Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 3075|Trả lời: 23
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

(Yong Pal) Joo Won - Bước trưởng thành vượt bậc sau 5 năm ra mắt

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Nhìn lại bước đường đi của Joo Won sau 5 năm ra mắt không khỏi có chút thán phục với nam diễn viên này. Anh ra mắt trong bộ phim được coi là drama quốc dân 2010 “Baker king Kim Tak Gu”_ bộ phim nổi tiếng đã gây nên một cơn sốt vào thời điểm đó dù không hề được quảng bá rầm rộ trước khi lên sóng. Và kể từ đó, Joo Won liên tục đảm nhận vai chính trong các bộ phim truyền hình và điện ảnh. Như một con ong chăm chỉ, tích tụ từng chút, qua mỗi dự án anh luôn để lại dấu ấn riêng của mình_ một diễn viên đầy triển vọng và ngày một hoàn thiện hơn trong diễn xuất.

Thời điểm hiện tại “Yong Pal” không ngừng thu hút sự quan tâm của công chúng cả trong và ngoài nước. Bộ phim đã gây ấn tượng mạnh ngay từ tập đầu tiên được phát sóng và đạt mức rating 16,3 % chỉ sau bốn tập đầu tiên được phát sóng (theo AGB Nielsen). Đây là bộ phim đầu tiên trong năm nay đạt mức theo dõi như vậy giữa một tình trạng chung các bộ phim truyền hình thậm chí có thể không đạt tới 10%.

Joo Won là điểm sáng mà nhiều người kì vọng sẽ khiến “Yong Pal” gây sốt hơn nữa. Kịch bản và diễn biến đầy kịch tính của bộ phim đóng một vai trò quan trọng nhưng nó sẽ không được chuyển tải trọn vẹn nếu thiếu một diễn viên tài năng. Và diễn xuất tuyệt vời của Joo Won trong “Yong Pal” chính là yếu tố quyết định điều này. Trong bốn tập phim đầu tiên, khi nhân vật nữ chính do nữ diễn viên Kim Tae Hee đảm nhận vẫn chìm trong hôn mê, Joo Won gần như đã gồng gánh một mình, với thời lượng xuất hiện xuyên suốt tập phim. Trước một áp lực như vậy, trách nhiệm dẫn dắt mạch phim của Joo Won rất lớn, và anh đã làm tốt điều này. Dường như Joo Won đã quen với những áp lực như vậy từ những bộ phim trước đó mà anh đã đảm nhận.

Joo Won đã đóng vai chính trong hầu hết các bộ phim mà anh tham gia trước "Yong Pal" và trong mỗi dự án đó, anh đều thể hiện xứng đáng với những gì được kì vọng. Ra mắt bằng một vai diễn đối kháng với Yoon Si Yoon trong “Baker king Kim Tak Gu”, Joo Won đã lưu lại ấn tượng trong lòng người hâm mộ về một nhân vật vừa đáng thương vừa đáng giận, thủ đoạn ích kỉ nhưng không kém phần bi thương. Hiếm có diễn viên mới nào giống như Joo Won. Có vẻ như anh đã quá may mắn bởi dù là những minh tinh hàng đầu cũng có thể khởi nghiệp từ những vai phụ, nhỏ nhưng có lẽ, tài năng của Joo Won là câu trả dễ hiểu nhất, nó được kiểm chứng qua hàng loạt những bộ phim mà anh đã tham gia với vai chính như "Ojakgyo Brothers", "7th Servant Grade Civil", "Bridal Mask", "Good Doctor", "Tomorrow Cantabile" hay movie “SIU”, “Catch me”, “Fashion King”. Và “Yong Pal” lại là một thách thức mới, đặc biệt hơn bao giờ hết, vì nhân vật Kim Tae Huyn (Joo Won) đóng một vai trò quan trọng, là linh hồn của cả bộ phim.

Nếu Kim Tae Hyun không thể chinh phục khán giả thì sẽ không thể có Yong Pal. Một chàng trai luôn khao khát bảo vệ mẹ và em gái mình khỏi người cha bạo lực nhưng lại để mất mẹ và em gái rơi vào bệnh tình nguy kịch. Anh ta không ngừng học tập làm một bác sĩ và điên cuồng kiếm tiền chữa bệnh cho em gái. Thậm chí anh dấn thân vào vòng tên bay lạc đạn giữa cảnh sát và xã hội đen, để rồi sau đó, lại trở thành bác sĩ chăm sóc những bệnh nhân giàu có trong khu vực VIP của bệnh viện và gặp gỡ định mệnh với nữ thừa kế Han Yeo Jin (Kim Tae Hee).

Joo Won đã thổi hồn cho một Kim Tae Hyun vô cùng sống động, một Kim Tae Hyun thông minh nhưng lại có nội tâm phức tạp. Diễn xuất biến hóa và linh hoạt, ở anh không hề thấy sự nao núng khi diễn những cảnh tay đôi với diễn viên kì cựu như Jung Woong In hay những người khác. Joo Won thực sự là một diễn viên giỏi. Nếu như bạn muốn níu kéo những hình ảnh thuần khiết của Si On _ vai diễn bác sĩ tự kỉ thiên tài mà Joo Won đã đóng trước đó thì sẽ không thể tìm thấy điều gì tương tự như thế ở Kim Tae Hyun thông minh, cao ngạo, đầy vẻ quyến rũ trưởng thành sẵn sàng làm bùng nổ cảm xúc của người xem.

Luôn làm việc siêng năng không ngừng nghỉ kể từ khi ra mắt, với rất nhiều dự án thành công của Joo Won với KBS mà anh được gọi bông đùa như một nhân viên mẫn cán của đài. "Yong Pal" có lẽ là bước tiến mới trong sự nghiệp của Joo Won, một lời giải thích rõ nét nhất cho những nỗ lực không ngừng nghỉ, cho một diễn viên có tâm với nghề mà bất cứ ai cũng có thể đặt niềm tin.

Source
Vtrans: Bư@kitesvn.com

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
phuongha109 + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 25-8-2015 12:04:37 | Chỉ xem của tác giả
Ấn tượng với hầu hết các vai diễn của Joowon, Baker king Kim Tak Gu,Bridal Mask, Good doctor, và bây giờ là Yong pal ...
Diễn xuất để lại ấn tượng mạnh mẽ cho tất cả mọi người.
Luôn chờ mong diễn xuất mới mẻ của Joowon <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 25-8-2015 12:09:17 | Chỉ xem của tác giả
ôi trời, đọc bài sớ khen anh chàng mà cảm thấy tự hào hãnh diện dùm, quá trẻ để có thể so sánh sự diễn xuất ngang hàng không nao núng với các bậc tiền bối tiếng tăm, và không để lạc mất nhân vật của mình trong bất cứ hình ảnh quen thuộc nào đã từng đóng trước đó, khong cần bàn cãi gì nhiều, chỉ qua 4 tập phim mà đạt được rating đáng nghưỡng mộ phần lớn là nhờ công sứa của Joo Won, anh xứng đáng được gọi là "thiên tài", cả trên màn ảnh lẫn ngoài đời thực.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 25-8-2015 12:14:45 | Chỉ xem của tác giả
Hóa ra anh debut cũng chưa lâu nhỉ
Mới có 5 năm thôi
Tuy có khá ngắn ngủi nhưng anh đã gặt hái được nhiều thành công đáng ghen tỵ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 25-8-2015 14:19:15 | Chỉ xem của tác giả
Phải nói là 1 cuộc bứt phá ngoạn mục vs Yongpal ý

Rating 20% chỉ với 6 tập film @@ đúng là đã quá lâu mới thấy con rate leo cao như vậy ở drama

Thực sự mà nói thì diễn xuất của oppa là đỉnh của đỉnh luôn rồi ý mối 1 lần tham gia dự án film lại là 1 lần thấy 1 con người hoàn toàn khác, mới lạ, và k cảm thấy lẫn lộn vs bất cứ nhân vật nào a từng đóng

Vs Yongpal, cũng là 1 thiên tài, 1 bác sĩ, nhưng lại là 1 nét tính cách khác hẳn so vs Park Si On, mà cái kiểu như là nhân vật bước ra luôn rồi, chứ k còn là đóng nữa ý
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 25-8-2015 15:29:36 | Chỉ xem của tác giả
A giai là đứng top trong danh sách nam thần bị cuồng của mình
phim nào có a giai y rằng rating cứ như diều gặp gió
lần này a đã trở lại và càng lợi hại hơn )
Chúc cho phim nhanh chong cán mốc 30
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 25-8-2015 16:28:08 | Chỉ xem của tác giả
Mặc dù mới debut mới có 5 năm nhưng diễn xuất vẫn rất đỉnh nhé ... Bởi Won xuất thân từ diễn viên nhạc kịch mà ... kinh nghiệm gom góp từ dạo ấy đến giờ chắc cũng nặng kí lắm, chưa kể bạn ấy có tính học hỏi cao, cứ ham học này hỏi nọ nên giờ mới ra zầy đó ))

Mà cực kì những diễn viên nhạc kịch như Won nha ... đóng xuất thần là một cái tội mà hát hay lại thêm một cái tội nữa ... OST nào OST nấy hát ngọt như gì ấy

Bác sĩ tự kỷ thời nào đấy có một OST  nghe cực thấm luôn ... Bác sĩ thông minh, cao ngạo độ này chắc cũng phải làm một cái chứ nhỉ Cực kì hóng luôn Nhưng không biết với tình hình tần suất xuất hiện của Kim Tae Hyun như bây giờ thì cho một bản OST có bị cho là quá tải không Thôi thì hồi sau sẽ rõ giờ tiếp tục hóng Yong Pal thôi

Cảm ơn chủ thớt đã dịch tin nhé   
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 25-8-2015 17:17:22 | Chỉ xem của tác giả
JW lúc nào cũng tuyệt vời và phim này có thể đánh dấu sự trưởng thành vượt bực của cậu ấy trong vai trò là diễn viên truyền hình, nhưng cậu ấy đã làm một diện viên nhạc kịch tài năng và rất chăm chỉ rồi.
chúc cậu luôn thành công nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 25-8-2015 17:50:46 | Chỉ xem của tác giả
5 năm ra mắt-với những bước trưởng thành vượt bậc.
5 năm trong nghề-với những tác phẩm nhiều ý nghĩa và giá trị.
5 năm trên chặng đường diễn xuất of 60 năm dài -vẫn là dáng vẻ chân thành,là sự nhiệt huyết,là trái tim nồng ấm,luôn chăm chỉ và nổ lực không ngừng.

Từ 1 diễn viên trẻ xa lạ mới xuất hiện trên màn ảnh,từ 1 hậu bối mới ngỡ ngàng trên trường quay giờ đây đã trở thành 1 diễn viên "đáng tin cậy",là người gánh vác cả tác phẩm.

Với nhiều người,sự khởi đầu of anh khá thuận lợi,sự thành công of anh chứa đựng nhiều  may mắn.Nhưng nếu bạn biết tất cả những thành quả đó là nhờ những kinh nghiệm tích lũy từ tháng ngày trên ghế nhà trường,là ý chí quyết tâm không ngại khó,là bản lĩnh của  1 diễn viên thực thụ ,là quá trình học hỏi từng ngày từng giờ,miệt mài,chăm chỉ ở từng phân cảnh thì có lẽ đó không còn là may mắn nữa.

May mắn không mỉm cười hoài với bạn,cơ hội sẽ vụt mất nếu bạn không có sự chuẩn bị tốt và nắm bắt kịp thời.
5 năm 1 hành trình,người diễn viên ấy đã sống và lao động,đã cống hiến và tỏa sáng hết mình.

Trên  bầu trời nghệ thuật với rất nhiều ngôi sao.Không có cái nào giống cái nào và  mỗi 1 ngôi sao sẽ ngự trị ở 1 vị trí nhất định of riêng nó.
5 năm trước,ngôi sao mang tên anh đã bất ngờ xuất hiện,rồi vụt sáng và giờ đây,nó đang từng ngày từng giờ tỏa sáng theo 1 cách rất riêng,1 cách đặc biệt và ở 1 đỉnh cao mới mỗi thời kì.

Đối với anh,lao động là niềm vui,diễn xuất là 1 sự tận hưởng không ngừng.Anh có thể sống 1 cuộc đời đa màu đa sắc với các nhân vật,được làm việc với rất nhiều người,được học hỏi các bậc tiền bối và tích lũy kinh nghiệm cho bản thân mình về sau.Anh mang trái tim chân thành vào từng vai diễn,đem nhiệt huyết of mình tạo nguồn sôi nổi đam mê,mang hơi thở of mình gắn vào nhân vật và sống trọn trong từng khoảnh khắc thời gian.

Anh in dấu chân mình trên từng bước đường nghệ thuật,tạo dấu ấn riêng biệt và sâu sắc ở mỗi thời kì.Anh trưởng thành hơn,bản lĩnh hơn,tham vọng hơn và sinh động hơn thấy rõ.

Các nhân vật of anh,ko đơn giản,1 chiều mà luôn luôn có sự đối lập,có mâu thuẫn,có nội tâm và suy nghĩ đan xen.Tất cả đều có quá trình,với những khó khăn,thử thách và rồi cuối cùng là sự trưởng thành.

Giờ đây,với nhân vật Tae Hyun,Won đang ngày càng khẳng định mình,là trụ cột of tác phẩm,là người dẫn dắt và kết nối câu chuyện cũng như các diễn viên khác.Anh thử thách với chính tượng đài cũ of mình,thỏa sức vẫy vùng với tính cách đa chiều of nhân vật.Anh tạo nên những suy nghĩ mới,mang đến tính cách mới và bùng nổ những cảm xúc từ phức tạp nhất và đôi khi lại  giản đơn,dung dị nhất.Anh sinh động nhưng gần gũi,anh sâu sắc,chân thực đến ko ngờ.

Là diễn viên chính gánh vác cả tác phẩm,là bạn diễn hòa hợp tung hứng để cùng nhau tỏa sáng,là 1 hậu bối bản lĩnh bên cạnh tiền bối và là 1 đàn anh dẫn dắt tuyệt vời.

Luôn tin tưởng Won vì những gì anh lựa chọn,cái cách anh làm,anh suy nghĩ và cảm nhận luôn có 1 lực tác động không nhỏ tới mọi người.Anh truyền tải nhân vật như chính cái cách mà anh phơi bày bản thân mình.

Cảm ơn những gì mà anh đã cống hiến,cảm ơn về những cảm xúc chân thành mà anh mang lại.Cảm ơn vì nhiệt huyết tuổi trẻ nơi anh,về cái cách mà anh lao động hằng ngày.

Anh cống hiến cho khán giả hưởng thụ,anh lao động cho khán giả tận hưởng.

Những nhân vật mà anh đã đóng đã đi in sâu vào lòng khán giả,in dấu ấn of riêng anh và để lại hoài những dòng cảm xúc.
Mọi người luôn nói rằng vai diễn này hay vai diễn kia  phù hợp với anh nhất,nhưng theo em thì ANH LÀ NGƯỜI PHÙ HỢP VỚI MỌI VAI DIỄN.

Cảm ơn ss Bư và ss Na về cái news ạ :]

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
nakyung + 5 rate trước đọc sau

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 25-8-2015 18:47:29 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Tìm hiểu về Joo Won, tôi biết bạn có 2 bước ngoặt quan trọng trong sự nghiệp. Một là, vào vai phản diện Gu Ma Jun trong "Vua bánh mì" - vai diễn chuyển hướng sự nghiệp của bạn từ diễn viên nhạc kịch sang diễn viên truyền hình. Hai là, vai anh hùng quốc dân trong "Mặt nạ cô dâu" - vai diễn đưa bạn trở thành diễn viên thuộc hàng sao. Và vơí tôi, bạn còn một bước ngoặt cũng vô cùng quan trọng nữa, chính là vai diễn chú cảnh sát vịt Tae Hee trong "Ojakgyo brothers" - vai diễn mang bạn đến với thế giới của tôi ^^…Cho đến giờ, bạn hoàn toàn được công nhận, bằng chứng là báo chí, người hâm mộ vẫn luôn gọi bạn là "ông hoàng rating" và bây giờ bạn được phong là một trong "tứ đại thiên vương" của điện ảnh Hàn. Là người theo dõi mỗi bước đi của bạn, tôi không lấy gì làm ngạc nhiên về những gì người hâm mộ, báo chí và giới chuyên môn dành cho bạn cả, vì tôi biết bạn hoàn toàn xứng đáng, vì bạn không chỉ tài năng mà còn có thái độ rất nghiêm túc vơí công việc, và luôn vui vẻ quan tâm đến mọi người, dù bạn diễn là ai bạn cũng luôn có sự hòa hợp rất tốt. Là người thích bạn, tôi biết bạn sẽ áp lực thế nào khi phải mang theo những danh hiệu đó, tôi cũng thấy rất vui, rất tự hào vì những gì bạn đạt được, tôi biết những danh hiệu đó chính là sự công nhận cho tài năng của bạn, tôi cũng biết với bạn, những danh hiệu đó không phải là tất cả, vì thế, có nhiều lúc tôi cũng mong những người ta gỡ bỏ danh hiệu đó giùm bạn vì sợ bạn bị áp lực quá và vì dù bạn có những danh hiệu đó hay không tôi và nhiều khán giả khác vẫn rất yêu bạn, tin tưởng bạn, chúng tôi luôn mong những vai diễn mới của bạn, nhưng chúng tôi cũng quan tâm tới sức khỏe của bạn, chúng tôi cũng mong bạn luôn luôn vui vẻ, bạn Bờm ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách