Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: hopeful_colour
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[WOWOW 2013] XXXHOLIC | Vietsub E08 END

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 8-3-2013 11:12:48 | Chỉ xem của tác giả
Trùi ui
XXXHolic của lòng tui
Hồi đó cực mê truyện này
Giờ có live action xem thật tuyệt quá
Thanks subteam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 8-3-2013 12:47:22 | Chỉ xem của tác giả
Sao mọi người chê tạo hình nhân vật nhiều thế nhỉ??? Mình thấy tạo hình nhân vật rất ổn đấy chứ. Khá giống với trong truyện. Nói chung nhân vật trong phim làm sao có thể bằng trong truyện đc. Chỉ ở 1 mức độ nào đấy thôi. Mà mình thấy phim Nhật chuyển thể từ truyện tranh thường rất thành công trong việc tạo hình và biểu cảm nhân vật nhất rồi.
Về nhân vật Yuuko, mình thấy diễn viên đóng cũng hay đấy chứ (giá như thêm đc kiểu "quái quái, hài hài" như Yuuko trong truyện nữa thì tuyệt). Nhưng phải nói Yuuko là một hình mẫu quá ấn tượng trong truyện rồi. Cho nên dù có chọn ai đóng thì chắc cũng không thể đạt đến đc.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 8-3-2013 13:03:40 | Chỉ xem của tác giả
Đọc 6 trang thấy nhiều bạn chê Anne nhỉ, có thể Anne ko xinh nhưng đóng thế là khá tròn vai rồi, chê bai cái gì nữa. Chân dài miên man thế còn gì :x kết bé gái áo đen kinh :x

Bình luận

Là chiếu lúc nửa đêm, nên nó mới ngắn vậy đó.  Đăng lúc 8-3-2013 01:32 PM
bạn ơi phim lúc nửa đêm thì sao?  Đăng lúc 8-3-2013 01:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 8-3-2013 13:35:11 | Chỉ xem của tác giả
Thanhhappy124 gửi lúc 8-3-2013 09:16
Xem phim không hay bằng đọc truyện :(( chả hiểu sao...mình đọc nguyên tác thấy hay vãi ...

cũng không thể trách đạo diễn được , chuyển thể từ một bộ quá nổi tiếng + thêm nữa là truyện này ý rất sâu sắc , có khi mình xem đi xem lại nhiều lần của 1 truyện mới hiểu được ý muốn nói gì . nên khi lên phim không thể truyền tải hết được các ý như trong truyện , thôi thì có phim là mình mừng lắm rùi =)) , giờ muốn xem phim chuyển thể từ bộ Tsubasa Chronicle kìa :X , vài dòng vu vơ :X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 8-3-2013 14:43:10 | Chỉ xem của tác giả
Lâu rồi cũng chưa quay lại ghé thăm J-zone.
Đọc tiêu đề mà thấy khó hiểu nha, chưa đọc truyện này bao h.
Nhưng mình rất tin tưởng các phẩm của J-zone
nên là fighting
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 8-3-2013 15:44:39 | Chỉ xem của tác giả
Mình không biết là xxxHolic cũng có live action. Giống với nhiều bạn lúc đầu nhìn thấy mình cũng nghĩ là xxxHolic cũng dựng thành phim được cơ à, vì trong manga yếu tố kỳ ảo huyền bí rất lớn, live action sẽ rất khó truyền tải được hết tinh thần của câu truyện. Mình mới xem đc ep 1 thôi, thấy bộ phim được đầu tư kĩ lưỡng đó chứ, dù rằng diễn viên không khiến mình thuyết phục cho lắm, nhưng dẫu sao thế hiện được chính xác như manga theo mình là rất rất khó, vả lại một câu truyện thì mỗi người sẽ có một cảm xúc riêng, tưởng tượng riêng nên để thỏa mãn được khán giả không phải dễ dàng gì. Mình nghĩ live action sẽ có những nét riêng của live action nên sẽ tiếp tục ủng hộ phim ^^ Cám ơn các bạn ST nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 8-3-2013 20:39:31 | Chỉ xem của tác giả
Nhìn thấy có phim thì thích nhưng nếu thua quá xa và quá khiên cưỡng thì không biết có nên xem hay không nữa. Chán.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 8-3-2013 20:52:28 | Chỉ xem của tác giả
tạo hình với lại bầu không khí của phim tuy ko được 100% như truyện nhưng được 60% như vậy cũng tốt rồi, mới đầu có hơi thất vọng với Watanuki với Yuko chút nhưng càng xem cũng thấy 2 người đó có nét lắm chứ, hi vọng mấy tập sau diễn xuất cũng khá lên :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 8-3-2013 21:57:12 | Chỉ xem của tác giả
xxxholic là bộ truyện mình thích nhất trong các truyện của Clamp, đợi mãi cuối cùng nó cũng ra drama rùi.
<3 chưa kể là watanuki với domeki giống dã man con ngannnnnn :x nhưng mà yuki của mình ko giống lắm, được cái chị diễn viên trông manly dã man luôn :x thích thích. ngóng lắm ngóng lắm

Bình luận

com cho xôm nha bạn :X  Đăng lúc 10-3-2013 04:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 8-3-2013 22:18:39 | Chỉ xem của tác giả
Đang kéo về nhưng hy vọng là ko thất vọng về dv thôi. Có vẻ ko được xinh như truyện, làm thêm live action của Tsubasa diễn ra song song 2 thế giới nữa thì tuyệt. Ko có Bánh bao đen Mokana rồi, tiếc quá :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách