Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 4505|Trả lời: 62
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

10 bộ phim Hàn được yêu thích nhất mọi thời đại với fan quốc tế

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Mới đây kênh MsMojo đã đưa ra danh sách top 10 phim truyền hình Hàn Quốc do xếp hạng bởi fan quốc tế. Những cái tên được liệt kê ra cũng rất quen thuộc, đều là đại diện tiêu biểu của làn sóng Hallyu.

Ba bộ phim vinh dự đứng đầu đó là "Secret Garden" của SBS phát hành năm 2010, "Boys Over Flowers" của KBS2 năm 2009 và "You Who Came From The Star" của SBS ra mắt năm 2013.

Danh sách đầy đủ của top 10 :

1. Secret Garden
2. Boys Over Flowers
3. You Who Came From The Star
4. It's Ok That's Love
5. Heirs
6. Playful Kiss
7. Full House
8. Kill Me Heal Me
9. You're Beautiful
10. Coffee Prince

Cre: http://www.allkpop.com/article/2 ... -fans-all-time-favs
[email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 27-8-2016 08:33:12 | Chỉ xem của tác giả
Trong danh sách này khó tin nhất là Playful Kiss và It's ok, that's love, mà lại thiếu đi những tượng đài đình đám như Bản tình ca mùa đông, nấc thang lên thiên đường?
Playful Kiss thực sự là flop toàn tập, diễn xuất vừa đơ, kịch bản vừa chán, rating trong nước thấp lè tè, khéo chắc phải thấp nhất trong ls phim truyền hình HQ. Nhưng đúng là hồi đấy KHJ vẫn đang nổi lềnh phềnh hậu BOF
It's ok that's love thì vốn k phải là thể loại dễ ngấm, bởi kịch bản mới lạ, diễn viên lại k phải thần tượng. Hiệu ứng phim mạnh chắc phải kể đến dư âm Gió mùa đông năm ấy của Jo In Sung với "Hoàng tử Châu Á" Lee Kwang Soo (đến bây giờ mình vẫn ko thể tiêu hóa đc cái biệt danh này

Anw, thấy cái danh sách hài quá nên phải comment vài câu.

Bình luận

Ừ đấy. Thường t chỉ thích đọc mấy cái BXH do đạo diễn bình chọn và có vẻ chuẩn. Còn mấy cái BXH này đa số dựa vào popularity của diễn viên là chính  Đăng lúc 27-8-2016 08:45 PM
bất ngờ nhất là cái tên DOTS ko có trong list =))  Đăng lúc 27-8-2016 08:41 AM
t cũng thấy ba chấm với 1 số cái tên trong list đặc biệt là playful kiss =)), nói là fan quốc tế nhưng nghĩ đây là bên Âu Mỹ chứ ko có châu Á =))  Đăng lúc 27-8-2016 08:40 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 27-8-2016 08:45:04 | Chỉ xem của tác giả
không cá cái phim hậu duệ à nghe nói nổi đình nổi đám lắm mà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 27-8-2016 08:48:33 | Chỉ xem của tác giả
Không ngờ cũng nhiều người cũng sở thích với mình.
It's ok that's love là một bộ phim quá tuyệt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 27-8-2016 08:50:07 | Chỉ xem của tác giả
Ôi cái hồi Boys over flowers nó chiếu trên TV mình theo dõi không bỏ một phút nào luôn ấy, hồi đấy sao mà thích phim đấy dã man, xem từ đầu đến cuối, mà TV thì cắt ra chiếu thành 47 tập lận, mà còn chiếu có 5 tập 1 tuần, chờ mòn mỏi từng ngày đến giờ để xem. Sau đấy còn down full 20 tập về để xem lại chứ .
Bây giờ xem lại vài đoạn lại thấy hơi lố lố không hay như hồi đó nữa

Bình luận

À không em không xem phim đấy bác ạ. Hồi đấy xem mỗi phim này vì chúng bạn xung quanh chúng nó cuồng nhiệt quá lúc nào cũng thấy nói =)))))  Đăng lúc 30-8-2016 02:25 PM
đồng ý cả tứ chi với bác :))) giờ xem thấy nhạt đi mấy thìa muối liền. Mà bác có xem Goong ko, ngày xưa mê mẩn giờ ko xem nổi nữa :P  Đăng lúc 30-8-2016 01:36 PM
Uhm qua lâu rồi ấy, giờ không thể xem lại mấy phim của ngày xưa nữa :D  Đăng lúc 29-8-2016 03:01 PM
bạn đã qua tuổi học sinh ngây ngô đúng không?  Đăng lúc 29-8-2016 12:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 27-8-2016 08:53:22 | Chỉ xem của tác giả
Mỗi lần xem bình chọn top 10 này kia nọ thì chỉ biết ngồi cưới
Đây có thể là sở thích của 1 vài cá nhân rồi đăng thành news thôi
chứ trong ds có những phim nhắc tới toàn bị chê,
có cả phim từng được lên news trong ds phim flop  dâp mặtmà cũng vào top
Thanks bạn đã đăng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 27-8-2016 09:02:52 | Chỉ xem của tác giả
Secret Garden,  It's Ok That's Love đúng là bộ phim mình thích nhất!
Xem đi , xem lại bao nhiêu lần, vẫn thấy mê
Thích Ha Ji Won, Jo In Sung, thích thời trang và phong cách của nàng Gong.

Bình luận

giống y chang mình nè  Đăng lúc 1-9-2016 10:45 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 27-8-2016 09:05:06 | Chỉ xem của tác giả
Với danh sách như thế kia thì không thể là yêu thích nhất mọi thời đại được, mấy phim cũ như  Bản tình ca mùa đông, Mối tình đầu, Thời quá khứ (all about eve) chả thấy có trong danh sách gì cả. Nhưng cũng có một số phim mình ủng hộ trong danh sách này như:
1. Secret Garden
3. You Who Came From The Star
7. Full House
9. You're Beautiful
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 27-8-2016 09:08:47 | Chỉ xem của tác giả
Mình thích nhất là phim Khu vườn bí mật, Full House,cô nàng đẹp trai.mấy phim này xem đi xem lại vẫn không thấy chán. Nhất là khu vườn bí mật.thank bạn đã đưa tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 27-8-2016 09:49:40 | Chỉ xem của tác giả
Không kể đến những bộ phim kinh điển nhưng hơi bất ngờ khi thấy có Playful Kiss trong bảng xếp hạng trong khi IRIS, DOTS, ... không xuất hiện.
Không nghĩ là bảng xếp hạng này có số người tham gia đủ lớn

Bình luận

Mình thấy lời bình phẩm của bạn rất là chính xác. Có những phim hay: Irish I và II không có trong danh sách. Những phim hời hợt, không sâu sắc, không đòi hỏi trình độ ...   Đăng lúc 31-8-2016 03:50 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách