉ xem của tác giả
Mấy phim này mình đều coi hết rồi. Công nhận hay thật đấy. Nội dung khá bi thương nhưng lại không cảm thấy bi lụy tí nào. Mấy thể loại melody này coi cực thích hâha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 16-9-2016 15:09:27 | Chỉ xem của tác giả
Với mị, bộ 3 melo là Secret, Scent of Woman và Marriage Contract

Thực sự thì xem 3 bộ này ưng lắm luôn, cái kết của 3 phim cũng hợp lý và được lòng người xem nữa

Xem k những buồn và khóc cùng nhân vật mà còn thấy tim thắt lại luôn ấy ~.~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách