Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: mark1234
Thu gọn cột thông tin

10 bộ phim Hàn được yêu thích nhất mọi thời đại với fan quốc tế

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 29-8-2016 09:31:49 | Xem tất
film nào có zai đẹp với  mình đều hay)
noi the chu, nhung ma moi film deu se hot 1 tgian nhat dinh. khi co film moi roi film moi cug se hot thoi, nen ko the noi la film nay hot hon film kia duoc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-8-2016 11:40:40 | Xem tất
Phải công nhận câu hỏi đầu tiên mình thắc mắc là tại sao ko có bản tình ca mùa đông, trái tim mùa thu chuỗi bộ phim 04 mùa của Hàn quốc nhỉ?
Mình luôn nghĩ rằng đó là chuỗi phim với những bộ phim thành công nhất trong lịch sử điện ảnh HQ đối với fan quốc tế chứ?
Thấy nghi ngờ về cái list này à nha!
Dù sao vẫn thank bạn dịch news ạ!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-8-2016 12:42:07 | Xem tất
Chưa xem:
6. Playful Kiss
8. Kill Me Heal Me
10. Coffee Prince
Tự hào vì xem cũng đc nửa già rồi. Nhiều ng nói rằng trong danh sách này có những phim k hay như lần đầu tiên xem. Mình cũng thấy vậy, nhưng nó lại là phim hay mọi thời đại vì thời đại nào cũng có những tâm hồn mơ mộng của những cô nàng lo lem, những cô học sinh và sự mến mộ thần tượng. Bản thân mình cũng từng thích BOF, nhưng giờ thì k. Đến h mình vẫn thích 1. Secret Garden, 4. It's Ok That's Love, nhất là It's Ok That's Love, quá hiện thực luôn. Nếu cho bổ sung mình cho cả Oh Hae Young Again nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-8-2016 14:57:50 | Xem tất
quynhanhhv gửi lúc 27-8-2016 08:50 AM
Ôi cái hồi Boys over flowers nó chiếu trên TV mình theo dõi không bỏ một phút nào luôn ...

Uhm qua lâu rồi, giờ gu xem phim Hàn nó hơi khác rồi, mấy kiểu hiểu ầm lâu lâu mà không giải thích xem ức chế lắm, với cả phong cách thời trang với trang điểm hồi xưa bây giờ nhìn lại thấy hơi ngộ. Mà hình như là 24 hay 25 tập gì đó chứ không phải 20.
Nhưng nói chung là mình đã từng rất thích phim này, coi như dấu mốc của một thời thanh xuân hehe
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-8-2016 16:43:54 | Xem tất
Thiệt tình mà nói mình thích Coffee Prince đến giờ thỉnh thoảng vẫn lấy ra xem lại. Bộ phim khiến mình thấy vui hơn, yêu đời hơn. Mà chưa kể là mang đúng tính chất tươi mới của mùa hè luôn, cảnh quay đẹp, nhạc phim hay, thích nhất phong cách quán cà phê, còn nữa thích nhất xem phim vào ngày mưa. Sau khi hết mưa, cũng là lúc xong 1 tập phim, mình lại nhìn lá cây sau mưa, sao giống phim thế nhỉ. Vậy là phim gắn liền với ký ức ngày mưa của mình. Êm đềm và yên ả. Haizz, vậy mà nghe nói phim bị chê ở bên Hàn, Yoon Eun Hye bị chê diễn đơ, nghe mà thấy bực mình.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-8-2016 17:10:53 | Xem tất
10 phim thì xem hết cả 10..
Nhưng mà ấn tượng nhất là vại diễn của Mợ Jun ..
Kill me heal me thì nhạc phim hơi bị chất
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-8-2016 22:38:10 | Xem tất
Theo mình thì với fan VN là thế này
1. Full House
2. Iris
3. Secret Garden
4. BOF
5. You Who Came From The Star
6. Stairway to Heaven
7. Autumn's Heart
8. Youre beautiful
9. Love in Paris
10. DoTS
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-8-2016 23:25:52 | Xem tất
Phim nào cũng đã xem rồi Nhưng thích nhất vẫn là It's okay that's love, diễn viên nào cũng đỉnh hết trơn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-8-2016 09:28:43 | Xem tất
Danh sách nào thì cũng không thể thỏa mãn được, vì mỗi người 1 gu: người thì thích phim nhẹ nhàng, vui vẻ với thần tượng của mình trong đó, người thì thích nội dung lâm li 1 chút, tâm trạng 1 chút; người thì lại cần có cả cảnh hoành tráng, phim được làm quy mô...ôi nhiều lắm! Với mình danh sách này 10 bộ mình đều thích, mỗi bộ 1 màu sắc! Nhưng ko có cổ trang nhỉ, fan quốc tế là những nước nào ko biết, cổ trang quá nhiều bộ đỉnh cao
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-8-2016 09:41:53 | Xem tất
Không biết là nguồn của bài này có tin tưởng được không, chứ nhìn zô bảng mà không bán Bản tình ca mùa đông, nấc thang lên thiên đường... mà có playful kiss là thấy kì kì rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách